Weekend relax - Cucphuong resort

GoldenPig

Xe tăng
[FONT=&quot]Nhà em được cả vợ lẫn chồng sinh vào giờ ngựa vía, người trong nhà nhưng chân đã ngoài ngõ. Chính vì thế cưới nhau cũng ngót nghét 9 năm rồi nhưng chưa có cái weekend nào bếp nhà em đỏ lửa, không ăn chực ông bà thì cũng ăn chực bạn bè. Và thông thường nhất thì nhà em thường đi chơi vào cuối tuần. Thôi thì hết xa đến gần, mùa đông cũng như mùa hè, cứ nghe ngóng chỗ nào lạ lạ, chưa đi là nhà em lên đường.

Đầu tuần trước em có lỡ mồm nói với Gấu nhà em là cuối tuần em định đi chơi với gái cơ quan, và em cũng nói loanh quanh ý là Gấu nên ở nhà. Gấu nhìn em và chỉ hỏi một câu "mình để xe ở nhà hay mang đi?". Em sung sướng bẩu "để nhà" vì chưa lần nào Gấu cấp phép cho đi chơi dễ như thế. Cả tuần em như trên mây, mơ màng nghĩ đến lúc được thoát khỏi ách kìm kẹp của Gấu, được 2 ngày bay nhảy với hàng chục em trẻ trung xinh xắn xì tin xì khói. Đến chiều T6, đi làm về thì Gấu bảo em "Mình đi rửa xe và đổ xăng đầy cho em nhé", em thấy bình xăng còn nửa, em bẩu "không cần đổ thêm", nhưng Gấu bảo em "mình đổ đầy vào, cuối tuần em đi chơi xa".

Á, à...thế thì không được rồi, làm gì có chuyện chồng đi vắng rồi vợ cũng tót đi chơi. Em trừng mắt hỏi "đi đâu?", Gấu nhìn em bằng nửa con mắt rồi ném toẹt vào mặt em tờ Booking confirmation, không quên bonus cho câu "đây tìm hiểu rồi, cơ quan đằng ấy đi chơi cho phép mang rơ moóc nhưng đằng ấy về nói dối là không cho đi để đằng ấy được đi một mình. Được, nếu thế thì đằng ấy cứ đi, đây tự relax bản thân".

Em lập cập cầm tờ Booking, chỉ nhìn thấy "Cucphuong resort & spa", rồi "Ninh Bình". Em nhẩm tính tầm 100km, thế mà Gấu nhà em nó định tự lái, rồi lôi cả 2 tình yêu F1 của em đi. Láo thật đấy, nó biết thừa tính em hay lo, đi xa bao giờ cũng có em, chưa bao giờ để Gấu lái một mình. Gấu biết thóp nên làm cú này để nếu em có đi với cơ quan cũng nắc nỏm, không an tâm đây. Được, cao tay lắm. Thế thì mình sẽ là người đàn ông của gia đình: đi với vợ con thôi! Nghe em thông báo, Gấu tủm tỉm cười quay đi chả nói gì. Chắc Gấu nghĩ em mắc mưu Gấu, em thua 1-0 (nhưng em nói thật nhé, cuộc đi chơi ở cơ quan cũng hủy rồi, có ai đi đâu, 1-1 hòa nhé, à không, 0-1 em thắng chứ em lãi chuyến đi chơi với Gấu).

8h30' sáng Thứ 7 10/12, sau khi ăn sáng thì nhà em lên đường. Vì hay đi chơi nên nhà em có thiết bị chuyên dụng để biến khoang sau thành cái giường. Vừa no, vừa ấm nên cho dù mới ngủ dậy, lên xe được một tí 2 F1 nhà em lại lăn ra ngủ
[/FONT]

Lương thực trên xe em là cái này. Gấu nhà em cơm thì không ăn nhưng những của này thì tóp tép cả ngày

Trời rét nên thiên hạ cũng ít ra đường hay sao ý, đến Phủ Lý đường vẫn không đông lắm

[FONT=&quot]

[/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
2 đứa trẻ lớn thế này thì bác gập 2 ghế sau, làm thành giường và trải đệm, kê gối, đắp chăn cho trẻ con ngủ, sẽ thoải mái và an toàn hơn.
Nhà em chỉ hạ 1 ghế thôi, còn lại lấy chỗ để đồ, thành cái giường rộng cho 2 trẻ thế này này:

CỬU VĂN LONG

Xe container
Khổ thân chủ thớt muốn đi tòm tem ở ngoài cũng ko nên - Gấu nhà cụ chắc sinh giờ Dần giống Ớt nhà em rồi :D

GoldenPig

Xe tăng
Xe nhà bác là xe 7 chỗ, xe nhà em sedan mà. Thực ra 2 ghế sau nhà em cũng ngả phẳng ra thành giường được nhưng nếu làm như thế thì lại không có cốp nên em chọn giải pháp vẫn có chỗ để đồ và vẫn có chỗ ngủ.

