[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

harman_kardon

Xe điện
Trong ảnh của cụ toàn thành phần làng nhang ko có tuổi cụ nhé. Mấy cụ trong ảnh toàn tép nhép, ko bằng Huấn hoa hòe, trường con, bình trọc bán rượu ngô hay dũng trọc ở đông hà đc cụ ei.
Cụ có biết nhân vật thứ 2 từ bên phải qua là Sơn bạch tạng không vậy. 1 trong những ông trùm của ông trùm đất bắc mà cụ nói làng nhàng ah. Kể cả Dũng Trọc cũng phải kính anh ấy 3 phần đấy.

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Cháu dân TB nhưng ở huyện nên ko lắm được nhiều cụ ạ. Ngồi chơi vs thằng bạn chạy taxi thấy nó kể là bị đội hp đánh ngay tại trụ sở huyện thôi. Nhưng đợt rồi cháu có tham gia đấu giá thì có đội này về đấu. Giá khởi điểm có 6tr/m2 mà nó đẩy lên 11tr xong sang tay ngay lấy 70tr 1 suất làm giá đất cứ ảo ảo chả biết đường nào mà lần.
Nếu đúng như cụ này nói thì công anh chị lớn quá! Anh chị thu lợi cho nhà nước 5 giá ăn chưa đến 1 giá !
Đề nghị tặng giấy khen!!

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Người ta lành lặn đi vào Xxx Phường; sau đó, bị vỡ hàm, thương tật 15% vậy không bị côn đồ đánh thì bị xxx đánh à?
Tự ngã cụ ơi ! Hoặc ngủ gật va mặt vào cạnh bàn ! Có khi muỗi đốt vào má tự tay vỗ !!

quochung89

Xe buýt
Chẳng biết bao giờ XXX xứ ta đi bắt , trấn áp phải đội mũ trùm hở mỗi 2 mắt khi vào xích là xích . Thái độ thì vả luôn cho mấy phát chứ xem ảnh đồng chí xxx còng tay nó lườm lườm trông gớm chết đi được . Có khi yếu bóng via còn ái mịa ra quần ấy chứ . Bọn Nga nhợn gấu chó thế mà khi gặp lực lượng OMOH bịt mặt ngoan như cún đấy thôi .
Bịt mặt thế ko sợ trả thù, trấn áp dám mạnh hơn, loanh quanh là hàng xóm bắt nhau, em nghe thằng e họ em bên đó kể, bọn OMOH rất nhiều người gốc trẻ mồ côi, đ tạo từ nhỏ nên máu lạnh + bản tính cục súc của Ivan nên là nỗi ác mộng của tội phạm và cả lđ chui n Việt, nó vào xưởng đen n Việt, bờ tường 2-3 m nó công kênh nhau lao vào rầm rầm, ngoan thì nằm sấp xuống, ko nhìn, ngáo ngơ thì chỉ 1 vả là sập nguồn

Phuclongchau

Xe điện
Bịt mặt thế ko sợ trả thù, trấn áp dám mạnh hơn, loanh quanh là hàng xóm bắt nhau, em nghe thằng e họ em bên đó kể, bọn OMOH rất nhiều người gốc trẻ mồ côi, đ tạo từ nhỏ nên máu lạnh + bản tính cục súc của Ivan nên là nỗi ác mộng của tội phạm và cả lđ chui n Việt, nó vào xưởng đen n Việt, bờ tường 2-3 m nó công kênh nhau lao vào rầm rầm, ngoan thì nằm sấp xuống, ko nhìn, ngáo ngơ thì chỉ 1 vả là sập nguồn
Thế mới là ở xứ ta,có rất nhiều cái lạ mà ở xứ khác không có đc, ví dụ giang hồ lưu manh cứ lên mạng livestream khoe tù tội, PR cho vay nặng lãi, đòi nợ thuê, hút xách.., chỉ có ở xứ ta

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Người TB theo em họ có gì đấy mang nét chung của xứ Sơn Nam (cùng Nam Định, Hà Nam), khá lịch thiệp, ăn nói nhỏ nhẹ, thiên về văn hơn võ, kinh doanh buôn bán nhìn chung không nổi trội, mà Hà Nội, Bắc Ninh và xứ Nghệ theo em giỏi hơn, trừ một vài cá nhân thì ko kể.
Em có học và làm việc với mấy người TB thì đều là những người học khá, kiến thức vững, chứng tỏ được trường lớp đào tạo tốt từ phổ thông. Mấy anh chị ấy đều khôn ngoan, vui vẻ, hòa đồng, nói nhiều, dễ chơi vì lành và không có tính cục bộ đồng hương.
Hy vọng cụ có thời gian tiếp xúc với các DN gốc TB, đặc biệt là từ làng Mẹo và ở quận Tân Bình trong Sài Gòn (là dân di cư đc phân đất theo chế độ quân đội sau giải phóng). Họ rất giỏi và nhạy bén.

