[Funland] Vụ này lại gây tranh cãi đây

XSim

Xe container
Em phán trước nhé, đây là ví dụ kinh điển của lỗi không làm chủ tốc độ.

namquocsonha45

Xe máy
Quả xe đen cố tình đâm mà nhỉ. Lỗi cả 2 bên chăng

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Lại dán mắt vào điện thoại đây mà

Mũi tên bạc

Xe container
Ở mình đang dở nhất là cái lỗi thiếu quan sát mà xe đen sẽ bị đưa vào hồ sơ thế như thế. nên cuối cùng nhiều khi thằng nào cũng có lỗi là huề cả làng. Ở Việt Nam lái xe mắt phải đảo rất nhanh không có luôn bị lỗi không quan sát. Trước có anh công ten nơ bị kết án là một ví dụ; xe công quan sát bên phải không có xe nào trong khoảng rất xa, xi nhan và từ từ rẽ. Công ten nơ xe to rẽ chậm, Cô gái từ xa phi đến, biết công ten nơ xin rẽ phải nhưng vẫn rẽ cùng và va chạm với hông xe công ten nơ. Cô gái bị thương và tài xế bị án. Tài xế khi không thấy ai thì chỉ quan sát đằng trước và bên trái mà không quan sát thêm bên sườn phải.

Chỉnh sửa cuối:

harrynh

Xe điện
Các loại xe thi công, xe nâng ...là ko đc lưu thông trên đường, lắm thằng xe nâng mất dạy còn để chìa 2 cái càng nâng đi lại ngông nghênh.
Cơ mà vụ này nhìn chung là đc vạ thì má đã sưng.

mabu44

Xe tăng
Đi ngược chiều là sai hoàn toàn, anh em ai cũng có tâm lý đi đường 1 chiều thì đa phần là sẽ hơi lơ đãng 1 chút. Lỗi ko qua sát thì có phần chủ xe lỗi, nhưng phạt em ủng hộ là 100% anh máy xúc phải đền.

Cuongnh5256

Xe điện
Tóm lại cứ để xảy ra tai nạn là ngu người rồi, nhiều khi ra đường có đúng cũng phải nhường là vì vậy. Phải em là em nhường hết, tránh được là nhường cho lành.
Video thấy rõ xe đen hoàn toàn tránh va chạm nhưng ko hiểu sao vẫn húc mới tài.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

XSim

Xe container
Các loại xe thi công, xe nâng ...là ko đc lưu thông trên đường, lắm thằng xe nâng mất dạy còn để chìa 2 cái càng nâng đi lại ngông nghênh.
Cơ mà vụ này nhìn chung là đc vạ thì má đã sưng.
Chưa chắc đã được vạ ấy chứ, ra tòa có khi lỗi ông xe con còn lớn hơn phải đền xe kéo không chừng.

Đấy là chưa tính đến một yếu tố quyết định, là đường này có thể đang thi công, xe con đi vào khi chưa thông xe là phải chịu thiệt rồi.

Opel Astra

Xe điện
Chưa chắc đã được vạ ấy chứ, ra tòa có khi lỗi ông xe con còn lớn hơn phải đền xe kéo không chừng.

Đấy là chưa tính đến một yếu tố quyết định, là đường này có thể đang thi công, xe con đi vào khi chưa thông xe là phải chịu thiệt rồi.
Đường mở rồi bác ạ, đi thoải mái.

Tôi thấy lạ là, cái thằng có lỗi thì dân ta lờ lớ lơ, chỉ tập trung soi lỗi thằng đi chuẫn.

isak

Xe tăng
Em đoán vụ này là do mải nhìn điện thoại. Đi đường giờ rất nhiều ông/bà cắm mặt vào điện thoại, cứ thấy trước mặt xe nào đi lò dò là i như rằng lên thấy ngay đang nhắn zalo/ xem tiktok/ vào facebook ...

Opel Astra

Xe điện
Em phán trước nhé, đây là ví dụ kinh điển của lỗi không làm chủ tốc độ.
Lỗi trên và thêm lỗi không làm chủ khoảng cách với xe đi trước nữa, bác ạ.

Mà cái đồng chí máy kéo ngu xuẩn đáng kính, sao không biết đường đi sát sang trái, lại cứ "bên phải" mà đi bác hầy?!

XSim

Xe container
Đường mở rồi bác ạ, đi thoải mái.

Tôi thấy lạ là, cái thằng có lỗi thì dân ta lờ lớ lơ, chỉ tập trung soi lỗi thằng đi chuẫn.
Nếu đường thông xe rồi thì xe con vẫn tội to lắm, xe kéo lỗi thì rành rành rồi :D

XSim

Xe container
Lỗi trên và thêm lỗi không làm chủ khoảng cách với xe đi trước nữa, bác ạ.

Mà cái đồng chí máy kéo ngu xuẩn đáng kính, sao không biết đường đi sát sang trái, lại cứ "bên phải" mà đi bác hầy?!
Lúc làm cái thớt này em nghĩ đến bác đầu tiên đấy, y như rằng bác sẽ vào còm mà :D

Sau này nhớ bác em sẽ tìm các vụ tương tự để lập thớt :))

Opel Astra

Xe điện
Nếu đường thông xe rồi thì xe con vẫn tội to lắm, xe kéo lỗi thì rành rành rồi :D
"xe kéo lỗi thì rành rành rồi :D ": Vậy, ta nên dừng ở đó, bác ạ.

