[Thảo luận] Vụ XXX thu giấy tờ của cụ Thịnh nhưng không lập biên bản lại lên báo

Trạng thái
Thớt đang đóng

Gowind

Xe tải
Em vào OF một thời gian mà giờ mới biết tinh thần Ofers thế này. Không hiểu các cụ ở trên cao có thấy sốt ruột không khi mà đi đâu cũng thấy tinh thần người dân sôi sục thế này mà không mạnh tay xử lý bọn biến chất? Những sự kiện gần đây trên thế giới cho thấy chỉ một vụ tưởng chừng đơn giản dẫn đến hậu quả không lường. Quay lại vụ bác Thịnh, không phải là người trong cuộc, nhưng em nghĩ cũng nên hiểu rằng không phải cuộc đấu tranh nào cũng đem lại kết quả như mong muốn nhưng dù sao nó cũng làm cho nhiều người hiểu quyền của mình. Từ đây lúc nào cũng cần sẵn sàng ghi âm khi gặp xxx và nếu chúng nó không cho ký biên bản lập tức gửi thẳng cho báo chí luôn. Còn tiền phạt sẵn sàng nộp cho ngân sách.

xxx cũng khó trách ofers vì thái độ tôn trọng pháp luật. Còn đỡ hơn lên nắp capo của đội taxi hoặc bị thế này nếu côn đồ với dân http://vnexpress.net/gl/phap-luat/2012/05/truong-cong-an-phuong-bi-giam-long-6-tieng/

xe lôi

Xe tăng
Nếu cụ Thịnh thấy oan ức. Vào đây nói một tiếng đi. Vụ này nếu thích, em sẽ lật lại và cải chính thông tin cho cụ.
Cụ đúng là thật tốt bụng.mời cụ

Bigbear79

Xe đạp
Nhiều khi có nhiều việc ngừoi bên trong mới biết, biết làm sao được

nghiathang

Xe tăng
Em không định commnet nữa nhưng mà comment nốt thôi.

Cái chính của nhiều người bức xúc thì không phải là kết qua dư lào mà chính là thái độ của cụ Thịnh thôi. Lại còn lên đây nói là "bí kíp "Chai mặt thần chưởng" của e đã lên tới cảnh giới tối thượng."

Nói chung là phí hơi cho trường hợp này

Buki

Xe điện

Cái chính của nhiều người bức xúc thì không phải là kết qua dư lào mà chính là thái độ của cụ Thịnh thôi. Lại còn lên đây nói là "bí kíp "Chai mặt thần chưởng" của e đã lên tới cảnh giới tối thượng."

Cứ tưởng xấu hổ ko còn mặt mũi nào vác mặt vào đây. Ai ngờ vào đây kêu bận chứ ko phải sợ bị ném đá. Lúc cần thì sao rảnh post bài suốt, có thời gian mà đuôi co với xxx, có thời gian mà lên ML. Loại này em thấy vô ơn và phí nhời. Cụ nào đi lên ML cùng đoàn mô tả cái mặt thớt này trông như thế nào với ạh. Cái nick Đức Thịnh thì chắc chắn bị tẩy chay rồi.

bum

Xe buýt
À. Lý do vì sao tự nhiên xxx lại phải dùng đến chiêu bài "Gọi điện thoại cho người thân" thì thế này.
Buổi làm việc đầu tiên (Đi cùng các cụ OF về ML) Sau khi tiếp và trả lời thông tin với các cơ quan truyền thông xong thì xxx gặp riêng e và đề nghị bỏ qua. E ko đồng ý nên các xxx bắt e viết lại 1 bản tường trình sự việc (Hỏi-Trả lời) như kiểu hỏi cung ấy. Và cuối cùng hỏi e về yêu cầu hướng giải quyết. Lúc đó e quyết tâm làm cho ra ngô ra khoai để ko phụ công cụ Havu và các AE OFer nên e yêu cầu: 1. Xin lỗi công khai; 2. Đền bù thiệt hại (Lý do: Giữ GPLX e ko đi xe dc phải đi taxi đi làm và mất thời gian+tiền bạc đi lại từ HN lên ML giải quyết việc này)
Thực sự là nếu ko có ông chú e thì việc này có lẽ đến giờ chưa kết thúc được đâu ạ
Nếu cái ông màu đỏ này có thật thì sau vụ này xxx sẽ tha cho "ông chú" chắc?
Chày cối với xxx chán giờ lại quay ra chày cối với Ofer.
Chán!

