[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dân Tổ

Xe container
Vậy là cả thời trẻ sôi nổi cụ chủ yếu bên đó. Đến giờ đi Anh, sống và lv ở đó vẫn là thiên đường pk cụ.
Vâng ạ, em đi năm đấy cũng mới đang cuối cấp 2, sang học tiếp cấp 2 bên đấy, 2002 thì nông nghiệp phát triển, ae lao vào hết cụ ạ. Làm nail với khách sạn chủ Việt kiều nó đớp hết, ko giàu được. Thiên đường cũng không hẳn cụ ạ, mình làm đen chúng nó biết hết, nhiều ae đi án dài lắm. Ko vui vẻ, tự hào gì khi chui lủi sống bên đó đâu cụ, ae đa phần ko giấy tờ mà cụ.

tungna414

Xe tăng
Tòa án xử tiến trắng hôm nay 27/04/2020
TB làm ăn như cccc!
Vợ chồng nhà đường dương lộng hành bao nhiêu năm thế, ăn tiền tang lễ, không sợ gì ai thì dân đen có phải ai cũng như bà Lý dám kiện đến cùng.

Lẽ ra sau 2 lần bị hại không đến tòa thì cần cho đội công an tới triệu tập bị hại, bảo đảm an toàn tới tòa chứ.

Chỉnh sửa cuối:

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Sở chỉ cấp trên của phòng ở huyện theo ngành dọc thôi chứ cụ. UB huyện nó là chính quyền, sở ở tỉnh thật nhưng là cơ quan tham mưu, trên làm sao đc. Muốn địa phương cấp dưới làm gì, sở phải tham mưu cho UB tỉnh ra qđ, sở sao chỉ đạo đc UB huyện mà trên.
Thế Thanh tra tỉnh thì sao bác nhỉ? Em không nhớ lắm nên hỏi thật. Họ thanh tra các dự án của huyện, kết luận của đoàn thanh tra chắc là trưởng đoàn kiểu phó chánh thanh tra ký chứ? Hay cũng tham mưu gì rồi chuyển sang tỉnh? Rồi tỉnh sẽ quyết xem có lỗi hay không, chuyển công an hay để đó. Em nghĩ chắc thanh tra ký xong chuyển luôn CA luôn ấy nhỉ :D

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Trừ cái gđ sở c/a và tỉnh đội trưởng chắc suất thì làm j có gđ sở hay bt huyện nào vào thường vụ đc, đến phó chủ tịch tỉnh cũng chưa chắc ấy. Trong 3-4 phó chủ tịch thì đc 1-2 vị thôi còn lại là truỏng ban của Đ như tổ chức, tuyên giáo, nội chính... tầm bt huyện ủy hay quận và gđ sở mà trúng thường vụ thì họ sẽ điều về ngồi ghế tr. Ban Đ hay phó chủ tịch tỉnh, phó bt tỉnh chứ cũng ko tại vụ đc.
Tỉnh ủy viên thôi chứ thường vụ Bt, Pbttt(Cthđnd) ,Ct, ban tc , ban Tg , ban Nc là hết ghế rồi còn đâu là

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Trừ cái gđ sở c/a và tỉnh đội trưởng chắc suất thì làm j có gđ sở hay bt huyện nào vào thường vụ đc, đến phó chủ tịch tỉnh cũng chưa chắc ấy. Trong 3-4 phó chủ tịch thì đc 1-2 vị thôi còn lại là truỏng ban của Đ như tổ chức, tuyên giáo, nội chính... tầm bt huyện ủy hay quận và gđ sở mà trúng thường vụ thì họ sẽ điều về ngồi ghế tr. Ban Đ hay phó chủ tịch tỉnh, phó bt tỉnh chứ cũng ko tại vụ đc.
Tỉnh ủy viên thôi chứ thường vụ Bt, Pbttt(Cthđnd) ,Ct, ban tc , ban Tg , ban Nc là hết ghế rồi còn đâu là
(mời luôn bác xem link 1 thể :D)
Thi thoảng cũng có ngoại lệ mà bác, giám đốc sở to là thường vụ đôi khi cũng có.
Ví dụ cho bác 2 đồng chí.
"Bà Trần Thị Ánh Tuyết - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư huyện ủy Lộc Ninh giữ chức vụ Quyền Giám đốc Sở Nội vụ kể từ ngày 01/01/2020 cho đến khi HĐND tỉnh bầu Ủy viên UBND tỉnh nhiệm kỳ 2016-2021 " - Còn chưa được giám đốc Sở :D
và đồng chí giám đốc sở KHDT

