[Funland] Vụ tai nạn thương tâm trong đêm tại TPHCM. Sao em chưa thấy thớt?

VuongPQ

Xe buýt
Vụ này nếu là em thì em cũng chỉ gọi giúp 115 rồi đi thôi chứ nếu bảo làm xa hơn thì phải xét. Các cụ cứ xem nhé, người nào 3h đêm còn đi đầu không mũ và phóng như bay thế thì đến 8-9 phần 10 là dân xã hội, ăn chơi... Nhiều khi mình giúp mà team nó kéo đến đúng lúc khéo mình no đòn oan đó.
Tình huống này hơi kì là sao ko có ai gọi cấp cứu thì may ra đôi kia sống nhưng cũng tàn người.
Em từng gặp một vụ na ná vụ này. Một chú thanh niên đi với tốc độ bàn thờ do khuất lùm cây và đi quá sát dải phân cách ở Đào Tấn bị một taxi đi đường bên kia muốn quay đầu tông vào ở điểm quay đầu. Xe máy văng đi mấy chục mét luôn, người văng cũng 15-20m, quả đó xe máy mà văng vào xe em thì e cũng đi viện, may mà văng lệch 5-6m. Lúc này em trai đi xe máy chân nó mềm như bún ấy, máu me be bét, mồm mấp máy. Bản thân mình lúc đó cuống lắm, tay run cầm cập ra, bảo đưa nó đi viện cũng k thể do cơ thể nó chấn thương quá nặng mà mình cũng ko rành. May sao lúc đó lại có xe cấp cứu đi qua đúng lúc, khả năng là cứu được mạng em nó nhưng số xương bị gãy chắc ko bao h có thể khoẻ lại.

trungthanhkt86

Xe hơi
Nói thật với cụ là em rất dị ứng với cái kiểu so sánh trong Nam với ngoài Bắc, Sài Gòn với HN... Nó chắc chắn không phản ánh đúng thực tế. Ở đâu cũng có người tốt lành, kẻ xấu xa...
Cụ làm ơn đừng nguy hiểm như thế được không?
cụ nói chuẩn, đến giờ mà vẫn còn những bác vẫn còn trong nam với ngoài bắc hix

echnikj

Xe container
Lắm cụ chưa gì đã lo so sánh Hà Nội với Sài Gòn, đúng là chả ra làm sao.
Cái khu Tân Phú đó dàn cảnh cưốp cực nhiều, 2 3 giờ sáng như thế người ta có sợ hãi cũng bình thường thôi.
Mới có 1 cụ so sánh thôi, làm gì mà lắm.
Thiểu số thôi.

Wave cùi bắp

Xe điện
Mấy năm trước trong mấy ngày tết, cháu và thằng em đi ăn tối về chạy vào đường quê vắng. Gặp 1 ông xỉn rịu quắt cần câu nằm trên đường. 2 thằng đứng lại xem xét thì có xe chạy tới. Chút nữa thì người dân ra đông. Bỗng nhiên 1 ông nào đó hô lớn "2 thằng bây đụng ổng phải ko", cả đám quay qua nhìn cháu. Khi xem xét lại thì ông say đâm vô cột xi măng cắm ở những đoạn cong rồi ngã. May là đâm vô cây cột, ko thì bay thẳng xuống mương nước chết ngạt ko ai biết.
Thế là từ đó cháu có tâm lý e dè khi gặp tai nạn nơi vắng người. Nơi có camera như ca này còn đỡ.

echnikj

Xe container
Vụ này nếu là em thì em cũng chỉ gọi giúp 115 rồi đi thôi chứ nếu bảo làm xa hơn thì phải xét. Các cụ cứ xem nhé, người nào 3h đêm còn đi đầu không mũ và phóng như bay thế thì đến 8-9 phần 10 là dân xã hội, ăn chơi... Nhiều khi mình giúp mà team nó kéo đến đúng lúc khéo mình no đòn oan đó.
Tình huống này hơi kì là sao ko có ai gọi cấp cứu thì may ra đôi kia sống nhưng cũng tàn người.
Em từng gặp một vụ na ná vụ này. Một chú thanh niên đi với tốc độ bàn thờ do khuất lùm cây và đi quá sát dải phân cách ở Đào Tấn bị một taxi đi đường bên kia muốn quay đầu tông vào ở điểm quay đầu. Xe máy văng đi mấy chục mét luôn, người văng cũng 15-20m, quả đó xe máy mà văng vào xe em thì e cũng đi viện, may mà văng lệch 5-6m. Lúc này em trai đi xe máy chân nó mềm như bún ấy, máu me be bét, mồm mấp máy. Bản thân mình lúc đó cuống lắm, tay run cầm cập ra, bảo đưa nó đi viện cũng k thể do cơ thể nó chấn thương quá nặng mà mình cũng ko rành. May sao lúc đó lại có xe cấp cứu đi qua đúng lúc, khả năng là cứu được mạng em nó nhưng số xương bị gãy chắc ko bao h có thể khoẻ lại.
Mấy ông đi đường bốc máy gọi rồi đấy, theo cụ họ gọi ai?

