[Thảo luận] Vượt quá tốc độ, mời các cụ bình luận trường hợp cua e

dung37c1

Xe tăng
Cháu sợ nhất mấy cái biển đứng Anh hùng núp, cãi chán đến khi quay lại thì gặp thằng tải đứng chềnh ềnh che mất

kduc

Xe container
Cái bọn GTCC này ko nghĩ được cái gì hay ho 1 tý vd như nội thị thì sơn kẻ đường màu A, ko phải khu đông dân cư thì sơn màu B nhỉ?

2 tai 8 banh

Xe container
Ko sợ cụ ah. Đối với lỗi tốc độ, người có thẩm quyền phải xem xét nếu đủ các yếu tố sau mới đc ra QD xử phạt: Hình ảnh đc ghi lại từ súng bắn Tđ phải thể hiện đc: BS của xe - tốc độ của xe - hình ảnh đoạn đường xe đi qua - thời gian xe chạy qua đoạn bắn TD ( thơi gian thể hiện đc phút, giờ, ngày, tháng, năm).
em thấy cụ cũng cứng đấy chứ - chắc hôm trước vội quá ạ

mopmi

Xe tăng
Qua thớt này, đọc các com, e học đc rất nhiều điều để trang bị kiến thức cho mình.

yenbn23

Xe hơi
55/50 thì bắt lỗi là chuẩn rồi, nhưng không có biển đông dân cư thì bắt sao được ?

Em thấy ở HN, bắn tốc độ là Lê Văn Lương kéo dài, và trên cầu vượt Mai Dịch, cũng không thấy có cái biển khu đông dân cư nào cả, mà vẫn bắn được các cụ nhỉ ?
Mấy chỗ này nó tính là đường nội thị hay sao cụ ah

ringfinger

Đi bộ
Thế kết luận tới hôm nay thế nào hả cụ? Mà0-5 km/h không có khung phạt mà cụ nhở!

Hungtantien

Xe buýt
Thế kết luận tới hôm nay thế nào hả cụ? Mà0-5 km/h không có khung phạt mà cụ nhở!
Theo Nghị định 171 thì vượt quá tốc độ quy định dưới 5km/h mới không bị phạt cụ ạ...

3. Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 05 km/h đến dưới 10 km/h;

Jupiter93

Xe tải
Cụ ở trần đăng hoa sơn à nghe giọng na ná

xeruabo2

Xe điện
Qua vụ này rút ra kinh nghiệm : Định ghi gì vào BB thì cứ lẳng lặng mà ghi thôi :P

vucanhtung

Xe tăng
Em cứ nêu trình tự thế này để các cụ cùng ngẫm mà thực hiện cho đúng nhằm tự bảo vệ mình với 1 điều kiện đầu tiên là
'TRONG ĐIỀU KIỆN KHÔNG VỘI' nhé. Vì rất nhiều trng hợp các bác tự lý luận là do vội quá, xử lý nhanh để đi, sau nghĩ lại hối hận thì đã quá muộn để giải quyết

1- Dừng xe, nghe lỗi và bằng chứng lỗi rõ ràng mới đc đưa giấy tờ. Đừng sợ chuyện giam cẩu xe, chuyện này to không dễ làm đâu khi chưa khẳng định được lỗi. Nhớ nhé, cương quyết nhưng có văn hóa không đưa giấy tờ xe khi lỗi chưa được khẳng định. Vội vàng đưa giấy tờ xe cho họ là đã thua 1/2(nếu mình đúng).

2- Nếu họ đã cầm(thu-giữ) giấy tờ xe thì dứt khoát phải có bb . Nếu không họ bảo có giữ đâu? là bác chết

3- Đã lập biên bản thì mình phải ký và nhận 1 bản copy mới có giá trị (phòng khi họ gian dối lật kèo). Trước khi ký phải đọc kỹ xem có đúng nội dung không, bb có đúng mẫu không. Định ý kiến gì thì cứ ghi vào trc khi ký không cần bla bla.. với họ ( có lần em bị ăn bb, đọc xong em hỏi tôi cần ghi ý kiến thì ghi vào đâu? họ chỉ vào đấy, hỏi ghi gì, em ko nói. Cứ lặng lẽ ghi vào đấy xong rồi ký....Xong đưa họ đọc-mặt ngẵn tũn). Ký ngay chưa ghi ý kiến là họ hay giằng lại ko cho mình ghi ý kiến đâu-gian mà.

