[Funland] Vụ Tài xế bán tải bị kiện khi cứu người có kết quả

lang thang48

Xe buýt
Chuẩn cụ ạ. Cháu hầu cụ người thật việc thật cháu quen.

Ông bạn cháu tên Toàn, gốc đào vàng ở Thái Nguyên từ 9x sớm. Chủ ks Kim Thái 2x tầng ở TN bây giờ. Cụ nào ở TN có thể confirm. Bạn này có cái mỏ nữa trong Quảng Nam. 200x lái e240 vào gặp ngay ông già sắp chết tự tử lao vào đầu xe. Hồi đó còn chưa có cam. Vừa ma chay vừa đền vừa chạy vạy giấy tờ trên dưới mất 1 mớ to. Phải nói luật của mình như loàn.
Ai người tốt nghiệp chính trị cao cấp. Cho cháu hỏi.
Cái lão nhiều râu có nói. Lượng đổi thì chất đổi là nói bậy phải không.

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
lần sau cứu người cho lên xe thì phải copy hết thẻ nhớ của cam hành trình các cụ ạ, đấy là đỏ, chứ đen có khi nó đến viện nó lại xiên ân nhân ấy, chán thật

Kia_fote

Xe điện
Chuẩn cụ,
Em đọc đâu đó một tài kiệu hướng dẫn an toàn của một công ty đối tác.
Gặp tai nạn: quan sát xung quanh, chọn vị trí an toàn, đảm bảo không có mối nguy, gọi điện cho y tế, công an…. mô tả rõ tình trạng nạn nhân và làm theo hướng dẫn.
Nếu trường hợp khẩn cấp cần đưa nạn nhân đi thì tìm người hỗ trợ, làm chứng.
Với trường hợp đuối nước, điện giật… sơ cứu trước rồi gọi điện.
Đúng là ko hề đơn giản cụ ạ. Em có tham dự vài lớp sơ cứu, mới thấy là kỹ năng của mình trước đó là con số 0 tròn trĩnh, ngoài sự nhiệt tình!
Tài liệu cụ đọc hoàn toàn chính xác, em chỉ bổ sung là mỗi hô hấp nhân tạo và xoa bóp tim khi nạn nhân bị ngừng tim phổi, mà học cả buổi sáng vẫn chưa thấy tự tin lúc thực hành với người cao su :))

Kia_fote

Xe điện
Cái lý thuyết của cụ nó không phù hợp trong hoàn cảnh này nên em nghĩ cụ nên dừng ở đây là được rồi.
Đó hoàn toàn ko hề lý thuyết, mà là đúc kết từ thực tế với cái giá là máu và nước mắt. Đúng là em cũng phải dừng, khi mà cụ cố tình ko hiểu hoặc...ko đủ năng lực để biết đúng sai, hợp lý và vô lý!

le_petit

Xe tăng
Đúng là ko hề đơn giản cụ ạ. Em có tham dự vài lớp sơ cứu, mới thấy là kỹ năng của mình trước đó là con số 0 tròn trĩnh, ngoài sự nhiệt tình!
Tài liệu cụ đọc hoàn toàn chính xác, em chỉ bổ sung là mỗi hô hấp nhân tạo và xoa bóp tim khi nạn nhân bị ngừng tim phổi, mà học cả buổi sáng vẫn chưa thấy tự tin lúc thực hành với người cao su :))
Nhiều khi thấy mọi người lao vào ôm bế người tai bị tai nạn mà khóc mà kêu như phim Hàn tôi thật sự sợ.
Quy trình kiểm tra người bị tai nạn trước khi di chuyển rất quan trọng nhưng 99% chưa biết chứ ko nói đến các kỹ thuật sơ cứu và di chuyển nạn nhân.

