[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

juve99

Xe cút kít
Thế cụ nghĩ các Offer ko có ai làm trong ngành thẩm phán, luật sư, CA, xhđ... à? =)) Toàn đọc báo nghe đài như cụ á? Chắc cụ cũng phải làm 1 nghề nào đó và nếu tranh luận liên quan đến nghề của cụ mà người khác lôi báo chí ra chắc cụ cũng cười khẩy thôi
Cụ tranh luận đuối lý và bắt người khác phải làm trong nghề, trong khi xh nó có cả vạn nghề thì có là bố của tôn ngộ không cũng chịu . Cụ lôi vd về Dương Đường ra, thực tế báo chí nó viết cũng chả sai, nó đi làm từ thiện là có thật và tội của nó phanh phui từ 6-7 năm trc cũng dc nhắc trên báo. E dẫn báo chính thống thì cụ phủ nhận trong khi Chã hay menber of mỗi lần tranh luận phải yc dẫn link báo chí truyền thông ra, giờ e bảo giá thịt lợn đắt chắc cụ phải yc e phải làm ở lò mổ thì ttin mới cx ấy nhỉ :)):))

Chỉnh sửa cuối:

Muon_biet

Xe cút kít

Bùi Văn Cường

[Tịch thu bằng lái]
Chánh văn phòng bộ với chánh văn phòng cơ quan cảnh sát điều tra thì ai to hơn hở cụ, khai sáng cho em tí.
Chánh văn phòng cơ quan CSĐT còn là Phó thủ trưởng thường trực cơ quan CSĐT điều tra bộ xxx.
Nói nôm na về ngạch CS a ý quyền chỉ sau anh Thủ trưởng cơ quan CSĐT của bộ(mà Thủ trưởng là Thị lang thường trực)

Còn chánh văn phòng bộ thì chỉ là người phát ngôn của bộ thôi,không có thực quyền lắm cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Bỏ qua những yếu tố khác, tội lỗi khác của 2 vợ chồng nhà này. Riêng vụ livestream ở Vũ Thư về đấu giá đất, khách quan mà nói em thấy cũng là thực trạng ở nhiều nơi, không rõ sau đó chính quyền trả lời và xử lý vụ đó thế nào?
Ở TP công khai đấy cụ, nhà e đã từng đi đấu, giá khởi điểm chênh giá ngoài ko đáng bn cả 2 lô khoảng 150tr, 2 lô nhà em hơn 4 tỏi tại thời điểm đấy. Còn ở Huyện nếu ko bị áp lực mất tý tiền phí mua hs đấu thầu thôi, còn lại mạnh ai người đấy chiến, giờ bị thao túng, thì chân trong chân ngoài, nó biết được kết quả, nộp giá sau, hơn cụ 100k :))

Inocent

Xe buýt
Có gì đâu cụ. Thường thì sáng đi làm, gần trưa thì về, những người đến trại thăm nom, tiếp tế cũng đến giờ về, có người hỏi đi nhờ xe về, minh chọn ai đó để cho đi nhờ cho quá giang để có người ngồi cùng nó chuyện cho đỡ buồn. Thường thì về vào tầm trưa thì mình phải dừng chỗ nào đố để ăn và mời họ ăn cùng, ăn xong thì hay buồn ngủ, chả nhẽ lại ngả ghế xe ra ngủ.
Thế lục họ lên thì đi bằng cái gì.

Đại dương

Xe tải
Cụ nên nhớ rằng mình là người có tiền phải vào NN chứ hihi
Cụ lại không nói tiếp làm em tò mò, cụ bảo người có tiền thì em lại nghĩ vào NN lấy hai phòng hoặc có tiền thì lấy phòng giường đôi, hai người hai giường ngả lưng chợp mắt rồi về chứ cụ?

Inocent

Xe buýt
Cụ chọc quả phóng lợn này cao thủ quá =)), nhiều cụ fun nhưng chém hơi quá đà cụ nhỉ. Lào là nước duy nhất ở Asian không có bờ biển =)).
Em cũng vác xe đi 20days vòng quanh Laos rồi. Xác nhận.

À nó có cái khu nghìn "đảo" ở sông mekong thôi, có cá heo nước ngọt, chứ làm quái có Biển nào ?
Các cụ mới là những người không biết.

getzbac

Xe tăng
Cho cụ lói nại!;))

Có một chữ mà cả nước phát âm sai, chỉ duy nhất dân Thái Bình làm gương nói đúng chính tả.

