[Funland] Vụ công an Sóc Trăng đánh thiếu niên chạy xe máy

caisua

Xe lăn
Giờ em hóng đòn thù.
Gì chứ lạng lách liệu có hình sự ko các cụ nhỉ.
Nếu có người tố cáo bị tai nạn do lạng lách của 2 bạn này gây ra thì có thể đấy, nhưng giờ các anh ra khỏi ngành rồi thì ko dựng nổi tình huống này nữa

DaDieuchienxu

Xe container

Nhìn mái tóc Tabu là biết ngoan rồi =))=))=))

Các cụ để ý mà xem, bọ nhóc cắt tóc Tabu đa phần là lường biếng, hư hỏng, học dốt
:D Ngóng mãi mới có người cùng ý kiến.
Ko hiểu sao mình dị ứng vs kiểu tóc ntn. Mình ở Q4, thấy rất nhiều cháu thiếu niên đến thanh niên để quả tóc này học tập, làm việc thì ít mà lêu lổng, ăn chơi đàn đúm thì nhiều. May mà mình ko có con trai, chứ nếu 1 ngày xấu trời, ku cậu vác quả đầu này về thì sẽ đc cạo trọc ngay & luôn!
Mà chả hiểu sao cánh Media chỉ tập trung "đánh" hành vi của các ông xxx mà ít đặt dấu hỏi về nhân thân của "tay nài" Exciter nhỉ? 4 ông xxx đánh người vi phạm GT thì rõ ràng sai lè, chắc chắn sẽ bị chế tài theo luật pháp, nhưng 1 cậu bỏ học thì khó có thể đánh giá là ngoan hiền, lại còn mượn hẳn Exciter vi vu cho sướng. Đến khi bị thổi thì thông chốt cả chục km...
Tự dưng lại liên tưởng đến chuyện cậu bé Hào Nam!

azazzuj

Xe tải
Nếu có người tố cáo bị tai nạn do lạng lách của 2 bạn này gây ra thì có thể đấy, nhưng giờ các anh ra khỏi ngành rồi thì ko dựng nổi tình huống này nữa
Sao phải có người tai nạn vậy cụ, lạng lách, đánh võng là hành vi có thể xem xét rồi ạ.
Nói rõ trong buổi họp báo đây cụ ơi.

Người điều khiển phương tiện không chấp hành, tăng ga bỏ chạy với tốc độ cao, chèn ép xe của tổ tuần tra, lạng lách, đánh võng trên đoạn đường gần 30km, qua các tuyến đường Nam Sông Hậu (Xẻo Me) - Lê Lai - Trưng Nhị - 30/4 - Huyện lộ 43 - Nam Sông Hậu (xã Vĩnh Hải). Khi đến địa bàn ấp Âu Thọ A, xã Vĩnh Hải mới dừng được phương tiện.

trungunimor

Xe buýt
Đọc bài báo này cảm giác như truy tìm người phát tán clip như thể là tội phạm, làm ông chủ nhà kho sợ không dám nhận. Kỳ lạ thật đáng ra phải tìm mà biểu dương người đưa thông tin vạch mặt cái xấu chứ nhỉ ?.
Cụ nào rành luật cho ý kiến:xxx yêu cầu xóa clip nhưng người quay không xóa thì xxx có vi phạm luật không ,và người quay có phạm luật ko.tks.

Dream 100

Xe ngựa
Cụ nào rành luật cho ý kiến:xxx yêu cầu xóa clip nhưng người quay không xóa thì xxx có vi phạm luật không ,và người quay có phạm luật ko.tks.
Trích từ báo:

"Đề cập đến việc người phát tán clip trên lên mạng xã hội, ông Lê Hoàng Bắc, Phó giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Sóc Trăng khẳng định việc này không có vi phạm pháp luật."

muadem

Xe cút kít
Mang về phòng đóng cửa mà tẩn thì đúng quy trình và biện pháp nghiệp vụ ko :P

Xedap4banh2

Xe tăng
Ko thấy ai lên tiếng kêu gọi ủng hộ 2 cháu này nhỉ, ở nhà ngoan thế cơ mà 😉

muoibaconcho

Xe điện
Ko hiểu sao mình dị ứng vs kiểu tóc ntn. Mình ở Q4, thấy rất nhiều cháu thiếu niên đến thanh niên để quả tóc này học tập, làm việc thì ít mà lêu lổng, ăn chơi đàn đúm thì nhiều. May mà mình ko có con trai, chứ nếu 1 ngày xấu trời, ku cậu vác quả đầu này về thì sẽ đc cạo trọc ngay & luôn!
Mà chả hiểu sao cánh Media chỉ tập trung "đánh" hành vi của các ông xxx mà ít đặt dấu hỏi về nhân thân của "tay nài" Exciter nhỉ? 4 ông xxx đánh người vi phạm GT thì rõ ràng sai lè, chắc chắn sẽ bị chế tài theo luật pháp, nhưng 1 cậu bỏ học thì khó có thể đánh giá là ngoan hiền, lại còn mượn hẳn Exciter vi vu cho sướng. Đến khi bị thổi thì thông chốt cả chục km...
Vì cái việc các cậu nhóc vi vu exciter là rất nhiều còn cái việc công an oánh người đc quay cờ líp lại là rất ít. Cái gì ít thì là quý hiếm, nhiều view.

