Vụ xe điên Trần Đăng Ninh - em cần tư vấn

inovavgj

Xe container
cụ Đại nói như đúng rồi :D

Hồi mua cái xe Camry đã bị chăn dắt rồi.
Dính vào vụ tai nạn này, lúc đầu chạy 1 cửa, tiền nong đưa hết cho nó để rồi nó vỗ tuột. Lại phải long đong chạy cửa khác......

Khi lái xe, gây tai nạn không phải do quá say rượu, cũng không phải do dùng ma túy, mà là bị kích động mạnh vì chuyện riêng.

Lời khuyên dành cho lái xe Camry: Đừng chạy chọt nữa mà hãy đối diện với luật pháp cũng như đối diện với người nhà nạn nhân. Đấy là cách khiến ông hao tiền tốn của ít nhất, gặp rắc rối ít nhất.
Nên đến chùa cầu an.
Khi đi làm, hãy dừng lại trước cửa nhà 5 phút nhắm mắt tĩnh tâm để quên đi mọi phiền muộn trong gia đình. Khi về nhà, hãy dừng lại trước cửa nhà 5 phút nhắm mắt tĩnh tâm để quên đi mọi sự phiền hà đã gặp trên đường.

Nam mô cứu khổ, cứu nạn Quan Thế Âm Bồ Tát, bá thiên vạn ức Phật, hằng hà sa số Phật, vô lượng công đức Phật. Phật cáo A Nan ngôn, thử kinh Đại Thánh, năng cứu ngục tù, năng cứu trọng bịnh, năng cứu tam tai bá nạn khổ.

PHÓNG

Xe tải
Buồn quá khi biết là nạn nhân vẫn chưa qua cơn nguy kịch, con còn bé. Em cũng đã trải qua tình trạng tương tự khi người nhà bị lái xe say rượu đâm phải dẫn đến tử vong (Bố em). Nhắc lại cũng không hay nhưng em muốn chia sẻ với gia đình người nhà nạn nhân. Vụ đó do thái độ và hoàn cảnh của gia đình người gây ra tai nạn mà nhà em không lấy một đồng nào, thậm chí còn mất thêm công sức và tiền bạc để cho đ/c đâm vào bố em không phải ra tòa.

Vì vậy, gia đình nhà ông lái xe cam ry nên chú trọng tới việc đối diện với người nhà nạn nhân hơn là đi chạy chọt để hòng gỡ tội !

Seduxen

Xe điện
Theo em, gia đình thử xin phép bác sỹ cho cháu bé vào thăm mẹ và thăm bố.

Trong tình trạng bất tỉnh do chấn thương sọ não thì tuy rằng ý thức bị tê liệt, nhưng tiềm thức vẫn hoạt động tốt, nên bố cháu có thể vẫn nhận ra cháu. Hy vọng mong manh rằng tình phụ tử, nỗi lo lắng cho tương lai của đứa con thơ sẽ giúp bố của cháu bé tỉnh lại.
Tương tự như vậy với mẹ của cháu bé. Cũng nên cho cháu bé bú mẹ, nếu có thể. Khi tiết sữa, bản năng làm mẹ sẽ trỗi dậy, và có thể giúp mẹ cháu hồi phục sức khỏe nhanh hơn.

Tuy nhiên, nếu bác sỹ không cho phép cháu bé vào thăm bố mẹ thì gia đình nên thuận theo. Vì em không phải là thầy thuốc, nhất là lại không nắm được tình trạng chấn thương cụ thể và khả năng tai biến của cả 2 vợ chồng khi có những chấn động về tâm thần, thế nên quyết định của bác sỹ điều trị sẽ là quyết định chính xác nhất.
Em cũng nghĩ vậy, nên xin ý kiến bác sĩ cho cháu bé vào thăm bố mẹ, tiềm thức cũng rất quan trọng.
Nhưng không nên cho cháu bú mẹ, vì mẹ nằm điều trị tại bệnh viện, chắc chắn sẽ phải dùng rất nhiều thuốc tây, và có thể cả kháng sinh liều cao, nên sẽ tiết ra sữa. Cháu nhỏ bú mẹ sẽ hấp thụ cả thuốc tây, sẽ không tốt ạ. Chịu khó vắt sữa bỏ đi để sữa về đều. Chứ để lâu là cũng có thể mất sữa luôn.

