[Funland] WC năm sau ngoài Việt Nam ra thì Ý hoặc Bồ sẽ phải ở nhà

dpl

Xe lăn
Vòng loại, đáng tiếc nhất là Ý và Bồ thôi Cụ nhỉ :)
Mancini vía đẹp mà cụ. 2012 vô địch NHA nhờ MU liên tiếp tự bắn vào chân và nhờ bàn thắng phút 95. Hlv bình bình cỡ Mancini nhiều vô số và hầu hết ko có danh hiệu. Hắn có mấy danh hiệu danh giá là vía siêu kinh đấy.
Giờ Bồ và Ý ai loại cũng tiếc, thôi đành chờ xem dư lào vậy
Mancini giỏi mấy vụ đấu đường dài đấy cụ ơi (giống conte), chỉ hơi kém khi đá cup thui
Giúp Inter và MC giải cơn khát danh hiệu vô địch mà cụ vẫn chê được

Die_Mannschaft

Xe tăng
Anh Rô khóc sau trận gặp Séc bi là điềm gở rồi. Có vẻ cái vía của anh đang đi xuống khi cả cấp tuyển và câu lạc bộ đều toang cả.

Em đưa lại cái ảnh để các cụ dòm cho dễ

Bảng B đúng là bảng tử thần với 4 đội ngang sức ngang tai: Nga, Ba Lan, Thụy Điển và Séc
Bảng C cơ hội để Ý và Bồ loại nhau trực tiếp rất cao

Die_Mannschaft

Xe tăng

Bảng B đúng là bảng tử thần với 4 đội ngang sức ngang tai: Nga, Ba Lan, Thụy Điển và Séc
Em dự Áo, Séc và Ý đi tiếp.

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu dự 3 đội lách qua khe cửa vớt này là:
Nhánh A gồm mấy ô làng nhàng như nhau, Tô cách Lan gặp U cà, Xứ Uên gặp Áo, Áo và U cà sẽ tranh vé và khả năng U cà sẽ win.
Nhánh C thì vé khó thoát khỏi tay đại gia Ý đại Lợi, còn Bồ chưa chắc đã vượt qua Thổ.
Nhánh B mới là nhánh đấu căng thẳng nhất, cả 4 đội trình đều xêm xêm như nhau, 3 ông gốc xhcn tranh nhau với ô tư bổn, khả năng Séc là đội may mắn hớt đc vé. :))

Đại tướng Alo

Xe điện
Em chưa bao giờ thích đội Ý cả, nó có lối đá phòng ngự "đổ bê tông" rất tiêu cực, làm cho các trận đấu bóng đá bị vỡ vụn ...tụt cảm xúc.
Ý thắng các trận cầu từ vòng 1/8 trở đi ở các kỳ WC và Euro phần lớn là thắng nhờ đá luân lưu penalty. Xem Ý đá rất chán.

Em mong Bồ vào WC để xem anh Rô thể hiện lần cuối....

hm.tuan

Xe điện
Ý, Bồ hay Nga ở nhà là xứng đáng, vì em ngó thấy đá chả hơn gì VN, đc đá play off chắc do... to khỏe hơn thôi.
Quan điểm của 1 người ko xem bóng đá gần 2 chục năm như em ạ.

muachieukyniem

Xe điện
Dù sao mấy thằng này cũng hơn VN là còn được tranh vé vớt . Haha
VN đá xong được cái nịt

Đại tướng Alo

Xe điện
Các cụ so sánh khập khễnh quá.
Cái nền của bóng đá châu Âu nó cao hơn châu Á khá nhiều, so với ĐNÁ thì lại càng khập khễnh.
ĐT VN đá với 1 đội rất nhỏ vùng Ca-ri-bê như Curacao còn thua đấy các cụ.
Các cụ có chắc ĐTVN thắng được đội Malta hay Gibralta của châu Âu không ?

Vova

Xe container
Giá mà Min Mod lập cái topic dự đoán 3 đội lách qua khe cửa hẹp đến worldcup nhỉ :).

Die_Mannschaft

Xe tăng
Các cụ so sánh khập khễnh quá.
Cái nền của bóng đá châu Âu nó cao hơn châu Á khá nhiều, so với ĐNÁ thì lại càng khập khễnh.
ĐT VN đá với 1 đội rất nhỏ vùng Ca-ri-bê như Curacao còn thua đấy các cụ.
Các cụ có chắc ĐTVN thắng được đội Malta hay Gibralta của châu Âu không ?
So sánh vui thôi mà cụ, chứ nếu theo năng lực chỉ bọn châu Âu với Nam Mỹ thay nhau vô địch mà.