jazzzzz

Xe lăn
Nhiều khi thấy mọi người lao vào ôm bế người tai bị tai nạn mà khóc mà kêu như phim Hàn tôi thật sự sợ.
Quy trình kiểm tra người bị tai nạn trước khi di chuyển rất quan trọng nhưng 99% chưa biết chứ ko nói đến các kỹ thuật sơ cứu và di chuyển nạn nhân.
Đây cụ, nếu làm đúng cách thì có thể sẽ khác

icyeyes

Xe hơi
Thì các cụ bảo, đã có câu "nắm kẻ có tóc, chứ ai nắm kẻ trọc đầu". Gia đình kia giờ không biết tài xế trong vụ tai nạn tận mãi đâu, tìm hoài chắc gì thấy, thì họ phải nhanh tay nhanh trí đè cái ông này ra, ăn được bao nhiêu hay bấy nhiêu. Nhà nó lái bán tải kiểu gì nó chả giàu, với nó có đáng là bao. Đây là sự thông minh nhạy bén thời cuộc có phải không ạ?

TNT_123

Xe buýt
bây h rút kinh nghiệm, làm gì cũng phải có camera quay lại.

Chè tàu

Xe tải
Cứ làm chuẩn chỉ theo Luật. :-bd:-bd:-bd

Trong vụ việc này, người nhà của nạn nhân trong vụ TNGT có quyền nghi ngờ và nếu chỉ nghi ngờ thì pháp luật không xử lý.

Tuy nhiên trong trường hợp biết rõ sự việc mà vẫn cố tình bịa chuyện để tố cáo thì có thể bị xử lý về tội vu khống.

Hành vi vu khống là bịa đặt hoặc loan truyền những điều biết rõ là sai sự thật nhằm xúc phạm nghiêm trọng nhân phẩm, danh dự hoặc gây thiệt hại đến quyền, lợi ích hợp pháp của người khác; Bịa đặt người khác phạm tội và tố cáo họ trước cơ quan có thẩm quyền.

Tội vu khống bị phạt tiền từ 10 - 50 triệu đồng, phạt cải tạo không giam giữ đến 2 năm hoặc phạt tù từ 3 tháng đến 1 năm, từ 1 - 3 năm, từ 3 - 7 năm, tuỳ theo mức độ phạm tội.

Luật sư Đặng Văn Cường, Trưởng văn phòng Luật sư Chính pháp, Đoàn Luật sư TP Hà Nội
Xử cả nhà bà thang này tội vu khống là đúng bài nhất.

Nino88

Xe container
Làm ơn mắc oán thế này mà sau có vụ như này chắc cũng phải suy nghĩ chán,xin có người làm chứng rồi mới dám cứu,ko lại dễ dính trọn quả mũ người nhà móc lốp từ phía sau thì ối zồi ôi

Thực tế mấy vụ kiểu này họ cũng làm qua loa trừ phi sự việc rùm beng, kiện cáo rồi CĐM um lên.
Còn nhiều vụ trọng án khác đang chờ nên cũng chả hơi đâu làm quyết liệt, 4-5 tuần là nhanh đấy.
Cho nên đã có xe đừng tiếc cái cam (lời mấy ông bán Cam), trước có cụ nói gần như 100 xe của Nga lắp cam hành trình, nếu không rất dễ dính chưởng.
Vụ này từ hôm đưa ng vào viện đến khi nhận giấy triệu tập là gần 1 tháng. Ít cam lưu được lâu như thế lắm ạ.

kiailovey

Xe tải
Tư duy của đc CSGT này tệ thật. Đúng ra phải lan toả những điều tốt đẹp. Ví dụ phải nói rằng nếu đi đường gặp người bị nạn nên ra tay cứu giúp. Đừng lo lắng bị đổ oan mà không cứu người bỊ nạn. Cơ quan CA hoàn toàn sẽ điều tra được.
đằng này lại nói nếu chụp đc anht xe gây tai nạn hay xinđc số người làm chứng. Nói thể có thể hiểu trong suy nghĩ của đc này là nếu không tự bảo vệ đc mình thì pháp luật sẽ không đứng ra bảo vệ.
chán thật!
Cụ này nói chuẩn CMNR. CSGT là lực lượng chuyên trách về việc trên, có quyền năng phân xử, có điều kiện thu thập chức cứ, bảo Vệ cái đúng cái tốt.
Tiếc là trong trường hợp này lại giở thói quen khi xử lý hàng ngày là …kệ, các bên tự phân xử. Đúng là ăn không nên đọi, nói chẳng lên lời…. Chán …

