[Funland] Vụ công an Sóc Trăng đánh thiếu niên chạy xe máy

.Bo My

Xe container
Khi khởi tố về hình sự thì QĐ XPHC đó sẽ bị huỷ cụ à. Mới đây cũng có vụ huỷ như vậy đó.
Khởi tố thì không cần hủy đâu mà chờ tòa phán hủy mới hủy. Hủy sớm lỡ ra tòa phán chưa cần phạt tù mà chỉ phạt hành chính thì sao. Vụ Quyết thì chắc là có tay trùm cứ kêu là BCA hình sự hóa, đã xử lý hành chính sao còn hình sự, không có bị hại... nên BCA phải đề nghị UBCK hủy. Chú ý cái này là BCA đề nghị nhé.

Linhcuuhoa

Xe tải
Các cháu còn trẻ,chưa đủ 18 tuổi,tuổi trẻ ai chả vậy,sao lại bắt các cháu,bla…..bla…….,gửi các cụ đạo Đức online nhưng lười đọc báo

trungunimor

Xe buýt
P
Hành vi ko chấp hiệu lệnh của xxx là sai, tuy nhiên hành vi này đã có chế tài PL xử lý rồi sao phải đuổi đánh như quân thù thế. Các cháu nó sai, bỏ chạy thì đã có phạt nguội rồi, đuổi đã sai rồi, còn đánh như muốn giết người thế. 4 ông xxx được đào tạo bài bản thế mà xông vào đánh 2 thiếu niên ko có dấu hiệu phản kháng gì. Vụ này CQ ko làm nghiêm thì cái gọi là NHÂN QUYỀN còn xa vời lắm.
Chỉ có 3 ca đánh thôi, cụ nói quá.

trungunimor

Xe buýt
Anh thứ 3 tội còn nặng hơn vì: 1. Đi sau nên k bị vỉa (nếu có) nên k thể bào chữa là bị ức chế nóng vội, và thời gian anh gặp 2 cu kia cũng trễ hơn mấy phút nên anh cũng bình tĩnh rồi. 2. Trước khi đưa ra quả đấm vòng cầu đặc sản Moay Thai thì anh quan sát đủ 360 độ rồi mới ra đòn, vậy là đánh người vì mục đích hèn hạ, mục đích rõ ràng trong tình trạng tâm lý rất ổn. 3. Chỉ 1 đòn này của anh nhưng nó nặng bằng tất cả các đòn của anh đánh thứ 2.
Cụ chỉ được cái nói đúng.

Em cũng chỉ ra quan điểm của cá nhân em đối vụ việc trên. Em thấy có dùng hung khí nguy hiểm, và lạm dụng chức vụ quyền hạn, còn về thương tích hay không và bao nhiêu % thì xem clip vụ việc cá nhân em nhận thấy khả năng thương tích là có.
Vậy xin hỏi quan điểm của cụ về vụ này thì sao ạ, trường hợp nếu có thương tích nhỏ hơn 11 % và Gia đình nạn nhân quyết đưa đơn thì có khả năng khởi tố không?
Thương tích nhỏ thì chả ai đi khởi tố cả. Đâu phải cứ có đơn là khởi tố đâu cụ.

toimuondie

Xe container
Vào lúc 5h sáng ngày 4/10 tại phường Cầu Tre (quận Ngô Quyền, Hải Phòng), một người phụ nữ lớn tuổi đang đứng yên quan sát để qua đường thì bỗng dưng bị một chiếc xe (không bật đèn, không đội mũ) phóng rất nhanh của 2 cháu ngoan ngoãn, nhà không dám mắng bao giờ tông trúng. Sau khi gây tai nạn, 2 cháu đã mặc kệ nạn nhân và lên xe bỏ chạy.
Được biết nạn nhân bị thương rất nặng, hôm qua đã không qua khỏi. Theo người đăng clip cho biết, hiện tại các cháu vẫn đang lẩn trốn.

Linhcuuhoa

Xe tải
Vào lúc 5h sáng ngày 4/10 tại phường Cầu Tre (quận Ngô Quyền, Hải Phòng), một người phụ nữ lớn tuổi đang đứng yên quan sát để qua đường thì bỗng dưng bị một chiếc xe (không bật đèn, không đội mũ) phóng rất nhanh của 2 cháu ngoan ngoãn, nhà không dám mắng bao giờ tông trúng. Sau khi gây tai nạn, 2 cháu đã mặc kệ nạn nhân và lên xe bỏ chạy.
Được biết nạn nhân bị thương rất nặng, hôm qua đã không qua khỏi. Theo người đăng clip cho biết, hiện tại các cháu vẫn đang lẩn trốn.
Ơ mấy cái nick đạo Đức mạng đâu hết rồi cụ nhỉ,tự nhiệm bận đột xuất cả loạt
Các cháu phóng nhanh là sợ bố mẹ lo,đi về sớm còn phụ giúp gia đình,lỗi phần lớn tại nạn nhân ai bảo ra đường giờ đó
Các cụ đưa cái tin này có ý đồ gì,tạo làn sóng ngược lại để tẩy trắng vụ sóc trăng hả

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Nầu, bác không cập nhật rồi.
2 cháu do "ngoan ngoãn, nhà không dám mắng bao giờ ", nên đã đến công an quận Ngô Quyền để khai báo sự việc.
Không có thông tin nên tạm tính là 2 cháu có đội mũ bảo hiểm, không có cồn, không có ma tuý, không phê pha gì sất ạ.

