[Funland] Website mua bán nhà đất

chinhpham7983

Xe buýt
Hình như mấy ông cò bà cò nhìn người mua nhà như những con gà công nghiệp ấy, vặt lông cho thật lực, cuối cùng cái lông tơ cũng chả liếm nổi, đúng là tham thì thâm
Biết đâu 1 năm bắt được 1 con thì đủ nuôi cả năm

vuitinhhn

Xe tăng
Đẹo hôm thứ ba em xem một căn đòi 7.7 tỷ, có hai ông với một bà môi giới ,đưa ra ba giá khác nhau, ông cao nhất 7.9 ông thấp nhất 7.5. Chủ nhà thực tế mong muốn 6.9-7 tỷ
Kinh vãi chưởng với các ông các bà :-o
Bình thường mà cụ, đâu chả thế, mình cần biết đánh giá mà mặc cả.

via OTOFUN for Android

Hienminh123

Xe hơi
Nếu cụ chủ lập web dành riêng cho tin chính chủ với mục đích thương mại thì rất nhiều web đang có trên thực tế rồi nhưng phần lớn dành cho Môi giới (vì mất phí mới đc xem) và rất ít khách đi mua nhà dùng dịch vụ này và Web cũng ko hướng tới đối tượng này vì ko có lợi nhuận. Còn nếu làm cho vui phục vụ cộng đồng thì OK.
Các cụ nhìn những quốc gia đã có thị trường BDS chuyên nghiệp và có trước VN thì thấy tất cả các giao dịch BDS đều phải qua MG (kể cả bố bán cho con) nên các cụ ý tưởng làm dịch vụ để khách chủ trực tiếp giao dịch em e rằng ko hợp với xu thế phát triển của thị trường BDS mặc dù nhìn qua thì có vẻ hợp lý với nhu cầu của thị trường tại thời điểm hiện tại. Những tiêu cực mà các cụ nói về nghề MG ko sai, nhưng nó ko chỉ ở MG mà còn ở cả Chủ nhà và Khách mua, nó chỉ giải quyết khi VN có luật về MG như các quốc gia phát triển khác, tôi dự phải chục năm nữa, chứ giờ xác định sống chung với lũ và chuyên nghiệp dần dần thôi ạ.

P/S: 1 số cụ đang tìm MG chuyên nghiệp ở trên thì inbox em ạ :D

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
MG giơ đòi 3%, quá khủng luôn, e thấy 1% là chấp nhẬn đc