[Funland] Vụ công an Sóc Trăng đánh thiếu niên chạy xe máy

Bayi 1921

Xe tải
Bình thường dùng gậy đánh rồi khống chế còng lại thì k sao.
Đây đánh nhau như du côn ngoài đường, lại chơi toàn chỗ hiểm. K đuổi hơi phí.

ductien.su

Xe tăng
Đau quá. Đánh có vài cái bị đuổi việc. Không được lĩnh trợ cấp thôi việc.

Nhưng cũng là tấm gương cho các chiến sĩ CA khác, đừng lạm quyền, đừng nóng nảy.

Vụ phó phường ở Cao Bằng là đồng ý cho nghỉ việc. Vẫn được lĩnh trợ cấp thôi việc.

Vụ Thái Nguyên cũng cho nghỉ việc

Ông tung clip đang mất ngủ vì sợ bị trả thù
Ông tung clip thuộc địa bàn quản lý của đội xxx #. Em nghĩ xxx ở đó ngta cũng chả rảnh đi gây khó dễ để trả thù giùm mấy "con sâu" ở địa bàn # đâu ah.

chiquynhvn90

Xe tải
May nhất có lẽ là đ/c Trần Minh Đời, nhận kết quả kỷ luật cảnh cáo xong là nhẹ hết cả người rồi. Ít nhất tương lai vẫn còn cửa phấn đấu:D
Cảnh cáo thì Đảng viên ko hoàn thành nhiệm vụ, đưa ra khỏi quy hoạch (nếu có) hoặc không quy hoạch, bổ nhiệm trong vòng 1 năm.

fanmu123456

Xe đạp
Ông tung clip thuộc địa bàn quản lý của đội xxx #. Em nghĩ xxx ở đó ngta cũng chả rảnh đi gây khó dễ để trả thù giùm mấy "con sâu" ở địa bàn # đâu ah.
Chỉ sợ có lệnh phải làm căng từ trên xuống, để răn đe ai có ý định tung clip nhạy cảm của xxx lên mạng

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Ấy chết, 2F1 nhà em cả nam lẫn nữ chạy chung con Ex150 vì khoái côn tay, đã có bằng A2 và B2. Cả 2 đều đã học trường chuyên cấp 3, luôn tuân thủ rất đúng luật và đi ngoan hơn em nhiều lần: ko bao giờ vào đường BRT, đến đi bộ sang đường cũng đi đúng vạch hoặc leo lên cầu đi bộ
Good ạ.
Cháu gái nhà bác cũng máu Côn tay là kinh đấy.

thich 4 banh

Xe tải
Cụ đọc còm em có câu nào bênh xxx không. Em chỉ nói hành vi thông chốt thì cũng thối như hành vi của xxx thôi.
P/s: trong tất cả các cụ ở đây , có cụ nào có gan chạy chốt 10km trên đường không.
Thấy báo đăng là chạy 30 km cơ mà

nhatthang

Xe tăng
Vì áo xanh đến trước không chỉ là hành vi lạm quyền, mà là hành vi xâm hại thân thể người khác, đập mũ bảo hiểm vào đầu được xem là hành vi cô ý gây thương tích.
Cố ý gây thương tích đến một mức độ nhất định mới bị truy tố, đúng ko cụ? Vậy thương tích của mấy cháu này ở mức độ nào, cụ có thông tin gì ko?

chiquynhvn90

Xe tải
Chắc vẫn được lương hưu chứ bác? Ra đời, vẫn còn quan hệ cũ thì chắc kiếm được thôi.

Tầm này, lương hưu đc chục củ ko các cụ?
Đại uý thì lấy đâu lương hưu.
Thằng bạn em đại uý công an, sinh năm 90, lương 12 triệu nhé (hôm qua vừa kiểm tra tài khoản).
Mấy bố đại uý này chắc cũng cỡ 88 - 90 thôi, ra đời còn phải nhục dài

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Án phạt kỷ luật rất nghiêm khắc!
Kinh nghiệm đắt giá cho các CBCS trong ngành!
Và cũng là bài học cho các cháu thanh thiếu niên và phụ huynh trong việc giáo dục con em mình!

Đảng ủy, Ban Giám đốc Công tỉnh Sóc Trăng đã họp và quyết định:
  • Tước danh hiệu CAND đối với 3 cán bộ, gồm: Đại úy Châu Minh Trung; Trung úy Nguyễn Quang Thái và Thượng úy Đoàn Tấn Phong
  • Kỷ luật bằng hình thức cách chức Phó Đội trưởng xuống làm cán bộ đối với Đại úy Hứa Trường An
  • Kỷ luật cảnh cáo Đại úy Trần Minh Đời
Tốt quá, hoan hô các đồng chí lãnh đạo công an tỉnh Sóc Trăng.

