[Funland] Vụ bắn chết người ở Thái Nguyên

tranmanhha

Xe điện

xe mink

Xe tải
Luật quy định như vậy nhưng thực tế thi hành án cũng khó cụ nhỉ? Vì dầu sao hung thủ và gia đình cũng mất mát quá nhiều rồi.
Trông nhà ông Hữu thì to, nhưng chưa chắc đã phải là khá giả, tường còn chưa lăn sơn, vẫn để mộc. Thường ở quê, mọi người hay cố gắng làm cái nhà to rộng, xong nhà thì chả còn tiền sắm sửa. Thôi chết rồi thì cũng đóng thôi, cũng chả thi hành án kiểu bồi thường ấy đâu, thực tế phức tạp hơn luật nhiều.

Anita Emi

Xe điện

trinhhunghb

Xe lăn
Em cũng nghe câu này mà băn khoăn mấy bữa vì ko hiểu làm cv gì mà lại thế? Hay là v.chuyển hàng = ngựa mà cưỡi ko yên nhỉ? #-o
He he trầy ra khéo chỉ có cỡi ngựa phi ngựa ko yên may ra mới trầy được cụ nhỉ

tranmanhha

Xe điện
Anh Yên Bái nữa cụ
Hình như quanh anh nào có nhiều tài nguyên khoáng sản, là các anh ấy sẵn hàng nóng.
Mỗi anh Hải phòng có tài nguyên vui chơi giải trí, nên các anh ấy cũng có khác đi chút, tuyền dùng hoa cải.

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Trông nhà ông Hữu thì to, nhưng chưa chắc đã phải là khá giả, tường còn chưa lăn sơn, vẫn để mộc. Thường ở quê, mọi người hay cố gắng làm cái nhà to rộng, xong nhà thì chả còn tiền sắm sửa. Thôi chết rồi thì cũng đóng thôi, cũng chả thi hành án kiểu bồi thường ấy đâu, thực tế phức tạp hơn luật nhiều.
Ép thi hành án, thì có khi lạp Thái Nguyên tập 2, bác nhể :D

Vomoicuoi

Xe tăng
Em cũng nghe câu này mà băn khoăn mấy bữa vì ko hiểu làm cv gì mà lại thế? Hay là v.chuyển hàng = ngựa mà cưỡi ko yên nhỉ? #-o
Dân mình vượt biên sang Trung Quốc làm nhiều mà cụ . Họ sang chặt mía . Trồng sắn .v.v nói chung là thời vụ . Hết vụ lại về . Mang tiền trừ trung quốc ra tiệm vàng đổi ra tiền Việt. Chủ yếu con gái Trung tuổi sang nhiều . Em vào chợ phiên của họ thấy các tiệm vàng đông nghịt , tò mò hỏi thì biết vậy

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em ko bồ tát được như mợ chè đâu.
Bà ấy bị như vậy là đáng đời.
Đạo Phật nói luật nhân quả để tự răn mình đó.
Đặc điểm này nhiều người lạm lắm cụ ah...
Tuy nhiên để mất cả tính mạng thì hơi quá nặng...

fanmu1234

Tháo bánh
Luật quy định như vậy nhưng thực tế thi hành án cũng khó cụ nhỉ? Vì dầu sao hung thủ và gia đình cũng mất mát quá nhiều rồi.
Hầu hết tòa đều tuyên án trách nhiệm dân sự của hung thủ trong các cụ án giết người.

Nhưng tòa cũng không nhiệt tình thi hành án, trừ khi gia đình nạn nhân quyết liệt

Ericson

Xe máy
Em mới xem video, manh động quá.

hoviethung

Xe lăn
Đúng đó cụ. Có nhiều vụ tham nhũng thất thoát cả nghìn tỷ mà nhà nước thu lại chả được bao nhiêu. còn ở nông thôn nhiều khi vào nhà thấy trang bị cũng tươm tất có cầu thang lên nhưng chỉ là dự phòng vì tầng trên chưa làm được hoặc cũng chỉ xây mộc. Nhà anh Hữu kia có lẽ cũng không dư dã gì?

