warning trong audi mà ko biết là gì

son8xvn

Đi bộ
Mới biết đi xe, còn gà, các bác thông cảm.

Leo lên xe mà nó báo trên táp lô 2 cái logo màu vàng như hình dưới, đang chạy thì cứ "ting ting ting ting ting ting" 6 tiếng như vậy

Là sao thế các bác ?

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
nếu đèn vàng ko tắt, thì mang vào xưởng.

xecub49

Xe điện
Đèn báo check engine sáng rồi (cái ở trên) là cụ nên cho em nó đi gara đi, còn cái dưới thì em chịu... Hay cái chai rượu trong xe hết rùi. Em fun tí

workshop

Xe buýt
Mới biết đi xe, còn gà, các bác thông cảm.

Leo lên xe mà nó báo trên táp lô 2 cái logo màu vàng như hình dưới, đang chạy thì cứ "ting ting ting ting ting ting" 6 tiếng như vậy

Là sao thế các bác ?
áp suất lốp và báo lỗi động cơ.

CamryVN

Xe đạp
Cái dưới là báo áp suất lốp bị yếu, trên là báo lỗi tùm lum, hihi

hakkinen

Xe tải
Các cụ phán kinh quá. Khi cắm chìa mà chưa nổ máy thì đèn báo engine sáng mới là chuẩn, k sáng mới có vấn đề, nếu sau khi nổ máy mà vẫn sáng thì mới cần xem xét. Lỗi cảm biến lốp thì cụ chủ thớt kiểm tra lại áp suất lốp, nếu áp suất ổn cả thì nhấn nút có hình tương tự trên tableau để set mức áp suất lốp cho xe, sau này nếu bị hụt áp suất dưới mức đã set thì sẽ có cảnh báo (thường mới thay lốp mới đèn báo này cũng sáng, chạy 1 đoạn sẽ hết hoặc phải tự ấn nút để set áp suất lốp). Còn tiếng ting ting ting là do k cài dây an toàn.

Chỉnh sửa cuối:

Bố cu Rum

Xe máy
Cái phía dưới là cụ phải đi kiểm tra lốp ngay và luôn :))

chuotlang

Xe lừa
Nếu đi mà đèn vàng phía trên vẫn sáng là thiếu dầu, đổ thêm dầu vào nó hết, con này của cụ bị ăn dầu, thường sau 5000km đổ dầu nó báo đèn đó là thuộc loại hao dầu, ko có đi cả 10.000 cũng ko báo đâu. Căn gì mà phải vào gara

Đèn vàng dưới là nó phát hiện ra xe cụ có lốp non, nhưng chưa chắc đã non thật vì đôi khi hệ thống nhạy cảm quá thôi, set Restore cái Store trong phần Setup là hết, nhớ là phải Set lúc xe đỗ thi nó mới nghe lệnh, rồi kiếm tra ngoài xem lốp có non thật hay ko

Trước khi nó hiện cái dấu chấm than đó nó đã báo cho cụ là lốp nào non bằng tiếng Anh rồi nhưng cụ ko để ý thôi

Còn cái Icon đèn nào cháy chắc cụ cũng chưa gặp qua hehe, nói chung là phải đọc tiếng Anh, nó hiện vài giây thôi rồi mới ra cái Icon đó

Cụ hay thay loại dầu nào thì mua thêm loại đó vài lít mà phòng, khi nào đèn báo thiếu dầu thì đổ thêm 1L vào

Chỉnh sửa cuối:

son8xvn

Đi bộ
Tình hình chung là các bác đều có ý kiến lỗi phía dưới là áp xuất lốp.

Còn lỗi phía trên khi là khi mới khởi động xe lên em đã thấy rồi. con này là Q5 và mới thay nhớt nhưng vẫn bị đèn vàng báo động cơ như trên. Có bác nào có ý kiến thêm ko ạ ???

Cái nữa cho em hỏi thêm là làm sao "dẹp" cái tiếng ting ting báo dây an toàn ạ ? vì ko phải lúc nào cũng đeo (mà hầu như là ko đeo :D )

chuotlang

Xe lừa
Không đeo thì lúc nào cũng cài dây rồi ngồi đè lên thôi

vodanhdaisu

Xe máy

Còn lỗi phía trên khi là khi mới khởi động xe lên em đã thấy rồi. con này là Q5 và mới thay nhớt nhưng vẫn bị đèn vàng báo động cơ như trên. Có bác nào có ý kiến thêm ko ạ ???

Cái nữa cho em hỏi thêm là làm sao "dẹp" cái tiếng ting ting báo dây an toàn ạ ? vì ko phải lúc nào cũng đeo (mà hầu như là ko đeo :D )
Đèn báo động cơ hiện lên là rất nguy hiểm, Bác nên khẩn trương cho ngay xe vào Xưởng chính hãng Audi để người ta kiểm tra
Còn báo <!> thế kia là lốp xe của bác ko đều, xe ko cân bằng có thể đã dính đinh
Còn để tắt tiếng ting ting báo dây an toàn, đơn giản nhất là bác mua 2 cái chốt cắm vào lỗ, ngoài chợ trời khoảng 50-100K/cái

hakkinen

Xe tải

Vấn đề là sau khi nổ máy bác còn thấy nữa không? Nếu bật khóa lên mà đèn sáng, nổ máy đèn tắt thì là bình thường. Tiếng ting ting thì nếu bác thích tự làm lên mạng kiếm cái cáp VCDS (tung của thôi) cắm vào laptop, trên mạng có hướng dẫn hết.
http://www.aliexpress.com/item/Free-Shipping-VAG-12-12-VAG-COM-12-12-VAG-11-11-6-HEX-CAN-USB/1900353587.html
Mà bác đi đến Q5 rồi em tưởng phải ham sống sợ chết lắm chứ nhỉ, hầu như k đeo dây an toàn là sao ợ???

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Đèn báo động cơ hiện lên là rất nguy hiểm, Bác nên khẩn trương cho ngay xe vào Xưởng chính hãng Audi để người ta kiểm tra
Còn báo <!> thế kia là lốp xe của bác ko đều, xe ko cân bằng có thể đã dính đinh
Còn để tắt tiếng ting ting báo dây an toàn, đơn giản nhất là bác mua 2 cái chốt cắm vào lỗ, ngoài chợ trời khoảng 50-100K/cái
Bác này đi Audi bao năm rồi hay làm ở Gara thể, mấy cái lỗi vặt thôi mà, thế mà còn phải đi Gara thảo nào các bác cứ sợ nuôi xe Đức như nuôi cọp

Chơi xe Đức là nuôi thằng đệ nào ở gara nó khôn chút, biết phán đúng bệnh là đc, sợ ngu toàn bắt bệnh láo, hoặc vẽ bệnh là kinh nhất, phán láo thì xóa sổ cái Gara đó đi

Em mới gửi cả mớ phụ tùng Q7 2007 về còn rẻ bằng 1/2 Gara VN báo giá, công nhận VN giờ vào box toàn thợ chứ ko phải member nữa, giá cả đội lên đắt quá

Chỉnh sửa cuối: