[Funland] Vụ công an Sóc Trăng đánh thiếu niên chạy xe máy

Húp sụp sụp

Xe điện
Giải thích của công an là thấy đi ngược chiều nên nghi uống rượu và chưa đủ tuổi
Trong khi xử phạt không thấy lỗi đi ngược chiều và trong clip thì nạn nhân đội mũ bảo hiểm trùm kín chứng tỏ công an mắt rất tinh :)

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Cảnh sát xác định người cầm lái là Nguyễn Huỳnh Đức (16 tuổi, đã nghỉ học 2 năm) chở Lâm Kim Thành Lộc (15 tuổi, học lớp 10). Cả hai thừa nhận không chấp hành hiệu lệnh của người kiểm soát giao thông; vượt đèn đỏ, điều khiển xe lạng lách trên đường bộ ngoài đô thị, không có giấy phép lái xe; không có giấy chứng nhận bảo hiểm trách nhiệm dân sự của chủ xe cơ giới.
ôi mẹ ơi có 1 cháu dưới 16 tuổi thật à. vậy 4 thằng xxx chết thật rồi.
quan điểm của e 4 thằng xxx này ngu & sai quá rồi. nếu 2 cậu nhóc này bỏ chạy, lạng lách, đạp xe... thì khi 2 cháu dừng xe lại các bố chỉ đc phép quật ngã khống chế, cùng lắm thêm 1 2 phát bạt tai thôi chứ ko phải 1 xê ri đòn thù dã man vậy. sống & làm việc phải theo pháp luật

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Giải thích của công an là thấy đi ngược chiều nên nghi uống rượu và chưa đủ tuổi
Trong khi xử phạt không thấy lỗi đi ngược chiều và trong clip thì nạn nhân đội mũ bảo hiểm trùm kín chứng tỏ công an mắt rất tinh :)
xxx gt có nghiệp vụ mà cụ.=)) ra đường nhìn phát là ra thành phần nào ngay.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bộ công an chỉ đạo xử lý nghiêm rồi, mấy chú xxx này khổ rồi. Học sinh mới 16 tuổi, thương tật nó lại có giám định nữa thì có khi đi tù. Theo các cụ mấy xxx này có bị xử lý hình sự ko, dư luận có vẻ căng lắm.

Thietbiloc.com

Xe tải
Website
www.thietbiloc.com
Dù với bất cứ lý do nào thì hành động đánh người là không thể chấp nhận.
Screenshot_20220928-181215_Samsung Internet.jpg
Cờ líp này chắc chắn là giả rồi. Làm gì có chuyện các chiến sỹ đánh con dân như đánh choá dại vậy chứ.

lacettiGG

Xe điện
Nếu thế này công an khi đuổi theo tội phạm ma túy thì bắn mịa nó luôn còn cần gì luật sư với thẩm phán nữa cho tốn cơm gạo nhề :))

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Bộ công an chỉ đạo xử lý nghiêm rồi, mấy chú xxx này khổ rồi. Học sinh mới 16 tuổi, thương tật nó lại có giám định nữa thì có khi đi tù. Theo các cụ mấy xxx này có bị xử lý hình sự ko, dư luận có vẻ căng lắm.
e nghĩ ko. cùng lắm ra khỏi ngành 2 chú ban đầu. 2 chú đến sau ăn luật. dù sao thì vưỡn nên bảo vệ a e trong nhà cụ nhể

DurexXL

Tháo bánh
Cụ muốn xem thực tế thì cứ lên YT có rất nhiều clip thực tế cop Mẽo rượt phạm. Phạm nó lái xe luồn lách cả mấy tiếng đồng hồ. Đâm cả đống xe thường lẫn xe cảnh rồi còn uy hiếp dân thường để đổi xe các kiểu.
Mà đến khi bị xxx quây cho ko chạy đc nữa, nó đi ra giơ tay đầu hàng rồi nằm sấp xuống. Thì xxx đến cũng chỉ ghì gối vào lưng rồi còng tay thôi.
Đấy, đến xxx Mẽo súng bắn bòm bòm mà với tội phạm đã đầu hàng nó cũng chỉ còng lại như vậy. Nói j mấy thằng xxx Sóc Trăng này.
Thế anh da đen tự ngạt thở chết dưới đầu gối cảnh sát Mỹ à

