Vụ tai nạn Altis tối hôm trước- Túi khi ko nổ.

Winstorm07

Xe container
-Cái con vớ vẩn đấy nghe đâu là ước mơ của nhiều bác đang đi xe Hàn đấy, mà con sedan cỡ vừa này thế quái nào mà lại còn đắt hơn mấy em suv Hàn to tướng là thế nào nhỉ? Đúng là vớ vẩn thật! :D
So thế thì phải so nó bằng mấy trăm con trâu ở quê ý chứ :))
Mà bác xem lại nhé, liệu có nhạy cảm quá hay kô chứ em chưa nói câu nào có chữ "vớ vẩn" trong đấy nhé, sao lại tự ti thế ;)

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
-Cái con vớ vẩn đấy nghe đâu là ước mơ của nhiều bác đang đi xe Hàn đấy, mà con sedan cỡ vừa này thế quái nào mà lại còn đắt hơn mấy em suv Hàn to tướng là thế nào nhỉ? Đúng là vớ vẩn thật! :D
Khổ, em mà đã ước thì cũng chạ đến lượt Cam của nhà các bác. Loại đấy nếu có ước thì chúng em ước qua từ lâu lắm rồi, giờ phải là tầm khác cơ. Các bác cứ giữ ước mơ của mình đi, chúng em kô tranh mất đâu mà sợ ;)

RAVA

Xe ba gác
Khổ, em mà đã ước thì cũng chạ đến lượt Cam của nhà các bác. Loại đấy nếu có ước thì chúng em ước qua từ lâu lắm rồi, giờ phải là tầm khác cơ. Các bác cứ giữ ước mơ của mình đi, chúng em kô tranh mất đâu mà sợ ;)
-Dưng mà cái con đấy nó gần với cái ước mơ của các bác hơn, chứ xuất phát từ chỗ các bác còn xa thế thì em dự là cái ước mơ đấy còn lâu mới thành được?:45:

Winstorm07

Xe container
-Dưng mà cái con đấy nó gần với cái ước mơ của các bác hơn, chứ xuất phát từ chỗ các bác còn xa thế thì em dự là cái ước mơ đấy còn lâu mới thành được?:45:
Đến ước mơ mà các bác còn tiết kiệm thì bảo sao Toi nó vừa bán vừa la vẫn đắt hàng :))

raklei

Xe điện
-Thế còn vụ Yaris đâm vào mít Cam ở Vinh ko biết có nổ túi khí ko nhỉ? Em mắt kém chả nhìn thấy gì? Logo cứ lẫn lộn lung tung cả?:))
e giờ cũng éo quan tâm logo nào nữa, cứ login xong là chém phần phật thôi
chắc giờ phải xếp sang hàng ngũ bên cuốc xẻng mới chuẩn :D

toan1477

Xe điện
-Thế còn vụ Yaris đâm vào mít Cam ở Vinh ko biết có nổ túi khí ko nhỉ? Em mắt kém chả nhìn thấy gì? Logo cứ lẫn lộn lung tung cả?:))
Ơi sao bây giờ phải khổ thế cơ à, lần mò tận Vinh để tìm xe đâm không lổ túi khí?

30H-4324

Xe hơi
Đúng là ko cài dây an toàn thì túi khí không nổ các bác ợ, e khẳng định chắc chắn như vậy. Hôm 2/4 vừa rồi có cô bạn làm cùng cơ quan bà già em cả gia đình đi chơi về trên xe có 3 người lớn 4 trẻ con, có mỗi bác tài thắt dây an toàn còn ko ai thắt cả, xe vào cua tốc độ cao mất lái lao qua dải phân cách đâm vào công ten nơ, có mỗi túi khí của lái xe nổ. Lái xe chỉ bị rách đầu và 1 em bé đc mẹ bế nên ko sao còn tất cả những người khác trấn thương sọ não hết, 1 trẻ em chết rồi, 1 người nếu sống thì chỉ sống thực vật, còn tất cả những người khác cũng rất nguy kịch. Chỉ bỏ qua 1 hành động mất vài giây mà bi kịch như vậy các bác ạ, nếu tất cả thắt dây an toàn thì có lé đã ko nghiêm trọng thế này. Nếu các bác đi xe có lười thắt dây an toàn thì ít nhất cũng vòng dây ra sau lưng cắm tạm vào đề phòng các bác ợ. Từ giờ chắc em cũng phải tập thói quen thắt dây an toàn trước khi chuyển bánh thôi, kể cả đi đường gần. À quên xe tai nạn là Altis 2010.

altistau

Xe tải
ôi không biết em altis này có phục hồi nhân phẩm lại được ko nhẩy. may mà có cái cột đèn không thì số phận anh cảnh vệ đứng đó không biết ra sao=chúc mừng anh.

e hỏi a tạch anh ấy bẩu đâm ngang thế này hiếm bung túi khí lém các cụ ợ. thắt dây cũng chỉ là 1 yếu tố thôi. phỏng e nói đúng.?