xe lôi

Xe tăng
Tóm lại, cụ cần công khai xin lỗi các anh em đã ủng hộ cụ từ đầu tới giờ. Đừng lôi ông chú ra như một cái lý do chính đáng. Ông chú làm vận tải thì làm sao? chả liên quan tới các Ofers khác. Rõ ràng lúc cụ gặp khó khăn thì cụ cần sự ủng hộ của Ofers, lúc được xxx nộp phạt hộ thì cụ như giải tỏa vướng mắc, bán rẻ anh em Ofer trên này.
Em cũng đang vướng vào một vụ được CSGT cho là vượt đèn đỏ đây. Em cũng có file ghi âm cuộc nói chuyện giữa em và XXX, em trình bày là quá trình đèn xanh đỏ nên nhạy cảm và có nói mong họ thông cảm nhưng không được chấp nhận, nên em quyết định yêu cầu lập biên bản theo đúng qui định thì bị XXX mồi chài "phương án giải quyết khác" tới 3 lần. Nhưng kiên quyết là em đòi lập biên bản theo quy định của pháp luật. Quá trình làm một Ofer tốt cũng chả dễ tí nào đâu. Bây giờ em đang khiếu nại CSGT. Nếu họ không chịu nhận em sẽ viết đơn Tố cáo chứ kô phải đơn khiếu nại nữa. Việc nhỏ thì tự xử, khi cần anh em ủng hộ thì phải làm cho ra làm. Đừng có vì tư lợi mà bán đứng sự ủng hộ của anh em khác. Đó là ý kiến cá nhân của em, mặc dù có thể có cụ cho là sáo rỗng. Haizz...
Em mời cụ cốc bia lấy khí thế,chúc cụ thành công

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em là người giúp cụ từ đầu chí gấn cuối nên việc ai làm gì thế nào em đều biết. Báo chí cũng một tay em mà nên. Có điều phần về cuối, cụ tự xử lý thông tin như thế làm cho vụ việc trở nên lãng nhách, mất hay và làm anh em thấy nản lòng. Tất nhiên, cụ sai thì cụ chịu phạt nhưng lại để xxx phát biểu kiểu đó làm cho cục diện trở nên chả hay ho gì.
Thôi thì sự việc cũng qua rồi, cụ cảm thấy hài lòng rồi thì em nghĩ các cụ cũng nên bỏ qua vụ này đi. Theo em thì cụ nên có lời cám ơn và xin lỗi các cụ đã hỗ trợ và đặt nhiều hy vọng vào cụ.
Hây dà, vẫn còn nhiều dongkijote cụ nhé!
Cụ qua giúp cụ thanh_hoi đi! Ngã ba Lê Duẩn - Trần Nhân Tông mới treo biển cấm đỗ trên cái cột điện đới!:))

Libor

Xe điện
Em đặt thử địa là chú của nhà bác Thịnh thì em sẽ giả nhời với đám xxx kia như sau: Tôi đã điện thoại khuyên giải cháu nó rồi, nhưng nó nhất quyết không nghe tôi, mà muốn pháp luật được công minh. Tôi bó tay rồi các chú ạ, mong các chú thông cảm!
Đảm bảo em chả sợ íu rì, vì doanh nghiệp vận tải của em chạy qua địa bàn các chú ý thì em đã nộp tô đều như vắt chanh hàng tháng, em có hắt hơi sổ mũi rì thì các chú xxx kia mới lo chứ em chả ngại :)) Còn cái việc không dạy được cháu làm sai pháp luật kia thì các chú xxx cũng thông cảm ngay chứ có rì đâu. :P

10kg

Xe tải
Em là người giúp cụ từ đầu chí gấn cuối nên việc ai làm gì thế nào em đều biết. Báo chí cũng một tay em mà nên. Có điều phần về cuối, cụ tự xử lý thông tin như thế làm cho vụ việc trở nên lãng nhách, mất hay và làm anh em thấy nản lòng. Tất nhiên, cụ sai thì cụ chịu phạt nhưng lại để xxx phát biểu kiểu đó làm cho cục diện trở nên chả hay ho gì.
Thôi thì sự việc cũng qua rồi, cụ cảm thấy hài lòng rồi thì em nghĩ các cụ cũng nên bỏ qua vụ này đi. Theo em thì cụ nên có lời cám ơn và xin lỗi các cụ đã hỗ trợ và đặt nhiều hy vọng vào cụ.
E phục cụ HaVu. Cái gì ra cái đấy, có cả tình và lý.