Có thể thấy:
Các đồng chí oánh dân đã bị kỷ luật nghiêm khắc cả rồi.
Như vậy, không hề còn vụ Oánh dân nào nữa, phải không ạ?
Tôi tin tưởng là hết sạch rồi.

Hay vẫn còn, mà nhân dân không biết?
Hay vẫn còn, mà lãnh đạo công an các tỉnh không biết?

Five9

Xe hơi
Nếu là dân thì khởi tố về tội gì hả cụ?
Chống người thi hành công vụ cụ nhé.
Đã có bài học vì tội tát CSGT và bị phạt 9 tháng tù rồi đấy:

ductien.su

Xe tăng
Chỉ sợ có lệnh phải làm căng từ trên xuống, để răn đe ai có ý định tung clip nhạy cảm của xxx lên mạng
Em nghĩ họ chẳng rỗi hơi đâu nhất là chủ vựa này kiểu j chả có đóng góp k.tế hàng năm nhất định cho địa bàn. Mấy ông xxx # cũng chả cay mấy "con sâu" kia bỏ m ra. Giờ đuổi thì cũng đuổi rồi, chơi đòn thù với chủ vựa thì cũng đc lợi lộc j đâu.
Mà kể cả cho đòn thù thì cũng vẫn sẽ luôn có người quay clip và up lên thôi, quản sao đc. Tốt hơn hết là về tự quản lại quân mình cho nhanh.

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Nếu là dân thì khởi tố về tội gì hả cụ?
Nếu là dân thường có dấu hiệu vi phạm Điểm a, Khoản 1, Điều 134 Bộ luật HS. Điểm nhấn là dùng hung khí nguy hiểm ( mũ bảo hiểm, gậy đánh) tấn công vào vị trí xung yếu của nạn nhân đầu, gáy có thể dẫn đến tử vong. Cụ thể phải có kết luận của Cơ quan cảnh sát điều tra theo vụ việc cụ thể. Tóm lại đừng có nghĩ tỷ lệ thương tật 11% mới khởi tố nhé

acjs

Xe tăng
Vụ kỷ luật này, ngoài việc là bài học thích đáng, thì sẽ được CĐM tranh cãi nhiều.

fanmu123456

Xe đạp
Chắc vẫn được lương hưu chứ bác? Ra đời, vẫn còn quan hệ cũ thì chắc kiếm được thôi.

Tầm này, lương hưu đc chục củ ko các cụ?
Từ đại úy trở xuống chưa đủ thâm thiên 20 năm công tác, nên sẽ chốt sổ bảo hiểm XH, ra ngoài đi làm công ty đóng tiếp cho đủ 20 năm thì được lĩnh lương hưu.

Tước danh hiệu CAND chắc tương đương với đuổi việc, nên sẽ không được lĩnh trợ cấp thôi việc, tương đương 1/2 tháng lương cho 1 năm thâm niên

nhatthang

Xe tăng
Nếu là dân thường có dấu hiệu vi phạm Điểm a, Khoản 1, Điều 134 Bộ luật HS. Điểm nhấn là dùng hung khí nguy hiểm ( mũ bảo hiểm, gậy đánh) tấn công vào vị trí xung yếu của nạn nhân đầu, gáy có thể dẫn đến tử vong. Cụ thể phải có kết luận của Cơ quan cảnh sát điều tra theo vụ việc cụ thể. Tóm lại đừng có nghĩ tỷ lệ thương tật 11% mới khởi tố nhé
Cảm ơn cụ đã trích luật. Nhưng mà trên thực tế, có bao nhiêu vụ tương tự (mức độ chấn thương của các bên) như vậy xẩy ra giữa dân với nhau mà đã khởi tố rồi nhỉ?

chinsu1989

Xe hơi
Tước danh hiệu CAND 3 cán bộ công an bạo lực với 2 thiếu niên

=> 1 quyết định đúng đắn hợp pháp luật.
bất kỳ ai phản đối quyết định của lãnh đạo và chính quyền, tôi đều cho rằng đó là kẻ phả.n độ.ng :)

Nghĩ cũng tội, vì 2 thằng trẻ trâu mà giờ 3 đồng chí trở nên bơ vơ, ko nghề nghiệp. Về lại bị vợ con, hàng xóm, họ hàng nhiếc móc.
Tự nhiên cuộc đời về số 0, áp lực phết đấy :))