[Funland] Vụ Đang hot mxh

emdaikho

Xe hơi
Nam định lại vừa thanh toán bằng súng đi 2 mạng, toàn 2x, loạn thật.

Thạch Hầu

Xe tải
Hôm trước cũng có vụ gì chém chết chủ quán tạp hóa bằng 13 nhát dao vì câu nói đùa "mày còn nợ tao 500k", vụ này thằng hung thủ định phá kỷ lục hay sao mà nó đâm nhiều và tàn bạo thế. Thằng này không tiêm hơi phí.

PhongFood

Xe điện
Giờ e mới thấm câu" những thằng hay nói đạo lý thường sống như l" thằng nhóc này và đồng chí bán chim giết bồ cũng suốt ngày văn thơ trên mạng, khổ nỗi các cháu thường thấy bọn này là say như điếu đổ. Thật sự e cũng nghĩ như một cụ trên nói, mây tầng nào gặp mây tầng đó, có chút học vấn trình độ làm việc ở môi trường học thức cao sẽ ít rủi ro hơn.
Thằng ca ngợi thiên hạ. Cũng là thằng phỉ báng thiên hạ. :D

huyenpt.108

Xe tải
:((( cháu còn chưa có người yêu có chồng càng xem càng tháy chắc thế giới đang bảo vệ mình

Hoàng Trang

Xe ngựa
E tưởng theo như các cụ trên bảo thì thằng này dạng du côn đầu đường xó chợ. Ai dè cũng thuộc dạng gia đình cơ bản đấy chứ
Cụ ý đang trả lời comment của cụ khác về Nguyễn Đức Nghĩa chứ không phải thằng hung thủ vụ này. Cụ đọc lại còm đi.

Ngọc La Sát

[Tịch thu bằng lái]
VƯƠNG THỪA VŨ: 1 NGƯỜI PHỤ NỮ TỬ VONG SAU KHI BỊ 🔪 GIỮA ĐƯỜNG

Mới đây tại Vương Thừa Vũ - Hà Nội vừa xảy ra vụ án mạng khi 1 nam nhân dùng vật nhọn tấn công liên tục 1 người phụ nữ, mặc cho người dân xung quanh ra sức can ngăn.

Được biết vụ án này có liên quan đến yếu tố tình cảm và hiện lực lượng chức năng đã có mặt tại hiện trường để tiến hành khám nghiệm.

Tết nhất đến nơi rồi, mà kể cả không Tết thì đừng bao giờ sử dụng vũ lực trong bất kì vấn đề gì, đặc biệt là yêu với đương!

#Beatvn #News
View attachment 7621218
Hôm qua, đọc trên thế anh 28 cứ tưởng thằng này nó làm vài bài thơ con cóc rồi nổi tiếng chứ... Hóa ra giết người à?

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Yêu phải các thằng điên điên ghê răng nhỉ. Chị em có yêu đương cũng nhớ loại mấy thằng hâm hấp ra nhá.
Hồi ĐH cô bạn cùng lớp với em bị thằng Thần Kinh tình nó theo, chưa yêu nó mà nó chốt sổ sở hữu rồi. Nó kiểm soát như tội phạm đến hãi, sau nhà cô bạn phải dùng quyền lực XH mới chào thân ái và quyết thắng được.

Billexim

Xe hơi
Cụ ý đang trả lời comment của cụ khác về Nguyễn Đức Nghĩa chứ không phải thằng hung thủ vụ này. Cụ đọc lại còm đi.
Vâng, đúng rồi mợ ạ e đang nói về sát thủ Nghĩa; chắc cụ ý đang không để ý theo dòng sự kiện trên :)

tienaka

Xe điện
ra đường sợ nhất cái tuổi ngang tàng này, chưa nghĩ trước sau.
em gặp mấy trường hợp này thôi cứ thành tâm xin lỗi trước rồi tính sau

Ngô Tuấn Quỳnh

[Tịch thu bằng lái]
thằng kia rẻ rách các cụ ạ ! yêu thì bồn rút ctay có cái đt đang xài mua trả góp bắt con bé kia trả cho xong làm phiền phá phách :( chỉ tiếc sao như này rồi mà em kia vẫn ra gặp rồi dẫn đến sự tình kia

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
trên thì khởi tố khai trừ dưới thì đâm chém loạn xạ thế này, vì sao vì sao???

landaumuaxe

Xe điện
Ồ, hình hài đồng loại thôi bác chứ người với người họ ko hành xử như vậy mà người yêu người sống để yêu nhau bác ah. Khi mà cô bé kia đã tập xác định giao du với những thể loại người như này thì sớm muộn cũng sẽ xảy ra những điều đáng tiếc trong tương lai thôi bởi chính cô bé đó đã chọn bước đi của mình trong quá khứ. Xin lỗi bác chứ cô bé đó nếu ko cương quyết dứt khoát thì sau thằng đó cũng hành văn hạ thôi, ko khác được bởi bản chất chúng nó là như thế. Đã từng ngập đốc với nhau đến lút cán (tôi nói hơi thô) mà lại xử nhau tàn độc như vậy thì bác đừng nói 2 chữ "con người", hình hài con người thôi bác ah, bản tính thú vật cũng ko đến mức như thế. Thể loại này chắc chắn là sẽ loại ra khỏi xã hội rồi nhưng để làm sao ko xảy ra những việc tương tự như thế nữa thì đó mới chính là nỗi day dứt của tôi và bác và nỗi canh cánh của nhiều bác trên này cũng như nỗi trăn trở suy nghĩ của những nhà lập pháp.
Gốc chính là đạo đức và giáo dục, chính là tâm hồn nơi những quyển vở thơm tho và những trang sách làm hành trang tới trường. Các cháu cần phải được giáo dục sâu sắc và bình đẳng về khía cạnh đạo đức hơn nữa, ngoài ra các cháu nên được dạy dỗ về kỹ năng sống một cách thiết thực hơn.
Tết Cổ truyền sắp đến, hoa đào cũng đã nở, nghĩ về các e bé bản cao cá nhân tôi cũng có những khắc khoải trong lòng. Thôi thì tài hèn sức mọn, tôi vẫn cố gắng là một tế bào có ích cho xã hội và cũng xin chia sẻ đến các cháu bản cao trong chiến dịch SABC rất hay và ý nghĩa của diễn đàn một món quà nhỏ, hi vọng đồng hành với suy nghĩ của tôi từ thâm tâm các bác thì các cháu sẽ có một cái tết ý nghĩa hơn, phải ko ạ?
Ồ tất nhiên rồi, như mọi khi tôi vẫn hay đọc bài bác và tin bác là người tốt 😁

