[Funland] Vụ cướp tiệm vàng ở QN: 2 giây

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Một nghề phải đối mặt với quá nhiều nguy hiểm, hàng ngày tiếp xúc với quá nhiều thành phần, không rắn mặt không được các cụ mợ ạ. Nhưng em vẫn giữ được nhiều phẩm chất cao quý :D

boyboy1990

Xe điện
Cái phần trắng hả cụ? Hiệu quả như nào ạ? Cụ thông r phát

Trăm nghe ko bằng 1 thấy:

Sứ bugi có độ cứng rất cao, mảnh nó lại sắc nhọn, khi ném mạnh vào kính cường lực loại mỏng như kính ô tô sẽ làm kính nổ ngay lập tức, tất nhiên chỉ có tác dụng với kính hông, kính trước ko phải cường lực nên ko xi nhê.

Bankho

Xe tăng
Một nghề phải đối mặt với quá nhiều nguy hiểm, hàng ngày tiếp xúc với quá nhiều thành phần không rắn mặt không được các cụ mợ ạ. Nhưng em vẫn giữ được nhiều phẩm chất cao quý :D
Cụ có để tủ kính sát với cửa ra vào như trong clip ko? Bẩu e e thử sứ buji phát khú khú

Bankho

Xe tăng
Trăm nghe ko bằng 1 thấy:

Sứ bugi có độ cứng rất cao, mảnh nó lại sắc nhọn, khi ném mạnh vào kính cường lực loại mỏng như kính ô tô sẽ làm kính nổ ngay lập tức, tất nhiên chỉ có tác dụng với kính hông, kính trước ko phải cường lực nên ko xi nhê.
Đáp nhẹ thế mà đã vỡ rồi cụ nhỉ? Đúng là khắc tinh. Chết! Thế e mở thớt này chả khác nào tạo công ăn việc làm cho các thành phần xấu, e thật có lỗi quá

Mợ Yến

Xe lăn
Người OF
Cụ có để tủ kính sát với cửa ra vào như trong clip ko? Bẩu e e thử sứ buji phát khú khú
Nói không phải chủ quan chứ ở Hàng Bạc 10 nhà thì 9 nhà có tủ quầy trang sức sát vỉa hè nhưng ở HB chưa bao giờ có cướp giật trong tiệm vàng. Cướp vàng, đt, túi xách của người đi đường ngang qua thì có, lừa đảo bán vàng giả, tráo đổi hàng thì rất nhiều, kiểu như HB là nơi bọn lừa đảo đến thi trổ tay nghề với thợ ấy. Lý do có lẽ phố cổ nhỏ khó tháo chạy, người đi lại đông, phố du lịch nên công an chìm cũng nhiều. Các phố khác cửa hàng đơn lẻ mới dễ vào tầm ngắm của bọn cướp hơn.

Nhà em tủ quầy phía ngoài toàn bạc cũ với ngọc, trai linh, hôm nào cụ cứ đến thử phát, xong em hô cụ chạy nhanh nhé. Xong việc em gửi phí quảng cáo :D

Bankho

Xe tăng
Hờ hờ mợ nhớ nhé ....
Nói không phải chủ quan chứ ở Hàng Bạc 10 nhà thì 9 nhà có tủ quầy trang sức sát vỉa hè nhưng ở HB chưa bao giờ có cướp giật trong tiệm vàng. Cướp vàng, đt, túi xách của người đi đường ngang qua thì có, lừa đảo bán vàng giả, tráo đổi hàng thì rất nhiều, kiểu như HB là nơi bọn lừa đảo đến thi trổ tay nghề với thợ ấy. Lý do có lẽ phố cổ nhỏ khó tháo chạy, người đi lại đông, phố du lịch nên công an chìm cũng nhiều. Các phố khác cửa hàng đơn lẻ mới dễ vào tầm ngắm của bọn cướp.

Nhà em tủ quầy phía ngoài toàn bạc cũ với ngọc, trai linh, hôm nào cụ cứ đến thử phát, xong em hô cụ chạy nhanh nhé. Xong việc em gửi phí quảng cáo :D

--Lamborghini--

Xe lăn
Ném vật nhọn như cái buji vào kính là xong ngay, rạn luôn, lấy tay ủn vào thôi. Em mấy năm rồi ko để đồ gì trong xe, đỗ chỗ nào khuất là giấy tờ xe cũng cho vào túi xách luôn.
Vật nhọn như cái buji là cái gì cụ ?

745Li

Xe container

Mợ Yến

Xe lăn
Người OF
Hờ hờ mợ nhớ nhé ....
À phải chốt trước phí chạy thoát bn ? Nếu bị tóm thì bên em hỗ trợ thêm bn ? Nếu bị oánh nặng thì bên A hỗ trợ bn, oánh nhẹ thì bn nữa chứ :)).

