[Funland] Vụ tai nạn thương tâm trong đêm tại TPHCM. Sao em chưa thấy thớt?

cantona

Xe container
Cô gái ngã gẫy cổ chết luôn hoặc dập não, có cấp cứu cũng ko qua khỏi. Nếu phanh đc xòe văng xe có khi còn mạng. Khổ thân nuôi lớn cho bằng ấy đc ông bạn trai ném xuống suối vàng.

*Bon Bon*

Xe tăng
Cô gái ngã gẫy cổ chết luôn hoặc dập não, có cấp cứu cũng ko qua khỏi. Nếu phanh đc xòe văng xe có khi còn mạng. Khổ thân nuôi lớn cho bằng ấy đc ông bạn trai ném xuống suối vàng.
Trên clip em xem thấy khi 1 bác sờ vào người cô gái 2 lần thì 2 lần đều có phản ứng gạt tay thì chưa phải là chết ngay lúc đó.
Nếu được cấp cứu biết đâu qua cơn nguy kịch?

Vệt sáng

[Tịch thu bằng lái]
3h sáng chạy đi đâu mà nhanh thế, taxi đã sang hết đường rồi mà vẫn phi vào. Thằng cu này ko bị vụ này sẽ dính vụ khác nếu chạy xe kiểu này.

cantona

Xe container
Trên clip em xem thấy khi 1 bác sờ vào người cô gái 2 lần thì 2 lần đều có phản ứng gạt tay thì chưa phải là chết ngay lúc đó.
Nếu được cấp cứu biết đâu qua cơn nguy kịch?
Vấn đề là ko có chuyên môn bê lên em nó toi luôn trên xe là rách việc. Gọi cứu thương tới cũng 10p trở lên. Chung quy là khó cho em nó cụ ạ. Em soi di soi lại rõ là bị lực va nó vật mạnh đập cả người về bên phải xuống đường. Ngoài lỗi 4b thì lỗi thằng đèo cũng to, tít mắt đêm hôm.

echnikj

Xe container
Trải nghiệm cá nhân em đây này! Năm 2011, đi về muộn thì gặp 1 vụ, vội vàng bế lên taxi cho vào Việt Đức. Cô gái đó gãy chân và choáng, mãi mới lục được số gọi cho người nhà. Em ra bàn bs để bàn giao tài sản để đi về thì người nhà cô ta vào tới nơi. Chả hỏi han gì đấm em luôn, cả 3 đứa cùng nhảy vào luôn.
Hic... may mà em nhanh chân và cũng đã đề phòng cộng bs can nên không dính phát nào. Ấy thế mà cũng chả có câu xin lỗi nào chứ khỏi nói cám ơn. Thôi thì té ngay :P
Tình ác với đồng loại luôn ở khắp nơi, nên tình thương đồng loại ngày càng sợ.
Em từng ở 1 đơn vị cấp cứu chấn thương nơi các tai nạn được chuyển đến, chưa gặp trường hợp nào người nhà đến có động thái tri ân người đưa vào, mà họ nhao nhao xem người nhà họ có sao không, lăm le xem thằng nào đâm vào người nhà họ,bắt đền (ăn vạ) đã éo cần biết thực tế ai sai, lăm lăm xen bs đã khẩn trương hết trách nhiệm chưa, rồi bàn nhau phải chuyển viện ra Việt Đức, cãi cọ....Cứ thế đều như vắt chanh. :(
Và cũng gặp rất nhiều người tốt đưa bệnh nhân vào không nề hà máu me. Nhắc lại là chưa thấy trường hợp người nhà nào đối xử tri ân với người đưa vào khiến em phải chú ý. Những người đưa vào này hoặc bỏ đi ngay hoặc gặp người nhà là bàn giao qua loa rồi đi ngay.

Chĩm111

Xe điện
Cụ có thấy ngoài hà nội ngay khi có tai nạn tất cả người tham gia giao thông đều hỗ trợ nạn nhân cực kỳ tình người. Cụ có thể lục lại trên of hoặc face
Nói thật với cụ là em rất dị ứng với cái kiểu so sánh trong Nam với ngoài Bắc, Sài Gòn với HN... Nó chắc chắn không phản ánh đúng thực tế. Ở đâu cũng có người tốt lành, kẻ xấu xa...
Cụ làm ơn đừng nguy hiểm như thế được không?

xetaudoidau

Xe tăng
Đi đâu mà 3h đêm vẫn ngoài đường, công với việc đã mất công đội mũ thì mua loại nào nó ổn ổn chất lượng tí. Con taxi nó cua hết đường rồi mà vẫn lao vào thì có thánh cứu, khổ thân cô gái bị chết oan. Anh taxi phen này sạt nghiệp.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Xem clip em thật sự không hiểu ông xe máy muốn cái gì. Taxi nó rẽ nhanh thật cơ mà nó vẫn còn xi nhan. Đây ông xe máy không hiểu đang đi kiểu gì, vì ông phi như chó đứt xích trên làn ngược chiều. Nếu ông đi thẳng thì đi sát bên phải đã tránh được ông taxi. Nếu ông cũng định rẽ trái như ông taxi thì ông phải đi chậm lại chứ nhỉ? Sao phóng bạt mạng vậy????

fanmu1234

Tháo bánh
Nhưng sao ko ai gọi cứu thương?
Sao cụ biết không có người gọi ? Thực tế là có người gọi DT.

