[CCCĐ] Vũng Tàu - Những ngày đầu hạ

Lệ Cẩm

Xe điện
Cụ làm em nhớ Vũng Tàu quá. Em có nhiều kỉ niệm với Gấu Cũ ở đây.

chuotlang

Xe lừa
chỗ này e vừa check năm ngoái, e thấy nhỏ, tk bình thường, vé vào cửa khá cao. ảnh cụ chụp nhìn đẹp hơn thực tế nhiều.
Thanks, nói chung đến mỗi căn phòng là phải hình dung nó lộn ngược lại ntn, thằng cu nhà em diễn ko đạt vì nó nhảy chưa đủ cao.

Vé cho người nhớn 40k cụ nhể, ngày cũng vài chục có khi cả trăm khách vào

chuotlang

Xe lừa
gành hào có view nhưng giá cả và chất lượng e thấy mấy quá ở trung tâm tp ổn hơn ( hình như đường thanh niên)
Em vẫn thích Hoa Sữa nhất, có cái lái xe trên 5m vào đó quay đầu trong ngõ hơi vất vả chút. Ghành Hào VT hay Cây Bàng Mũi Né là các quán em hay ăn, thấy giá same same, ko rẻ mà cũng chả đắt

chuotlang

Xe lừa
Cụ làm em nhớ Vũng Tàu quá. Em có nhiều kỉ niệm với Gấu Cũ ở đây.
Lần này em có rẽ qua Hồ Đá Xanh mà ngỡ ngàng vì nó ko như những j trc kia người ta chụp, nước rút, hồ vẫn xanh nhưng để lại chơ chọi nhưng cây cầu mắc cạn nhìn xấu kinh hoàng, như bãi đất công trường, còn ko thèm rút phone ra chụp tấm nào

Đồi con heo thì đang làm đường nên ngổn ngang và SUV lên ko đc

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Ngày xưa em biết đường đó tên Thuỳ Vân, giờ GGmap nó ghi là Hạ Long, hoá ra lại còn có thêm Quang Trung Trần Phú nữa :)
Tính từ Paradaj bãi sau là Thùy Vân, đến chỗ bác chụp cái Cổng Trời bắt đầu Hạ Long, gần đến đường lên Hải Đăng là Quang Trung, đến chỗ Cáp Treo là bắt đầu Trần Phú. Google map nó ghi đủ đấy, cụ không để ý thôi.

nhuem

Xe máy
Website
abay.vn
Em tò mò xem cụ chụp bằng ip gì và có chỉnh sửa qua app gì không, thực sự xanh ngát đã con mắt =D>

chuotlang

Xe lừa
Tính từ Paradaj bãi sau là Thùy Vân, đến chỗ bác chụp cái Cổng Trời bắt đầu Hạ Long, gần đến đường lên Hải Đăng là Quang Trung, đến chỗ Cáp Treo là bắt đầu Trần Phú. Google map nó ghi đủ đấy, cụ không để ý thôi.
Vâng chắc em toàn zoom vào Hạ Long để xem hướng sáng mặt trời mọc ở Hòn Bà và Nghinh Phong ra sao, chứ mấy con đường này em lái qua lái lại vài chục lần rồi mà cũng ko biết tên

chuotlang

Xe lừa
Em tò mò xem cụ chụp bằng ip gì và có chỉnh sửa qua app gì không, thực sự xanh ngát đã con mắt =D>
Trc khi đến chùa là IPX ạ, hôm đó trời rất xanh, dĩ nhiên là có qua chỉnh xửa vì IP nó khẩu F1.8 mở toang hoác, trời nắng quá nó hay cháy sáng lắm nên phải edit qua cụ ơi

Vietjourney

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Trungnt203

Xe đạp
Haiz, sao Vũng tàu nhìn lên ảnh chụp của cụ đẹp đẽ thế, em đi Vũng tàu 2 lần nhưng nói thật là cá nhân em thấy chẳng có gì chơi, địa điểm du lịch thì ít, biển cũng ko đẹp. Em chỉ ưng nhất mỗi con đường ven biển với tượng chúa Ki-to thôi. Hay do em chưa đi hết nhỉ @@

chuotlang

Xe lừa
Haiz, sao Vũng tàu nhìn lên ảnh chụp của cụ đẹp đẽ thế, em đi Vũng tàu 2 lần nhưng nói thật là cá nhân em thấy chẳng có gì chơi, địa điểm du lịch thì ít, biển cũng ko đẹp. Em chỉ ưng nhất mỗi con đường ven biển với tượng chúa Ki-to thôi. Hay do em chưa đi hết nhỉ @@
Hihi cụ cứ loanh quanh Thuỳ Vân thì chưa đi hết đc 1/5 VT rồi :)

chuotlang

Xe lừa

1 lát sau lại ra Marina chơi tiếp, trời sắp mưa nên không có ý định chiều ở lại thêm VT
CL chạy hướng Hồ Đá Xanh, nơi đây nước rút nên gần như bỏ hoang ko phục vụ khách, CL lái thẳng về SGN để kết thúc chuyến VT ngắn ngày​