[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

fadco

Xe điện
Vâng, em đọc hơi vội. Chẹp
Trước em dc bác trong ngành nc bác GĐ Phú Thọ là cánh tay đắc lực của Đảng. Được giao phá án bắt TCT.
Khi đó em ko để ý tên và cũng ko cập nhật tình hình.
Cảm ơn cụ cập nhật giúp em.
Phú Thọ được gia vụ này vì bản chất dân thó phụ ko đoàn kết nên giao vụ này ko sợ bị lộ, ông này nhòm ông khác nên giấu bài kĩ lắm:))))em dân thó phụ nhé ko các cụ lại chưởi iem:)

omerta77

Xe điện
Cụ tranh luận đuối lý và bắt người khác phải làm trong nghề, trong khi xh nó có cả vạn nghề thì có là bố của tôn ngộ không cũng chịu . Cụ lôi vd về Dương Đường ra, thực tế báo chí nó viết cũng chả sai, nó đi làm từ thiện là có thật và tội của nó phanh phui từ 6-7 năm trc cũng dc nhắc trên báo. E dẫn báo chính thống thì cụ phủ nhận trong khi Chã hay menber of mỗi lần tranh luận phải yc dẫn link báo chí truyền thông ra, giờ e bảo giá thịt lợn đắt chắc cụ phải yc e phải làm ở lò mổ thì ttin mới cx ấy nhỉ :)):))
Ơ đang nói về cmt nhiều thẩm phán bỏ nghề vì bị đe dọa mà cụ cứ bẻ lái đi đâu đó :))

Patriots

Xì hơi lốp
Chánh văn phòng cơ quan CSĐT còn là Phó thủ trưởng thường trực cơ quan CSĐT điều tra bộ xxx.
Nói nôm na về ngạch CS a ý quyền chỉ sau anh Thủ trưởng cơ quan CSĐT của bộ(mà Thủ trưởng là Thị lang thường trực)

Còn chánh văn phòng bộ thì chỉ là người phát ngôn của bộ thôi,không có thực quyền lắm cụ ạ.
Về mặt chức vụ trong cơ quan bộ, thì chánh văn phòng bộ trước đây tương đương với TCT, bây giờ thì dưới TT một nấc đấy cụ ạ, vừa rồi có cụ gì Chánh mới lên TT rồi đấy. Nếu là bước đệm thì Chánh của bộ sẽ to hơn để trước đại hội kiện toàn làm TT đi đại hội vào TW là chắc chân luôn. Trước đây Chánh văn phòng cơ quan CSĐT tương đương với c.ục trưởng, dưới TCT hai nấc. Giờ bỏ tổng cục rồi thì coi như cũng chỉ dưới TT mà thôi. Trước đây TCT cũng là thủ trưởng hay phó thủ trưởng. C.ục trưởng 02.03 cũng toàn phó thủ trưởng

Chỉnh sửa cuối:

tquang

Xe tải
Thằng nhựa đường này em đánh giá là trẻ trâu, xã hội thâm cấp làng xã thôi.
Chắc vậy thôi cụ. Hqua ngồi chơi vs đội taxi bọn nó kể có vụ sugar này về quỳnh côi đấu giá, do xích mích quyền lợi với đội bên hp cũng về đấu giá. Sau bị đội hp đánh luôn tại chỗ đấu giá mà.

chachipheo

Xe buýt

Xedap4banh2

Xe buýt
Chánh vp bộ công an có chức năng tham mưu nằm trong ĐUCATW phải to hơn chánh vpcqcsdt chứ. Chánh vpcqcsdt chỉ to trong mảng điều tra của cs thôi, còn điều tra của an ninh nữa, mà điều tra chỉ là 1 phần trong bca, 1 nhánh đặc biệt của công an trong hệ thống tư pháp của nhà nước
Anh 3Q lên thứ, chứ chánh điều tra mấy chục bậc nữa mới lên đc thứ :)