Isu_zu

Xe container
Ước mơ của 1 số cụ, niềm tự hào của 1 số bị 1 em cỏ nhất của xe Hàn nó đâm mà nát bươm ra thì cũng thấy được nó ngon cỡ nào rồi :))
Té ra I10 yếu hơn Morning, Cam yếu hơn Forturner!

adco

Xe điện
Em mong là trích dẫn này sẽ kết thúc cuộc chiến túi khí
http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/01/xe-santafe-lan-bep-dum-4-nguoi-tu-vong/

Các bác nhìn giuáp em có cái airbag nào bung khg , em nhìn kg rõ ảnh.
Em nghĩ tốt nhất là xe ai nấy xài , hồn ai nấy giữ , cẩn thận cái chân gas , tết nhất tới nơi rồi . Các bác cứ bươi móc nhau làm giề nhể ? . :-B

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container

Em nghĩ tốt nhất là xe ai nấy xài , hồn ai nấy giữ , cẩn thận cái chân gas , tết nhất tới nơi rồi . Các bác cứ bươi móc nhau làm giề nhể ? . :-B
Vâng! Bác dậy phải! Caí túi khí chỉ là phương tiện an toàn phụ trợ mà thôi, chỉ là cái phao cuối cùng bấu víu. Cái quan trọng nhất vẫn là chân ga và ý thức lái! Xe nhỏ, lái ẩu, số đen (hoặc tổ hợp các yếu tố này) thì có nhiều túi khí nhậy cũng chả lại! Khổ nỗi các fan hàn là những người trẻ, đang trong giai đoạn thích khám phá kỹ thuật và nhất là rất thích bàn về túi khí nên nó mới ra chuyện ! Em nhất trí kết thúc bàn về vấn đề túi khí như ý kiến bác Adco. Còn những ai muốn tìm hiểu kỹ thuật thì nên vào box kỹ thuật để xem thêm trước khi đi tranh luận!:-?

vam

Xe buýt
Vào đọc thấy đa số toàn fan của xe Hàn ném đá, mà ném đá theo kiểu bừa bãi ko suy nghĩ. Trước khi yêu cầu cái túi khí có bung hay không phải tự hỏi xem nó bung để làm gì. Nếu lái xe bị ngã sang bên cạnh mà cái túi khi nó bung ra thì mới là nực cười đấy.

phuongtv_76

Xe container

Lại toy tạch độ logo hàn ah~X(

Isu_zu

Xe container
Bác adco xuất chiều độc thật. Kết thuc đc rồi.

toan1477

Xe điện

Em nghĩ bác đưa ra cái hình trên lại là cơ hội cho 1 số thành phần bươi móc tiếp đấy ạ. Chứ cái xe này nó lăn tròn, phần đầu chỗ cảm biến túi khí nhìn có vẻ va chạm không mạnh lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container

Cái xe nó cháy đen thế kia túi khí nó có bật ra chắc nó còn nguyên vẹn và trắng tinh tươm để cho các bác nhìn thấy ạ??? :D
Đã bác nào mục sở thị tại hiện trường vụ này chưa và có thông tin trên báo hay các nguồn khác túi khí kô nổ ko? Hay là cũng chỉ là nhìn qua ảnh rồi phán??!!!
Cái ví dụ này đưa ra chỉ làm cho những bác như bác Hoa quả sướng thôi, vì được kết luận nhanh :))

Em chỉ đưa ra ý kiến về việc nhìn nhận và phân tích thông tin cũng như những suy luận logic thôi chứ em cũng chả còn hứng thú tranh luận về Toi hay H/K với các bác nữa ;)

Isu_zu

Xe container
Em nghĩ bác đưa ra cái hình trên lại là cơ hội cho 1 số thành phần bươi móc tiếp đấy ạ. Chứ cái xe này nó lăn tròn, phần đầu chỗ cảm biến túi khí nhìn có vẻ va chạm không mạnh lắm.
Bác cứ suy bụng ta ra bụng người :D. Tóm lại là kết thúc đc rồi, sau vụ i10 và Santafe này, và bác cứ happy với xe của bác, e vui với xe của em.

thongnhat

Xe buýt

Hình như túi khí bên vẫn bung các cụ ạ, phía cửa gần mặt đất em thấy mầu trắng như là túi khí. Theo em trong trường hợp cụ thể này là do tai nạn quá nặng, ngoài ra hành khách có thể không thắt dây nên lăn mấy vòng thì ...
An toàn hay không an toàn là ở cái tính cẩn thận của lái xe, bình thường thì không sao nhưng tai nạn thường là tổng hợp của một số tình huống bất ngờ liên tiếp, nếu ta cẩn thận sẽ khó gặp các xác suất đó hơn nhiều.
Chúc các bác lái xe an toàn.

phuongtv_76

Xe container
Hình như túi khí bên vẫn bung các cụ ạ, phía cửa gần mặt đất em thấy mầu trắng như là túi khí. Theo em trong trường hợp cụ thể này là do tai nạn quá nặng, ngoài ra hành khách có thể không thắt dây nên lăn mấy vòng thì ...
An toàn hay không an toàn là ở cái tính cẩn thận của lái xe, bình thường thì không sao nhưng tai nạn thường là tổng hợp của một số tình huống bất ngờ liên tiếp, nếu ta cẩn thận sẽ khó gặp các xác suất đó hơn nhiều.
Chúc các bác lái xe an toàn.
Toy tạch mà bung hở cụ, cụ nhấm rồi