Tướng cướp

Xe điện
2 thằng này nó hư (giả dụ vậy vì mấy trò bôi nhọ trên FB giờ dễ như tuốt rau ngót) nhưng nó đâu có dám phản kháng lại xxx.
Cũng giống như gặp cave, biết rõ nó là gái mại dâm rồi nhưng pháp luật ai cho hiếp chúng nó.
Cave nên coi là một nghề, ko trực tiếp làm nguy hiểm đến ai. Ko so sánh với bọn trẩu đc.
Còn bọn trẩu, em vẫn ủng hộ XXX làm nghiêm, chỉ trách là mấy XXX xử lý quá kém, đáng nhẽ ra đưa về đồn hỏi ko nghe thấy hiệu lệnh hay sao mà không dừng xe, rồi dùng dép tông giúp các cháu thông màng nhĩ, thì chẳng ai nói gì.
Ở đây cần nên án cả bố, mẹ khi con chưa có giấy phép mà vẫn cho nó ngồi lên Exciter 150 để đánh võng ở đường, hôm nay bị táng một trận, cộng đồng mạng, bố mẹ đứng ra bênh. Ngày mai, không cẩn thận sẽ có mạng người oan gia nằm dưới bánh xe của chúng nó.

Sâu Róm

Xe tải
Đào bới việc cháu bé bỏ học từ lớp 9, bố cháu bé cho mua xe Exciter cho con chạy mặc dù ko đủ tuổi. Dù bất cứ điều gì đi nữa nó cũng ko thể baod chữa cho 1 sự thật là mấy anh xxx đã đánh đập dã man 1 cháu bé chưa đủ tuổi trưởng thành và ko có 1 chút phản kháng nào.
Mấy việc đấy có đúng sự thật không cụ?
Nếu đúng thì tại sao việc nói lên sự thật lại gọi là bôi bẩn?
Mà em bào chữa cho ai như thế nào cụ nhỉ?

lacettiGG

Xe điện
Mà kể cũng lạ, sao dân ko quay được cái clip nào các anh XXX đánh nhau với đầu xăm trổ cầm dao tấu các kiểu nhỉ?

Tướng cướp

Xe điện
Có đúng ko bác, e thấy clip bị đánh là đi ex, về đồn lại đứng cạnh raider
Đây ko phải về đồn, mà xe Ex đã bị thu giữ, nó đc cho về và đứng trước xe khác để khoe chiến tích trong nhóm riêng 112 thành viên của bọn nó.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Em chỉ hỏi cái dòng em tô đậm thôi nhé, trường hợp nào thì các xxx dùng? với dân hay với phạm?
Cave nên coi là một nghề, ko trực tiếp làm nguy hiểm đến ai. Ko so sánh với bọn trẩu đc.
Còn bọn trẩu, em vẫn ủng hộ XXX làm nghiêm, chỉ trách là mấy XXX xử lý quá kém, đáng nhẽ ra đưa về đồn hỏi ko nghe thấy hiệu lệnh hay sao mà không dừng xe, rồi dùng dép tông giúp các cháu thông màng nhĩ, thì chẳng ai nói gì.
Ở đây cần nên án cả bố, mẹ khi con chưa có giấy phép mà vẫn cho nó ngồi lên Exciter 150 để đánh võng ở đường, hôm nay bị táng một trận, cộng đồng mạng, bố mẹ đứng ra bênh. Ngày mai, không cẩn thận sẽ có mạng người oan gia nằm dưới bánh xe của chúng nó.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Không lôi vào đồn là may rồi cụ ơi. Phải chúc mừng cho gia đình 2 cậu bị đánh này vì xxx còn trẻ, vẫn thiếu kinh nghiệm nên hành xử có phần bốc đồng. Chứ phải xxx già giờ là dong cả xe và người về đồn, vào phòng tẩm quất cho một trận thì lúc đó có khi hậu quả còn nặng hơn. Theo em là nên phạt hai cậu bị đánh kia và khen thưởng cho đội xxx mới đúng :).
Hai thằng nhóc thì đáng ăn vài cái tát. Luật nước mình nên học theo thằng Sing, phạt vài gậy, có thế CA mới đỡ bức xúc khi phải đuổi bắt mấy thằng lượn lách.
Có phần thông cảm với sự bức xúc của áo xanh, nhưng việc dùng mũ bảo hiểm táng liên tục vào đầu và ra sức đá vào bụng là vũ phu và quá ngu. Bài học ra khỏi ngành là đủ, làm gương cho các anh khác phải biết kiềm chế bản thân.
Ai đó muốn xử lý hình sự áo xanh em thấy quá nặng, vì hậu quả chưa lớn.