Bankho

Xe tăng
À phải chốt trước phí chạy thoát bn ? Nếu bị tóm thì bên em hỗ trợ thêm bn ? Nếu bị oánh nặng thì bên A hỗ trợ bn, oánh nhẹ thì bn nữa chứ :)).
E chả cần phí. Ngồi vài năm mợ truyền cho e cái nghề + tý vốn là đc hố hố

Bankho

Xe tăng
Tất nhiên sẽ khai là "tại ch mợ vàng chất lượng, mẫu mã quá tinh xảo hơn rất nhiều ch xung quanh nên e mới cướp" đc chưa mợ? Pr ác hơn vin là chắc

boyboy1990

Xe điện
Đáp nhẹ thế mà đã vỡ rồi cụ nhỉ? Đúng là khắc tinh. Chết! Thế e mở thớt này chả khác nào tạo công ăn việc làm cho các thành phần xấu, e thật có lỗi quá
Oto thì chịu, còn tiệm vàng thì nên trang bị tủ kính bằng loại kính dán an toàn có lớp keo ở giữa giống như kính trước oto, hoặc xịn hơn là dùng tấm polycacbonat dán 2 lớp thì có mà đập mệt nghỉ mới lấy được đồ bên trong.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Nói không phải chủ quan chứ ở Hàng Bạc 10 nhà thì 9 nhà có tủ quầy trang sức sát vỉa hè nhưng ở HB chưa bao giờ có cướp giật trong tiệm vàng. Cướp vàng, đt, túi xách của người đi đường ngang qua thì có, lừa đảo bán vàng giả, tráo đổi hàng thì rất nhiều, kiểu như HB là nơi bọn lừa đảo đến thi trổ tay nghề với thợ ấy. Lý do có lẽ phố cổ nhỏ khó tháo chạy, người đi lại đông, phố du lịch nên công an chìm cũng nhiều. Các phố khác cửa hàng đơn lẻ mới dễ vào tầm ngắm của bọn cướp hơn.

Mợ quả là thâm. Mợ nhờ thử thế thì chết các cụ dồi.
Mấy đồ trung bày của mợ giá trị ít quá.
Thôi để hôm nào em tân trang cho đập choai, đến lừa lấy cái ngàn vàng của mợ cho nó máu :D

scorpion_ica

Xe điện
Mảnh vỡ của bugi nhé các cụ, cứ thử đi rồi biết hoặc đi đâu đó :))
Mảnh vỡ của phần sứ bọc chuôi bugi cụ ạ, thế ló mới chuẫn!
Cụ kia bảo "ném vật nhọn như cái bugi" là em đã biết cụ ấy không hiểu gì về mánh này rồi. :))

scorpion_ica

Xe điện
2 cụ tháo cái buji ở xe ra làm phát vào kính xe xem sao, biết ngay thôi mà. :):) đầu nhọn bé hơn nó sẽ găm vào kính trước, nếu phục hồi thay kính gặp khó khăn thì hú câu, em hỗ trợ.
Cụ nhầm to quá về việc "dùng bugi phá kính". Chính thế em mới đệm cái mẹt cười. :))

scorpion_ica

Xe điện
Oto thì chịu, còn tiệm vàng thì nên trang bị tủ kính bằng loại kính dán an toàn có lớp keo ở giữa giống như kính trước oto, hoặc xịn hơn là dùng tấm polycacbonat dán 2 lớp thì có mà đập mệt nghỉ mới lấy được đồ bên trong.
Phương án dùng kính nào thì đúng, nhưng cụ quên mất phần khung tủ.
Tủ quầy dùng kính dán, dù 2 hay 3 lớp mà phần khung bằng nhôm loại thông thường, kết cấu lỏng lẻo thì cũng vứt đi. Em thi công gặp nhiều gia đình dùng kính an toàn với...khung nhựa và zoăng chất dẻo, phá nó còn dễ và nhanh gấp 10 lần phá cửa gỗ tạp.

Bankho

Xe tăng
Phương án dùng kính nào thì đúng, nhưng cụ quên mất phần khung tủ.
Tủ quầy dùng kính dán, dù 2 hay 3 lớp mà phần khung bằng nhôm loại thông thường, kết cấu lỏng lẻo thì cũng vứt đi. Em thi công gặp nhiều gia đình dùng kính an toàn với...khung nhựa và zoăng chất dẻo, phá nó còn dễ và nhanh gấp 10 lần phá cửa gỗ tạp.
E định sau này xây nhà để trống 1 bức tường tầm 3x3 để gắn kính. Mà chỗ trống này lại ra ngõ, tất nhiên cao hơn mặt đường ngõ tầm 2m. Theo cụ e có nên làm ko?