HMC

Xe tải
Có mũ mà bị va đập mạnh thì mũ vẫn có thể bị văng ra hoặc bị vỡ và người vẫn có thể bị chấn thương mợ ạ, nhưng mức độ chấn thương đầu chắc chắn sẽ giảm đi đáng kể. Còn việc mũ thì đôi khi đi loanh quanh gần nhà em cũng ngại, không đội nhưng từ rất lâu rồi, khi chưa bắt buộc phải đội mũ bảo hiểm thì mỗi khi đi xa một chút là em vẫn đội mũ và vì xác định là đội mũ cho mình nên không bao giờ em dùng mũ đểu.
em là mợ ạ. thật là buồn khi cứ mong thấy cụ vào thông báo tin buồn thế này :( tội nghiệp bé con quá, nhưng chắc mấy hôm vắng mẹ sẽ ngoan cho bà đỡ vất vả. Cụ cho em hỏi có phải anh chồng không đội mũ BH lúc đó k ạ, nếu có đội mũ BH xịn sẽ không bị rơi vào tình trạng ngày xấu đi chứ ạ? ? em đang đội mũ BH đểu,mấy lần định mua mũ xịn mà cứ ngại. Chắc chiều về phải mua ngay cái mũ xịn thôi. :((

Lien_HN

Xe máy
Dựng lại hiện trường thôi mà cụ chưa chắc đã dải money đâu cụ ạ.

lyhoa75

Xe điện
Có mũ mà bị va đập mạnh thì mũ vẫn có thể bị văng ra hoặc bị vỡ và người vẫn có thể bị chấn thương mợ ạ, nhưng mức độ chấn thương đầu chắc chắn sẽ giảm đi đáng kể. Còn việc mũ thì đôi khi đi loanh quanh gần nhà em cũng ngại, không đội nhưng từ rất lâu rồi, khi chưa bắt buộc phải đội mũ bảo hiểm thì mỗi khi đi xa một chút là em vẫn đội mũ và vì xác định là đội mũ cho mình nên không bao giờ em dùng mũ đểu.
Vâng cụ nói rất đúng ạ. Luật thì em nghiêm chỉnh chấp hành lắm, nhưng cái mũ đểu nó có lưỡi che được nắng che mưa không bị hắt vào mặt nên cứ ngại thay ạ 8-}

gialinh_nguyễn

Xe buýt
Cầu chúc vợ chồng nhà anh chị HT mau qua khỏi kiếp nạn này.

1976 - Bính Thìn.
Sao chiếu mạng là Thổ Tú, hạn là Ngũ Hộ.

Người này là chủ xe thì khớp. Và có phải chính là người cầm lái!
Bính biến vi VONG cụ nhỉ?

Đường bộ

Xe điện
Vâng, cụ Seduxen quả là rành về thuốc ạ.
Nhà cháu cũng nghĩ là cho cháu bé vào thăm mẹ như các cụ gợi ý là rất hay, nhưng nhà cháu lại e rằng bị nhiễm khuẩn bệnh viện thì cũng gay ạ. Thật là tiến thoái lưỡng nan ạ.

Em cũng nghĩ vậy, nên xin ý kiến bác sĩ cho cháu bé vào thăm bố mẹ, tiềm thức cũng rất quan trọng.
Nhưng không nên cho cháu bú mẹ, vì mẹ nằm điều trị tại bệnh viện, chắc chắn sẽ phải dùng rất nhiều thuốc tây, và có thể cả kháng sinh liều cao, nên sẽ tiết ra sữa. Cháu nhỏ bú mẹ sẽ hấp thụ cả thuốc tây, sẽ không tốt ạ. Chịu khó vắt sữa bỏ đi để sữa về đều. Chứ để lâu là cũng có thể mất sữa luôn.

xomo

Xe buýt
Cầu cho đôi vợ chồng nạn nhân tai qua nạn khỏi.

