[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tueminh2626

Xe điện
E nghĩ những cái này là yếu tố phụ thôi. Định làm từ 16 khi bác rừng điều phó xxx Hưng Yên sang (đ/c này là anh của một phó xxx Hà Nội) nhưng chắc cũng phức tạp nên k làm được phải điều người khác về
E thấy báo a phó HY này về đội dưới nó ko nghe ko tuân thủ nên ko làm gì được, anh này giờ đường quan lộ chắc hết rồi

juve99

Xì hơi lốp
Nói chung, về thế giới ngầm, vụ này tương đối đơn giản, ko có trọng án và các yto nhạy cảm như bột mỳ, rửa tiền cho quan chức, cắt cử đàn em xuyên biên giới thịt đối thủ, k có các cuộc hỗn chiến đẫm máu nên bớt phần ly kì. Cũng vì vậy bộ máy công quyền nh khi tặc lưỡi kiểu như thôi kệ mie nó, k giết người là dc, bảo nó vẫn nghe, gặp nó vẫn chào Vì thế nên nó kéo dài bao năm ko làm triệt để. Tay Đường cũng thuộc hệ lão luyện trong gh thời kỳ internet nên hiểu và đủ tinh ranh để sự việc k đi quá xa. Vụ này 1 phần dc chú ý bởi lâu nay đồng bằng bắc bộ ko có vụ nào nhức nhối hơn, vợ chồng hắn lại hay giao du với giới văn công nghệ sỹ nên báo mạng và dư luận có nh đề tài để bàn luận khai thác hơn.

Đại dương

Xe tải
Nghe ghi âm xong thế nào em lại thấy con nợ lươn khươn, chủ nợ chơi được. Chắc tư duy của em sai sai chỗ nào à cụ?
Ông kia cũng chả vừa, cố tình ghi âm cài nó, giờ thế nó vậy bên nào mới dám công bố đoạn ghi âm, có chăng con trai của ông kia (Lẫm)?

Chỉnh sửa cuối:

nowhereland

Xe điện
Nói chung, về thế giới ngầm, vụ này tương đối đơn giản, ko có trọng án và các yto nhạy cảm như bột mỳ, rửa tiền cho quan chức, cắt cử đàn em xuyên biên giới thịt đối thủ, k có các cuộc hỗn chiến đẫm máu nên bớt phần ly kì. Cũng vì vậy bộ máy công quyền nh khi tặc lưỡi kiểu như thôi kệ mie nó, k giết người là dc, bảo nó vẫn nghe, gặp nó vẫn chào Vì thế nên nó kéo dài bao năm ko làm triệt để. Tay Đường cũng thuộc hệ lão luyện trong gh thời kỳ internet nên hiểu và đủ tinh ranh để sự việc k đi quá xa. Vụ này 1 phần dc chú ý bởi lâu nay đồng bằng bắc bộ ko có vụ nào nhức nhối hơn, vợ chồng hắn lại hay giao du với giới văn công nghệ sỹ nên báo mạng và dư luận có nh đề tài để bàn luận khai thác hơn.
Cụ biết gói đồ nguyên nhân vụ việc đánh phụ xe nhà nó gửi cho ai không?

Đại dương

Xe tải
Vâng cụ ạ. EM cũng hiểu là đất có Thổ công, sông có Hà bá, chỉ cay cái là bọn đen này nó bắt tay nhau không được rồi làm khổ mọi người. Đáng lý như nhà em chỉ đi có 30km thiêu bên Nam Định thì phải đi tận 100km sang Hải Phòng. Cuối cùng là em không thể chọn phương án sáng 8h truy điệu rồi đi thiêu, mà phải chọn đi thiêu buổi đêm hôm trước vì sợ không kịp giờ.
Chú thích thêm các cụ là em không biết nó thu bao nhiêu tiền 1 đám, ở đây là bọn XHĐ bên Nam định đòi thu thêm của 1 đám là 500K thôi ạ. Nhà em tổng cộng làm đám đó hết 25 triệu, nộp lại phế bao nhiêu em không biết các cụ ạ. Nếu tính 5% thì cũng phải 1.2 triệu rồi :(
Thôi, chấp nhận thôi cụ.
Nhưng các cụ cứ nghiệm lại mà xem, tất cả ai mà ăn của người chết thì cái hậu nó sẽ khổ lắm. Nên mình tha cho họ đi, họ sẽ nhận nghiệp

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ông kia cũng chả vừa, cố tình ghi âm cài nó, giờ thế nó vậy bên nào mới dám công bố đoạn ghi âm, có chăng con trai của ông kia (Lẫm)?
Ghi âm này gửi ngay CA TB ngay thời điểm đó rồi cụ. CA TB không xác minh được và ko thấy dấu hiệu dọa giết nên bỏ qua đấy.
Bây giờ mới public cho mn cùng nghe.

