[Funland] Vụ công an Sóc Trăng đánh thiếu niên chạy xe máy

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
sáng ra đi làm nhìn bọn trẩu nó chạy xe mới ức chế, tẩn như vậy không oan nhưng chú áo xanh phạng thằng kia hơi thiếu chuyên nghiệp.
Vậy theo Cụ thì các chú ấy phải chơi đòn ngầm thì mới chuyên nghiệp ạ?
Bao nhiêu công dân chết không rõ nguyên nhân trong quá trình tạm giữ rồi đấy nhỉ, vậy mới là chuyên nghiệp!

Website
www.facebook.com

HUNGSMUN

Xe container
Giá như tinh thần trấn áp tội phạm của các tồng chí cũng mạnh mẽ và quyết liệt như lúc oánh các cháu sinh viên thì tốt biết bao, khổ nỗi nó lại ngược lại.
Đấy là ở ngoài đường giữa thanh thiên bạch nhật, thử hỏi vào phòng kín thì làm gì mà chả có người "treo cổ tự tử " trong tư thế chân quỳ.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Đi theo đường chính ngạch hay tiểu ngạch đấy cụ?
Chính ngạch là sao mà tiểu ngạch là sao cụ? Đi qua biên giới chỉ cần cuốn sổ thông hành là xong chứ quan trong gì hộ chiếu mà trong khi em có Hộ chiếu đàng hoàng.
Cụ không thấy nhiều người lang thang biên giới Việt - Trung 1 ngày cũng chỉ cần sổ thông hành thôi à?
Mà cụ trên hỏi em đã ra khỏi biên giới chưa thì em ra rồi.

Metnghi01

Xe tải
Em giúp, các cụ có thể lưu nhanh trc khi chủ clip bị truy tìm vì tội đăng clip ko rõ nguồn gốc ;))
Tiện thể các anh ak có gì cần bênh vào khai sáng giúp chúng em.
Báo đăng công khai videos không che luôn này, dự là sẽ ra ngô khoai

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Việc mấy ông công an này đánh người như này thì không có gì biện hộ nổi, ít nhất 2 ônất việc.
Nhưng đối với 2 cậu nhóc này thì đây là may mắn, nếu về đồn có lẽ sẽ bị đánh nặng hơn. Hy vọng sau vụ này 2 cậu nhóc này sẽ biết rút kinh nghiệm. Nhưng với việc báo chí và dư luận sôi sục như này thì tương lai của 2 cậu nhóc này sẽ đen tối lắm.
Nên nhớ 2 nhóc này ít tuổi nhưng đã thôi học, đi xe phân khối lớn, bị CA truy đuổi 30km và lạng lách, đánh võng với mục đích ép đổ xe truy đuổi.
Bỏ đi mà làm người các cháu ạ.
Nếu thế lúc bắt đc tát mỗi đứa vài cái và còng tay lại luôn cũng thể hiên sự nghiêm khắc và nghiệp vụ. Dân xem clip mà nghe ra còn ủng hộ.

Còn đánh đấm thế thì phản cảm ai cũng thấy. Chẳng ra sao cả, phí tiền ăn tập. Qui trình này nọ vứt đi hết

