[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoàng Gia Thành

Xe container
Hình như các cụ không đủ kiên nhẫn xem hết video.
Cái văn bản mà bà Dương trưng ra ghi ngày 18 hết hạn hồ sơ là văn bản không có dấu má gì.
Anh cán bộ lúc cuối video (có lẽ chính là anh Hiệp bị bế) đưa ra 1 văn bản khác có dấu má đầy đủ, kể cả giáp lai có nội dung giống như văn bản của bà Dương, chỉ khác là ngày hết hạn nộp hồ sơ, tiền đặt cọc là ngày 16. Lúc bà Dương làm um lên là 16h30 ngày 16, tức là hết hạn nộp hồ sơ rồi, bà ấy đưa 1 văn bản giả ra để chửi thôi.
Lật cờ cũng nên, Dương từ xã hội đen lại chuyển thành người tố cáo tham nhũng ........

duongthienly

Xe buýt
Chuẩn rồi cụ, đây là em đang nói anh Lâm CHị QUyết đã bị cấu thành tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản nên mới chuyển sang HÌNH và bị 27 năm ạ.
Còn lại thì theo DÂN sự, có vụ khi bên nguyên đơn phát đơn kiện, tòa mới nhận đơn, đang thụ lý, chưa xử, trong quá trình xử bên kia tẩu tán tài sản (cụ thể là hoàn thiện việc sang tên cho người thân) thì cũng chả làm được gì nhau.
Dân tín dụng bây giờ chuẩn và có khi còn chặt hơn cả bank nhiều ấy, sau mấy ngày mà không trả được thì TS cầm cố đã hoàn thiện tên tuổi rồi chứ chả như Bank cần chuyển lên Tòa - hai đến ba năm xử xong - tòa tuyên sơ/phúc xong chuyển qua Thi hành án thêm hai năm nữa đâu ạ
Theo nhận định cá nhân em thì không loại trừ gài độ. Hơn nữa vc LQ ko trốn, chỉ tránh khi bị đe doạ và nhà xưởng bị trấn giữ.
Không phải vô cớ mà vụ này được đề cập đến rầm rộ trong thời gian vừa qua.
Mà em cũng chém cho vui thôi chứ còn biết gì đâu.

Hoàng Gia Thành

Xe container
Cụ chê gì quê em đới, em lói cho cụ biết chứ cụ nẫn nộn quê em với đâu đó chứ người Đông Anh đã lói nà chuẩn.
Người xứ East England nói năng rất nhẹ nhàng, nhưng nói câu nào là thành nghi quyết câu đó nhé!

Talalich

Xe hơi
Vụ này chắc còn nhiều kịch hay, chờ xem thôi! Nhưng Thái Bình sẽ tai tiếng bởi vụ này!

tquang

Xe tải
Về cơ bản kẻ cắp gặp bà già, nhà kia cũng nợ nần be bét, ko lượng đc sức vay tóe loe nên mất khả năng tt với nhiều đầu chủ trong đó có tay Đ. Tại thời điểm đó phía Đ đang mạnh về mọi mặt nên Đ ép ko cho nhà LQ giãn nợ ép phải sang tên xưởng cho Đ. Lí do vợ chồng LQ đi tù chắc cũng có bàn tay Đ can thiệp, con trai nhà kia cũng bị đuổi khỏi nghành. Giờ là lúc cu con trai nhà LQ trả mối thù rửa hận cho cha mẹ. Các Cụ nghe ông L gọi cho Đ và ghi âm là hiểu rồi, nói chung luật nhân quả không trừ một ai, nuôi con cái bằng đồng tiền sạch chúng mới nên người được
Con trai vck LQ này vẫn đang làm ở phường Trần Lãm mà cụ. Có bài báo sau vụ kiện sugar thì anh này bị đì, luôn bị đánh giá bt.

