w203 bị chết lốc điều hòa có dùng được lốc toyota được không các cụ nhỉ?

B-fire

Xe đạp
Em "nghe nói" lốc điều hòa của mer không bền và mát, cụ nào có kinh nghiệm thay lốc toyota vào xe mer w203 chia sẻ giúp ạnh em ah.

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Cụ đừng có dại mà chế lốc Toyota vào. hệ lụy đi theo nó rất nguy hiểm khi đường ống ga nó khác nhau nên phải chế thêm đường ống >>> mất đi sự nguyên bản và tốn thêm tiền. Khách của e 1 vài người đã vất vả tìm 2 cái ống ga để đưa nó về nguyên bản khi chủ cũ thay lốc Toyota vào.
Về bản chất cụ nào nói lốc MER ko mát và ko bền, của a Toyoto bền và mát là sai vì bản thân a MER và Toyota ko tự sản xuất ra lốc. Họ phải đặt hàng của bên hãng thứ 3 sản xuất ( 90% là của Denso ) . Lốc của Denso thì ko phải nghĩ về chất lượng nữa cụ nhé.
Lốc W203 này bên e đã bán rất nhiều hàng Denso sx cho MER, hàng có sẵn cụ có thể qua bên e xem hàng, giá hợp lý tương đương lốc Toyota thôi.
http://phutungotoducmy.com/dieu-hoa-b1075783.html

Moonlight86

Xe hơi
Mát lạnh ý chứ, cụ cứ thay lốc bãi cho em: ngon - bổ - rẻ, chứ không nên chế cháo làm gì

robeo1958

Xe điện
....Về bản chất cụ nào nói lốc MER ko mát và ko bền, của a Toyoto bền và mát là sai vì bản thân a MER và Toyota ko tự sản xuất ra lốc. Họ phải đặt hàng của bên hãng thứ 3 sản xuất ( 90% là của Denso ) . Lốc của Denso thì ko phải nghĩ về chất lượng nữa cụ nhé....
Cụ cứ bày đặt bắt lỗi câu chữ, thế cùng Denso mà rõ ràng hàng dành cho Toy mát hơn, bền hơn hàng cho Mer (đã được rất nhiều người dùng kiểm chứng) nên cụ chủ dùng từ như vậy là ai cũng hiểu rồi cụ lại còn bắt bẻ :(

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
lạy thánh. thánh định lấy lốc toy chế vào mec thì vãi quá.:))

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Cụ cứ bày đặt bắt lỗi câu chữ, thế cùng Denso mà rõ ràng hàng dành cho Toy mát hơn, bền hơn hàng cho Mer (đã được rất nhiều người dùng kiểm chứng) nên cụ chủ dùng từ như vậy là ai cũng hiểu rồi cụ lại còn bắt bẻ :(
Thế cụ đã kiểm chứng và thay lốc Toyota vào xe MER nó mát hơn chưa hay cụ chỉ nghe nói nhỉ.:-o

oto16ahn

Xe điện
lạy thánh. thánh định lấy lốc toy chế vào mec thì vãi quá.:))
Mer hay Toy thì mình vẫn thay lốc Denso xịn cụ ạ,còn đúng là lốc nguyên bản của Mer không lạnh sun cờ him như lốc Denso vẫn lắp nguyên bản trên các xe Toyota.
Cụ chủ cần thay lốc qua bên em tư vấn cho cụ ,gara em cũng mới thay cho 1 Cụ C280 trên Of mình đc mấy hôm đấy ạ.

robeo1958

Xe điện
Thế cụ đã kiểm chứng và thay lốc Toyota vào xe MER nó mát hơn chưa hay cụ chỉ nghe nói nhỉ.:-o
Em ko cần kiểm chứng. Em chỉ thấy cùng Denso mà của Toy rõ ràng thấy mát lẹm mặc dù chỉ cần quạt gió nấc 1,2 và đặc biệt rất bền bỉ. Rất nhiều xe chạy hơn chục năm ko phải hỏng, thay gì cả nhưng với Merc thì ai cũng biết đây lành bệnh chung, rất nhanh die

qlevis

Xe điện
Thay thoải mái mà, có cụ thay lốc của cam vào chạy ầm ầm

stone_lamp

Xe điện
Theo em hiểu là 2 cùng đặt Denso làm nhưng thông số khác nhau. Cái chính là thiết kế có fit vào khi thay không mới quan trong, fit thứ nhất là với các đầu nối, thứ 2 là với công suất máy phát

