[VHGT] Vượt đèn đỏ như chó con

xenaocungthich

[Tịch thu bằng lái]
Giờ đổi luật phương tiện giao thông đâm chết kẻ vượt đèn đỏ, đánh võng, phóng nhanh được thưởng thì đảm bảo với các cụ tầm 1 tháng chó và lợn hết ngay và luôn 8-x

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Chào các cụ, các mợ. Hôm nay rảnh với lâu không làm bài nào về văn hoá giao thông. Nhưng đúng là dạo này em đi đường thấy vấn nạn vượt đèn đỏ nhiều như chó con thật, bất chấp cao điểm hay thấp điểm, có áo vàng hay không có áo vàng...Em thiết nghĩ văn hoá của những người đấy sao nó thấp và gây nguy hiểm cho nhiều người như vậy...Vì một văn hoá giao thông em thiết nghĩ các cụ, các mợ nhà mình có thể tuyên truyền ý thức cho những người xung quanh mình...chứ em thấy vấn nạn này ngày càng nhiều và nguy hiểm...
Nói thật với cụ là trước em cũng nghĩ như cụ, cũng muốn làm một điều gì đó để góp phần vào nâng cao ý thức của người tham gia giao thông vì em không muốn để cho những vi phạm ngang nhiên ấy trở thành điều "bình thường", nói mãi có được đâu. Nhwng hiện nay thì ngộ ra một điều là không thể làm gì được vì họ quá đông, quá nguy hiểm. Nhiều khi dừng đèn đỏ có mỗi mình em, tất cả vượt hết mà nhìn mình với thái độ khó chịu. Gần nhà em có đèn đỏ (cắt đường Tố Hữu, rất đông) thế mà sáng ra gần như không có ai dừng đèn đỏ đặc biệt là các cháu học sinh cấp 3 đi xe máy và xe đạp điện. Em nghĩ là mình thua, họ thắng.

phuongchi

Xe buýt
Khi nào còn có điều luật hoặc người vận dụng luật nói các cụ đang sở hữu "nguồn nguy hiểm cao" thì tình trạng này vẫn còn các cụ nhé.
Luật thì chả ra hồn, ai hiểu thế nào cũng được, người thực thi luật thì "vận dụng linh hoạt", dân thì nhờn luật. Vậy nên, mình thích thì mình cứ làm thôi.

namhen

Xe buýt
Các tuyến đường to, dải phân cách, vạch kẻ đường đàng hoàng thì còn đỡ, mấy ngã 4 nhỏ như Tân Mai - Trương Định em thấy xe dừng đèn đỏ ít hơn cả xe vượt. Đi 4B còn đỡ, hôm trước em chạy 2B dừng lại mà nó thi nhau quay lại chửi vì mình cản đường bọn nó, nản!

Sparrow

Xe hơi
Mẹ cái ngã tư này em bị rất nhiều lần kieur như vậy , toàn 1 đứa bên hào nam vượt sang . Em toàn kệ mẹ thậm chí tăng ga vít lên lao thẳng cho nó phanh dúi dụi chơi xem ai lì hơn :-w
Cụ đã gặt được em nào chưa thế :D

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ đã gặt được em nào chưa thế :D
Thường bọn nó thấy em vít căng là phanh lại hết ợ ! hôm có thằng cha đi AB phanh xong lườm em , em bảo " mù màu à ? " xong đi tiếp thoy ;))

Pvsc

Xe ba gác
Giờ này năm sau sẽ có thớt bọn dừng đèn đỏ nhiều như c hó con :D

dhh2906

Xe tải
Nó nằm ở văn hóa chung.
Nhưng bất cập thì vô vàn. E cũng tuân thủ luật nhưng cơ bản thôi vì nhiều bất cập quá.
Em chủ yếu đi xe máy, mà ra đường giờ buổi sáng hay chiều thì rất nhiều bác 4b nhà mình lách hết các làn dưới lòng đường luôn, lề phải có 2m cho xe máy đi mà các bác đang sau dãy xe đi chậm là bác đánh lái vèo cái sang lấn đường xe máy. Xe máy thấp cổ bé họng lại phải dừng lại hoặc nhảy lên vỉa hè.
Có những ngã 3 thì chiều đi thẳng bên đường thẳng hay bị cái đèn đỏ chặn lại cũng ko hợp lý.
..........

Xecutkit2008

Xe điện
Sáng nay đưa F1 đi học lại gặp mấy con nợn vượt đèn đỏ, chèn ép hết các phương tiện đèn xanh đi...

HUNGSMUN

Xe container
Em thì vẫn có một niềm tin mãnh liệt là: khi nào nước ta hết tham nhũng thì khi đó số lượng người vượt đèn đỏ sẽ... giảm:))

chị héo

Xe tải
Tối qua em đi cũng dính 1 cu vượt đèn đỏ húc thẳng vào cửa xe em, nhắc nó nó còn cãi mới điên.

Mai Chien

Xe hơi
Cái này theo e thì nó là vấn nạn của xã hội rồi, ý thức của mọi người là chính. Đi xe dừng đèn đỏ mà đường vắng cái là mọi người vượt như thật ý.
Có lần e đi chỗ ngã 4 cầu vượt đầu xuân thủy với phạm văn đồng. Lúc e đi thì là đèn đỏ rồi mà lúc đi có e đi xe đạp điện từ phía xuân thủy phi ra rõ nhanh , lúc ý có bạn đi grap may phanh kịp không thì bị đâm vào rồi.
Cũng vì vượt đèn đỏ mà nhiều người bị va chạm.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Chào các cụ, các mợ. Hôm nay rảnh với lâu không làm bài nào về văn hoá giao thông. Nhưng đúng là dạo này em đi đường thấy vấn nạn vượt đèn đỏ nhiều như chó con thật, bất chấp cao điểm hay thấp điểm, có áo vàng hay không có áo vàng...Em thiết nghĩ văn hoá của những người đấy sao nó thấp và gây nguy hiểm cho nhiều người như vậy...Vì một văn hoá giao thông em thiết nghĩ các cụ, các mợ nhà mình có thể tuyên truyền ý thức cho những người xung quanh mình...chứ em thấy vấn nạn này ngày càng nhiều và nguy hiểm...
Bệnh kinh niên rồi cụ ạ, cứ ào ào vượt như chỗ không người, tắc cứng rồi đứng nhìn nhau

Mr.Tam

Xe buýt
Khéo Việt Nam là nước đầu tiên đèn xanh dừng lại đèn đỏ đi để dành cho những đứa mù màu, mù văn hóa cụ nhỉ.
được thế đã tốt vì vẫn còn 1 màu đèn để dừng, em sợ đến 1 ngày Việt Nam thành nước đèn nào cũng đi cơ

Sparrow

Xe hơi
Chờ đợi ngày xxx làm đúng chức năng, khi đó sẽ không ai vượt đèn đỏ nữa

Wolf79

Xe buýt
Đi bộ thì gần như trong đầu không có đèn, cứ lơ láo làm vụt phát rồi đừng khựng lại, rồi lại nhào sang đường trong khi cả 1 biển xe cộ đang đi. Về nhà ngồi ho rồi chửi cái bọn trẻ con giờ đi láo quá.@-)