[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

Michael J

Xe điện
Cựu thì sao, cựu có nghĩa đã từng cỡ đó nhé. Ní nuận như cụ thì mấy ông bị tước chức đi tù làm sao dc gọi chức danh nữa :))
Nói gì cho chuẩn. Còn cãi chày cối thì thôi cụ. Để làm gì đâu. Cụ thích thì tự lội còm của mình ấy.
Cựu nó khác đi nhiều đấy. Còn chính cụ nói chắc cụ còn nhớ. Cụ chả nói tầm gì.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em đồ rằng vụ TB chỉ là bước tiếp theo bóc gốc rễ của ngài Chủ tiệm nước quá cố thôi! ĐN chỉ là cái cớ
Em cũng k ngờ Thái Buồn lại vòng đc sang Ninh Buồn.
Dây xxx từ Nguyên TT 3x, sau đó là cố BT Sáng to, TT BBT Hồng Em... có vẻ tác oai tác quái nhiều năm. Phải hơn chục niên.

Michael J

Xe điện
Cũng là tốt lắm rồi cụ ơi, hơn thời kỳ rực rỡ không ai bị phốt cả. Cắt được cái chức nguyên cũng giảm đi được kha khá tiền của và làm giảm sự manh động của các đối tương "đương" cụ nhỉ?
Củi khô rồi đốt nó cháy ầm ầm, cứ phải củi tươi phơi khô xong đút lò nó mới thấm. Hết chức rồi phá xong rồi đến lượt tay khác nó phá, thường những thằng ăn no rồi nó lại hay quay lại tử tế, đến khi đó lại bị thịt :P .

taplai2012

Xe ngựa
Nói gì cho chuẩn. Còn cãi chày cối thì thôi cụ. Để làm gì đâu. Cụ thích thì tự lội còm của mình ấy.
Cựu nó khác đi nhiều đấy. Còn chính cụ nói chắc cụ còn nhớ. Cụ chả nói tầm gì.
Em nói trên r, em viết hơi ẩu. Ý em đến cỡ đó còn bị dính, từ trước tới giờ chưa bao giờ nhiều và lớn đến mức đó cả.
Nhưng để bắt bẻ là khó. Thích chơi chữ thì em chơi chữ. Cựu hay ko vẫn là BT nhé, đơn giản vậy thôi.
Còn ở đây chém gió, em nói chuyện với những người hiểu biết. Nói thể hiện cái ý, cái tinh thần. Chứ nói chuyện mà kiểu như rình ng ta sểnh mồm ra để bắt bẻ chẳng có tác dụng gì cụ ạ.

bigbalds

Xe hơi
Em xưa cũng trót nhậu với vc nó mấy lần bác ạ , tổ sư nó cho xe đến tận nhà gí dao vào cổ bắt e đi , vào bàn nó cho người tọng vì cá mập với diệu vào miệng , bảo toàn khí tiết e mấy lần định gạt đi nhưng nghĩ cảnh trên đao dưới thớt e a kay nín nhịn ăn lấy lệ cho có nước mắt nước mũi chảy dòng dòng , giờ mà gặp e oánh cho ko trượt phát nào , diệu ngoại nó đổ vào miệng em giờ vẫn nhớ cái mùi tởm tởm
Nó có cho mấy con pho huyền vào tra tấn kô cụ? Chúng nó là ác lắm.

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Ông nghệ sĩ kia có chỗ đứng có tên tuổi làm gì có chuyện nó đe dọa như trẻ con vậy được, chắc dính phốt gì nó mới dọa thôi.
Đi hát đi hò cứ 2 em kẹp nách !
Rồi đút cả quả dừa vào mồm lấy đâu ra mà kêu cứu được!
Em xưa cũng trót nhậu với vc nó mấy lần bác ạ , tổ sư nó cho xe đến tận nhà gí dao vào cổ bắt e đi , vào bàn nó cho người tọng vì cá mập với diệu vào miệng , bảo toàn khí tiết e mấy lần định gạt đi nhưng nghĩ cảnh trên đao dưới thớt e a kay nín nhịn ăn lấy lệ cho có nước mắt nước mũi chảy dòng dòng , giờ mà gặp e oánh cho ko trượt phát nào , diệu ngoại nó đổ vào miệng em giờ vẫn nhớ cái mùi tởm tởm
Sợ thật đấy!
Thấy ông anh em kể , đi công tác xuống TB cũng bị bắt cóc luôn cơ. Đang tắm bị 2 em vào nó kì cọ sạch sẽ khám người từng tý lôi vào phòng đánh một trận tơi bời , nhét dừa vào họng suýt ngạt chết. Xong rồi bắt đem đi ! Tra tấn dã man luôn ! Áp bài y như đối với cụ ! Ông này bị gout , lại ăn chay mà cứ 2 đứa tống thức ăn vào mồm ! Rồi rượu rót vào họng ! Tưởng xong nó tha về ai ngờ laij2 con đi theo , nó bắt ra dìm nước rồi nó đấm cho không trượt phát nào!

nemesian

Xe buýt
Em thấy chính sách - giám đốc xxx phải do TW bổ xuống; không phải là địa phương đề lên- rất phát huy tác dụng.
anh giám đốc Đồng Nai, Thái Bình và một loạt tỉnh khác rất hiệu quả.