fanmu123456

Xe đạp

muoibaconcho

Xe điện
Quả đầu tóc thì có gì mà các cụ chì chiết kinh thế. Ngay bên cạnh, một anh đầu tóc tương tự đang quảng cáo nhìn rõ là ngoan hiền lịch sự.
Screenshot 2022-09-30 172753.jpg

caisua

Xe lăn
Sao phải có người tai nạn vậy cụ, lạng lách, đánh võng là hành vi có thể xem xét rồi ạ.
Nói rõ trong buổi họp báo đây cụ ơi.

Người điều khiển phương tiện không chấp hành, tăng ga bỏ chạy với tốc độ cao, chèn ép xe của tổ tuần tra, lạng lách, đánh võng trên đoạn đường gần 30km, qua các tuyến đường Nam Sông Hậu (Xẻo Me) - Lê Lai - Trưng Nhị - 30/4 - Huyện lộ 43 - Nam Sông Hậu (xã Vĩnh Hải). Khi đến địa bàn ấp Âu Thọ A, xã Vĩnh Hải mới dừng được phương tiện.
Ko bị hình sự đây cụ https://luatminhkhue.vn/di-xe-lang-lach--danh-vong-co-bi-phat-tu-khong-.aspx

Bayi 1921

Xì hơi lốp
Tuổi Trẻ Online đặt 3 câu hỏi:

Câu 1: Nói hai thiếu niên lúc bị rượt, chạy xe đánh võng, lạng lách, ép xe của cảnh sát giao thông…, việc này có hình ảnh hoặc có ai chứng kiến không?

Câu 2: Khi đuổi kịp hai thiếu niên, các em đã cúi đầu chào rất lễ phép, vậy mà hai anh áo xanh và áo vàng thay phiên nhau đánh em cầm lái rất tàn nhẫn. Việc đánh người này chỉ vi phạm quy tắc ứng xử như thông cáo báo chí hay có biểu hiện vi phạm pháp luật?

Câu 3: Sau khi bị đình chỉ công tác, việc xử lý tiếp theo như thế nào, tiến độ ra sao? Vụ việc dư luận rất quan tâm, liệu có giơ cao đánh khẽ không?

Đại tá Sol trả lời: Thực hiện ý kiến của Bộ Công an và Tỉnh ủy, UBND tỉnh, sáng nay 30-9, chúng tôi đã làm việc theo quy trình. Trong tổ tuần tra có 5 cán bộ, trong đó có 3 cán bộ có hành vi sử dụng bạo lực. Do đó Đảng ủy, Ban giám đốc Công an tỉnh đã họp và quyết định tước danh hiệu Công an nhân dân đối với 3 cán bộ, gồm: đại úy Châu Minh Trung, trung úy Nguyễn Quang Thái và thượng úy Đoàn Tấn Phong; kỷ luật bằng hình thức cách chức phó đội trưởng xuống làm cán bộ đối với đại úy Hứa Trường An; kỷ luật cảnh cáo đại úy Trần Minh Đời.

Việc này có vi phạm quy tắc ứng xử của Công an nhân dân hay có dấu hiệu vi phạm pháp luật hình sự không, đại tá Sol nói chưa khẳng định được, muốn biết, phải có thông tin tố giác tội phạm, giám định thương tật thì mới tiến hành các bước tiếp theo.

Ông Sol cho biết vụ việc đã vi phạm quy tắc ứng xử đến mức nghiêm trọng, gây bức xúc dư luận nên áp dụng hình thức kỷ luật đội khung. Theo ông Sol, sáng nay gia đình đã đưa hai thiếu niên đến Cần Thơ khám, bước đầu gia đình báo lại hai cháu khỏe mạnh, chưa có biểu hiện gì.