doctor103

Xe điện
Bọn trẻ trâu hoặc thanh niên máu chó thì nhìn hoặc tiếp xúc 1 lần là biết, chúng nó có cái gì đó không lẫn đi đâu được.. cụ có con gái thì cứ lọc những đối tượng đấy ra trước không có cho quan hệ gì. Bọn đấy nó không quan tâm luật lệ là gì đâu, hăng lên là nó làm càn.
Còn thành phần điên sẵn trong người chưa bộc phát trong hình dánh ngoan ngoãn hiền lành thì đó là hên xui, nhưng tỷ lệ nhỏ thôi, không phải ai cũng có gan cầm dao chém người chứ chưa nói tới việc giết người.
vấn đề nữa phải giáo dục được để con cái hiểu ra mà không chơi với thành phần đó, chứ mình có theo con cái 24/7 được

Ồ, hình hài đồng loại thôi bác chứ người với người họ ko hành xử như vậy mà người yêu người sống để yêu nhau bác ah. Khi mà cô bé kia đã tập xác định giao du với những thể loại người như này thì sớm muộn cũng sẽ xảy ra những điều đáng tiếc trong tương lai thôi bởi chính cô bé đó đã chọn bước đi của mình trong quá khứ. Xin lỗi bác chứ cô bé đó nếu ko cương quyết dứt khoát thì sau thằng đó cũng hành văn hạ thôi, ko khác được bởi bản chất chúng nó là như thế. Đã từng ngập đốc với nhau đến lút cán (tôi nói hơi thô) mà lại xử nhau tàn độc như vậy thì bác đừng nói 2 chữ "con người", hình hài con người thôi bác ah, bản tính thú vật cũng ko đến mức như thế. Thể loại này chắc chắn là sẽ loại ra khỏi xã hội rồi nhưng để làm sao ko xảy ra những việc tương tự như thế nữa thì đó mới chính là nỗi day dứt của tôi và bác và nỗi canh cánh của nhiều bác trên này cũng như nỗi trăn trở suy nghĩ của những nhà lập pháp.
Gốc chính là đạo đức và giáo dục, chính là tâm hồn nơi những quyển vở thơm tho và những trang sách làm hành trang tới trường. Các cháu cần phải được giáo dục sâu sắc và bình đẳng về khía cạnh đạo đức hơn nữa, ngoài ra các cháu nên được dạy dỗ về kỹ năng sống một cách thiết thực hơn.
Tết Cổ truyền sắp đến, hoa đào cũng đã nở, nghĩ về các e bé bản cao cá nhân tôi cũng có những khắc khoải trong lòng. Thôi thì tài hèn sức mọn, tôi vẫn cố gắng là một tế bào có ích cho xã hội và cũng xin chia sẻ đến các cháu bản cao trong chiến dịch SABC rất hay và ý nghĩa của diễn đàn một món quà nhỏ, hi vọng đồng hành với suy nghĩ của tôi từ thâm tâm các bác thì các cháu sẽ có một cái tết ý nghĩa hơn, phải ko ạ?
Em cũng muốn thêm là giáo dục từ gia đình cũng quan trọng, nhiều cha mẹ không dạydỗ con cái, đến lúc có vấn đề gì thì cứ bảo nó là mất dạy

huyhung123

Xe điện
Yêu phải các thằng điên điên ghê răng nhỉ. Chị em có yêu đương cũng nhớ loại mấy thằng hâm hấp ra nhá.
Quan trọng là yêu thì phải chung thủy. Chị em giờ có tí nhan sắc toàn muốn nhanh chóng đổi ra tiền!

Húp sụp sụp

Xe điện
Kể mà luật cho phép xử bằng hành vi tương ứng thì tốt: thằng này xử cũng cầm dao xỉa nó 20 nhát; thằng đóng đinh vào đầu bé gái cũng bị đóng đinh vào đầu… đưa lên mạng chắc thu hút ko ít người xem. Với kẻ ác thì cũng nên đáp trả bằng cái ác tương xứng.
Làm ra máy đâm dao, máy đóng đinh...
Cứ đẩy nó vào buồng máy cho máy nó làm :)

Ct.Thang

Xe tăng
Người với người sống để yêu nhau chứ.

xe đạp Japan

Xe tăng
Vâng, đúng rồi mợ ạ e đang nói về sát thủ Nghĩa; chắc cụ ý đang không để ý theo dòng sự kiện trên :)
Nghĩa chính ra làm chết 2 người gồm cả bố đẻ trong lúc đi thăm bị tai nạn giao thông ở Hưng Yên. Quá bất hạnh. :(