[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cuongnh5256

Xe điện
Em nhớ mãi không ra chứ không phải kg dám nói,lão đó và lão râu dài có vẻ thân thiết với thằng này lắm,sau đợt này không biêas có sáng mắt ra không,lại còn cả Quang tèo và vài thằng nữa suốt ngày chung mâm với mấy thằng gh
Diễn viên họ cũng là người và hành động theo sở thích cá nhân, thậm chí là kiếm sống ấy chứ. Nhiều người cuộc sống cũng khó khăn lắm

sontung89

Xe tăng
Bảo kê rõ rành rành ko biết vụ này có lôi vài anh ra kiểm điểm được ko, chứ thế này thì nát thật đấy
Nó thành hệ thống rồi chứ nát gì, xã hội đen nó vẫn vận hành bao năm như vậy mà chẳng quan là khuất mắt thì thôi

Isu_zu

Xe container

Trẻ mà nhiều tiền gia thế ác thật.,...
Võ sư Cường trong clip này hình như là Cường Việt, nhà trước ở khu 4 tầng, có tham gia vụ cướp tại Nam định năm 92-93...khá nổi tiếng. Nếu em nhớ ko nhầm :)).

juve99

Xì hơi lốp
Đội đen thường chết vì tinh tướng. Khi đã có tý số má rồi đi đâu cũng nhe nanh kiểu mày ko biết bố là ai à, có được thêm chỗ dựa từ đội đỏ thì càng như thể 1 tay che trời. Tầm tuổi và tiền tài cỡ anh, chị này đáng nhẽ chỉ rút về sau đi giàn hòa những ân oán của đội trẻ con thôi thì có phải sống mãi không.
Đang tuổi sung mãn nhất mà cụ, rút về thì tiền đâu vertu - Hublot, xe đẹp. Đang tiêu tiền quyển nó quen, giờ tiêu tiền lẻ nó nhạt mồm lắm. Gọi là mới có tiền dc vài năm, chưa phải tay to cỡ ngàn tỷ. Trước còn rình rang bảo trợ đưa đón Văn Hậu. Xuất phát đòi nợ thuê, tín dụng đen, cờ bạc gọi là có đồng ra đồng vào, sau làm bđs đất TB sốt nên phất. Mà cái đội này có 1 thì vống lên 10, bỏ tiền tổ chức tiệc mời sao số, vài con xe đẹp lấy tiếng, giao lưu vs mấy ae ns nên nghĩ là đại gia. Ô này thì đúng dân xh cứng, võ giỏi. Cu e làm cùng e kể, có lần 1 chú cũng gần như trùm của lứa trẻ TB, chú này trước đá cho tuyển VN, tù tội về cũng rất cứng, xích mích kiểu gì, bắt quỳ xuống liếm nước bọt hay.,.. gì đấy, gần chục năm nên e quên quên. Nói chung ở TB giờ ô là trùm cuối

Chỉnh sửa cuối:

quochiep

Xe tăng
Đen thì kiểu gì chả gắn vs bảo kê, cầm đô, vay nặng lãi, mà nói chung là bọn này nó làm cái gì thì khu vực địa bàn đó những ng đang làm đều phải nghỉ nếu muốn yên thân thì sao mà ko nhanh giầu.
Nhưng chung quy lại nếu không khôn ngoan ẩn mình thì xxx nó hốt lúc nào đi lúc ấy.
Thấy bảo nó đi bỏ đấu thầu đất có 46 bộ thì nhà nó trúng 30 bộ ( thấy khoe trên face vậy ) còn 700 người thầu khác tranh nhau chỗ còn lại , chưa kể các hoạt động như bảo kê , cho vay ... nữa thì bảo sao ko nhanh giàu ! Còn mấy thể loại này con tép làm vua một vùng nên nó hoành tráng lắm nghĩ mình bố đời nên sợ gì ai mà phải ẩn mình ! Còn những dạng khôn ngoan ẩn mình thì nó đã là các ông trùm rồi chứ ko phải thể loại giang hồ mạng như thế này , bọn giang hồ mạng này thì muốn kiếm tiền nó lại càng phải nổi ( mới có danh tiếng , số má , đàn em theo ) .