chino

Xe tải
Nếu không có bài báo kia thì còn tạm chấp nhận cách xử lý của cụ Thịnh, có lẽ đã chọn cái Tôi đành phụ lòng mọi người và đành chấp nhận khép lại vụ này. Nhưng xxx đã đưa lên báo nội dung hoàn toàn khác những gì cụ thông báo mà cụ Thịnh không có ý kiến gì, vậy là Thịnh mắc thêm tội lừa dối mọi người đặc biệt là các ofer quan tâm

longvu

Xe tăng
Cụ Thịnh nhà ta mà không đúng thì bố thằng nhà báo nào dám viết lên như thế, viết vậy là họ đã có bằng chứng cụ Thịnh đúng rùi, quan hệ ngành dọc mới nhau mà, thôi Stop lại các cụ nhỉ? Cái gì qua rùi thì thôi chúng ta cố gắng chuẩn bị kiến thức về giao thông và một số phương tiện phòng bị khi gặp Xxxx làm sai để còn tự bảo vệ chính mình.
Cụ ơi, cụ sửa chữ ký đi, bài thơ Hiếu hay, thấm thía như thế cơ mà cụ:
Đi khắp thế gian ko ai tốt bằng Mẹ,
GÁNH nặng cuộc đời ko ai khổ bằng cha
Kính cụ

longvu

Xe tăng
Cứ tưởng xấu hổ ko còn mặt mũi nào vác mặt vào đây. Ai ngờ vào đây kêu bận chứ ko phải sợ bị ném đá. Lúc cần thì sao rảnh post bài suốt, có thời gian mà đuôi co với xxx, có thời gian mà lên ML. Loại này em thấy vô ơn và phí nhời. Cụ nào đi lên ML cùng đoàn mô tả cái mặt thớt này trông như thế nào với ạh. Cái nick Đức Thịnh thì chắc chắn bị tẩy chay rồi.
Tôi chả bênh ai, nhưng các cụ cũng vừa phải thôi, đến luật sư Hà Vũ, lên núi xuống đồi, lại đưa sự việc lên cả laodongonline cũng chỉ nói ...nhẹ nhàng như thế, thử hỏi các cụ sao có thể nặng lời thế. XH có ng này người khác, mỗi cá nhân phải có cách để tự bảo vệ bản thân mình. Nên nhìn nhận sự việc nhẹ nhàng thôi, xxx nàyng ta cũng xin lỗi rồi, tức là đã có đc 1 bài học về cách đối nhân xử thế, thì cũng nên mở lòng cho ng ta, và chắc chắn, ko chỉ đơn giản mà đc KIỂM ĐIỂM NGHIÊM TÚC đâu, ko chạy lên chạy xuống cái cửa 85 THD thì hơi phí. Còn các xxx khác (chưa có bài học) thì ...từ từ sẽ có, từ các cụ OFers, thiếu gì cơ hội đâu mà cứ rộn cả ràng lên thế.
Tôi nói thế có gì ko phải, các cụ báo Lề phải thông cảm, nhưng đọc mấy trang toàn thấy gạch đá vào đầu 1 con người (cụ Đức Thịnh), tôi thấy chả hay ho tí nào, dành thời gian để đọc Cẩm nang tác chiến của cụ NghiemHung để những xxx xấu nào hay dở trò ăn bẩn, nạt nộ khi các cụ đang ôm vô lăng đúng luật, nhận đc các bài học tiếp theo đi, các cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

B&O

Xe tăng

Cụ thông cảm,cầy game mua được xe nên hơi bị ảo tý thôi

Athena

Xe tăng
E biết là khi e quyết định như vậy thì chắc chắn sẽ ăn nhiều gạch đá của các cụ. Như cụ nào bảo "e ko còn mặt mũi nào mò lên đây" thì các cụ hơi bị nhầm đấy ạ. Làm forum từ những ngày đầu còn xài Dial up. Việc luyện được công phu biết đỡ được gạch ngói của các mem khác hay bí kíp "Chai mặt thần chưởng" của e đã lên tới cảnh giới tối thượng. E chả việc gì mà ko dám vào OF để nhận gạch của các cụ. Thực sự là dạo này e quá bận nên ít online thôi ạ.
Các cụ cứ thắc mắc là tại sao lại lòi ra ông chú e ạ? Dạ trên CMT và GPLX của e khi làm việc với xxx nó ghi rõ ràng là Đại Thịnh - Mê Linh - Hà Nội ạ (CAH ML Nằm trên địa bàn xã Đại Thịnh, Trụ sở CAH Cách nhà nội nhà e 1Km bảo sao CA ko biết) Sau này e còn biết 1 chú trong đội ở cạnh nhà bố mẹ vợ e nữa. Sau buổi chiều đi cùng các cụ trên OF nhà mình lên ML đến tối hôm ấy ông chú e gọi điện làm e hơi bất ngờ. Sau cuộc gọi đầu tiên của ông ấy e đã gọi cho cụ Havu để cụ ấy biết sự việc. Cuộc gọi thứ hai kéo dài đến 15 phút nói chuyện cuối cùng ông ấy chỉ bảo mỗi câu "Mày cho chú 1 cái cửa để chú còn làm ăn" Phải các cụ trong trường hợp đấy các cụ sẽ làm thế nào ạ #-o
Trường hợp này cụ bị khó xử thì lên tiếng chính thức xin lỗi anh em vì cụ bị ở thế khó xử quá. Có gì khó đâu mà lại còn lên đây khoe thành tích trơ mặt như thế. Làm người ai cũng có những lúc thiếu xót, khi đó chỉ cần tự nhận thiếu xót và xin lỗi anh em là xong, chả ai nỡ mắng chửi cụ như thế này, đằng này phản ứng của cụ lại như kiểu thách thức thế kia, em thấy chả xứng đáng là một Ofer. Nói thế cho nhanh.

