[Funland] Vụ bắn chết người ở Thái Nguyên

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Gặp sát thủ ntn thì phải gọi cshs hoặc cscđ mặc giáp chống đạn cầm khiên đến chứ mấy chú xx thường bố bảo cũng ko dám xông vào.
Thôi đi bác . em đã từng gọi vài lần rồi . gọi 113 nhé cho oai.. Bên xxx hỏi thế bọn nó có phớ hay kiếm kg ? Mình nói là có chúng nó tranh bị toàn phóng dao chọc tiết lợn thôi... Bên xx trả lời dạ . dạ .. Đợi mãi 113 kg thấy đâu cả ... Đợi nữa 1h sau mới thấy xxx phường đến vừa đi vừa vung vẩy cái dùi cui gỗ tức gậy điều kiển giao thông đó ... Xxx bảo : tao lại cứ tưởng đánh nhau ở tổ xx chứ hóa ra chỗ này à .làm bọn tao đi nhầm . tại anh em 113 báo cho tụi tao xuống ..nghe nhầm
Bác cứ mơ . trừ khi bác báo xxx có đánh bạc thì còn nhanh đến

Rivers

Xe container
chắc chỉ chung thân thôi . vì yếu tố giảm nhẹ là .. gây án trong trạng thái bị kích động mạnh ( kg giết gười cướp của ) em dự là vậy và cộng thêm tội tàng trữ sử dụng vũ khí quân dụng trái phép .. chắc cộng dồn cũng án chung thân
Vác súng quân dụng ra bòm chết 2 mạng vì xích mích mà án chung thân thì chỉ có ở xứ giãy chết thôi cụ, còn xứ ta khả năng là buộc lên bàn kèm bộ xi lanh.

zeromanvp

Xe tăng
2001 em vẫn còn ăn cơm 3000, cũng vẫn đầy đủ.
Nên 1997 mà cơm 1500 thì e cũng thấy bt mà
Mấy quán cụ nói gần SVD là cơm Thanh Hiền, 2001 ăn cơm 5K là ticket thấp nhất, ăn cũng kha khá sang chảnh rồi.
Ăn được khác với ăn tươm tất cụ ạ

GamCaoMayLanh

Xe container
Cụ thạo tin trên từng cây số :D
Thạo gì đâu bác. Tay nghiện vặt là con cháu họ hàng bà chị con bác bên ngoại nhà em. Ông trưởng lấy vợ TN đẻ được 2 gái thì bà bị dính bom B52, ông năm đó có suất đi tu nghiệp khối XHCN nên bỏ lại. Sau hòa bình ôm 1 chị vô SG và sau lấy bà 2. Chị còn lại do mẹ em nuôi một thời gian, sau để cho một nghĩa mẫu khác nuôi khôn lớn. Giờ trên TN có trang trại, đồi chè ko ồn ào nên em thích thì em nhích từ HN về thôi. :D

Isu_zu

Xe container
Thôi đi bác . em đã từng gọi vài lần rồi . gọi 113 nhé cho oai.. Bên xxx hỏi thế bọn nó có phớ hay kiếm kg ? Mình nói là có chúng nó tranh bị toàn phóng dao chọc tiết lợn thôi... Bên xx trả lời dạ . dạ .. Đợi mãi 113 kg thấy đâu cả ... Đợi nữa 1h sau mới thấy xxx phường đến vừa đi vừa vung vẩy cái dùi cui gỗ tức gậy điều kiển giao thông đó ... Xxx bảo : tao lại cứ tưởng đánh nhau ở tổ xx chứ hóa ra chỗ này à .làm bọn tao đi nhầm . tại anh em 113 báo cho tụi tao xuống ..nghe nhầm
Chuẩn cụ. Hàng xóm em là cs GT đây, lon thiếu tá nha. Bình thường anh em vui vẻ cafe các kiểu. còn để nhờ xe sân nhà em, nhìn ngoài có vẻ...thân thiết. Hôm bữa lâu rồi, ông bạn thân của em (ông bạn này cũng vẫn ngồi cafe sáng cùng em và anh thiếu tá ngay tại quán đầu hẻm) lái ô tô va quẹt ngoài đường với thằng say, alo cho em nói là bị đe đánh. Em mới gọi cho hàng xóm cs nhờ chạy cùng với em ra coi xem tình hình thế nào còn can ngăn. Hàng xóm trả lời tỉnh bơ: Anh cứ ra trước lát em ra. Kết quả là đến giờ vẫn chưa ra :))

Chỉnh sửa cuối:

fanmu1234

Tháo bánh
Muốn xxx đến nhanh, 1 là báo bắt bạc, 2 là báo có biểu tình rải truyền đơn chống chế độ =))=))=))

Isu_zu

Xe container

niceshot

Xe container
Theo cccm thì ông chồng bị ăn đạn có kịp cảm nhận gì trc khi tèo không? Theo kinh nghiệm của e thì chắc chỉ bị đau nhói 1 tí xong ko biết gì luôn.
Cụ có kinh nghiệm bị headshot rồi à???

kduc

Xe container
Mấy cụ cũng thừa năng lượng đi giải thích trình bày vs cái nick tim kia nhỉ, e bl lâu rồi. Đọc như nhai phải sạn.

tomtomchát

Xe container
Tầm đó em thỉnh thoảng theo hội bạn ăn cơm đĩa khu Chùa Láng là 3000/suất.
1994 e ăn trong trường nông nghiệp 1200k/suất tú ụ, thịt thà có cả lòng tiết. Diệu xin ktx đc cả be :D tất nhiên trá hình vào cái ấm chè
mấy lão cựu sv NN1 diệu đêm vs đánh chắn thành thần

jazzzzz

Xe lăn
Năm 97 tụi e ăn toàn 3 nghìn 1 suất, khi nào sang sang thì mới ra mấy quán tây đằng svd
1000-1500 thì ko hiểu cụ ăn kiểu gì?
97 tầm 3-4k, trường xa như Thương Mại cũng cỡ 2,5-3k.
95 tầm 1-1,5K thì có, hồi đó bọn em m hay gọi 500 cơm và 1000 thức ăn, đến 97 thì vật giá leo thang rồi.