4- Cái bb vượt có 5km mà đòi phạt là rất tế nhị, cứ để cho họ lập bb rồi sử lý sau tại đội gt của họ. Luật ko phạt khi vượt từ 0-5km, và sẽ phạt mức đầu tiên từ 5- dưới 10km. Vi vậy, đây là điểm để lật cái mặt c.hó của xxx thích ăn tiền ra đấy. Thường xxx có kinh nghiệm họ không lập bb ở mức vươt này đâu, mà họ cố sao cho đc mức trên 5km- dứoi 10km thì các bác cứng họng. Vì mức này, luật ghi rất rõ kể cả trong chế taì.

Đằng nào cũng co bb rồi, đừng vội cứ tham khảo kỹ mà chiến nếu thấy mình đúng. Còn quả thật mình sai, thì nộp cho nhanh
Tks bác, nhưng em nhớ ko nhầm là quá 5km là có biên bản đới, mức phạt ghi là quá tốc độ từ 5 đến 10km mà...

pnew

Xe điện
Chiều ngày chủ nhật e đi xe từ TT Thạch Thất, đến QL 21 để về nhà. Hôm ấy e bị các bác xxx chỉ cạp nong bắt xe e vào lề đường. Thùy linh đây ợ
https://www.youtube.com/watch?v=6wZuon9mTZM&feature=em-upload_owner#action=share
Xuống xe đc các anh xxx thông báo lỗi chạy xe quá tốc độ 55/50. Khổ thân cho e hôm đó. Lộ trình xe e đi từ TT Thạch Thất đến chỗ các anh mai phục, e chả nhìn thấy cái biển khu đông dân cư đâu cả. (biển 420). Đây lộ trình xe e đi đến QL 21 đây ợ
https://www.youtube.com/watch?v=KFqSpQQEd6w&feature=em-upload_owner#action=share
E xin nói lại một lần nữa là xe e sau khi ra khỏi TT Thạch thất có biển hết khu dân cư(biển 421) e ko thấy có biển khu dân cư đâu cả(biển 420). Vậy theo các cụ e phải cãi như nào với xxx khi mà các anh ấy cứ lập BB.
Sau khi phân bua với anh xxx bụng to (chắc là tổ trưởng) nhưng anh ấy ko chịu nghe, anh ấy gọi người mang hình ảnh của xe vi phạm đến và bắt e xuất trình gt. Khi anh xxx to bụng cầm gt và lập bb có thùy linh đây ợ
https://www.youtube.com/watch?v=mCN7CH462Tc&feature=youtu.be Và đây nữa ạ
https://www.youtube.com/watch?v=yfvOwRvfEMI
XXX lập bb xong, e yêu cầu đọc lại để e nghe rồi ghi ý kiến của mình thì anh xxx ko cho e ghi ý kiến của riêng mình vào bb mà bắt e phải ghi theo ý kiến của anh ấy. E lại phải trình clips có đường linh đây ợ
http://youtu.be/b2Sz5De87Ww
Và đây nữa ạhttp://youtu.be/YxASWwB3XF4
Theo em lỗi của cụ chắc là đúng nhưng cái ngu của thằng xxx là nó lại bắt cụ ghi ý kiến của nó vào chỗ ý kiến của cụ. Dựa vào đây cụ có thể khiếu lại về trình độ và năng lực của xxx.
Tình huống có thể xảy ra là xxx bảo cụ rút đơn và trả cụ giấy tờ.

mopmi

Xe tăng
Chỗ này đang đà xuống dốc xxx bắn nhiều cụ bbị dính đạn lắm.

gà tơ

Xe tải
cụ vội quá, không cho ghi ý kiến là sai luật rồi

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn
Mấy chỗ này nó tính là đường nội thị hay sao cụ ah
Như thế nào và làm sao để biết được ta đang đi vào đường nội thị? Các cụ là lái xe mà cứ ngồi bịa ra luật là sao nhỉ?
Một số ông đi bán tải còn tự nghĩ ra là, muốn vào trung tâm HN thì thùng xe phải có nắp. Xe ko có nắp ko đc đi...
Bó tay!

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Em cứ nêu trình tự thế này để các cụ cùng ngẫm mà thực hiện cho đúng nhằm tự bảo vệ mình với 1 điều kiện đầu tiên là
'TRONG ĐIỀU KIỆN KHÔNG VỘI' nhé. Vì rất nhiều trng hợp các bác tự lý luận là do vội quá, xử lý nhanh để đi, sau nghĩ lại hối hận thì đã quá muộn để giải quyết

1- Dừng xe, nghe lỗi và bằng chứng lỗi rõ ràng mới đc đưa giấy tờ. Đừng sợ chuyện giam cẩu xe, chuyện này to không dễ làm đâu khi chưa khẳng định được lỗi. Nhớ nhé, cương quyết nhưng có văn hóa không đưa giấy tờ xe khi lỗi chưa được khẳng định. Vội vàng đưa giấy tờ xe cho họ là đã thua 1/2(nếu mình đúng).

2- Nếu họ đã cầm(thu-giữ) giấy tờ xe thì dứt khoát phải có bb . Nếu không họ bảo có giữ đâu? là bác chết

3- Đã lập biên bản thì mình phải ký và nhận 1 bản copy mới có giá trị (phòng khi họ gian dối lật kèo). Trước khi ký phải đọc kỹ xem có đúng nội dung không, bb có đúng mẫu không. Định ý kiến gì thì cứ ghi vào trc khi ký không cần bla bla.. với họ ( có lần em bị ăn bb, đọc xong em hỏi tôi cần ghi ý kiến thì ghi vào đâu? họ chỉ vào đấy, hỏi ghi gì, em ko nói. Cứ lặng lẽ ghi vào đấy xong rồi ký....Xong đưa họ đọc-mặt ngẵn tũn). Ký ngay chưa ghi ý kiến là họ hay giằng lại ko cho mình ghi ý kiến đâu-gian mà.

4- Cái bb vượt có 5km mà đòi phạt là rất tế nhị, cứ để cho họ lập bb rồi sử lý sau tại đội gt của họ. Luật ko phạt khi vượt từ 0-5km, và sẽ phạt mức đầu tiên từ 5- dưới 10km. Vi vậy, đây là điểm để lật cái mặt c.hó của xxx thích ăn tiền ra đấy. Thường xxx có kinh nghiệm họ không lập bb ở mức vươt này đâu, mà họ cố sao cho đc mức trên 5km- dứoi 10km thì các bác cứng họng. Vì mức này, luật ghi rất rõ kể cả trong chế taì.

Đằng nào cũng co bb rồi, đừng vội cứ tham khảo kỹ mà chiến nếu thấy mình đúng. Còn quả thật mình sai, thì nộp cho nhanh
Cụ nhầm (chỗ bôi đỏ). Theo luật, từ vượt từ 5km/h (chứ không phải là trên 5 km/h đâu) là phạt ở mức [600000;800000] rồi.
Nếu cụ chủ có video chỗ xxx không cho cụ ghi ý kiến thì cụ kiện được chỗ này. Không cho người ta ghi thì in cái mục ấy vào cho bố chúng nó ghi à?

ThanhTungTB

Xe điện
Bác cứ làm cái đơn khiếu lại , kèm theo mấy cái đoạn video này , Bọn họ cũng ko dám xử phạt bác đâu

congtuan89hp

Xe tải
Nếu đúng cung đường cụ chủ đi mà GTCC k cắm biển báo khu vực đông dân cư thì cụ cứ làm cái đơn kiến nghị + cắt clip từ cam hành trình ra là các anh ấy lại xin lỗi ngay ấy mà.