[Funland] Vụ công an Sóc Trăng đánh thiếu niên chạy xe máy

Baltika 9

Xe tải
Em chỉ giải thích lý do mà mọi người mời vang cụ trên quan điểm của em.

Con em hay con cụ thì em chẳng khuyến khích ai đánh đấm chúng cả. Nếu chúng có vi phạm pháp luật thì đã có pháp luật xử lý. Còn em luôn kêu gọi mọi người tuân thủ pháp luật dù là ở bất cứ lứa tuổi nào. Con dù nhỏ, nhưng bố mẹ là người bảo hộ trên pháp lý thì phải làm gương và dậy dỗ các con.
Em hỏi thật cụ nha:
Con cụ hư, cụ có muốn nó được dạy cho thành người tử tế không ???
Nẫu :D

Baltika 9

Xe tải
Căng lên thì xxx sẽ hủy qđ xphc, quá đơn giản. Còn tại sao hủy thì lúc ra qđxp chưa có đủ bằng chứng tội cnthcv. Giờ điều tra thu thập đủ thì khởi tố. Đầy bài.
Cụ đúng.
Đến Sổ đỏ đất đai phát ra còn thu lại được.
Quyết định phạt hành chính không phải là cái Bùa !!!

Huthasa

Xe container
Tranh luận về pháp luật thì đề nghị bác viện dẫn Luật, không dựa vào suy đoán của cá nhân.
Mợ xem trường hợp 7 có ưng không?

Mời cụ diễn giải về Nhân thân của cậu ta trong trường hợp cụ thể này!? Và nhân thân đó có ảnh hưởng gì đến hành vi đứng im chịu đòn mà không có bất kỳ hành động phản kháng nào đối với các cậu Nhà binh!
Câu hỏi thâm sâu . Ko đoán được hết ý cụ . :(

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Mợ xem trường hợp 7 có ưng không?
Đề nghị bác đưa bằng chứng về việc "Có quyết định khởi tố vụ án của cơ quan tiến hành tố tụng hình sự đối với vụ việc vi phạm có dấu hiệu tội phạm" đối với 2 thiếu niên vi phạm Luật Giao thông ở Sóc Trăng.

Huthasa

Xe container
Đề nghị bác đưa bằng chứng về việc "Có quyết định khởi tố vụ án của cơ quan tiến hành tố tụng hình sự đối với vụ việc vi phạm có dấu hiệu tội phạm" đối với 2 thiếu niên vi phạm Luật Giao thông ở Sóc Trăng.
À. Đây là em muốn xxx khởi tố thôi. Chứ giờ đòi em.bắt xxx phải khởi tố thì em chịu. Mà sao mợ trẻ mà lúc nào cũng căng cứng lên thế? Dùng từ đao to búa lớn kinh🤣🤣🤣

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
À. Đây là em muốn xxx khởi tố thôi. Chứ giờ đòi em.bắt xxx phải khởi tố thì em chịu. Mà sao mợ trẻ là lúc nào cũng căng cứng lên thế?
Không phải căng cứng mà là "chuẩn mực" khi nói chuyện về Luật Pháp.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Vâng, vậy mợ né em ra nhé. Em toàn nói chơi chơi thôi.
Bác có thể nêu quan điểm lên án thoải mái, cháu không có ý kiến gì cả. Nhưng nếu bác nói chơi chơi với ý đồ đưa người khác vào tù tội (mà không có căn cứ pháp luật), cháu sẽ tiếp tục tranh luận với bác ạ.

Huthasa

Xe container
Bác có thể nêu quan điểm lên án thoải mái, cháu không có ý kiến gì cả. Nhưng nếu bác nói chơi chơi với ý đồ đưa người khác vào tù tội (mà không có căn cứ pháp luật), cháu sẽ tiếp tục tranh luận với bác ạ.
Việc tôi mong xxx khởi tố là quyền của tôi. Việc mợ nói đã xphc thì không khởi tố đc là mợ sai. 2 việc đó hoàn toàn chả liên quan. À chỉ là nới chơi mà đưa đc người vào tù chắc chỉ có anh Ủn nhé.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Việc tôi mong xxx khởi tố là quyền của tôi. Việc mợ nói đã xphc thì không khởi tố đc là mợ sai. 2 việc đó hoàn toàn chả liên quan.
Trong vụ việc cụ thể 2 thiếu niên vi phạm Luật Giao thông ở Sóc Trăng, bác mong muốn xxx khởi tố là quyền của bác. Nhưng bác không chứng minh và không đưa ra được căn cứ để hủy bỏ quyết định xử phạt hành chính 2 thiếu niên đó. Khi không có quyết định hủy bỏ quyết định xử phạt hành chính 2 thiếu niên vi phạm Luật Giao thông ở Sóc Trăng, thì sẽ không xảy ra việc khởi tố.

