Tin tức Vượt i10 VinFast Fadil đã trở thành xe hạng A được người Việt yêu thích nhất

hd65

[Tịch thu bằng lái]
1 thằng làm từ A-Z còn chết sấp mặt, phải bỏ của chạy lấy người, giờ đưa mẫu cho thằng khác "sản xuất" nhưng phụ tùng nhập toàn tập thì sẽ bán tốt hơn? Logic cụ hay đấy.
:))

Thế thì bước tiếp theo của anh Vượng chắc lại mua nguyên mẫu B hay hay C của GM rồi bán như con Fadil thôi.
#-o
Chắc chưa bao giờ làm chủ và sản xuất nên nói chuyện tào lao chả hiểu gì về việc tối ưu hóa. Về Việt Nam thử mở một cái xưởng sản xuất một sản phẩm cụ thể nào đó sẽ hiểu. Nếu chưa biết sản phẩm gì thì tôi gợi ý luôn là sản phẩm nhựa gia dụng. Thử làm đi sẽ hiểu.

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Chắc chưa bao giờ làm chủ và sản xuất nên nói chuyện tào lao chả hiểu gì về việc tối ưu hóa. Về Việt Nam thử mở một cái xưởng sản xuất một sản phẩm cụ thể nào đó sẽ hiểu. Nếu chưa biết sản phẩm gì thì tôi gợi ý luôn là sản phẩm nhựa gia dụng. Thử làm đi sẽ hiểu.
Cụ giải thích thêm đi. Em vẫn còn mơ hồ lắm.
Kiểu 1 người đóng cái bàn từ A-Z bán không dc ở thị trường đó chết phải chạy mất dép. Giờ có 1 ông nhập bản vẽ cái bàn và mua toàn bộ nguyên vật liệu về ráp lại và bán sẽ tốt hơn?
8-|

hd65

[Tịch thu bằng lái]
Cụ giải thích thêm đi. Em vẫn còn mơ hồ lắm.
Kiểu 1 người đóng cái bàn từ A-Z bán không dc ở thị trường đó chết phải chạy mất dép. Giờ có 1 ông nhập bản vẽ cái bàn và mua toàn bộ nguyên vật liệu về ráp lại và bán sẽ tốt hơn?
8-|
Tìm hiểu về gia công thuê ngoài nhé. Tôi không có thời gian để giải thích hết mấy cái này. Cái này xảy ra nhiều trong thực tế. Ví dụ là công ty nhựa Tiền Phong họ rất ít trực tiếp đứng ra bán hàng, mà họ giao việc bán hàng thông qua 4 nhà phân phối, còn họ chỉ lo sản xuất, một số công ty dược phẩm cũng tương tự, tự đứng ra vừa sản xuất vừa phân phối sẽ không hiệu quả bằng việc tập trung vào sản xuất và giao việc phân phối bán hàng cho công ty khác. Còn thuê gia công sản xuất thì quá nhiều, giá đi thuê gia công còn rẻ hơn tự làm.

poiuy

Xe cút kít
Nói vậy thì cụ bàn về TQ phóng tàu vũ trụ, Boeing bị rơi và Capitol bị dân tràn vào phá làm gì?
1 bước tiến đáng kể có thể là với Vin. Nhưng với con xe hay xa hơn công nghiệp sx xe vẫn là thất bại. Còn đến bao giờ thì chỉ thời gian mới trả lời dc.
:D
Ở đây là thớt về vấn đề mức độ yêu thích xe nhiều hay ít, liên quan gì đến chuyện lỗ lãi mà cụ cứ cố lôi vào làm gì? Lạc đề.

phamduchoan

Xe tải
Các hãng khác có trợ giá hoặc ko - nhưng đảm bảo ko bị lỗ - vì chưa hãng nào kêu cả.
Trong khi anh V anh ấy kêu lỗ từ khi chưa bán xe, lấy BDS trợ giá tùm lum tà la - thì bán chạy có gì lạ.
Ở nước khác thì nó có Luật chống bán phá giá, anh V chắc là cũng mệt với pháp lý- Ở VN thì thôi, thôi .. :)
Vậy nhé, bán lỗ có gì mà tự hào vậy ;)
Các cụ bảo lưỡi ko xương quả là không sai, lúc trước thì bảo là con Spark đổi Logo, giá tầm 2 - 3 trăm thôi. Giờ lại bảo bán lỗ ... nản

phamduchoan

Xe tải
Vinfast có kết cục giống SSANGYONG thôi
SSANGYONG còn mang hàng Đức xịn về lắp lên chiếc xe , mà xe của họ cũng mẫu mà hình thức khá bắt măt , lại không mãnh liệt tinh thần các kiểu con đà điểu
lại không mỵ dân kiểu bán xe 3- 0 mua nhanh không tăng giá ......... xe giảm giá liên khúc ..... biết tay độ lởm của xe như nào , Lỗi đủ thứ , cháy .....bừa ko rõ nguyên nhân !!!
giờ anh Vượn đã ngắc ngứ - xem chừng đã lạnh đến đầu gối ......kết cục chắc chả khá hơn SSANGYONG đâu !
So sánh đã thấy ngáo ngơ rồi thì nhận định tương lai làm sao được, Đây là Việt nam chứ có phải hàn quốc đâu mà nôi Ssangyong ra hả bác