Hoangminhque

Xe hơi
Mer hay Toy thì mình vẫn thay lốc Denso xịn cụ ạ,còn đúng là lốc nguyên bản của Mer không lạnh sun cờ him như lốc Denso vẫn lắp nguyên bản trên các xe Toyota.
Cụ chủ cần thay lốc qua bên em tư vấn cho cụ ,gara em cũng mới thay cho 1 Cụ C280 trên Of mình đc mấy hôm đấy ạ.
Xe thay lốc mới xong đi mát lạnh. Rất Ok

Hoangminhque

Xe hơi
Em "nghe nói" lốc điều hòa của mer không bền và mát, cụ nào có kinh nghiệm thay lốc toyota vào xe mer w203 chia sẻ giúp ạnh em ah.
Lốc theo xe mec hay Toyota không quan trọng, quan trọng là thay lốc xịn của Denso, tôi cũng vừ thay cho xe C280 xong, đi khác hoàn toàn mát lạnh như Toy luôn.

Hoangminhque

Xe hơi
Cảm ơn hai a e nhé, làm rất nhiệt tình và cẩn thận.

Hoangminhque

Xe hơi
thay hết nhieu tiền hả cụ? lốc mới hay cũ ạ?
Lốc mới tinh của Denso giá 11 củ, nếu thay cả phin lọc... Hết toàn bộ khoảng gần 13trieu. Đi mát lạnh như xe Nhật và xe Hàn.
Năm ngoái e mang xe vào mấy Gara chuyên về điều hòa ở HN thì thợ toàn phán là xe Mec điều hòa chỉ đc như thế nên chán cứ để vay đi, mùa hè đi rất lâu mới hơi mát đc xe và phải luôn để quạt ở mức sát mức to nhất. Vừa rồi mấy hôm trời nắng to đi đường nóng không chịu đc nên cứ liều thay lốc mới Denso thì lạnh sun vòi luôn mà Gara chỗ e làm bé tẹo chỉ có đúng hai thợ làm. Qua đó e rút ra kinh nghiệm là không phải Gara lớn có tiếng là ngon, cứ ở đâu ngon bổ rẻ làm chuẩn là mình chơi các cụ ạ.

Beck

Xe điện
Lốc mới tinh của Denso giá 11 củ, nếu thay cả phin lọc... Hết toàn bộ khoảng gần 13trieu. Đi mát lạnh như xe Nhật và xe Hàn.
Năm ngoái e mang xe vào mấy Gara chuyên về điều hòa ở HN thì thợ toàn phán là xe Mec điều hòa chỉ đc như thế nên chán cứ để vay đi, mùa hè đi rất lâu mới hơi mát đc xe và phải luôn để quạt ở mức sát mức to nhất. Vừa rồi mấy hôm trời nắng to đi đường nóng không chịu đc nên cứ liều thay lốc mới Denso thì lạnh sun vòi luôn mà Gara chỗ e làm bé tẹo chỉ có đúng hai thợ làm. Qua đó e rút ra kinh nghiệm là không phải Gara lớn có tiếng là ngon, cứ ở đâu ngon bổ rẻ làm chuẩn là mình chơi các cụ ạ.
Cụ nói thế nào, trời nóng mà e để 25 vẫn cóng tay ạ, phải lên 26 đấy, do điều hoà cụ có vấn đề thôi. Mà theo kinh nghiệm của em thì Mer nên cứ để auto, mình chỉ lên xuống nhiệt độ thôi, đừng chỉnh manual làm gì, thế mới chuẩn nhất

Hoangminhque

Xe hơi
Cụ nói thế nào, trời nóng mà e để 25 vẫn cóng tay ạ, phải lên 26 đấy, do điều hoà cụ có vấn đề thôi. Mà theo kinh nghiệm của em thì Mer nên cứ để auto, mình chỉ lên xuống nhiệt độ thôi, đừng chỉnh manual làm gì, thế mới chuẩn nhất
Xe của cụ để 25 độ mà vẫn lạnh thì chắc cụ để đến 30 độ chắc nó vẫn lạnh cụ ạ vì nó không có chiều nóng mà=))

mikotaaa

Đi bộ
Dàn lạnh toy bền có tiếng mà