[Funland] Vụ bắn chết người ở Thái Nguyên

Clear

Xe buýt
Khói này to quá cụ ạ, át hết cả lửa. Nói chủ nợ chết tức tưởi oan ức thì quá đáng quá :))
Hê hê, cụ chưa biết rồi, thách thức người khác giết mình và sỉ nhục người khác lại là nguồn cơn gây nên sự việc đấy ạ.

juve99

Xe cút kít
Cụ nào nói cũng đều đúng cả... Em chỉ quan tâm khía cạnh ông kia được chính quyền nói là không có điều tuêngs gì rồi ... mà có tận 2 khẩu súng...Thế thì ở Thái Nguyên các cụ có điều tiêng và có tiền án tiền sự chắc thể nào cũng có một số cụ có hàng nóng nhỉ...ghê phết...Đi ngoài đường va chạm với các cụ ấy thì sao nhỉ
Cái cơ bản đầu tiên là thái độ đúng mực đã cụ, còn lấc cấc ti toe trên cơ thì ở đâu cũng thế, k có súng thì cũng ăn cua gạch :)). Chả đâu phức tạp bằng các trung tâm TP lớn đâu cụ.

Cụ nào nói cũng đều đúng cả... Em chỉ quan tâm khía cạnh ông kia được chính quyền nói là không có điều tuêngs gì rồi ... mà có tận 2 khẩu súng...Thế thì ở Thái Nguyên các cụ có điều tiêng và có tiền án tiền sự chắc thể nào cũng có một số cụ có hàng nóng nhỉ...ghê phết...Đi ngoài đường va chạm với các cụ ấy thì sao nhỉ
Trên đó buôn sắt vụn nên chắc mua được hàng sắt vụn về để cho đẹp, ai ngờ mang ra bắn vẫn nổ cụ ạ :D

Clear

Xe buýt
Em nghĩ có sao nói vậy, vụ cậu Tuấn khỉ hay gì đó và vụ ông bác giám đốc nhà máy gạch đâu đó cũng mạn trên này, thân nhân đều tốt cả, thậm chí quá tốt, thực tế là vậy và câu chuyện tiếp theo đau lòng cũng là thực tế. Con người hay con vật đều có cảm xúc, khi bị xúc phạm, bị dồn nén quá thì sẽ không kìm nén đc cảm xúc.

Chỉnh sửa cuối:
Công an muốn bắt hung thủ thì phải có đủ đội, trang bị và hỗ trợ chứ có mấy anh công an xã, súng thì không được dùng, bắn ra một viên đạn thì phải làm tường trình giải trình phức tạp, đằng sau các ông ấy cũng là gia đình con cái, làm sao mạo hiểm tay không xông vào bắt thằng có hàng nóng được.
Thực tế nó khác xa với phim ảnh.
em hiểu những gì cụ nói, nhưng mà như thế thì người dân trông cậy vào ai ag?

giả sử hung thủ tiếp tục nổ súng thì ai bảo vệ người dân hở cụ? hay mạnh ai nấy chạy? chạy đc thì chạy mà ko chạy đc thì thôi?

outsider3x3d3l

Xe tải

giả sử hung thủ tiếp tục nổ súng thì ai bảo vệ người dân hở cụ? hay mạnh ai nấy chạy? chạy đc thì chạy mà ko chạy đc thì thôi?
Chạy cụ cà, đợi công an đến thì cũng xong hết rồi. Chả ai CA nào thấy đang bắn nhau, chém nhau mà lao vào cả. Đứng ở địa vị họ xem, cụ cho họ lương cao nhất tầm 20 chai/ tháng thì đáng để mạo hiểm không.
Chạy lo thân mềnh là tốt nhất.

.Xukthal

Xe container
Gặp sát thủ ntn thì phải gọi cshs hoặc cscđ mặc giáp chống đạn cầm khiên đến chứ mấy chú xx thường bố bảo cũng ko dám xông vào.

Dan du an

Xe cút kít

Rất tiếc cụ nói đúng. Cháu nghĩ chạy được thì chạy thôi. Trường hợp tay gì ở Hà Tây chém cả nhà em gái đó mà mãi mới có công an đến. Đây lại có súng thì khả năng phải chờ lực lượng từ Huyện hoặc thậm chí Tỉnh xuống thì nó bắn xong lâu rồi...Đến Mẽo thường xuyên có cảnh sát tuần tra bằng xe cơ động mà cụ thấy bao vụ lúc các anh ấy đến có kho nó hết sạch cả đạn nói gì là mình

Chạy cụ cà, đợi công an đến thì cũng xong hết rồi. Chả ai CA nào thấy đang bắn nhau, chém nhau mà lao vào cả. Đứng ở địa vị họ xem, cụ cho họ lương cao nhất tầm 20 chai/ tháng thì đáng để mạo hiểm không.
Chạy lo thân mềnh là tốt nhất.
haha chạy thì đương nhiên là vẫn phải chạy rồi cụ

Em đồng ý với những gì cụ nói là họ sẽ ko mạo hiểm => chức năng nhiệm vụ họ đã ko hoàn thành và vẫn vui vẻ sống, vui vẻ lĩnh lương, nói chung chả bị làm sao

Còn người dân vẫn phải tự bảo vệ mình & ko trông chờ đc vào họ

outsider3x3d3l

Xe tải
:v cái này thì thuấn nhầm trong Dânviên rồi cụ à.
Dân trông chờ vào đội XXX thì có mà toang. Dân còn phải đi xin, đi hỏi họ ấy chứ.
Họ nắm quyền mà dân đòi người có quyền phải x, phải y, phải z cũng khoai lắm. Đừng mơ cụ à.