Tướng cướp

Xe điện
Em chỉ hỏi cái dòng em tô đậm thôi nhé, trường hợp nào thì các xxx dùng? với dân hay với phạm?
E không biết, em nghe đội đệ của e nó nói thế (chủ yếu là phạm cứng đầu, hoặc đội chống người thi hành công vụ xxx), dùng dép tông ko ảnh hưởng đến tính mạng, ko để lại dấu vết và hiệu quả thông màng nhĩ rất nhanh.

uây tầu

Xe buýt
Cụ đúng hết, trừ ý cuối chưa đúng
Trước mắt cha của cậu chạy xe đã đâm đơn kiện. Tùy theo tình tiết, có thể dân sự hoặc hình sự.
Trong mỗi người đều có tham sân si. Nhưng CA là đối tượng có quyền lực, va chạm hàng ngày và tích tụ nhiều ẩn ức đối với từng người nên ngay bản thân tôi cũng đôi lần to tiếng với họ (khi bị dừng xe).
Tuy nhiên tôi tự thấy bản thân mình không đủ khả năng bảo an hoàn toàn cho bản thân và gia đình, nếu không có lực lượng trị an công cộng.
Nếu CA nào làm sai, tôi muốn thấy một phiên tòa công bằng cho tất cả. Và không muốn thấy một cơn bộc phát lên đồng tập thể, sỉ nhục thù ghét toàn ngành CA. Như đã từng với ngành giáo dục hay y tế.
Tôi không muốn thấy một ngày thay vì CA khu vực, tôi được các anh xăm trổ đeo dây vàng lủng lẳng kéo rê đại đao đi bảo kê cho đời sống của mình và gia đình mình đâu cụ.
Đúng rồi cụ, vai trò của CA là rất quan trọng. Em cũng theo dõi vài tin tức về 2 thằng cu bị đánh này, thực lòng chúng cần phải được dạy dỗ nghiêm túc.

st101814

Xe điện
e nghĩ ko. cùng lắm ra khỏi ngành 2 chú ban đầu. 2 chú đến sau ăn luật. dù sao thì vưỡn nên bảo vệ a e trong nhà cụ nhể
Bảo vệ thì chắc khó vì clip thê này khó bênh được. Trấn áp thì Ok nhưng nên tùy đối tượng. Trẻ em mà bị đối xử thế mất hình ảnh lắm. Mấy xxx thị xã này cũng hàng tép nên em nghĩ sau khi loại biên khả năng sẽ vướng lao lý. Nghĩ cũng thương, giờ 4 chú và cả 4 gia đình đều mất ăn mất ngủ. Các cụ dạy nóng giận mất khôn không bao giờ sai. 2 chú nhóc dù sao cũng còn tương lai phía trước chứ 4 xxx này thì sự nghiệp coi như đã chấm hết.

Trục

Xe ba gác
Người OF
E không biết, em nghe đội đệ của e nó nói thế (chủ yếu là phạm cứng đầu, hoặc đội chống người thi hành công vụ xxx), dùng dép tông ko ảnh hưởng đến tính mạng, ko để lại dấu vết và hiệu quả thông màng nhĩ rất nhanh.
Đòn ngầm! Nếu cán bộ lợi dụng quyền hạn, chức vụ, ép cung... thì hậu quả mà người bị oan sai nhận được cũng lớn nhỉ?

Cucumin

Xe điện
Mà kể cũng lạ, sao dân ko quay được cái clip nào các anh XXX đánh nhau với đầu xăm trổ cầm dao tấu các kiểu nhỉ?
Có mà cụ chỉ tội là diễn tập thôi. Còn nếu gặp đội đấy thì xxxx sẽ rút điện thoại ra bấm thôi.
Gặp yếu thì phang, gặp cứng thì lủi đấy mới là khôn.