phamduchoan

Xe tải
-Cái xe ngoài cái tên “nội” ra thì toàn “ngoại”, có cái gì để mà tự mới chả hào, hài?:D
Bọn Apple nó đang chuẩn bị làm xe oto điện đó bác, bác hỏi nó xem đã có nhà máy luyện kim chưa, với nó đã xây nhà máy nội chưa =))

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Bọn Apple nó đang chuẩn bị làm xe oto điện đó bác, bác hỏi nó xem đã có nhà máy luyện kim chưa, với nó đã xây nhà máy nội chưa =))
Mẽo giờ bán hết công nghệ và nhà máy luyện kim rồi à cụ? Đúng tư bản đang rãy chết thật
:))

Porsche911GTS

Xe tải
Porsche Cars North America 980 Hammond Drive Suite
Hỏi được thì đã không lên đây chém gió =))

RAVA

Xe ba gác
-Nhà Vanh giờ đc ss với Táo thì kinh dồi? Bao giờ làm chủ đc công nghệ thì hẵng hay, còn giờ nói vã bọt mép mới đc nó bán cho cái công nghệ cũ rích ra đời cách đây hàng chục năm rồi về hô mãnh liệt để lùa gà xứ Đông Lào thì chưa đủ tầm đâu bác nhé? :D

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]

Junying1607

Xe tải
Đọc mà vui cho thương hiệu Việt. Và thương khổ chua xót cho đội anti cứ phải rướn cái họng lên chống chế. Mà ko biết xe Vin chạy như lợn ngoài đường. Giống y như con ếch ngồi trong giếng. Nơi đây là thế giới của nó.
Sáng dậy một tách cafe, đọc otofun giải trí đúng là ko còn gì bằng. :x

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Đọc mà vui cho thương hiệu Việt. Và thương khổ chua xót cho đội anti cứ phải rướn cái họng lên chống chế. Mà ko biết xe Vin chạy như lợn ngoài đường. Giống y như con ếch ngồi trong giếng. Nơi đây là thế giới của nó.
Sáng dậy một tách cafe, đọc otofun giải trí đúng là ko còn gì bằng. :x
Dậy sớm thế cụ? Cụ bị mất ngủ à? Cạn ly cafe với cụ.
~o)

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]

Porsche911GTS

Xe tải
Porsche Cars North America 980 Hammond Drive Suite
-Nhà Vanh giờ đc ss với Táo thì kinh dồi? Bao giờ làm chủ đc công nghệ thì hẵng hay, còn giờ nói vã bọt mép mới đc nó bán cho cái công nghệ cũ rích ra đời cách đây hàng chục năm rồi về hô mãnh liệt để lùa gà xứ Đông Lào thì chưa đủ tầm đâu bác nhé? :D
Ơ thế mà lùa được nhiều phết :)) Chứng tỏ ngon đúng không cụ :)) :))

nouvo

Xe tăng
A Vượng lúc đầu dự kiến mỗi năm Vinfast lỗ kịch kim là 18000 tỷ, nhưng thực tế không ngờ chỉ lỗ vài ngàn tỷ. Trong khi các mảng khác vẫn lãi hàng chục ngàn tỷ, vậy là thành công ngoài dự kiến.
02 năm tới Vinfast với Vsmart cắt lỗ thì tiền Anh ấy để đâu cho hết, khéo lại phải lập thêm vài cái quỹ giải thưởng.
Theo tư duy của người không học kinh tế thì em tính thế này.
Giá con fadil 400, Lux a khoảng 1 tỷ, Sa khoảng 1.5 tỷ. Nếu lấy giá các con bù trừ cho nhau thì mỗi con xe bán ra thu về khoảng 1 tỷ (em tính thu về chứ không phải lãi). Đến nay bán được hơn 30k con thì tiền thu về cũng hơn 30k tỷ. Nếu tình hình duy trì được thế này thì chắc có lãi dưới 5 năm.

avivuz

Xe đạp
Fadil hiện tại đang cháy hàng, nếu cụ nào muốn mua tầm này thì đến tết âm cũng chưa có xe mà đi.
Nói chung là có xe rẻ cho người Việt đi là mừng rồi.

Lời hay lỗ chỉ có người trong cuộc mới biết được, mình chỉ mong nó càng rẻ càng tốt phải không các cụ?

sorciere_vn

Xe buýt
Từ bao giờ bán chạy nhất nghĩa là yêu thích nhất thế các cụ nhỉ ?