duongthienly

Xe buýt
Đường Nhuệ cũng là nạn nhân của mạng xã hội. Bị bắt đúng lúc xã hội đang bị cách ly. Mọi người dân đang tìm thú vui qua cái điện thoại. Nên Đường Nhuệ bị bắt đúng là món ăn tinh thần khoái khẩu, cả xã hội được dịp moi móc tin và chửi bới xả láng. Mọi mặt đời sống của Đường Nhuệ bị lôi ra mổ xẻ, đến cả nghệ sĩ Trần Nhượng đu càng cũng bị dân mạng phang tới tấp. Thêm vào đó là cánh nhà báo đang ngồi 1 chỗ, đói tin, đồng loạt vung bút phang tràn ngập báo điện tử. Tự nhiên được trở thành tội ác số 1 Việt Nam sánh ngang Năm Cam (âu cũng là diễm phúc cho một thằng giang hồ). Đến bác Phó Thủ đọc báo cũng bàng hoàng mà ra chiếu chỉ xử lý. Đúng là Đường đen thật!
Như cụ phán là oan sai cho vc nhà này?

quanfgv35

Xe điện
Website
tubepngocgiang.com
Ông già nào vậy cụ
Lão ở trên còm bậy bạ, ai bắt lão TN ăn chơi đàng điếm với lũ khốn nạn ấy, còn nhận nhau là huynh đệ, Bác Cả..., dẫn nhau đi du lịch Sigapore... Nói chung là lão khốn, già mất nết,ăn lương lực lượng xxx mà quan hệ mật thiết với lưu manh thì cũng là phường lưu manh không hơn
Giờ bị trẻ con lên face chửi cho ngập mặt mà ko dám phản ứng gì đó Cụ, nói chung là chết vì ăn, nghĩ cũng nhục

15cm45p

Xe điện
Đkm bọn mất dạy.
Nhổ cỏ nhổ tận gốc.

traixubac1199

Xe buýt
Cụ biết " vào dây " nó như thế nào không? Chính ra thằng nhựa đường này khoe khoang chụp ảnh với thư ký cụ Quang em còn tin là thật đấy. Chứ anh trai cụ Quang thì có vẹo gì mà dây với dợ? Chính trị, kinh tế, pháp luật...họ chả liên quan gì thì dây dợ cái gì? Chưa kể những cái mối như thế này thì cực dễ, chỉ cần sinh hoạt chung hội nhóm , đạo giáo...gì đó là quen được nhau ngay. Mà mấy ông người nhà vip thì cũng hay dựa hơi vip để lấy số má, quan hệ lắm. Nơi chung là có đi có lại thôi. Chứ bảo tầm ảnh hưởng của a Q che cả bầu trời xã hội thâm TB thì không có đâu :))
T
Thế không biết thế nào là "dắt dây" à, cũng chính vì những cái gọi là "quan hệ bình thường này "mà đẩy bao người dân vào cảnh tan nát nhà cửa, oan gia bại sản. Mà thôi không nói về vđ này nữa kẻo bay mất thớt

Tập Lái 2019

Xe tăng
Nay nói chuyện vs một bác ở Châu Âu lâu năm. Nói mafia kinh lắm, nhất mà mafia Ý láo nháo cắt cổ ngay. Nhưng làm ăn thì rất lịch sự cụ ạ.
Mafia Ý còn phải đi tập sự ở Nga đấy.
Ở Âu phải nói đến Albani, Nga, Thổ trước cả Ý cụ Tập ạ

ta_anh_tuan

Xe hơi
Bỏ qua những yếu tố khác, tội lỗi khác của 2 vợ chồng nhà này. Riêng vụ livestream ở Vũ Thư về đấu giá đất, khách quan mà nói em thấy cũng là thực trạng ở nhiều nơi, không rõ sau đó chính quyền trả lời và xử lý vụ đó thế nào?
Đủ căn cứ xử phạt tội xúc phạm danh dự nhân phẩm người khác rồi.

minhkhang1520

Xe đạp
Chánh văn phòng bộ với chánh văn phòng cơ quan cảnh sát điều tra thì ai to hơn hở cụ, khai sáng cho em tí.
cq csđt cũng là 1 vụ chức năng thuộc bộ, thủ trưởng cơ quan này hàm vụ trưởng/tổng cục trưởng or có ông thứ trưởng kiêm luôn, ông cvp của cq này cũng chỉ là hàm trưởng phòng của 1 vụ/tổng cục.
còn cvp bộ nó hàm vụ trưởng/tổng cục trưởng, chỉ sau bt vs thứ trưởng, oách lắm