Hại Điện

Xe container
E thấy báo a phó HY này về đội dưới nó ko nghe ko tuân thủ nên ko làm gì được, anh này giờ đường quan lộ chắc hết rồi
Để trị đám TP, đầu tiên phải chơi bài bổ sung quân cho xã, huyện trước đã cụ nhỉ. Cứ đội trưởng về làm trưởng CA xã, phó phòng về làm trưởng CA thị trấn...chừng nữa năm là bọn chúng quy hàng thì mấy tay PGĐ trở thành bù nhìn ngay tắp lự.

Đại dương

Xe tải
Ông Lâm đã đến nước này thì bán mẹ công ty cho nó đi rồi làm lại , chắc là dựa tay to hơn lên bẫy nhỉ
Đợi xử xong Mr Sugar thì cả hai cặp vc đoàn tụ trỏng luôn. Lỡ gặp nhau trỏng , với trình võ nghệ của cu Sugar này chắc a Lẫm toi

Tueminh2626

Xe điện
Để trị đám TP, đầu tiên phải chơi bài bổ sung quân cho xã, huyện trước đã cụ nhỉ. Cứ đội trưởng về làm trưởng CA xã, phó phòng về làm trưởng CA thị trấn...chừng nữa năm là bọn chúng quy hàng thì mấy tay PGĐ trở thành bù nhìn ngay tắp lự.
ĐN phải thay cả PgĐxxx đấy cụ, mấy trưởng phòng nữa, ĐN thuận lợi hơn là thay cả Bí thở và điều quân Bộ về bổ sung tăng cường. Giờ có thuận lợi nữa a TVV về vườn rồi, anh GĐ cũ sang phó ban của QH cũng bị kỷ luật về hưu non

Hại Điện

Xe container
ĐN phải thay cả PgĐxxx đấy cụ, mấy trưởng phòng nữa, ĐN thuận lợi hơn là thay cả Bí thở và điều quân Bộ về bổ sung tăng cường
Nghe nói ĐN bọn nó xin nghỉ nhiều lắm. Giờ về xã làm việc tay chân bọn nó ko làm nổi.

Đại dương

Xe tải
Ghi âm này gửi ngay CA TB ngay thời điểm đó rồi cụ. CA TB không xác minh được và ko thấy dấu hiệu dọa giết nên bỏ qua đấy.
Bây giờ mới public cho mn cùng nghe.
Đây ạ, hai vc Mr Lẫm , cũng tội, giờ vào trỏng mà a Lẫm cùng buồng với a Sugar còn chị Quyết lại nằm với Mrs (+) thì đúng là nghiệp thật

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Đẹp quá cụ ạ.rưng mà cái hột nhãn có vẻ hơi to và đen.
Xài nhiều, bị nút nhiều và lúc nút có khi bị cắn, phá nên mau xuống... Hàng công chúng nên vậy chứ hàng riêng, xài gìn giữ thì tầm tuổi này còn hồng

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đây ạ, hai vc Mr Lẫm , cũng tội, giờ vào trỏng mà a Lẫm cùng buồng với a Sugar còn chị Quyết lại nằm với Mrs (+) thì đúng là nghiệp thật
Cũng chưa biết mèo nào ăn mỉu nào đâu cụ. Vụ kia hình như còn phiên phúc thẩm nữa. Biết đâu bất ngờ.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đọc Mario Puzo kỹ quá. Em ra Sicilia ở cả tuần thấy dân nó phóng SH bạt mạng, tạt đầu ô tô thôi.

Còn đâu bình thường mà.
Phình phường mà cụ. Nên du khách vẫn đi tơi ở Mễ Tây Cơ ok mà .

rgbhis

Xe tăng
Không trọng án, không xà phòng, không rửa tiền (nếu có chắc chỉ là lãnh đạo tầm trung ở tỉnh bảo kê thôi). Nhưng có 2 điểm này nên bị dí nặng hơn bình thường:
_ Nhà này hám fame, suốt ngày fb, youtube. Cho nên khi có biến, báo chí có hàng đống tư liệu khai thác, lại đúng trong mùa Covid thông tin giải trí đang rất nhàm chán.
_ Sắp đến kỳ đại hội, dù không liên quan trực tiếp, nhưng các cụ có thể mượn vụ này để hạ uy tín của nhau (điều này là em nghĩ thế thôi)

Trạng thái
Thớt đang đóng