hoasuu88

Xe tăng
Trong trang của cụ Tuấn không ai nói như vậy mà ở đó thì thấy anh em có nói ko phải Vân V.
Bạn V đó cũng là người trong ngành, chồng tên Tuấn mèo là GĐ cty Nam Thái (DN Nam định). Doanh nghiệp xây dựng đó cũng liên quan nhiều đến bđs cùng Đường dương. Chẳng biết thật hư như nào, cụ nào có quan hệ nhiều thử check lại xem.
á đù, tuấn mèo trước hay làm bên e từ thời 2013 bật xới toàn sang thái lọ làm ăn :)

hoasuu88

Xe tăng
Trong ảnh của cụ toàn thành phần làng nhang ko có tuổi cụ nhé. Mấy cụ trong ảnh toàn tép nhép, ko bằng Huấn hoa hòe, trường con, bình trọc bán rượu ngô hay dũng trọc ở đông hà đc cụ ei.
đến lậy cụ, trùm số 1 HN mà cụ bảo làng nhàng chắc cụ quê đông anh rồi! ko biết thì trật tự hóng giống e thôi

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có biết nhân vật thứ 2 từ bên phải qua là Sơn bạch tạng không vậy. 1 trong những ông trùm của ông trùm đất bắc mà cụ nói làng nhàng ah. Kể cả Dũng Trọc cũng phải kính anh ấy 3 phần đấy.
Em Fun mà cụ ơi. Chứ trong ảnh toàn thành phần giang hồ nhìn thấy lạnh người đấy.

hoasuu88

Xe tăng

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng tiếp

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
ông dũng trọc cũng to to đấy cụ, trong ảnh toàn ae của chú S như đội a vinh thiên uy! sr cụ, just 4 fun e mời cụ 1 chén ag
Dũng cũng ko có gì là đáng nói cụ ơi. Một số anh em nói luôn là thẳng này đang bị mất chất rồi.

Danngoaidao

Xe tăng
Nếu là bác Hùng này thì cụ ko phục à? Bác ý góp phần ăn sương nằm gió với mọi ng để phá đc cái BOT cầu Tân Đệ, phanh phui BOT Mỹ Lộc - Nam Định (đang 35k xuống còn 15k) đấy, gang vỡ mồm bọn Tasco. Xong việc lại rút về ở ẩn.
Thấy trên fb bị nhầm vụ hành hung tại trụ sở ca mấy năm trc, mẹ con nhà bị đánh cũng chuyên lừa đảo. Em hóng trên fb thế, đúng hay ko ko biết.

tquang

Xe tăng
Nếu đúng như cụ này nói thì công anh chị lớn quá! Anh chị thu lợi cho nhà nước 5 giá ăn chưa đến 1 giá !
Đề nghị tặng giấy khen!!
Cháu mới bảo ko hiểu bọn nó làm ăn kiểu gì mà. Nó đẩy lên kinh quá. Đất quê mà toàn hơn tỏi thì dc mấy người mua đâu ạ. Cháu ko sành nên ko rõ bọn nó có kênh giá dc ko nhưng vài hôm lại đây thấy có mấy ông rao bán suất mua thấp hơn khởi điểm rồi :)
Hy vọng cụ có thời gian tiếp xúc với các DN gốc TB, đặc biệt là từ làng Mẹo và ở quận Tân Bình trong Sài Gòn (là dân di cư đc phân đất theo chế độ quân đội sau giải phóng). Họ rất giỏi và nhạy bén.
Trong SG thì cháu ko rõ chứ làng Mẹo cách nhà cháu 2 3km thôi. Làng đó được gọi là làng tỉ phú nên nó khác cụ ơi. Họ kinh doanh vs sx hàng dệt may từ 2 chục năn nay rồi. Đại gia Hương Sen giám đốc cty bia TB- bố vk bí thư tỉnh cũng người làng này

Phuclongchau

Xe điện
Thôi ai chả biết mà việc gì phải lôi tên bác ấy ra làm gì

Trạng thái
Thớt đang đóng