Chỉnh sửa cuối:

moongket

Xe điện
nhiều cụ ko hiểu về qlnn mấy mà chém ghê cụ nhờ ^^ sở nông nghiệp tiền thân là 3 sở gộp lại mà so với từng sở thì như trứng chọi đá, trong khi vn vẫn là nước nông nghiệp haizz
Tuỳ đặc điểm từng tỉnh cụ ơi
Sở nn ở hn sài gòn thì ngon nhất nhỉ :)))

kinhnhi

Xe tải
Thế Thanh tra tỉnh thì sao bác nhỉ? Em không nhớ lắm nên hỏi thật. Họ thanh tra các dự án của huyện, kết luận của đoàn thanh tra chắc là trưởng đoàn kiểu phó chánh thanh tra ký chứ? Hay cũng tham mưu gì rồi chuyển sang tỉnh? Rồi tỉnh sẽ quyết xem có lỗi hay không, chuyển công an hay để đó. Em nghĩ chắc thanh tra ký xong chuyển luôn CA luôn ấy nhỉ :D
Chán các cụ!

Phuclongchau

Xe điện
Có mấy điều em không hiểu, cụ nào hieu đi qua giải thích giúp

Khi các vụ việc đang được bên CA thụ lý thì

1. Tỉnh ủy thành lập Ban chỉ đạo 1593 (do Thường vụ Tỉnh ủy Thái Bình chỉ đạo thành lập để giám sát, theo dõi công tác xử lý vụ việc Nguyễn Xuân Đường - Nguyễn Thị Dương

2. viện KSND tối cao cũng vào cuộc

Điều này có gì bất thường và khác thường so với các vụ tương tự không?
Laik có kịch mới khi VKS tối cao vào cuộc rồi, ngửi thấy có bao che

kinhnhi

Xe tải
(mời luôn bác xem link 1 thể :D)
Thi thoảng cũng có ngoại lệ mà bác, giám đốc sở to là thường vụ đôi khi cũng có.
Ví dụ cho bác 2 đồng chí.
"Bà Trần Thị Ánh Tuyết - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư huyện ủy Lộc Ninh giữ chức vụ Quyền Giám đốc Sở Nội vụ kể từ ngày 01/01/2020 cho đến khi HĐND tỉnh bầu Ủy viên UBND tỉnh nhiệm kỳ 2016-2021 " - Còn chưa được giám đốc Sở :D
và đồng chí giám đốc sở KHDT
Cái này nó có nhiều trường hợp được cho là đặc biệt, thông thường ở tỉnh thì thường vụ gồm: bí thư tỉnh, phó bt tỉnh, trưởng các ban đảng, bí thư thành phố hoặc tx nơi đặt tỉnh lị, gđca, tỉnh đội trưởng, chủ tịch tỉnh, 1 phó ct thường trực. Ngoài ra nếu cơ cấu có thể các chức danh khác cũng có thể vào thường vụ nhưng là để cbi vào các chức danh trên sắp tới.

kinhnhi

Xe tải
Tức là như nào cụ? 1 câu cảm thán cụt lủn thế có mang thông tin gì đâu?
Các cụ muốn biết quan hệ giữa các cơ quan chính quyền thì có Luật tổ chức chính quyền địa phương và các vb hướng dẫn, có đủ hết thông tin các cụ đang tranh luận