Juhu

Xe buýt
Em nói bắt bẻ câu chữ là không hay, chứ cụ thích thì cứ triển thôi.
Em nói câu nào là ông ấy bị lỗi khi làm ********* đâu, cái này do cụ thêm vào. Cụ tìm xem ý nào em nói vậy không? Nói như cụ mấy ông UV bộ ít người bị ra tòa, cách chức không dc nêu ra vì lúc các ông ấy bị hốt có vi phạm gì đâu? Các ông ấy dính toàn phốt từ đời tám hoảnh nào ấy.
Ý em nói là đến cỡ đó còn bị lôi ra tòa. Cụ biết rồi thì không phải nói nữa.
Thường thì ngta nói đến chức vụ tại thời điểm bị bắt còn nếu về hưu thì chức nguyên to nhất. Cụ nói hơi ngược 🙃

thợ xây

Xe buýt
Làm lưu manh , không chết vì đâm chém , sốc thuốc là may rồi .
Chính quyền bắt lưu manh , là làm phúc cho lưu manh , chứ cứ để lang thang có khi lại chết khi tuổi đời còn quá trẻ .
Vào trại , ăn uống giản dị , lao động và sống điều độ , việc này quả là thật tốt cho sức khỏe .
Xét nét thì bị bắt chính là có phúc trước tiên .

taplai2012

Xe ngựa
Thường thì ngta nói đến chức vụ tại thời điểm bị bắt còn nếu về hưu thì chức nguyên to nhất. Cụ nói hơi ngược 🙃
Nếu cụ đọc còm đó thì sẽ thấy rõ ý, ý em như đã nói ở trên.
Thật ra là mấy bộ trưởng nhưng viết hơi ẩu. Nhưng mấy cụ chơi bắt bẻ câu chữ thì em chơi chữ thôi. Làm sao ra đc kq các cụ ấy muốn.

silverstar0211

Xe tải
Củi khô rồi đốt nó cháy ầm ầm, cứ phải củi tươi phơi khô xong đút lò nó mới thấm. Hết chức rồi phá xong rồi đến lượt tay khác nó phá, thường những thằng ăn no rồi nó lại hay quay lại tử tế, đến khi đó lại bị thịt :P .
Nhà cháu chỉ mong ít củi để có gỗ làm việc tốt cho hiệu quả hơn thôi chứ toàn củi là toi nặng. Nên dùng củi để sấy được gỗ là mừng lắm.

Mycar222

Xe điện
Thằng nào nói cái ảnh chứng minh thằng đường nhuệ được nhà bác V chống lưng là cực dốt. Thằng đường nhuệ ăn học thêm trăm năm nữa, làm ăn to gấp ngàn lần nữa chưa chắc được tiếp
5 quýt ngày xưa cũng toàn chơi với lờ đờ tung ương
Hay tay Zú nhựa cũng có công lao cho các tướm vào kho
Nên ông điện nước có qua lại thì cũng ko quá lạ

chachipheo

Xe buýt
Vc nó có đc ai đó chăm sóc tận tình ko cụ? Ở phòng chăm sóc đặc biệt hay ở phòng riêng? Có thấy có tý gì gọi là ân hận với những gì đã làm ko (ko nói đến giả vờ ăn năn hối cải nhé)?
Đang nghĩ, có lẽ bây giờ mới đứa đàn em trung thành đang chạy cho mình :D

Tĩnh hiên trà

Xe điện
đấm đâu, bọn nó toàn dập với xay. bọn dã man
Dã man lắm cụ ạ !
Ơ ơ. Có link cho em xem 🤣😘😆
Dìm xuống nước, lôi lên xì khói độc ! Rồi lôi vào quật ngã xuống, đấm cho không trượt phát nào! Rồi đứa ngồi lên bụng, đứa đè lên cổ ! Giãy giãy lấy tay đẩy ra nhưng cả tảng silicon úp vào mặt không thở được!

nowhereland

Xe điện
có khi thằng đường nhuệ bị bắt vì cái ảnh này. bác V già lắm rồi, biết gì đâu, ở quê suốt, buồn. mấy thằng cháu chở đi đây đó cho khuây khỏa thì đi thôi. bác này không can thiệp gì đâu. hàng trăm nhà đã tiếp bá nhưng không ai lợi dụng thế này. thằng vô học đường nhuệ lấy ra khoe mẽ làm màu là bị con cháu bác này biết là bị lợi dụng ngay. có khi chủ động yêu cầu xử để tránh mang tiếng.
Con cháu cụ ấy mà có nhận thức và trách nhiệm với xã hội thế thì tốt quá. Chứ những cái em đang nhìn thấy là mấy năm nay ông Tô đang đi dọn cái đống bừa bãi của người tiền nhiệm bày ra, dọn mãi chưa xong đấy.

tieunhupha

Xe điện
Em nhớ ko nhầm ở Hà Tây có làng còn đặt họ con theo tên cha.
Vd cha là Nguyễn Văn Tuấn thì con sẽ là Tuấn Văn A hoặc Tuấn Thị B ạ
Hoài Đức cụ ạ. Em quen nhiều người ở đó thì dòng là Nguyễn Chí abc thì tên con gái là Chí Thị xyz luôn.

Trạng thái
Thớt đang đóng