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Việc police hành xử quá giới hạn thậm chí bắn chết lái xe bỏ chạy không hiếm ở trên thế giới bao la này.
Luật pháp rõ ràng, trong quá trình thực thi công vụ police sai hay đúng police sẽ bị điều tra xử lý.
Mỹ là điển hình với nhiều vụ truy đuổi và sử dụng súng, cả những vụ thiếu niên lái xe bỏ chạy bị bắn chết. Nhà em các bác các chú anh chị em định cư ở Cali, khi thi bằng lái có cả 1 quyển về Luật giao thông bằng ngôn ngữ mẹ đẻ ( Việt, Mễ, Ấn...). Trong phần hướng dẫn khi bị yêu cầu dừng xe hướng dẫn cụ thể và quy định rõ ràng, khi bị yêu cầu dừng xe phải tấp xe vào lề, hé kính và để hai tay lên vô lăng. Sau đó xuất trình giấy tờ và thực hiện các yêu cầu khám xét nếu cần thiết. Bỏ chạy lạng lách, xét thấy nguy hiểm là police nó bắn cho từ cảnh cáo đến xịt lốp và cuối cùng là bắn vào xe trúng đâu thì trúng. Ngoài ra, có cả hướng dẫn tránh gây ức chế và đối phó khi va chạm gặp người nóng tính.. :D :D
Lái xe bỏ chạy trốn tránh police là ra tòa và có thể đi tù.
Công dân vi phạm bỏ chạy gây nguy hiểm cho bản thân người thi hành công vụ và người khác cũng là nguyên nhân làm cho những cái đầu của những người vốn dĩ đã nóng trở nên bốc hỏa. Vô hình chung việc bỏ chạy là tình tiết giảm nhẹ cho mấy ông poilce bốc hỏa kia. Nhiều vụ vi phạm giao thông khác gây lỗi rồi bỏ chạy dân với CSGT đuổi theo không có CSGT can ngăn còn bị đánh cho tóe máu.
Luật pháp chưa hoàn thiện cũng 1 phần phải đối phó với tình trạng thiếu hiểu biết, chứ áp đặt ở đỉnh luật của các thể chế tiên tiến thì nhà tù đâu ra chứ nổi :))
Hy vọng đây là bài học cho cả 2 phía: người vi phạm và người thực thi công vụ...

hd-vt

Xe container
Tình tiết học sinh ngoan, không săm trổ chỉ là luận đề sau 6h30 thôi cụ. Các cháu nó đỏ vì đến giờ không có clip toàn bộ sự việc. Chứ kể cả cướp, lúc bị tóm lúc nào chả ngoan, chả chấp nhận chiị đòn...Nên tình tiết này ko nói lên điều gì cả.
CA đánh người là sai, có clip xác định cuộc đời bế tắc. Cái này rành rành rồi, không có nhiều thứ để bàn, lên án thì đúng rồi. Cái cần bàn là những ẩn số, những vấn đề chưa được sáng tỏ.
Em chỉ lưu ý cụ thế này.
Ca, trước nay họ ít dùng vũ lực, vd dùng súng để không muốn mang hình ảnh bạo lực hình ảnh trấn áp mạnh cho mn thấy. Ít ra là các sếp thích như vậy, yêu hòa bình, yêu màu...xanh nước biển hehe.
Giờ 4 cụ kia, đi ngược màu xanh nước biển, thế thì...mệt òi.

taplai2012

Xe ngựa
Em chỉ lưu ý cụ thế này.
Ca, trước nay họ ít dùng vũ lực, vd dùng súng để không muốn mang hình ảnh bạo lực hình ảnh trấn áp mạnh cho mn thấy. Ít ra là các sếp thích như vậy, yêu hòa bình, yêu màu...xanh nước biển hehe.
Giờ 4 cụ kia, đi ngược màu xanh nước biển, thế thì...mệt òi.
Thì mấy ông CA oánh người ai bênh đâu cụ. Dám đánh dám chịu và ko phải vấn đề em bàn.
Mọi người đều bình đẳng pháp luật.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ việc gì cũng có nguyên nhân. Đánh người đương nhiên là sai và phải trả giá bất kể CA hay dân.
Đến dân đánh người còn phải tính toán chán huống hồ CA. Phải rất bức xúc mới thế...
Kể ra bình tĩnh khống chế đưa về đồn thì chuẩn bài.
Cụ suy luận toàn dính lỗi ngụy biện, đc cái nhiệt tình. Cái cụ ra rả các cháu ở nhà ngoan lắm, là cụ nhét chữ vào mồm phụ huynh họ à, chưa kể nó ngoan hay không thì liên quan gì đến tình huống , pháp luật. Cái thứ 2 là cụ liên tiếp giả định, âm mưu bằng :mồm kiểu : không tự dưng mà. Đứng trước pháp luật người ta nói chuyện bằng bằng chứng, hình ảnh vv chứ không bằng mồm, chưa kể cụ có biết nguyên tắc suy đoán vô tội không, cứ ngồi đấy mà giả định mới âm mưu có ngày đi tù tội vu khống , rồi lại lí tán khổ vk khổ con( em bắt chước cụ giả định mà thấy ngượng mồm, xấu hổ, rất xin lỗi cụ)