Chỉ cần nghe chữ Rổ - Rá thì ôi thôi, đích thị đồng hương đây rồi.:D
Em có cậu nhân viên quê Kiến xương, phân biệt rất chuẩn s-x, r-d tuy nhiên lại ngọng l-n. Bảo nói thử "sinh sôi nảy nở" xem nào thì cậu ấy nói "sinh sôi lảy lở" trong khi mình thì " xinh xôi nảy nở" :D

toyota76

Xe tải
Cụ biết bao nhiêu về NĐ mà bảo người NĐ nói như thế?
NĐ có 1 thành phố và 9 huyện, thực tế chỉ có vài ba huyện miền ven biển là nói giọng hơi nặng và "ngọng" một số từ. Ví dụ kiểu ngọng như cụ nói là đặc sản dân huyện Hải Hậu thôi, chứ sang Nghĩa Hưng cũng ven biển nhưng lại không ngọng từ này.
Còn dân tp Nam Định thì tương đối chuẩn đấy.
Cụ nói chuẩn, ngay cả dân Hải hậu mà xã này và xã khác đã nói giọng khác hẳn nhau, trước em có cậu nhân viên quê ở xã Hải trung Hải hậu nói nhanh em còn không dịch nổi, sau bảo cậu ấy nói chậm mới hiểu, còn cô nhân viên người xã khác lại nói khác hẳn cậu ấy, em hay về ăn cỗ dưới đó nên cũng nắm được, thấy cụ rất am hiểu về Nam định, chắc cụ quê ở NĐ phải ko?

Phuclongchau

Xe điện
Cccm đã chuyển đề tài sang ngữ pháp chính tả rồi cơ đấy, T2 mới có tin mới không biết vòn chém tiếp đề tài gì nữa đây😀

tieunhilang

Xe điện
Đường Nhuệ cũng là nạn nhân của mạng xã hội. Bị bắt đúng lúc xã hội đang bị cách ly. Mọi người dân đang tìm thú vui qua cái điện thoại. Nên Đường Nhuệ bị bắt đúng là món ăn tinh thần khoái khẩu, cả xã hội được dịp moi móc tin và chửi bới xả láng. Mọi mặt đời sống của Đường Nhuệ bị lôi ra mổ xẻ, đến cả nghệ sĩ Trần Nhượng đu càng cũng bị dân mạng phang tới tấp. Thêm vào đó là cánh nhà báo đang ngồi 1 chỗ, đói tin, đồng loạt vung bút phang tràn ngập báo điện tử. Tự nhiên được trở thành tội ác số 1 Việt Nam sánh ngang Năm Cam (âu cũng là diễm phúc cho một thằng giang hồ). Đến bác Phó Thủ đọc báo cũng bàng hoàng mà ra chiếu chỉ xử lý. Đúng là Đường đen thật!

Đại dương

Xe tải
Ông Lẫm, bà Quyết chiếm đoạt tiền của người khác bị khởi tố và đi tù trong vụ án khác có gì sai.
Ông Lẫm và bà QUyết bị khởi tố ở vụ án khác, đang chờ phúc thẩm?
Và nếu như trong ngành CA/Quân đội/tòa án/Viện KS... thạm chí Hải quan,... nếu người thân có tiền án thì chắc người trong ngành khó ổn định .
Nếu cu Hà vẫn trong ngành thì em chưa hiểu ntn ? Còn các vụ khác, vợ bị xử án thì ck đương nhiên được trưởng thành ngành luôn ạ

hoasuu88

Xe tăng

Cuonga1

Xe đạp
Chánh vp bộ công an có chức năng tham mưu nằm trong ĐUCATW phải to hơn chánh vpcqcsdt chứ. Chánh vpcqcsdt chỉ to trong mảng điều tra của cs thôi, còn điều tra của an ninh nữa, mà điều tra chỉ là 1 phần trong bca, 1 nhánh đặc biệt của công an trong hệ thống tư pháp của nhà nước

Đại dương

Xe tải
Án nã đang thời điểm này ko thoát được đâu cụ. Ca tb và các tỉnh lân cận họ lục tung từng nhà nghỉ, từng nhà đối tượng khả nghi xem có thằng ml, à quên thằng lm( lạ mặt) nào đến ko nhé, và cái này do các a c. A phụ trách địa bàn đảm nhiệm, nên các a ấy mật phục và mật báo cho nhau hết. Rủi nã nó trốn ở địa bàn nào mà c. A khu vực đó ko biết j mà để C. A khác về túm thì a địa bàn như cá trên thớt.
Vâng, chưa kể thời điểm đang dịch bệnh, đi đâu cũng còn phải qua chốt kiểm dịch các tỉnh nữa, người ra đường ít nên khó thoát. Nếu như khi chưa có dịch may ra đồng chí Sugar này sang tận Cam hay Tung của rồi (với điều kiện tiềm lực cực mạnh như một số anh đen trước đây ấy)

TRIHON

Xe tải
PGĐ CA Phú Thọ về Hà Giang chắc chắn sẽ có thêm đại án. không phải tự nhiên Phú Thọ phá vụ cờ bạc online bắt cả cựu TCT CS đâu.
(Sửa còm để các cụ đỡ mất công nhắc ạ)
HG chắc cũng lắm án Cụ nhỉ. Thay anh K về làm BT rồi, chắc hỗ trợ thêm GĐ CA để làm thôi, chứ cả dây nhà bác TTV nắm vị trí quan trọng cả.

Tueminh2626

Xe điện
HG chắc cũng lắm án Cụ nhỉ. Thay anh K về làm BT rồi, chắc hỗ trợ thêm GĐ CA để làm thôi, chứ cả dây nhà bác TTV nắm vị trí quan trọng cả.
Ở BN cũng thế , dây nhà bác NC đợt mạng XH ầm lên bác ý còn phát biểu trước QH là cấm đưa thông tin cá nhân gì đấy lên MXh

Trạng thái
Thớt đang đóng