Trong clip nhiều người không dám tiếp cận 2 người bị nạn, có nhiều nguyên nhân:

- Họ sợ rắc rối vì bị nghi là người gây tai nạn

- Chưa ai trong số họ được đào tạo để sơ cứu người bị nạn, đa số chúng ta được đào tạo để yêu tổ quốc, yêu bác hồ, yêu oảng ....

- Tại thời điểm tai nạn, không ai nghĩ cô gái bị nặng, vì tai nạn xong , vài phút sau họ mới đến, họ thấy 2 người nằm đấy, và đã dt .

- Các cụ xem lại clip, nên thấy ngay cô gái bị rất nặng.

tungwalkalone

Xe tăng
Bị chấn thương thế nào thì co giật thế các cụ? Sao e thấy ông nam lái xe máy cứ giật giật, nữ chạm vào cũng giật như phê thuốc thế nhỉ?

Toilaai08

Xe tăng
Lắm cụ chưa gì đã lo so sánh Hà Nội với Sài Gòn, đúng là chả ra làm sao.
Cái khu Tân Phú đó dàn cảnh cưốp cực nhiều, 2 3 giờ sáng như thế người ta có sợ hãi cũng bình thường thôi.

taddy66

Xe máy
Thôi mấy thớt đó ít ít thôi cho đỡ căng thẳng

UFA

Xe điện
Nhân tiện em hỏi đầu số 115 nó hoạt động thế nào mà hôm em thấy có tai nạn gọi nó báo địa chỉ mà nó ở mãi đâu đâu và khuyên nên gọi cấp cứu nào gần nhất, ơ đệt, may dân bu đen và may mắn có người có số của bệnh viện ở gần.
Sao đầu số 115 nó ko kết nối luôn cho người gọi nhỉ, ở tỉnh lẻ google nát máy chưa chắc tìm đc số bv tuyến huyện, tìm đc gọi thì tắt thở từ bao giờ rồi.
Em ở ĐN, 2 lần mẹ em vào đây e phải gọi cấp cứu rồi, (115), bà già e hay lên tăng xông, e thấy ok, thời gian chạy tới, đưa đi viện, có cái chuyên môn thì đúng ko có gì, nhưng rất nhiệt tình, tới BV nhập viện xong xuôi e mới ra cảm ơn, hỏi chi phí họ nói cái này free, e cũng ngạc nhiên nhưng vẫn cảm ơn và biếu a e tiền cà phê ( 1 củ) vì thấy họ thực sự nhiệt tình, có tâm

Toilaai08

Xe tăng

Mơ Mer

[Tịch thu bằng lái]
Toàn những ông cứ lên fb bốc phét về tình người chứ lúc ngoài đường gặp chuyện như này cũng chỉ bỏ qua hoặc đứng xem.
10 ông thì 9 ông như thế.
May ra có 1 người giúp đỡ.
Phán xét bằng bàn phím bao giờ cũng dễ.

Khi chỉ có 1 vài người vô cảm trong hàng trăm người thấu cảm. Thì có thể trách 1 vài người đó.
Nhưng khi phần đông xã hội đều hành xử như thế thì nên nghĩ xem điều gì khiến xã hội lại vô cảm như vậy: thiếu kiến thức, bất lực, lấy oán trả ân,...

Nếu là em, trong trường hợp này thì em cũng không thể giúp gì, và em sẽ đi.

Chỉnh sửa cuối:

Macaw Parrot

Xe hơi
Trải nghiệm cá nhân em đây này! Năm 2011, đi về muộn thì gặp 1 vụ, vội vàng bế lên taxi cho vào Việt Đức. Cô gái đó gãy chân và choáng, mãi mới lục được số gọi cho người nhà. Em ra bàn bs để bàn giao tài sản để đi về thì người nhà cô ta vào tới nơi. Chả hỏi han gì đấm em luôn, cả 3 đứa cùng nhảy vào luôn.
Hic... may mà em nhanh chân và cũng đã đề phòng cộng bs can nên không dính phát nào. Ấy thế mà cũng chả có câu xin lỗi nào chứ khỏi nói cám ơn. Thôi thì té ngay :P
Oan gia, có thèng còn trả ơn người đã cứu giúp người thân của nó thoát chết bằng nhiều nhát dao nữa cơ :((