Link: Đứng chờ sang đường, người phụ nữ bị xe máy tông tử vong ở Hải Phòng (vietnamnet.vn)

VoCan

Xe điện
Các cháu còn trẻ,chưa đủ 18 tuổi,tuổi trẻ ai chả vậy,sao lại bắt các cháu,bla…..bla…….,gửi các cụ đạo Đức online nhưng lười đọc báo
Bá bằng 14 tuổi này không mà cụ khoe.

Tướng cướp

Xe điện
Nầu, bác không cập nhật rồi.
2 cháu do "ngoan ngoãn, nhà không dám mắng bao giờ ", nên đã đến công an quận Ngô Quyền để khai báo sự việc.
Không có thông tin nên tạm tính là 2 cháu có đội mũ bảo hiểm, không có cồn, không có ma tuý, không phê pha gì sất ạ.

Link: Đứng chờ sang đường, người phụ nữ bị xe máy tông tử vong ở Hải Phòng (vietnamnet.vn)
Cập nhập cho rõ là ngày hôm sau hai cháu mới đến xxx để khai báo, tại đồn xxx, hai cháu khai lý do bỏ chạy là quá sợ hãi. Chứ ko phải là có hình ảnh, clip đc người dân đăng lên thấy không thoát được mới đến trình diện các cụ nhá.
Lịt mợ! Em mà là xxx hỏi cung, em sẽ dùng tông lào vả cho hai cháu bao giờ bảo hết thấy sợ mới thôi. Híc!

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Ơ mấy cái nick đạo Đức mạng đâu hết rồi cụ nhỉ,tự nhiệm bận đột xuất cả loạt
Các cháu phóng nhanh là sợ bố mẹ lo,đi về sớm còn phụ giúp gia đình,lỗi phần lớn tại nạn nhân ai bảo ra đường giờ đó
Các cụ đưa cái tin này có ý đồ gì,tạo làn sóng ngược lại để tẩy trắng vụ sóc trăng hả
Lời nói đầu là em xin chia buồn với gia đình nạn nhân.
Lời thứ hai là em không muốn quay về cái thời " Lão Hạc" đâu cái thời mà vô pháp vô thiên quan lại như kiểu bề trên thích làm gì thì làm thích đập ai thì đập.
Lời thứ ba là hành vi của các cháu đã được cơ quan có thẩm quyền xử lý kính mong các cụ đừng lấy trường hợp này ra để mỉa mai những người đã phản đối việc làm của các anh xxx.

VoCan

Xe điện
Lời thứ hai là em không muốn quay về cái thời " Lão Hạc" đâu cái thời mà vô pháp vô thiên quan lại như kiểu bề trên thích làm gì thì làm thích đập ai thì đập.
Lời thứ ba là hành vi của các cháu đã được cơ quan có thẩm quyền xử lý kính mong các cụ đừng lấy trường hợp này ra để mỉa mai những người đã phản đối việc làm của các anh xxx.
"để mỉa mai những người đã phản đối việc làm của các anh xxx." em lại nghĩ cụ ấy đang nói đến mấy cụ bẩu 16 tuổi vẫn còn bé bỏng , cần bao bọc , có làm gì nên tội đâu thôi. Chứ chắc gì đã ủng hộ xxx mà mỉa mai những người phản đối

Linhcuuhoa

Xe tải
Có lẽ cụ chả hiểu cái gì,chả ai bênh hành vi vô pháp vô thiên của xxx,e chả mỉa mai những người phản đối việc làm của xxx,e mỉa mai những kẻ vin vào cái cớ chửi xxx để biện hộ cho việc làm sai trái của lũ trẻ trâu,mong cụ lần sau đọc hiểu cho nó đúng nội dung

Linhcuuhoa

Xe tải
"để mỉa mai những người đã phản đối việc làm của các anh xxx." em lại nghĩ cụ ấy đang nói đến mấy cụ bẩu 16 tuổi vẫn còn bé bỏng , cần bao bọc , có làm gì nên tội đâu thôi. Chứ chắc gì đã ủng hộ xxx mà mỉa mai những người phản đối
Cụ ý nhạy cảm quá,chửi trẻ trâu = bênh xxx,chán với cái tư duy đọc hiểu

tranthanhhaist

Xe tải
Lũ trẩu đua xe thật lòng mà nói chả có cách nào trừng trị đích đáng chúng mà k phạm luật, việc xxx đánh người lạm hình gây bức xúc em k phản đối nhưng trường hợp với bọn trẩu này thì em tuy biết sai nhưng cũng hả hê, chúng đáng bị hơn thế, vì hành vi của chúng còn nguy hiểm hơn cả cướp, chúng lại vị thành niên nên tội rất nhẹ. Tuổi này đang dậy thì nổi loạn, thông cảm nhưng k thể k trừng trị.

Baltika 9

Xe tải
Ai sai tới đâu xử tới đấy.
Ưu tiên chăm sóc trẻ em phỏng cụ :D
Em hóng câu giả nhời của cụ đấy :D