bjboyn00b

Xe điện
Xem clip em thật sự không hiểu ông xe máy muốn cái gì. Taxi nó rẽ nhanh thật cơ mà nó vẫn còn xi nhan. Đây ông xe máy không hiểu đang đi kiểu gì, vì ông phi như chó đứt xích trên làn ngược chiều. Nếu ông đi thẳng thì đi sát bên phải đã tránh được ông taxi. Nếu ông cũng định rẽ trái như ông taxi thì ông phải đi chậm lại chứ nhỉ? Sao phóng bạt mạng vậy????
3h sáng đi trên đường về thì cụ nghĩ đi đâu với 1 nam 1 nữ, phóng bạt mạng ngược chiều, ko đội mũ , có khi còn rượu bia rồi ý chứ.
Em xem Clip thấy taxi giảm tốc, xi nhan mặc dù đường vắng, chắc nhìn thấy đèn chiếu phía sau từ gương hậu, rẽ sang mà ai ngờ thằng ku kia phóng nhanh quá lại ko lách bên phải đường mà lại bên trái.

bjboyn00b

Xe điện
Mới có 1 cụ so sánh thôi, làm gì mà lắm.
Thiểu số thôi.
Trên mạng nhất là bọn trẩu tre rất hay chửi dân Bắc :)) ( Tiktok, youtube ...) , dân Bắc thì ngược lại em rất ít thấy nói gì dân Nam , nên nhiều lúc thấy phản cảm.
Riêng Quốc gia Thanh hóa thì đều bị Bắc Nam miệt thị, hvl

ngoc.ht09

Xe buýt
Cụ có thấy ngoài hà nội ngay khi có tai nạn tất cả người tham gia giao thông đều hỗ trợ nạn nhân cực kỳ tình người. Cụ có thể lục lại trên of hoặc face
Không phải, người Sài Gòn nhiệt tình hơn nhiều chứ?

Aminakie

Xe hơi
Nếu nhìn nhận sự việc ở góc độ : nạn nhân của một vụ tai nạn không chở người gây tai nạn bị thương nặng đi cấp cứu thì sẽ bị xử lý sao?
Thực sự nếu em rơi vào trường hợp thế này, cũng chắc rối trí lắm. Đêm 3h sáng, làm cái gì cũng khó, bị người ta đâm vào cuối cùng mình khổ? Nhìn 2 người nằm co giật không dám đụng vào. Hẳn là một đêm gian khổ từ trên trời rơi xuống?

Khanhdo9584

Xe tải
Em nghĩ là trong OF này khá nhiều lều báo, họ phải tạo sóng theo định hướng của lều báo

Civic to Merc.

Xe container
Em ở ĐN, 2 lần mẹ em vào đây e phải gọi cấp cứu rồi, (115), bà già e hay lên tăng xông, e thấy ok, thời gian chạy tới, đưa đi viện, có cái chuyên môn thì đúng ko có gì, nhưng rất nhiệt tình, tới BV nhập viện xong xuôi e mới ra cảm ơn, hỏi chi phí họ nói cái này free, e cũng ngạc nhiên nhưng vẫn cảm ơn và biếu a e tiền cà phê ( 1 củ) vì thấy họ thực sự nhiệt tình, có tâm
Các trung tâm CC 115 nên có quĩ với cả nguồn từ NSNN và tài trợ của các mạnh thường quân để hiệu quả hơn. Lúc phải gọi CC là con người ở thế nguy ngập và cần giúp đỡ rồi. Có quĩ rồi thì việc mở rộng hoạt động và hoạt động tích cực sẽ giảm nhẹ hậu quả và gánh nặng cho bệnh nhân nói riêng và xh nói chung.