Bopbi_hsgs

Xe container
Cố ý gây thương tích đến một mức độ nhất định mới bị truy tố, đúng ko cụ? Vậy thương tích của mấy cháu này ở mức độ nào, cụ có thông tin gì ko?
Cố ý gây thương tích chưa đủ 11% nhưng dùng hung khí nguy hiểm, có tổ chức, gây tổn thương vs ng dưới 16 tuổi hay gây nguy hại cho từ 2 ng trở lên thì vẫn có thể bị khởi tố cụ ợ

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Đọc bài báo này cảm giác như truy tìm người phát tán clip như thể là tội phạm, làm ông chủ nhà kho sợ không dám nhận. Kỳ lạ thật đáng ra phải tìm mà biểu dương người đưa thông tin vạch mặt cái xấu chứ nhỉ ?.
Chuẩn rồi còn gì bác.
Đồng chí Sái đã phát tán clip với động cơ không trong sáng.
Mục đích câu views để bán hàng, để làm xấu đi hình ảnh vốn đang đẹp tuyệt vời của các đồng chí chiến sĩ cảnh sát giao thông.
Thế thì nên truy tố là phải.

Tất nhiên, tôi sẽ chỉ đạo sử dụng tình tiết giảm nhẹ là nhờ thế, loại ngũ được 3 đồng chí sâu mọt.
Nhá.

Entropy

Xe buýt
Thì sao cụ? Đứa trẻ hư hỏng bỏ học hay kể cả ra sao nữa khi vi phạm luật giao thông thì công an đc quyền đánh à? Ai sai đến đâu xử lí đến đó.

trungunimor

Xe buýt
cụ MU cũng lão làng đấy, mà quy chụp hồ đồ quá.
cháu nó Nghỉ học, không phải Bỏ học nhá.
xe exciter mượn của Dượng, không phải của nó. (em ko biết Dượng là gì)
nghỉ học ở nhà làm ao tôm của gia đình, mua xe exciter (nếu có) thì cũng không có nghĩa là học dốt ham chơi. cứ bỏ học mua xe mà là dốt thì bill gates, bầu đức... đều dốt hết

nếu nhìn nhận ràng: thương cha mẹ vất vả, đánh giá tiềm năng thị trường tôm phát triển rất tốt, tính dòng tiền đi học đại học rồi đi làm nhân viên văn phòng kém xa nghỉ học là chủ trại tôm, nên anh quyết định chớp thời cơ, nghỉ ngay, bắt tay vào kinh doanh tôm ngay....
thì có khi lại đánh giá rằng cháu quyết nghỉ học thì cháu là người có tình cảm, biết thương cha thương mẹ, giỏi giang, nhạy bén với thị trường...
Dượng là chồng dì.

caisua

Xe lăn
Mang về phòng đóng cửa mà tẩn thì đúng quy trình và biện pháp nghiệp vụ ko :P
Sau vài vụ như này với đột tử trong đồn ko khéo lại phải lắp cam ở trỏng thì lại ra đời dv cai bệnh nghiện oánh người

cantona

Xì hơi lốp
Các anh cs chưa binh 2 thiếu niên thành % thương tật nên theo luật VN khó truy tố. Nếu truy nêu hướng đánh người có tổ chức thì có khả năng nhập trại. Vì đúng quy trình nghiệp vụ là trấn áp thì phải ép đối tượng vào tường hoặc xuống mặt sàn, sau đó khóa tay đối tượng, còng số 8, lên xe áp giải về trụ sở. Nhưng trong đoạn phim công chiếu thì xuống xe 2 anh uýnh luôn, uýnh hăng say, uýnh miệt mài, uýnh tới bến dù đối tượng đã ko kháng cự hay bỏ chạy. Rồi chuyển tiếp sang bao cát thứ 2 đang đứng rất ổn định chờ bị đấm, đá. Tiếp lượt sau 2 anh khác đến ko cần hỏi tồng chí đi trước, cũng ko khống chế đối tượng mà tập thể dục cho cổ và mắt 360⁰ rồi vung tay 1 chưởng vào mặt đối tượng. Tuyệt vời, màn ảo thuật xuất sắc biến 3 bộ áo xanh vàng thành màu cháo lòng.
Còn ông bố thiếu niên thì nuông chiều con ko phải lối. Nhẽ ra đừng kể lể. Chỉ bảo từ hôm bị áp đảo thân thể, cháu về quên² nhớ². Ngủ mơ giật mình gọi bố, gọi mẹ, toát mồ hôi, són đái dầm ra quần. Lúc tỉnh thì co ro sợ sệt, sợ tiếp xúc người lạ, nhất là người mặc áo màu vàng hoặc xanh. Bỏ bê ko ăn uống gì, tôi có nấu cháo cho cháu ăn thì cháu kêu đau đầu, chóng mặt, ăn được vài miếng đòi nôn. Ít đọc báo cũng có cái thiệt thòi.