lacettiGG

Xe điện
haha chạy thì đương nhiên là vẫn phải chạy rồi cụ

Em đồng ý với những gì cụ nói là họ sẽ ko mạo hiểm => chức năng nhiệm vụ họ đã ko hoàn thành và vẫn vui vẻ sống, vui vẻ lĩnh lương, nói chung chả bị làm sao

Còn người dân vẫn phải tự bảo vệ mình & ko trông chờ đc vào họ
Khi lâm vào hoàn cảnh tương tự mà cụ định chờ vào CA thì em khuyên cụ ngay và luôn. Trước tiên phải chạy để bảo vệ mạng của mình và gia đình đã. Xong hết rồi thích báo ai thì báo :))
CA bây giờ họ chỉ làm hiện trường và lên sổ sách thôi.

.Xukthal

Xe container
Ồ thế chắc em đoán đúng rồi. Mẹ chồng ghê gớm, sói thì có quan hệ ngoài luồng, mất sói đã 4 năm...Mợ chè để lộ khá nhiều thông tin cá nhân.
Cụ lắm chuyện quá :D ko nên nói đến kđ của ng đã khuất nhé ^#(^

tieunhilang

Xe điện
Không khởi tố bị can, vì bị can đã chết. Nhưng vẫn khởi tố vụ án hình sự, để xác định động cơ giết người, nguyên nhân chết của nạn nhân, nguồn gốc vũ khí ...

Ngoài ra, tòa sẽ thụ lý việc gia đình nạn nhân khởi kiện dân sự hung thủ đề bắt hung thủ hoặc người thừa kế của hung thủ đền bù trách nhiện dân sự (tiền chữa bệnh, tiền mai táng, tiền tổn thất tinh thần, tiền nuôi con của nạn nhân dưới 18 tuổi ...).

Nếu hung thủ không có tài sản, hoặc không có người thừa kế thì chịu
Thế thì oan chồng chất lên nhiều thế hệ. Án là một chuyện, Thi hành án mới mệt mỏi.
Ví dụ bồi thường ma chay 100 triệu, nhà anh du kích kia chắc chắn không trả rồi, Ông thi hành án cũng mệt mỏi, muốn cưỡng chế thì chỉ tài sản có đăng kí sở hữu thôi. Cái này chắc chỉ có miếng đất và cái nhà. Không thể đuổi người ta ra đường để bán nhà được. Nhất là quanh quẩn toàn người làng với nhau.
Hai nhà lại sát vách, quanh quẩn lại giáp mặt, lại chửi nhau sấp mặt.

.Xukthal

Xe container
Thế thì oan chồng chất lên nhiều thế hệ. Án là một chuyện, Thi hành án mới mệt mỏi.
Ví dụ bồi thường ma chay 100 triệu, nhà anh du kích kia chắc chắn không trả rồi, Ông thi hành án cũng mệt mỏi, muốn cưỡng chế thì chỉ tài sản có đăng kí sở hữu thôi. Cái này chắc chỉ có miếng đất và cái nhà. Không thể đuổi người ta ra đường để bán nhà được. Nhất là quanh quẩn toàn người làng với nhau.
Nhà th Hữu khả năng bán xới đi vùng khác chứ ở đó chắc ko chịu nổi, mà nhà ý bây giờ bán ai mua nên cũng bế tắc /:)

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Nhà th Hữu khả năng bán xới đi vùng khác chứ ở đó chắc ko chịu nổi, mà nhà ý bây giờ bán ai mua nên cũng bế tắc /:)
Nhà hung thủ bán xới thì kg rõ ..chứ khổ nhất là cô em gái hung thủ kia kìa.. Sống trong lòng địch mà 1 cổ 2 tròng . ăn cơm nhà chồng sẽ chan cùng nước mắt đấy xuốt phần đời còn lại ( bố mẹ cô này và chị gái nạn nhân bị bắn chết là thông gia đó và cô ta gọi nạn nhân bị anh trai mình bòm chết là cậu mợ bên chồng đó )

hamcuare!

Xe container
Căng cụ nhỉ!
Cq sở tại k xử lý dứt điểm và hợp lý thì mối thù này k biết baoh lại bùng lên để có những hậu quả xấu như lần đầu?!