taplai2012

Xe ngựa
Cụ suy luận toàn dính lỗi ngụy biện, đc cái nhiệt tình. Cái cụ ra rả các cháu ở nhà ngoan lắm, là cụ nhét chữ vào mồm phụ huynh họ à, chưa kể nó ngoan hay không thì liên quan gì đến tình huống , pháp luật. Cái thứ 2 là cụ liên tiếp giả định, âm mưu bằng :mồm kiểu : không tự dưng mà. Đứng trước pháp luật người ta nói chuyện bằng bằng chứng, hình ảnh vv chứ không bằng mồm, chưa kể cụ có biết nguyên tắc suy đoán vô tội không, cứ ngồi đấy mà giả định mới âm mưu có ngày đi tù tội vu khống , rồi lại lí tán khổ vk khổ con( em bắt chước cụ giả định mà thấy ngượng mồm, xấu hổ, rất xin lỗi cụ)
Cụ nhảm. Clip rõ ràng rồi có gì để bàn??? CA đánh người đương nhiên phải chịu trách nhiệm trước pháp luật. Bàn cái gì???
Ở đây, nếu muốn bàn là bàn về nguyên nhân, lý do. Tại sao và ntn... Và vì chưa có bằng chứng, tư liệu gì hơn tất nhiên đều là thuyết âm mưu.
Quan điểm em chả có gì "tự dưng", CAGT mục tiêu là bánh mì. Vi phạm thông thường có bỏ chạy cùng lắm 1-2 bạt tai. Thế thôi.

Hà hay hát

Xe tải
Hqua đc ông anh gửi cho xem nhìn mà bức súc quá các cụ ạ

Linhcuuhoa

Xe hơi
Thì đưa ra minh chứng bọn trẻ vi phạm đi
Nói khơi khơi ai chả nói được
Đặt ra nghi vấn thôi cụ,công an sai thì đang bị xử lý rồi đó,e chỉ đưa ra suy đoán về hành vi đó,khẳng định gì đâu

lạc lối

Xe điện
Theo 1 nguồn đáng tin cậy trong quá trình truy đuổi 2 cháu liên tục ép xe và dùng chân đạp vào xe 2 đc cảnh sát, bản thân 2 cháu ở trường cũng là học sinh cá biệt thường xuyên gây gổ quậy phá , nhân dịp này gia đình cũng đã viết tâm thư đề nghị xin được cơ quan chức năng xử lý nghiêm hành vi của 2 cháu với mong muốn giúp 2 cháu trưởng thành vs trở thành người có ích cho Xh.

Linhcuuhoa

Xe hơi
Gớm,thế 4 a công an vi phạm thì một lô một lốc các cụ cũng gắn cho toàn ngành đấy thôi,tiêu chuẩn kép ạ

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Xúc phạm thành viên khác

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

fundraiser

Xe container
Theo 1 nguồn đáng tin cậy trong quá trình truy đuổi 2 cháu liên tục ép xe và dùng chân đạp vào xe 2 đc cảnh sát, bản thân 2 cháu ở trường cũng là học sinh cá biệt thường xuyên gây gổ quậy phá , nhân dịp này gia đình cũng đã viết tâm thư đề nghị xin được cơ quan chức năng xử lý nghiêm hành vi của 2 cháu với mong muốn giúp 2 cháu trưởng thành vs trở thành người có ích cho Xh.
Đây là những kịch bản phe 4 tên vẽ ra phải ko. Nếu cá biệt, nếu ép xe và dùng chân đạp vào xe cảnh sát thì lúc dừng lại mà nằm yên chịu đòn như vậy thì quá khó tin. Nhất 2 cháu cũng to cao.

ina

Xe điện
Đây là những kịch bản phe 4 tên vẽ ra phải ko. Nếu cá biệt, nếu ép xe và dùng chân đạp vào xe cảnh sát thì lúc dừng lại mà nằm yên chịu đòn như vậy thì quá khó tin. Nhất 2 cháu cũng to cao.
Hình như có 1 cháu nữ (cháu không bị đánh). :)

trauxanh

Xe lăn
Về nguyên tắc, bất kể nguyên nhân nào, chỉ được dùng vũ lực trấn áp khi có kháng cự!
Trái tim nóng, cái đầu lạnh. Cái đầu nóng như này là dễ 2 chú phải về với nhân dân thôi.