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Khổ quá, đọc từng cmt của các cụ mà ứa nước mắt, bây giờ con người ta sống ích kỷ tàn nhẫn quá nên mới đâm nhau liên tiếp như vậy,nếu ai cũng trách nhiệm với bản thân và xã hội thì đâu có những chuyện đau lòng như vậy.
Cầu mong cho đôi vc mau tai qua nạn khỏi!

Luu Lehong

Xe container
Chỉ biết cầu mong cho 2 vợ chồng người thân bác chủ tai qua nạn khỏi :-w
Thằng lái xe điên là xxxx thảo nào báo đăng tin lướt rồi lờ tịt cả X_X

tung.npvh

Xe tăng
Cảm ơn sự quan tâm, chia sẻ, động viên của các cụ mợ!

Em sẽ nghe lời, mai tìm cách đưa cháu nhỏ vào với bố nó. Hy vọng nó thức tỉnh đc bố nó dậy.

Về em gái: (hình như) mai sẽ chuyển về viện 108 (Trần Hưng Đạo). Có một số nghi ngờ vì LX gây tai nạn là CA, 19-8 là BV của CA nên có khả năng họ áp dụng tiểu xảo với mình và/hoặc che giấu mức độ nghiêm trọng của bệnh nhân. Mai chuyển viện thành công thì mức độ nghiêm trọng sẽ được bên quân đội cung cấp đầy đủ. Tình hình em gái em ăn uống đc, chắc sẽ sớm hồi phục về mặt thể chất. Tinh thần thì chưa biết thế nào.

Em cảm ơn mọi người!
Nguyễn Xuân Tùng.

goldmonkey

Xe container
Em đọc một mạch từ đầu đến cuối. Cầu chúc cho vợ chồng người thân cụ chủ tai qua nạm khỏi.

me2gai

Xe tải
Cầu chúc cho 2 vc nạn nhân bình phục. Cũng mong thằng lxe bin chừng trị đúng tội. Là xxx thù càng phải xử nặng.

mercedes30k0694

[Tịch thu bằng lái]
phó đồn thì đợt vừa rồi nó phải chạy vài trăm củ mới lên đc chức đấy. nhưng mà từ hôm gây tai nạn xong hình như là không thấy gia đình người bị tai nạn nói đến thằng này vào thăm hỏi gì .thằng này đúng là chó chết thật

Hoành

Xe tăng
Em thắc mắc sao gia đình không xin gặp trực tiếp lãnh đạo viện Việt Đức trình bày hoàn cảnh gia đình để xin chuyển viện cho chị vợ? Em tin là bác sỹ sẽ chấp nhận thôi.
Cầu chúc cho hai vợ chồng sớm vượt qua cái hạn này.

tung.npvh

Xe tăng
Em thắc mắc sao gia đình không xin gặp trực tiếp lãnh đạo viện Việt Đức trình bày hoàn cảnh gia đình để xin chuyển viện cho chị vợ? Em tin là bác sỹ sẽ chấp nhận thôi.
Cầu chúc cho hai vợ chồng sớm vượt qua cái hạn này.
Trong viện VĐ thì toàn ca nặng cả. Thực tế là người nhà bệnh nhân thì ca nào cũng hoàn cảnh, ca nào cũng đáng thương.

Xưa nay CA bênh nhau thì ai cũng biết. Lý do nhà em muốn chuyển về 108 cũng vì chưa nghe QĐ bênh CA.

newmtc

Xe tăng
Phó đồn nào, tên gì cụ cứ sổ lên cho anh em còn biết, mà hình như vụ fotuner cũng chìm rồi các cụ nhỉ

binhajo

Xe hơi
Trước mắt em chi mong Trời phật rủ lòng thương phù hộ cho 2vc tai qua nạn khỏi đã.
Còn em bé thì người nhà cố gắng chăm sóc, nếu đk cho phép thì nên để cháu thỉnh thoảng vào với bố mẹ
Adidaphat!

namaus

Xe tăng
Đọc đến đây mà não lòng.chúc vc nạn nhân tai qua nạn khỏi.