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
kể ra cũng có phần của người TB. Chứ lộng hành lâu thế mà không cho phát nhỉ. Em là em thích nhất như HP với Quảng Ninh, vui ta nói chuyện không vui ta làm cho phát hoa cải vào thủ. ĐM lúc đấy đến cả cụ nhà Đường với Dương sống lại cũng éo làm gì được. CÒn đối với những thằng có võ thì hay có tật thích đánh, đám vì đơn cử chúng nó nghĩ là đánh được người. Nên khi đã giao chiến với bọn này là phải phang thật lực, nếu được thì chặt cụt cmn tay chân một cách cơ học chúng nó sẽ bớt khoe mẽ ngay. Mà tốt và nhanh nhất làm vài viên hoa cải.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Thấy bảo nó đi bỏ đấu thầu đất có 46 bộ thì nhà nó trúng 30 bộ ( thấy khoe trên face vậy ) còn 700 người thầu khác tranh nhau chỗ còn lại , chưa kể các hoạt động như bảo kê , cho vay ... nữa thì bảo sao ko nhanh giàu ! Còn mấy thể loại này con tép làm vua một vùng nên nó hoành tráng lắm nghĩ mình bố đời nên sợ gì ai mà phải ẩn mình ! Còn những dạng khôn ngoan ẩn mình thì nó đã là các ông trùm rồi chứ ko phải thể loại giang hồ mạng như thế này , bọn giang hồ mạng này thì muốn kiếm tiền nó lại càng phải nổi ( mới có danh tiếng , số má , đàn em theo ) .
Ý cụ trùm thật (không nói bất hợp pháp hay hợp pháp nhé) thì phải ẩn mình, không giao lưu, giao tiếp với ai. Khi cần chỉ cần nhoẻn miệng cười với người xung quanh ????

sontung89

Xe tăng
kể ra cũng có phần của người TB. Chứ lộng hành lâu thế mà không cho phát nhỉ. Em là em thích nhất như HP với Quảng Ninh, vui ta nói chuyện không vui ta làm cho phát hoa cải vào thủ. ĐM lúc đấy đến cả cụ nhà Đường với Dương sống lại cũng éo làm gì được. CÒn đối với những thằng có võ thì hay có tật thích đánh, đám vì đơn cử chúng nó nghĩ là đánh được người. Nên khi đã giao chiến với bọn này là phải phang thật lực, nếu được thì chặt cụt cmn tay chân một cách cơ học chúng nó sẽ bớt khoe mẽ ngay. Mà tốt và nhanh nhất làm vài viên hoa cải.
Khổ cụ ơi HP với QN đất ac lâu đời rồi, sống cũng phải nhìn nhau thì mới ngang hàng đc, đất có lề quê có thói nó ở chỗ đấy. Bên thái lọ chắc mới manh nha nên anh này anh kia nổi nhất ko ai dám động thì nó thành ra là vậy, cái gì cũng có mức độ thôi

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Đồng ý với cụ là như vậy. Bên HP bọn em về chơi cũng vui và sống được. Mà thi thoảng lại có vụ ăn quả hoa cải vào đâu. Hỏi ra mới biết là bình thường là thế mà lúc cáu lên phang luôn. Cái này tiêu biểu là cụ Vươn ở Tiên Lãng. Đến kỹ sư mà còn cầm hoa cải phang cả xxx với quân đội khi nóng máu thì em nghĩ thành phần nhiều người ghét như Dương với Đường ở TB chắc éo có đất sống ở HP hay QN. Đm riêng cái khoản gọi lái xe vào nhà mà đánh nó thế mai đi ra đường nó không phang lại mới lạ.
Khổ cụ ơi HP với QN đất ac lâu đời rồi, sống cũng phải nhìn nhau thì mới ngang hàng đc, đất có lề quê có thói nó ở chỗ đấy. Bên thái lọ chắc mới manh nha nên anh này anh kia nổi nhất ko ai dám động thì nó thành ra là vậy, cái gì cũng có mức độ thôi