kiailovey

Xe tải
Ùng hộ Cụ bán tải bỏ chút tiền thuê luật sư chơi lại mẹ con nhà kia
Cái gì nâng lên được: vu khống, chiếm đoạt ... thì nâng
Không thì cứ dân sự, năm vài lần cơ quan chức năng gửi trát về cho chết cụ nhà nó đi
Xem có yên ổn làm ăn được không
Moij chuyện giờ phức tạp quá hề.. Lần sau thấy con mẹ Thang này bị đụng xe thì mọi người nhớ kệ CMN luôn cho đời đơn giản . Lý thông sống lâu làm gì, sống để hại người ngay ah:-?:-o

TSTA

Xe container
E thấy xxx mới vớ vẩn. Phải xem đơn kiện có căn cứ ko, bên kiện có chứng cứ j ko mới gọi ng ta đc chứ.
Thế này là bắt ng ta tự chứng minh vô tội à?
Em nghĩ là cần điều tra độc lập xem những ai xúi giục bà kia làm đơn tố cáo.
Em dự là ngoài bọn ng nhà mất dạy còn những nhân tố thú vị nữa, ng mà ai cũng biết là ai.

Ko có ng đỡ đầu. Bố bảo dám tố cáo ng mà ko liên quan hay ng giúp mình.

Cứ tạo áp lực thật mạnh, nhà bà kia khéo tự livetream nói ra sự thật.

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
Thì các cụ bảo, đã có câu "nắm kẻ có tóc, chứ ai nắm kẻ trọc đầu". Gia đình kia giờ không biết tài xế trong vụ tai nạn tận mãi đâu, tìm hoài chắc gì thấy, thì họ phải nhanh tay nhanh trí đè cái ông này ra, ăn được bao nhiêu hay bấy nhiêu. Nhà nó lái bán tải kiểu gì nó chả giàu, với nó có đáng là bao. Đây là sự thông minh nhạy bén thời cuộc có phải không ạ?
Nói đơn giản nó là sự khốn nạn.
Cụ thấy thế là bt và chấp nhận đc à? Em thấy cụ nói khá bình tâm. Cụ chắc cũng làm vậy nếu ở tính huống đó à.
Em hỏi chứ ko quy chụp áp đặt.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ,
Em đọc đâu đó một tài kiệu hướng dẫn an toàn của một công ty đối tác.
Gặp tai nạn: quan sát xung quanh, chọn vị trí an toàn, đảm bảo không có mối nguy, gọi điện cho y tế, công an…. mô tả rõ tình trạng nạn nhân và làm theo hướng dẫn.
Nếu trường hợp khẩn cấp cần đưa nạn nhân đi thì tìm người hỗ trợ, làm chứng.
Với trường hợp đuối nước, điện giật… sơ cứu trước rồi gọi điện.
Các tài liệu huấn luyện về sơ cứu (first aid training manual) có hết hướng dẫn cho các tình huống cơ bản

New car 2023

Xe điện
Em nghĩ là cần điều tra độc lập xem những ai xúi giục bà kia làm đơn tố cáo.
Em dự là ngoài bọn ng nhà mất dạy còn những nhân tố thú vị nữa, ng mà ai cũng biết là ai.

Ko có ng đỡ đầu. Bố bảo dám tố cáo ng mà ko liên quan hay ng giúp mình.

Cứ tạo áp lực thật mạnh, nhà bà kia khéo tự livetream nói ra sự thật.
Bác tự diễn biến quá cơ.
Ý bác, cái nhân tố thú vị là các đồng chí CSGT đáng kính ấy à?

Không bao giờ nhé.
Các ảnh thề rồi, cả đời hy sinh cho dân vì dân, bác ạ.