Chứ cái tư duy: "Thèng kia chắc cũng có lỗi", nó dẫn đến nhiều thứ đau lòng lắm bác ạ. :D

Opel Astra

Xe điện
Lúc làm cái thớt này em nghĩ đến bác đầu tiên đấy, y như rằng bác sẽ vào còm mà :D

Sau này nhớ bác em sẽ tìm các vụ tương tự để lập thớt :))
Lần sau, êm sẽ dùng nick xe Việt Nam để vô còm.

XSim

Xe container
"xe kéo lỗi thì rành rành rồi :D": Vậy, ta nên dừng ở đó, bác ạ.

Chứ cái tư duy: "Thèng kia chắc cũng có lỗi", nó dẫn đến nhiều thứ đau lòng lắm bác ạ. :D
Em xin phép nhắc lại cho bác nguyên lý cơ bản của pháp luật em đọc trong sách, rằng pháp luật sinh ra để điều chỉnh hành vi con người. Tuy vậy điều chỉnh như thế nào lại tùy theo ý chí nguyện vọng của người làm ra nó, vì thế mỗi nơi sẽ điều chỉnh theo một cách khác nhau, tùy theo mục đích, văn hóa, ... của giai cấp thống trị mỗi nơi. Như ở nước ta, một nhà nước tiến bộ do dân vì dân thì luật pháp là dựa trên ý chí nguyện vọng của dân ta, nó sẽ khác với ý chí nguyện vọng của các nước khác, đặc biệt các nước tư bản mà theo SGK em học là luật pháp do ý chí của giai cấp tư bản thống trị.

Như ở thế giới tư bản giẫy chết mà bác hay tham chiếu, xe đi ngược chiều mặc định là lỗi hoàn toàn, ông đi đúng chiều dù có không quan sát không phanh không tránh cũng không có lỗi. Luật như thế phán ánh ý chí nguyện vọng rất tàn nhẫn của người ra luật rằng, thằng đó đi sai rồi đáng chết ngàn lần, cứ đâm chết mẹ nó đi. Ở VN thì luật do nhân dân Việt Nam làm ra, thấm đẫm tinh thần nhân đạo, bao dung trong truyền thống của dân tộc, vì thế dù anh đi ngược chiều có lỗi, thì ta vẫn nên đối xử với anh ấy một cách nhân ái, cho anh ấy cơ hội nhận ra và sửa chữa lỗi lầm.

Trong các tình huống pháp luật khác cũng tương tự, ví dụ trộm vào nhà bác phải pha ấm nước mời anh ta, vì rất có thể anh ấy là một anh hùng vĩ nhân sa cơ thôi, hoặc một nhân cách cao đẹp bi dòng đời xô đẩy, để một người lâm cảnh trộm cướp cả xã hội phải chung tay có trách nhiệm.

Opel Astra

Xe điện
Em xin phép nhắc lại cho bác nguyên lý cơ bản của pháp luật em đọc trong sách, rằng pháp luật sinh ra để điều chỉnh hành vi con người. Tuy vậy điều chỉnh như thế nào lại tùy theo ý chí nguyện vọng của người làm ra nó, vì thế mỗi nơi sẽ điều chỉnh theo một cách khác nhau, tùy theo mục đích, văn hóa, ... của giai cấp thống trị mỗi nơi. Như ở nước ta, một nhà nước tiến bộ do dân vì dân thì luật pháp là dựa trên ý chí nguyện vọng của dân ta, nó sẽ khác với ý chí nguyện vọng của các nước khác, đặc biệt các nước tư bản mà theo SGK em học là luật pháp do ý chí của giai cấp tư bản thống trị.

Như ở thế giới tư bản giẫy chết mà bác hay tham chiếu, xe đi ngược chiều mặc định là lỗi hoàn toàn, ông đi đúng chiều dù có không quan sát không phanh không tránh cũng không có lỗi. Luật như thế phán ánh ý chí nguyện vọng rất tàn nhẫn của người ra luật rằng, thằng đó đi sai rồi đáng chết ngàn lần, cứ đâm chết mẹ nó đi. Ở VN thì luật do nhân dân Việt Nam làm ra, thấm đẫm tinh thần nhân đạo, bao dung trong truyền thống của dân tộc, vì thế dù anh đi ngược chiều có lỗi, thì ta vẫn nên đối xử với anh ấy một cách nhân ái, cho anh ấy cơ hội nhận ra và sửa chữa lỗi lầm.

Trong các tình huống pháp luật khác cũng tương tự, ví dụ trộm vào nhà bác phải pha ấm nước mời anh ta, vì rất có thể anh ấy là một anh hùng vĩ nhân sa cơ thôi, hoặc một nhân cách cao đẹp bi dòng đời xô đẩy, để một người lâm cảnh trộm cướp cả xã hội phải chung tay có trách nhiệm.
Hây da, êm tiếp thu và sẽ nghiêm túc thực hiện chỉ đạo của bác.
Quy trình úp mỳ tôm pha trà đá được êm chuẩn bị từ lâu dồi.

XSim

Xe container
Hây da, êm tiếp thu và sẽ nghiêm túc thực hiện chỉ đạo của bác.
Quy trình úp mỳ tôm pha trà đá được êm chuẩn bị từ lâu dồi.
Em xin phép gửi bác thêm chai vodka cho sự nghiệp cảm hóa các tâm hồn sa cơ :D