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ muốn biết quan hệ giữa các cơ quan chính quyền thì có Luật tổ chức chính quyền địa phương và các vb hướng dẫn, có đủ hết thông tin các cụ đang tranh luận
Nói như cụ chắc tranh luận 1 lúc là: Cụ lôi luật này (a b c d e f...) ra đọc đi đấy nhể :D tranh luận nhanh đi hoặc copy/giải thích nhanh đi cái cho mang tính forum.

kinhnhi

Xe tải
Nói như cụ chắc tranh luận 1 lúc là: Cụ lôi luật này (a b c d e f...) ra đọc đi đấy nhể :D tranh luận nhanh đi hoặc copy/giải thích nhanh đi cái cho mang tính forum.
Chưa hiểu mà nói tranh luận thì ở mình mới hay có kiểu nghe nói... có người nói....,

davidhuy

Xe tăng
Cụ non Phuclongchau đuối lý lại còn đánh bài chặn :)
Nói tôn giáo thì ngoài đạo Phật còn bao nhiêu đạo. Biết đạo khác ko nhận lễ / tiền đấy :)
Công nhận tranh luận với thằng ngốc làm mình phí sức thật.
Cả cái thớt này thấy nó ko nói lại ai là nó quay ra chặn.
Làm người ko có lý lẽ. Mở miệng thì vô giáo dục, cãi cùn ko xong là chặn nick :)
Chắc ám ảnh ngày bé hay bị nhốt vô chuồng nên lớn lên mở miệng ra là hằn học nói người khác vào chuồng.
Ôi trời, nhân chi sơ, thất học bất tri lý.
Thiện tai, thiện tai :)
Cụ nặng lời quá

hitle888

Xe điện
Sở NN ôm cả mảng mương máng thuỷ lợi đấy, k chỉ có nuôi con gì trồng con gì đâu cụ, mấy sở nghe tên hay hay chưa chắc đã hơn sở NN
Cũng chả hẳn, giờ mấy cái dự án to to nó chạy về ban chuyên ngành rồi.
Nhưng mà sở NN công nhận siêu sở đấy ạ, một số tỉnh còn cơ cấu Gđ trong ban thường vụ đấy ạ

KatKik

Xe điện
Nhiều cụ mất lịch sự, vô ý thức vl, chủ đề chả liên quan j đến thớt mà cứ tranh cãi nhau mấy trang liền. Chủ đề ko liên quan thì chém 1-2 cmt thôi. Thích tranh cãi đến cùng thì lập thớt khác mà chém với nhau.

wae alpha

Xe tải
Sở NN là gộp 3 Sở Nông nghiệp + Sở Thủy lợi + Sở Thủy sản. Cơ sở vật chất hiện tại là của Sở NN trước đây, Sở Thủy lợi thì chuyển cho mấy đơn vị thiết kế xây dựng, cụ thống kê, ngân hàng, Sở Thủy sản thì bỏ hoang bao năm, hình như sắp tới đây sẽ giao cho đơn vị nào đó làm chung cư hoặc tòa nhà thương mại dịch vụ.
Ở tỉnh khác còn là Sở NN+Thủy Lợi +Thủy sản+Lâm nghiệp Tóm lại Sở NN& PTNT là sở có quyền tiêu nguồn ngân sách lớn nhất trong các sở các cụ ạ, mảng quản lý rất rộng trong nền kinh tế nước ta hiện nay (chăn nuôi,thú y,trồng trọt, đê điều phòng chống thiên tai, kiểm lâm, kiểm ngư......còn nhiều lắm)

745Lii

Xe điện
Người OF
Cũng chả hẳn, giờ mấy cái dự án to to nó chạy về ban chuyên ngành rồi.
Nhưng mà sở NN công nhận siêu sở đấy ạ, một số tỉnh còn cơ cấu Gđ trong ban thường vụ đấy ạ
Em nghĩ Sở NN to chứ cụ, rộng nhiều mảng ấy. Từ thủy lợi, kiểm lâm, chi cục lâm nghiệp, nuôi trồng, thú y, ven biển có kiểm ngư và thủy hải sản, rồi đê điều...gọi là siêu sở cũng đúng.

Trạng thái
Thớt đang đóng