qhhp

Xe điện
97 tầm 3-4k, trường xa như Thương Mại cũng cỡ 2,5-3k.
95 tầm 1-1,5K thì có, hồi đó bọn em m hay gọi 500 cơm và 1000 thức ăn, đến 97 thì vật giá leo thang rồi.
97 bánh bao phố Tạ Quang Bửu 500 đồng, ngon!

changbietgi

Xe tải
Trông cậy vào các anh hùng bàn phím nhé :)).

Lúc đấy họ sẽ gõ phím cật lực để bảo vệ cụ. Còn mà cụ vẫn chết thì họ sẽ lại gõ phím cật lực để chứng minh cụ chết là đáng

Khi bộ công an đưa ra soạn thảo về trang bị vũ khí cũng như cho phép công an nổ súng trong các trường hợp chống đối thì các anh hùng bàn phím làm ầm ĩ nói rằng không cần trang bị súng, không cho phép nổ súng vào các trường hợp chống đối thi hành công vụ
Thật đấy. Khi công an đuổi bắt tụi choai choai đua xe máy thì lại gào lên chửi là công an chỉ được bắt kiểu răn đe chứ không được đuổi tụi nó chạy gây tai nạn. Vi phạm luật giao thông thì không muốn nộp phạt vào kho bạc mà sẵn sàng nộp xèng trực tiếp đôi bên cùng có lợi xong lại quay ra chửi công an. Tất nhiên ngành nào chẳng có tiêu cực, nhưng không có công an thì xã hội này có mà loạn lên ngay.
Mà em thấy với quy định hạn chế sử dụng súng lại bắt công an phải giữ gìn trật tự an ninh được như thế là công an họ quá giỏi rồi.

changbietgi

Xe tải
em hiểu những gì cụ nói, nhưng mà như thế thì người dân trông cậy vào ai ag?

giả sử hung thủ tiếp tục nổ súng thì ai bảo vệ người dân hở cụ? hay mạnh ai nấy chạy? chạy đc thì chạy mà ko chạy đc thì thôi?
Việc đầu tiên là phải chạy đã, nước xa không cứu được lửa gần. Sự việc nóng thì hay xảy ra nhanh nên có gọi cũng không kịp.

Việc đầu tiên là phải chạy đã, nước xa không cứu được lửa gần. Sự việc nóng thì hay xảy ra nhanh nên có gọi cũng không kịp.
việc c.an đến nhanh hay chậm em ko nói đến
em nói đến việc khi c.an đến mà thấy vậy thì họ sẽ làm gì? liệu có lao vào để cứu những người dân lành ko :)) hay cũng anh hùng núp

changbietgi

Xe tải
việc c.an đến nhanh hay chậm em ko nói đến
em nói đến việc khi c.an đến mà thấy vậy thì họ sẽ làm gì? liệu có lao vào để cứu những người dân lành ko :)) hay cũng anh hùng núp
Trước nay đợi sự việc xong rồi công an mới đi truy lùng bắt hung thủ sau. Chứ thiếu gì vụ cả đội vài chục thằng đâm thuê chém mướn đang bem nhau, chẳng có cảnh nào dại gì lao vào cản.

Cụ nào nói cũng đều đúng cả... Em chỉ quan tâm khía cạnh ông kia được chính quyền nói là không có điều tuêngs gì rồi ... mà có tận 2 khẩu súng...Thế thì ở Thái Nguyên các cụ có điều tiêng và có tiền án tiền sự chắc thể nào cũng có một số cụ có hàng nóng nhỉ...ghê phết...Đi ngoài đường va chạm với các cụ ấy thì sao nhỉ
:D cụ làm em phì cười. Cụ có thấy tỉnh nào mà nhà GĐ CA tỉnh bị ốp mìn chưa? Theo em biết thì đối với dân trên TN thì súng ống chẳng có gì ghê gớm cả

Có vẻ cổng nhà Hữu ở cuối ngõ đó, không phải ở trước nhà, hôm cãi nhau là ở cổng nhà hữu, là phía trái góc nhìn của camera an ninh. Khi thấy bố bị đòn, áo xanh lao về bên trái chắc chạy sang ngõ nhà Hữu để xanh chín, nhưng không vào được nên chay quay lại ôm bố, sau thấy nó nã phát nữa thì khiếp đặc bỏ bố mẹ trốn mất
Đây cụ.

.Xukthal

Xe container
Chắc chắn là rất ức chế rồi cụ ạ. Nên em mới bảo có nguyên nhân gì chứ không phải chỉ vì nợ mấy chục triệu mà tàn sát mấy mạng người như vậy. Nói chung em ủng hộ bắn, nhưng bắn chỉ thiên hoặc bắn xuống đất lấy số :)), và để nạn nhân biết là mình có súng và mình dám bắn thôi. Đây ngu quá, Phang chết rồi quyên sinh thì chịu.
Bắn xuống đất thì có khi vẫn đi tù mất một thời gian. Như thế nhà kia đã không phải trả lại cười như được mùa.
Lấy số thì không đi đâu mà thiệt cụ ạ :))
Em đảm bảo với cc là nếu thằng Hữu chỉ bắn dọa thì 2 vc nhà kia nó lại chả chửi vung xích chó lên và tiếp tục thách thức vì nghĩ là Hữu ko dám bắn thật.