Tập Lái 2019

Xe tăng
Con trai vck LQ này vẫn đang làm ở phường Trần Lãm mà cụ. Có bài báo sau vụ kiện sugar thì anh này bị đì, luôn bị đánh giá bt.
Sao các cụ OF kêu bị ra nghành nhỉ.
Ra là ko đúng.
Nhưng sau vụ Đường nhựa bị bớ thì từ nay đánh giá tốt rồi , cụ nhỉ

quanfgv35

Xe điện
Website
tubepngocgiang.com
thế ạ ! em lại nghe khá nhiều lần tt anh con trai nhà này đã ra khỏi nghành :( :( :( ,vậy em xin sửa lại , sorry các Cụ

NgheAn24h

Xe hơi
"Bức xúc, tôi đã liên tục gửi đơn tố cáo đích danh một số người là lãnh đạo Công an TP Thái Bình đã có hành vi "chống lưng" cho băng nhóm Đường "Nhuệ". Trong nhiều năm nay, trong công tác tôi chỉ ở mức hoàn thành nhiệm vụ vì lý do khởi kiện vượt cấp. Tôi ý thức được trách nhiệm của người chiến sĩ Công an Nhân dân và nhận thức rõ việc tôi làm. Nhưng nếu tôi không bảo vệ được người thân của mình thì sao bảo vệ được người dân" - anh Hà nói.

tuanhvt

Xe điện
Cụ thể mỏ ở YB ntn hả cụ? E nhìn qua cánh đấy thấy hoành quá mà k hiểu thực hư!
Tức là đen đỏ thâu tóm mỏ, trên danh nghĩa mình đầu tư máy móc khai thác nhưng thực tế lại là mua lại đá trắng của đội đó. Trên đó các anh xhđ toàn tài sản mấy nghìn tỷ. Như anh Sơn, anh Thịnh, chị Giang,...

cobra77

Xe tải
Con mồm loa mép dải bật đài không dừng, k để người khác nói. Mang tiếng GĐ DN nhớn mà không phân biệt nổi văn bản tb thế nào đúng quy định, chắc tay trong nào gửi trước bản chưa ký tá chắc mẩm đợi đến hạn cuối đến mua hồ sơ, đíu ngờ khi ký thông báo đấu giá nó thay đổi ngày sớm hơn. Cãi cố lấy được giơ cái tờ A4 không dấu ra, hợp câu nói "ngu còn cố tỏ ra nguy hiểm"

anhlucky22

Xe đạp

E tìm thấy bài này có đoạn viết "Chẳng nói đâu xa xôi, vừa qua, Báo Pháp Luật Việt Nam có loạt bài viết phản ánh về một tổ chức, băng nhóm “xã hội đen”, cho vay nặng lãi, đòi nợ thuê, bảo kê đấu đất, bảo kê hoả táng hoành hành, hoạt động trên địa bàn TP Thái Bình một số năm trở lại đây."
Có cụ nào ở Thái Bình biết thực hư vụ bảo kê hỏa táng ntn ko vậy? Ăn của cả người chết thì khốn nạn quá.
Từ T4/2019 rồi mà giờ T4/2020 khi G.Đ C.A mới về mới xử thì không còn lời nào nói

Sonduong.BMV

Xì hơi lốp
Nghe có bài phết, chứng tỏ có tập luyện nhiều rồi.
Làm ăn với hội đầu gấu kinh lắm. Vừa ngọt nhạt, vừa doạ dẫm. Làm thì như ăn cướp.
Vụ này vỡ ra cũng hay đấy. Chắc nhiều công chức, viên chức Đảng viên "lên đường".

Chỉnh sửa cuối:

anhlucky22

Xe đạp
Khả năng cao, nhiều báo cùng giã chứ không chỉ vne, nên thớt không bị bay, mấy thớt mở trước đó về vụ Đường nhuệ này bay trong vài nốt nhạc. Lúc đầu e cũng nghĩ bọn xhđ này gớm mặt phết điều khiển cả OF.
Otofun và xam thì không sao chứ ở bên voz thớt về Đường Nhuệ là bay ngay

Xichlo0banh

Xe buýt
Tức là đen đỏ thâu tóm mỏ, trên danh nghĩa mình đầu tư máy móc khai thác nhưng thực tế lại là mua lại đá trắng của đội đó. Trên đó các anh xhđ toàn tài sản mấy nghìn tỷ. Như anh Sơn, anh Thịnh, chị Giang,...
Đội cụ liệt kê em giờ mới nghe, trước biết mỗi cụ ở Mông sơn.

Trạng thái
Thớt đang đóng