Vo_thuong

Xe điện
Trong 12 đội này có Ý, Bồ, Nga là đau nhất khi vòng đấu cuối cùng, quyền tự quyết vào thẳng VCK của 3 đội này đều bỏ lỡ và họ chỉ tự trách mình sơ sẩy.
Ý gặp Bắc Ai len tưởng như thiến đội này ngon lành thì bị cầm chân để Thuỵ Sĩ vượt lên. Ngay cả vòng áp chót, khi Ý gặp Thuỵ Sĩ trên sân nhà mà ko kết liễu đc đối thủ và tiếp tục cóng ở trận cuối gặp đội hạng 2 Châu Âu.
Bảng của Bồ cũng vậy, đá trên sân nhà chỉ cần hoà với Serbia là đứng đầu bảng, mặc dù đã dẫn trước 1 trái mà để Serbia gỡ lại và đâm cho phát chí tử ở phút 89 làm CR7 hết cơ hội gỡ lại.
Nga thì đang nhất bảng chỉ cần thủ hoà Croatia là vào thẳng, nhưng trong 1 buổi chiều mưa tầm tã, hậu vệ luống cuống thế nào mà phá bóng vào lưới nhà, giúp cho Croatia vượt lên trong 1 thế trận bế tắc không có vẹo gì để ghi vào lưới Nga.
Qua đây mới thấy được là thần may mắn quan trọng như thế nào trong thể thao - nhất là các môn như bóng đá.
Em xem trận cuối như cụ mô tả thì thấy đúng là cực kỳ ngạc nhiên khi cả ba đội dẫn đầu đều bị kiểu như trời ơi, chỉ một phút giật mình của thượng đế mà vé trong tay bị kẻ khác giật mất :)
Các cụ cũng có thể nói đó là do bản lĩnh hay abcd .. đại loại như thế nhưng theo em thì may hơn khôn, chả ai nói hay được, một khi may mắn ngoảnh mặt thì bóng trúng chân hậu vệ văng vào lưới là chuyện bình thường.

Em chưa bao giờ thích đội Ý cả, nó có lối đá phòng ngự "đổ bê tông" rất tiêu cực, làm cho các trận đấu bóng đá bị vỡ vụn ...tụt cảm xúc.
Ý thắng các trận cầu từ vòng 1/8 trở đi ở các kỳ WC và Euro phần lớn là thắng nhờ đá luân lưu penalty. Xem Ý đá rất chán.

Em mong Bồ vào WC để xem anh Rô thể hiện lần cuối....
Em cũng như cụ chưa từng thích Ý cho đến kỳ EURO vừa rồi :)

Dream 100

Xe ngựa
Ông nào bốc thăm mà ác thế không biết. 2 đội vô địch euro gần nhất chung 1 bảng play off luôn
Và đen nhất là cả 2 đội đều ở nhà :)) vì Thổ cũng khó chịu. Bảng B cũng khác căng vì 4 ông ngang nhau ạ

Ông Tiago Mendes bốc thăm Pot 1: chọn chính đồng hương Bồ Đào nha vào Path 3 cùng Italy😀
Ông Lothar Matheus bốc thăm Pot 2: chọn Thổ cho Bồ 😆

• Vodka
Reactions: dpl
Ý, Bồ hay Nga ở nhà là xứng đáng, vì em ngó thấy đá chả hơn gì VN, đc đá play off chắc do... to khỏe hơn thôi.
Quan điểm của 1 người ko xem bóng đá gần 2 chục năm như em ạ.
Xem bóng đá hơn 4 chục năm, em là Fan của đội tuyển Liên Xô trước đây và Nga sau này
Nhưng quãng chục năm nay xem Nga đá phát ngán. Ngán chứ ko còn là chán nữa :)

Ni No Kuni 2

Xe điện

Gio_Dong

Xe buýt
WC cho đủ đại diện các châu, chứ tính thực lực thì châu Á chả được suất nào hết :D.
World Cup là ngày hội bóng đá lớn nhất hành tinh, do vậy cần có đủ đại diện của ít nhất 4 châu. Riêng châu Đại dương có 0.5 vé, nếu thắng play-off liên lục địa thì cũng sẽ có 1 đại diện ở World Cup. Xem World Cup, người ta ko chỉ xem bóng đá trên sân, mà còn xem cả các CĐV trên khán đài, phản ánh các nền văn hóa đa dạng trên thế giới

Về địa lý thì Thổ Nhĩ Kỳ có tới 97% diện tích nằm ở châu Á, cụ nhé. Và bóng đá Thổ như thế nào thì các cụ biết rồi đấy, có lần đoạt HCĐ World Cup (2002)

mypleasure

Xe buýt

Ông Ukraina đỏ nhỉ em nhớ mấy lần play off đều cặp với đội yếu. Vào vck cả euro/wc đều đá như say rượu mà toàn vào hơi sâu. Euro vừa rồi là VD điển hình.