[Thảo luận] Vượt quá tốc độ, mời các cụ bình luận trường hợp cua e

vùng ven đô

Xe buýt
Chiều ngày chủ nhật e đi xe từ TT Thạch Thất, đến QL 21 để về nhà. Hôm ấy e bị các bác xxx chỉ cạp nong bắt xe e vào lề đường. Thùy linh đây ợ
[video=youtube;6wZuon9mTZM]http:youtu.be/6wZuon9mTZM[/video]
Xuống xe đc các anh xxx thông báo lỗi chạy xe quá tốc độ 55/50. Khổ thân cho e hôm đó. Lộ trình xe e đi từ TT Thạch Thất đến chỗ các anh mai phục, e chả nhìn thấy cái biển khu đông dân cư đâu cả. (biển 420). Đây lộ trình xe e đi đến QL 21 đây ợ
[video=youtube;KFqSpQQEd6w]http://youtu.be/KFqSpQQEd6w[/video]
E xin nói lại một lần nữa là xe e sau khi ra khỏi TT Thạch thất có biển hết khu dân cư(biển 421) e ko thấy có biển khu dân cư đâu cả(biển 420). Vậy theo các cụ e phải cãi như nào với xxx khi mà các anh ấy cứ lập BB.
Sau khi phân bua với anh xxx bụng to (chắc là tổ trưởng) nhưng anh ấy ko chịu nghe, anh ấy gọi người mang hình ảnh của xe vi phạm đến và bắt e xuất trình gt. Khi anh xxx to bụng cầm gt và lập bb có thùy linh đây ợmCN7CH462Tc
[video=youtube;mCN7CH462Tc]http://youtu.be/mCN7CH462Tc[/video]Và đây nữa ạ
[video=youtube;yfvOwRvfEMI]http://youtu.be/yfvOwRvfEMI[/video]
XXX lập bb xong, e yêu cầu đọc lại để e nghe rồi ghi ý kiến của mình thì anh xxx ko cho e ghi ý kiến của riêng mình vào bb mà bắt e phải ghi theo ý kiến của anh ấy. E lại phải trình clips có đường linh đây ợ
[video=youtube;b2Sz5De87Ww]htttpyoutu.be/b2Sz5De87Ww[/video]
Và đây nữa ạ[video=youtube;YxASWwB3XF4]http://youtu.be/YxASWwB3XF4[/video]

Chỉnh sửa cuối:

trieu_udic

Đi bộ
Hỏi các anh ấy biển khi đông dân cư ở đâu nếu các anh xxx không biết thì bắt các anh ấy xin lỗi

giangcoi79

Xe điện
Không cho ghi ý kiến với lại không có biển khu đông dân cư thì cụ làm cái đơn gửi lên đội khiếu nại xem ý tứ các a ấy thế nào đã rồi tính tiếp. Nếu không ghe có thể gửi cho 1 tờ báo nào đó.

Matizcoi

Xe cút kít
Bân tốc độ phải có cái gì đó để chứng thực tốc độ chứ, ko ra đoạn chạy 80 bắn xong bảo chạy quá thì bỏ bu các cụ nhẻ?

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
Trước e dính phát như này - nhưng do trình kém nên vẫn phải nộp phạt, mãi sau này mới "phát hiện" biển đông dân cư nó nằm trước 1 ngã tư to đùng - mà e thì lại rẽ lên từ ngã tư đó nên "ko có biển",

Chỉnh sửa cuối:

Dark Man

Xe buýt
Cụ lại bị xxx chơi trò cả vú lấp miệng em rồi.
Cụ phải yêu cầu xxx chỉ rõ biển báo khu dân cư ở đâu sau đó yêu cầu đc xem hình ảnh vi phạm rồi mới xuất trình giấy tờ, ký BB gì gì đó chứ.

HAYLANDUNG

Xe tải
Cụ chủ bị bắt ở cầu Hòa lạc , Em xác nhận đường từ thị trấn Thạch thất ( chính xác là thị trấn Liên QUAN ) vào trong hòa lạc chỉ có biển báo hết khu dân cư ngay khi đi qua trường PTTH Thạch thất mà không có biển báo khu dân cư khi đến ngã 3 Hòa lạc ( gần nơi máy bay trực thăng bị rơi ) . Đây là xxx đội 11 mới khai thác mỏ này , cụ cứ chuẩn bị sẵn một đơn khiếu nại trình bày quá trình đi như thế em tin cụ sẽ cầm lại giấy tờ thôi .

haivinh

Xe buýt
Đúng là quá củ chuối lỗi 55/50 nhắc nhở rồi gq cho đi là đc rồi còn bày đặt....

boytocxu

Xe tải
cụ chủ khiếu nại đi, cháu mong vụ này lên báo. ý kiến là quyền công dân mà xxx ko cho, riêng cái này xxx đã ăn đủ rồi.

windys

Xe tăng
55/50 thì bắt lỗi là chuẩn rồi, nhưng không có biển đông dân cư thì bắt sao được ?

Em thấy ở HN, bắn tốc độ là Lê Văn Lương kéo dài, và trên cầu vượt Mai Dịch, cũng không thấy có cái biển khu đông dân cư nào cả, mà vẫn bắn được các cụ nhỉ ?

fantasylove

Xe buýt
Tức là đoạn đấy chính xác là chỉ dc phép chạy 50 hay do hướng đi của cụ ko nhìn thấy biển 420 ạ??? Nếu do hướng đi của cụ thì cụ vẫn sai đấy. Biển 420 oái oăm ở chỗ là nó ko cần thiết phải nhắc lại :|
// tuy nhiên cụ hoàn toàn có thể khiếu nại xxx về việc làm ko đúng quy trình( ko cho cụ ghi ý kiến) nếu cụ có bằng chứng thì xxx rách việc vs cụ hơn là cãi nhau xem có hay ko dc phép đi 50 đấyđấy

windys

Xe tăng
Hướng nào cũng thế thôi, đã không gặp biển thì không bắt được lỗi.

Cụ chủ thớt có kiểm tra lại biết đâu cụ gặp biển mà k nhìn thấy không ?

cucho

Xe tăng
Em cứ nêu trình tự thế này để các cụ cùng ngẫm mà thực hiện cho đúng nhằm tự bảo vệ mình với 1 điều kiện đầu tiên là
'TRONG ĐIỀU KIỆN KHÔNG VỘI' nhé. Vì rất nhiều trng hợp các bác tự lý luận là do vội quá, xử lý nhanh để đi, sau nghĩ lại hối hận thì đã quá muộn để giải quyết

1- Dừng xe, nghe lỗi và bằng chứng lỗi rõ ràng mới đc đưa giấy tờ. Đừng sợ chuyện giam cẩu xe, chuyện này to không dễ làm đâu khi chưa khẳng định được lỗi. Nhớ nhé, cương quyết nhưng có văn hóa không đưa giấy tờ xe khi lỗi chưa được khẳng định. Vội vàng đưa giấy tờ xe cho họ là đã thua 1/2(nếu mình đúng).

2- Nếu họ đã cầm(thu-giữ) giấy tờ xe thì dứt khoát phải có bb . Nếu không họ bảo có giữ đâu? là bác chết

3- Đã lập biên bản thì mình phải ký và nhận 1 bản copy mới có giá trị (phòng khi họ gian dối lật kèo). Trước khi ký phải đọc kỹ xem có đúng nội dung không, bb có đúng mẫu không. Định ý kiến gì thì cứ ghi vào trc khi ký không cần bla bla.. với họ ( có lần em bị ăn bb, đọc xong em hỏi tôi cần ghi ý kiến thì ghi vào đâu? họ chỉ vào đấy, hỏi ghi gì, em ko nói. Cứ lặng lẽ ghi vào đấy xong rồi ký....Xong đưa họ đọc-mặt ngẵn tũn). Ký ngay chưa ghi ý kiến là họ hay giằng lại ko cho mình ghi ý kiến đâu-gian mà.

4- Cái bb vượt có 5km mà đòi phạt là rất tế nhị, cứ để cho họ lập bb rồi sử lý sau tại đội gt của họ. Luật ko phạt khi vượt từ 0-5km, và sẽ phạt mức đầu tiên từ 5- dưới 10km. Vi vậy, đây là điểm để lật cái mặt c.hó của xxx thích ăn tiền ra đấy. Thường xxx có kinh nghiệm họ không lập bb ở mức vươt này đâu, mà họ cố sao cho đc mức trên 5km- dứoi 10km thì các bác cứng họng. Vì mức này, luật ghi rất rõ kể cả trong chế taì.

Đằng nào cũng co bb rồi, đừng vội cứ tham khảo kỹ mà chiến nếu thấy mình đúng. Còn quả thật mình sai, thì nộp cho nhanh

khanh_bode

Xe tải
Đi xuyên Việt mà gặp trường hợp của Cụ thì mệt thật