Rivers

Xe container
Vụ mấy chú xxx tẩn 2 thằng cu thì coi như các chú mất hết nghiệp rồi. Cũng đáng tội thôi. Nhưng 2 thằng ranh thông chốt, chạy tạt té các kiểu sao không nâng quan điểm xử luôn tội chống người thi hành công vụ nhỉ? Ít ra vài tháng tù treo hay đưa vào trường giáo dưỡng cho chúng nó sáng cái mắt ra.
Chẳng ai làm thế cả, trong hoàn cảnh này các anh ấy muốn dìm xuống càng nhanh càng tốt, bới ra càng mùi, lại dễ làm dư luận liên tưởng tới hành vi trả thù hơn là răn đe, đấy là chưa nói đến việc xem xét trách nhiệm hình sự với hai thằng cu này thì cũng phải xem luôn trách nhiệm 2 ông xxx cầm mũ phang vào đầu nó, vào tay mình cụ có thích chơi tới bến không.

Huthasa

Xe container
Chẳng ai làm thế cả, trong hoàn cảnh này các anh ấy muốn dìm xuống càng nhanh càng tốt, bới ra càng mùi, lại dễ làm dư luận liên tưởng tới hành vi trả thù hơn là răn đe, đấy là chưa nói đến việc xem xét trách nhiệm hình sự với hai thằng cu này thì cũng phải xem luôn trách nhiệm 2 ông xxx cầm mũ phang vào đầu nó, vào tay mình cụ có thích chơi tới bến không.
Khổ, các anh ý muốn dìm thì đó là chuyện các anh ý tính. Em muốn cho hs thì đấy là việc em mong. 2 chuyện đó chả liên qua đến nhau. Mà có phang hay lên gối thì muốn hs thì phải xem thương tật đến đâu. Cũng như các anh ý muốn truy tố thằng cu kia phải lấy được bằng chứng nó đánh võng chèn xe truy đuổi gây nguy hiểm hoặc có hành vi chống đối.

Huthasa

Xe container
Trong vụ việc cụ thể 2 thiếu niên vi phạm Luật Giao thông ở Sóc Trăng, bác mong muốn xxx khởi tố là quyền của bác. Nhưng bác không chứng minh và không đưa ra được căn cứ để hủy bỏ quyết định xử phạt hành chính 2 thiếu niên đó. Khi không có quyết định hủy bỏ quyết định xử phạt hành chính 2 thiếu niên vi phạm Luật Giao thông ở Sóc Trăng, thì sẽ không xảy ra việc khởi tố.
Lại cái trò nhét chữ vào mồm. Tôi mong xxx truy tố không có nghĩa là tôi phải đi chứng minh vì nó chả liên quan gì đến quyền lợi hay nghĩa vụ của tôi. Câu chuyện ở đây là mợ nói không tt đc vì đã ra qđ xphc rồi, không hồi tố đc. Tôi bảo đc nếu ca khởi tố. Mợ cứ lòng vòng làm gì?
Giờ tôi hỏi mợ: nếu cq ca khởi tố thì qđ xphc kia có hủy bỏ đc không? Thế thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Huthasa

Xe container
1 lỗi chỉ dc phạt 1 lần, hành chính thì thôi hình sự cụ ạ
Thế ví dụ chèn xe cs, đạp vào đầu xe với mục đích làm ngã xe cs để chạy thoát thì là hc hay hs? Các chú xxx nói cu này chèn xe đấy, nhưng chỉ nói mồm. Nếu họ tìm được video cu này chèn đầu xe thì có hs đc không? Em ví dụ thế.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Lại cái trò nhét chữ vào mồm. Tôi mong xxx truy tố không có nghĩa là tôi phải đi chứng minh vì nó chả liên quan gì đến quyền lọi hay nghĩa vụ của tôi. Câu chuyện ở đây là mợ nói không tt đc vì đã ra qđ xphc rồi, không hồi tố đc. Tôi bảo đc nếu ca khởi tố. Mợ cứ lòng vòng làm gì?
Giờ tôi hỏi mợ: nếu cq ca khởi tố thì qđ xphc kia có hủy bỏ đc không? Thế thôi.
Ở đây không có chữ "nếu".
Hiện tại không có cơ quan tố tụng hình sự nào đề nghị xem xét đối với vụ việc vi phạm Luật Giao thông của 2 thiếu niên ở Sóc Trăng, do đó không thể hồi tố quyết định xử phạt hành chính đã có hiệu lực với 2 thiếu niên này.

Bác lưu ý khi tranh luận về pháp luật, phải đưa ra bằng chứng và viện dẫn Luật, không dựa vào chữ "nếu".