VMS_01

Xe đạp
Tôi chả bênh ai, nhưng các cụ cũng vừa phải thôi, đến luật sư Hà Vũ, lên núi xuống đồi, lại đưa sự việc lên cả laodongonline cũng chỉ nói ...nhẹ nhàng như thế, thử hỏi các cụ sao có thể nặng lời thế. XH có ng này người khác, mỗi cá nhân phải có cách để tự bảo vệ bản thân mình. Nên nhìn nhận sự việc nhẹ nhàng thôi, xxx nàyng ta cũng xin lỗi rồi, tức là đã có đc 1 bài học về cách đối nhân xử thế, thì cũng nên mở lòng cho ng ta, và chắc chắn, ko chỉ đơn giản mà đc KIỂM ĐIỂM NGHIÊM TÚC đâu, ko chạy lên chạy xuống cái cửa 85 THD thì hơi phí. Còn các xxx khác (chưa có bài học) thì ...từ từ sẽ có, từ các cụ OFers, thiếu gì cơ hội đâu mà cứ rộn cả ràng lên thế.
Tôi nói thế có gì ko phải, các cụ báo Lề phải thông cảm, nhưng đọc mấy trang toàn thấy gạch đá vào đầu 1 con người (cụ Đức Thịnh), tôi thấy chả hay ho tí nào, dành thời gian để đọc Cẩm nang tác chiến của cụ NghiemHung để những xxx xấu nào hay dở trò ăn bẩn, nạt nộ khi các cụ đang ôm vô lăng đúng luật, nhận đc các bài học tiếp theo đi, các cụ nhỉ
Đồng ý kiến với cụ

anhtuan17

Xe tải
muốn làm người nổi tiếng đây mà !!!
Em thấy hành động của Bác Thịnh rất dũng cảm và đáng trân trọng. Nhiều người làm như bác Thịnh thì xã hội mới có ngày tốt lên được.

Câu nói của bác rất thiếu tôn trọng người khác và thiếu ý thức. Em không hiểu bác làm ở đâu mà lại đưa quan điểm thế này trong diễn đàn

Với em, một lần nữa em xin thể hiện sự trân trọng và khâm phục Bác Thịnh, dù biết bác rất tốn thời gian và công sức cho việc này

Chỉnh sửa cuối:

thuysinh.tl

Xe container
Không hiểu cụ trân trọng hành động nào của bac Thịnh vậy. Hành động phản ứng với xxx rồi quay sang thỏa hiệp hả cụ? Nhà cháu nghĩ hành động đó không góp phần nhiều lắm cho cái xã hội này khá lên được đâu ạ. Hành động dũng cảm là đã đứng lên đấu tranh thì đừng thỏa hiệp hay nhượng bộ với cái xấu đấy ạ. Đừng đấu tranh theo kiểu nước đôi như bác ấy thì xã hội cũng chẳng thay đổi gì được ạ.
Em thấy hành động của Bác Thịnh rất dũng cảm và đáng trân trọng. Nhiều người làm như bác Thịnh thì xã hội mới có ngày tốt lên được.

Câu nói của bác rất thiếu tôn trọng người khác và thiếu ý thức. Em không hiểu bác làm ở đâu mà lại đưa quan điểm thế nào trong diễn đàn

Với em, một lần nữa em xin thể hiện sự trân trọng và khâm phục Bác Thịnh, dù biết bác rất tốn thời gian và công sức cho việc này

wavechien

Xe container

Câu nói của bác rất thiếu tôn trọng người khác và thiếu ý thức. Em không hiểu bác làm ở đâu mà lại đưa quan điểm thế nào trong diễn đàn

Cụ có theo dõi từ đầu vụ này không mà comment "hay" thế ợ :))

Trạng thái
Thớt đang đóng