born2go

Xe điện
Xem clip em thật sự không hiểu ông xe máy muốn cái gì. Taxi nó rẽ nhanh thật cơ mà nó vẫn còn xi nhan. Đây ông xe máy không hiểu đang đi kiểu gì, vì ông phi như chó đứt xích trên làn ngược chiều. Nếu ông đi thẳng thì đi sát bên phải đã tránh được ông taxi. Nếu ông cũng định rẽ trái như ông taxi thì ông phải đi chậm lại chứ nhỉ? Sao phóng bạt mạng vậy????
Đi đâu mà 3h đêm vẫn ngoài đường, công với việc đã mất công đội mũ thì mua loại nào nó ổn ổn chất lượng tí. Con taxi nó cua hết đường rồi mà vẫn lao vào thì có thánh cứu, khổ thân cô gái bị chết oan. Anh taxi phen này sạt nghiệp.
Xe máy đi nhanh nên khi taxi rẽ họ phải lách trái, đấy là việc bình thường (do chạy nhanh nên sẽ chạy giữa đường)

Ông Taxi thì rẽ quá đột ngột, không quan sát phía sau nên gây tội ác. Em đánh giá tội taxi 7, tội xe máy chạy nhanh 3

Capthoivu

Xe tải

--Lamborghini--

Xe lăn
Đi đâu mà 3h đêm vẫn ngoài đường, công với việc đã mất công đội mũ thì mua loại nào nó ổn ổn chất lượng tí. Con taxi nó cua hết đường rồi mà vẫn lao vào thì có thánh cứu, khổ thân cô gái bị chết oan. Anh taxi phen này sạt nghiệp.
Đa phần thành phần này là dân chơi bời.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Đa phần thành phần này là dân chơi bời.
Vụ này tội lớn là ông mãnh cầm lái, phóng nhanh quá nên không kịp xử lý tình huống khi thấy taxi rẽ, tài taxi chắc cũng ko nghĩ là nó lao đến với tốc độ bàn thờ thế nên vẫn rẽ. Khổ cả ông taxi lẫn bố mẹ và con bé con cô gái.

--Lamborghini--

Xe lăn
Vụ này tội lớn là ông mãnh cầm lái, phóng nhanh quá nên không kịp xử lý tình huống khi thấy taxi rẽ, tài taxi chắc cũng ko nghĩ là nó lao đến với tốc độ bàn thờ thế nên vẫn rẽ. Khổ cả ông taxi lẫn bố mẹ và con bé con cô gái.
Có một xu hướng là các cháu gái mới lớn lai thích yêu đàn đúm với mấy anh xăm chỗ chơi bời này.
Âu cũng là một phần tại mình.
Thành phần này giờ nhiều lắm, đầu không đội mũ phóng bạt mạng. Em tự hỏi cái đứa ngồi sau kể cung gan dạ thật đấy.

--Lamborghini--

Xe lăn
Cô bé này lều báo nói là 25 bánh chưng, còn thằng lái tên lửa mới 16 bánh bò, tuổi đó học lớp 10 mà đi đâu lông nhông như tên lửa 3:00 sáng là đẳng cấp cao lắm đó.
Thực ra mọi người cứ ném đá ông taxi, nhưng phải người từng va vào mới biết như nào.
Lúc đấy thực sự tâm lý sẽ hơi hoảng dẫn đến hành động nó không được chính xác thôi.
Bản thân em đã bị một lần bị vạ lây như này, đang đi bình thường có bà dắt xe chạy băng qua đường lúc ý em cứ đần người ra ý.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Có một xu hướng là các cháu gái mới lớn lai thích yêu đàn đúm với mấy anh xăm chỗ chơi bời này.
Âu cũng là một phần tại mình.
Thành phần này giờ nhiều lắm, đầu không đội mũ phóng bạt mạng. Em tự hỏi cái đứa ngồi sau kể cung gan dạ thật đấy.
Cháu này 25 tuổi rồi ạ, khổ bố mẹ già và con thơ

Gừng

Xe container
Ông taxi có khi còn đáng chết hơn cụ tài 2 bánh ý chứ.

đang đi nó đánh lái trái 1 phát thì e gái kia khổ rồi

e hôm qua vào cua với 10km/h mà vẫn cho 1 ông suýt bắn lên vỉa hè nữa là