Tập Lái 2019

Xe tăng
Một nghìn năm sau không biết có xóa sổ đc xã hội đen trên thế giới k?? Chứ hiện tại ngay ở các thành phố lớn ở Mỹ như Los Angeles, Orlando..đó là những nơi cháu từng sống...thì xh đen nó còn kinh khủng hơn ở VN hàng nghìn lần..có đủ loại..Mỹ đen, Mễ Tây Cơ, Tầu, Đông Âu..nào là bảo kê mại dâm, sòng bài, quán Bar, buôn bán ma túy... Chúng tranh cướp địa bàn giết nhau cũng như cơm bữa thui.
Mafia chứ xhd ko đúng.
Và chả cần # sắc tộc, chủng tộc thì cùng tiếng nói, cùng màu da, ở trong cộng đồng da vàng tại Mẽo, Âu cũng đã đủ ác mộng roài.

kduc

Xe container
Chánh văn phòng cơ quan CSĐT còn là Phó thủ trưởng thường trực cơ quan CSĐT điều tra bộ xxx.
Nói nôm na về ngạch CS a ý quyền chỉ sau anh Thủ trưởng cơ quan CSĐT của bộ(mà Thủ trưởng là Thị lang thường trực)

Còn chánh văn phòng bộ thì chỉ là người phát ngôn của bộ thôi,không có thực quyền lắm cụ ạ.
Nhưng có cái là chánh văn buồng bộ nó lên thứ được luôn bác ah.

Đại dương

Xe tải
Cụ biết " vào dây " nó như thế nào không? Chính ra thằng nhựa đường này khoe khoang chụp ảnh với thư ký cụ Quang em còn tin là thật đấy. Chứ anh trai cụ Quang thì có vẹo gì mà dây với dợ? Chính trị, kinh tế, pháp luật...họ chả liên quan gì thì dây dợ cái gì? Chưa kể những cái mối như thế này thì cực dễ, chỉ cần sinh hoạt chung hội nhóm , đạo giáo...gì đó là quen được nhau ngay. Mà mấy ông người nhà vip thì cũng hay dựa hơi vip để lấy số má, quan hệ lắm. Nơi chung là có đi có lại thôi. Chứ bảo tầm ảnh hưởng của a Q che cả bầu trời xã hội thâm TB thì không có đâu :))
Nếu tầm XHĐ hay Thâm mà có đầu, cao thực sự thì ít phông bạt như vc này lắm.
Mấy ông XHĐ tầm cỡ thì nhiều người nổi tiếng còn xin chụp ảnh cùng với họ ấy, chụp xong ng ta còn dặn là "đừng đăng linh tinh " cơ.

hatinh5760

Xe điện
Nói ngọng đúng chuẩn dân Thái Bình. Nhiều người còn nhầm x với s, sướng thành xướng.
Em có cậu nhân viên quê Kiến xương, phân biệt rất chuẩn s-x, r-d tuy nhiên lại ngọng l-n. Bảo nói thử "sinh sôi nảy nở" xem nào thì cậu ấy nói "sinh sôi lảy lở" trong khi mình thì " xinh xôi nảy nở" :D
E tưởng Chuẩn TB là chỉ có N, "Nắp Nưỡi Nê Nao Nên năm Nần", "đêm đông Nạnh Nẽo, gió Nùa". (E Nà dâu TB).
Còn x-s, ch-tr, d,gi,r là hầu hết dân miền Bắc.

Cccm nghe bồ tát sống trải hết lòng mề ruột gan nhé, e đang lo bắt nhầm ng 🤣🤣🤣
[/QUOTE]
Nghệ sĩ nhe răng là đây chứ đâu.

ChuyenDaQua

Xe tăng
Ông này giả nhân giả nghĩa đểu như Lưu bị
Có biến là té kệ con mị a Vợ & đàn E.

Trạng thái
Thớt đang đóng