peugeot

Xe tải
Đang tuổi sung mãn nhất mà cụ, rút về thì tiền đâu vertu - Hublot, xe đẹp. Đang tiêu tiền quyển nó quen, giờ tiêu tiền lẻ nó nhạt mồm lắm. Gọi là mới có tiền dc vài năm, chưa phải tay to cỡ ngàn tỷ. Trước còn rình rang bảo trợ đưa đón Văn Hậu. Xuất phát đòi nợ thuê, tín dụng đen, cờ bạc gọi là có đồng ra đồng vào, sau làm bđs đất TB sốt nên phất. Mà cái đội này có 1 thì vống lên 10, bỏ tiền tổ chức tiệc mời sao số, vài con xe đẹp lấy tiếng, giao lưu vs mấy ae ns nên nghĩ là đại gia. Ô này thì đúng dân xh cứng, võ giỏi. Cu e làm cùng e kể, có lần 1 chú cũng gần như trùm của lứa trẻ TB, chú này trước đá cho tuyển VN, tù tội về cũng rất cứng, xích mích kiểu gì, bắt quỳ xuống liếm nước bọt hay mút.... chym gì đấy, gần chục năm nên e quên quên. Nói chung ở TB giờ ô là trùm cuối
Oai thế mới nhanh chết cụ ạ, trùm cuối người ta lại hành xử kiểu khác. Khi đã bỏ máu ra để có tiền, có quan hệ có đàn em rồi thì vẫn đứng sau các mặt trái kiếm tiền nhưng không hùng hổ nữa, chỉ kết giao anh em thêm bạn bớt thù thôi. Kiểu như ông này cùng lắm chỉ liệt kê vào hàng trùm giữa là cùng 😁

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Đội đen thường chết vì tinh tướng. Khi đã có tý số má rồi đi đâu cũng nhe nanh kiểu mày ko biết bố là ai à, có được thêm chỗ dựa từ đội đỏ thì càng như thể 1 tay che trời. Tầm tuổi và tiền tài cỡ anh, chị này đáng nhẽ chỉ rút về sau đi giàn hòa những ân oán của đội trẻ con thôi thì có phải sống mãi không.
Bác nói cũng đúng. Nhưng thâm trầm và kín kẽ như Anh Năm Cam vẫn còn chết chứ suốt ngày live chim thế kia thì sống sao nổi.

quochiep

Xe tăng
Ý cụ trùm thật (không nói bất hợp pháp hay hợp pháp nhé) thì phải ẩn mình, không giao lưu, giao tiếp với ai. Khi cần chỉ cần nhoẻn miệng cười với người xung quanh ????
Trùm thật theo em là một số ( ko phải tất cả ) doanh nhân ngàn tỉ ấy ! Cụ nghĩ họ đều đi lên từ kinh doanh chính đáng cả sao ??

cunhoang

Xe tăng
Cccm chém nhẹ tay thôi nhé,mợ ấy là mem của otofun thái bình đấy. Mợ ấy ra rồi tìm từng cụ 1 cắt gân bỏ mịe :))

Nhà này có 3 đứa con,đứa út bé em k nói nhưng 2 đứa nhớn thì ăn nói mất dạy lắm. Đúng là thấy tiếc thật sự. Mợ này làm toàn điều ác mà lúc nào mở mồm mở fb ra toàn phật mí pháp,nói đạo lý như đúng rồi ;))

e thấy bẩu năm 2018 giang hồ HP đến tận nhà truy sát, phải gđ anh Vệ cầu kíu.

Muon_biet

Xe cút kít
Vụ ở T.Bình thuê chở hàng lên Hà nội giao hàng không biết lái xe giao được hay không mà về giải quyết lại đấm đá tay chân tí mà công an ngay lập tức khởi tố bắt tạm giam và khám nhà vậy các cụ nhỉ!

Hay vụ này con liên quan đến vụ cuộc gọi ghi âm "lạnh gáy, buốt sống lưng" nh

Ảnh chống bay
Vụ này chả đơn giản đâu, sẽ xâu chuỗi ra khối vấn đề!

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật các cụ nhờ ơn anh X đào đạo ra 1 thế hệ đel ra gì: có tiền nghĩ là to và càng làm sai càng khoe mẽ
mà lảng ta rất kị vụ khoe mẽ ấy
chết là phải

GoogleGoogle

Xe hơi
Em thấy Facebook cô con gái có vẻ xinh đẹp, chưa có người yêu và đang muốn lấy chồng.
Offer có cụ nào đang ở Canada không ạ?
Facebook cô con gái khoá rồi. Facebook của bố vẫn còn nhưng không thấy tương tác, nhiều khả năng đang uống nước chè.
Cụ ném cho em link face của bố em xem với, uống nc chè thì chắc rồi

GoogleGoogle

Xe hơi
Anh già đóng trùm - Hùng đại bàng trong các phim, thành công trong nghề vậy sao theo adua bọn rác rưởi này làm gì nhỉ? Mất hết hình ảnh.... chả có nhẽ đi xâm nhập thực tế.
Chuẩn, có tuổi rồi vui với con cháu, đi với bọn rác rưởi đó làm gì, mất chất và hình ảnh quá

Trạng thái
Thớt đang đóng