Myth01

Xe máy

Trông cậy vào các anh hùng bàn phím nhé :)).

Lúc đấy họ sẽ gõ phím cật lực để bảo vệ cụ. Còn mà cụ vẫn chết thì họ sẽ lại gõ phím cật lực để chứng minh cụ chết là đáng

Khi bộ công an đưa ra soạn thảo về trang bị vũ khí cũng như cho phép công an nổ súng trong các trường hợp chống đối thì các anh hùng bàn phím làm ầm ĩ nói rằng không cần trang bị súng, không cho phép nổ súng vào các trường hợp chống đối thi hành công vụ

outsider3x3d3l

Xe tải
Trông cậy vào các anh hùng bàn phím nhé :)).

Lúc đấy họ sẽ gõ phím cật lực để bảo vệ cụ. Còn mà cụ vẫn chết thì họ sẽ lại gõ phím cật lực để chứng minh cụ chết là đáng

Khi bộ công an đưa ra soạn thảo về trang bị vũ khí cũng như cho phép công an nổ súng trong các trường hợp chống đối thì các anh hùng bàn phím làm ầm ĩ nói rằng không cần trang bị súng, không cho phép nổ súng vào các trường hợp chống đối thi hành công vụ
Thực ra cho phép XxX dùng súng cũng có cái dở.
Dân thì thừa biết XxX lạm quyền, ăn chặn, ăn bẩn, chấm mút nhiều rồi. Giờ thêm cái quyền sinh sát thì cứ va chạm cái là bòm, xong rồi lại là tự vệ chính đáng rồi đối tượng mất kiểm soát.
Như thế thì XxX đang mạnh còn mạnh mẽ hơn, không ai cản được. Tự dưng thêm 1 chính quyền mini do 1 tổ chức cầm đầu có đủ sức mạnh để thịt dê(ân). Khó !!!

.Xukthal

Xe container
Giờ chỉ cần xx có quyền bắn người như bên Mẽo thì ối thằng ăn đòn >:)

Oto fan

Xe hơi
Theo cccm thì ông chồng bị ăn đạn có kịp cảm nhận gì trc khi tèo không? Theo kinh nghiệm của e thì chắc chỉ bị đau nhói 1 tí xong ko biết gì luôn.

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Công an muốn bắt hung thủ thì phải có đủ đội, trang bị và hỗ trợ chứ có mấy anh công an xã, súng thì không được dùng, bắn ra một viên đạn thì phải làm tường trình giải trình phức tạp, đằng sau các ông ấy cũng là gia đình con cái, làm sao mạo hiểm tay không xông vào bắt thằng có hàng nóng được.
Thực tế nó khác xa với phim ảnh.
Công an xã màu mỡ thì ít lương thì theo Lon
Tội gì?

daibo888

Xe tải
Nếu đình chỉ vụ án luôn thì ko phải đền. Còn nếu nhà nạn nhân nó kiên quyết kiện thì nhà hung thủ vẫn phải đền. Nhưng có đòi được hay ko lại là chuyện khác.
nhìn ảnh thì thấy nhà hung thủ rộng rãi to đẹp, trong khi nhà nạn nhân rách như cái chuồng lợn. Ko hiểu vì sao hung thủ chỉ vì mấy đồng còm mà xử lý thua thiệt như vậy.
Còn ông con trai giáo viên nghiện cờ bạc mà cụ. Đội này khác gì nghiện mai thuý. Đến lúc hết tiền oánh bạc rồi nợ nần tiếp lại tìm cách xoay sở có tiền thì lại kiện hung thủ lấy tiền thì sao :D

daibo888

Xe tải
Còn tùy ông cho vay tiền có thừa kế cho ai hay không nữa. Không thừa kế cho ai thì cái nhà đi vay tiền cứ tìm ông cho vay hay ông bắn bòm bòm mà đòi tiền đền.
Mà cụ thể vụ này, miễn truy tố nên chấm hết. À mà sẽ chưa chấm hết bởi tính cách của nhà đi vay nợ kia mãnh liệt lắm, biết đâu vài năm nữa lại như vụ ở hà nội, ma xui quỉ khiến anh em tương tàn làm cỏ hết cả
Theo e hiểu người nào được thừa kế tài sản của hung thủ thì sẽ phải đền nếu toà xử phải bồi thường cho nhà nạn nhân. Nếu ko có di chúc thì cứ theo luật thừa kế mà phân chia tài sản. Lúc đó ai thừa kế thì sẽ có trách nhiệm phải bồi thường. Đấy là e đọc luật thế. Tuy nhiên, để thực hiện được chắc phức tạp :D