P/S: đôi dép nhà bác xinh xắn đáng yêu quá, ước ao của họ nhà em đó. Nhà em có 4 anh em trai thì có 7 thằng cháu trai rồi, mỗi khi có giỗ chạp thì toàn quần đùi áo may ô, trông đến khiếp.

ktslengoc

Xe tải
hớ hớ, kẻ tám lạng người già nửa cân, chỉ biết trách sao trời sinh Du lại sinh ra Lượng cao tay hơn nhể cụ chủ, mà 2 cu con ngủ trông ngon lành quá, tỉnh dậy lại "tẩn" nhau phải biết, iem đang mong 1 thg như thế đới...
mùa này đi "rừng" thì hơi lạnh...

GoldenPig

Xe tăng
Trước kia khi nhìn các cụ đi 8 - 9l/100km em phục lắm, em chả hiểu đi thế nào được như thế. Lần này đi chỉ từ HN đến Phủ Lý mà nó đã tụt nhiệt từ 12l/100km còn có ngần này

Đây là em chụp lúc vừa đi hết TP. Phủ Lý, chứ lúc đi ở đường cao tốc nó chỉ có 6.7 thôi... lạ thế, đâm ra em nghi ngờ cái đồng hồ này.
Đoạn từ Phủ Lý đến Ninh Bình xóc quá khiến cho F1 nhà em tỉnh sạch. Ngủ thì thôi chứ thức là chúng nghĩ ra đủ trò để tiêu khiển

Lối rẽ vào Nho Quan, toàn đường bê tông khá rộng

Đã bắt đầu thấy non nước hữu tình. Em chụp qua kính xe nên ảnh không được rõ

Tình yêu lớn đòi xuống xe hít thở khí trời, Tình yêu bé thì lấy cớ "rét lắm" ngồi trên xe ôm rịt lấy Gấu

chuotlang

Xe lừa
Cái chăn của Vietnam Airline qua ống kính D3100 lên màu đẹp quá ;)

GoldenPig

Xe tăng
Khắc đi rồi khắc đến. Sau 2h15' thì chuyến bay mang số hiệu...93 cũng hạ cánh an toàn, tổng quãng đường đo được là 101 km, nhiệt độ ngoài trời là 16 độ C. Đề nghị quý khách mặc áo ấm trước khi ra ngoài.
Sảnh lễ tân

Tuy nhiên quý khách toàn bỏ ngoài tai mọi cảnh báo của cơ trưởng. Ra khỏi xe là tháo giấy tháo tất và leo trèo

Trời thì rét mà welcome drink của các bạn ý là nước tinh khiết, lạnh toát..hịhhiị... Nhưng mà thôi, em đang vui nên bỏ qua

Nhà em đi theo cái biển này

thì đến chỗ này. Cái nhà tròn là bar, còn mấy cái nhà úp mái vào nhau là khu spa, gym. Em là em khoái nhất khu này

Dù đang mùa đông nhưng khu nghỉ vẫn ngút ngát màu xanh rất mát mắt.

Em không biết cái thảm cây xanh này là cây gì, chỉ biết rằng mùa đông nó vẫn xanh và mùa hè thì còn có hoa vàng li ti rất đẹp

GoldenPig

Xe tăng
Suỵt, bác nói nhỏ thôi...xấu hổ chết. Nhưng mà em nói thật là em không tự lấy đâu đấy, bạn em đi rồi nó mang về cho em, hồi con nhà em còn nhỏ ý vì cái chăn này vừa ấm vừa nhẹ, hợp với bọn sơ sinh.

tudis_mr

Xe tải
Em vẫn hóng, em chưa tới Cúc Phương rè sọt bao h!

small_best

Xe container
Em cũng thích đi chơi thế này lắm, nhưng vì f2 nhỏ quá

haanh0802004

Xe buýt
Nhà pác GoldenPig giống hệt nhà iem, toàn quần đùi áo phông, mỗi iem xinh nhất. Định tính cái hĩm nữa dưng sợ lại là cu thì iem nát một đời hoa!!! b-(

GoldenPig

Xe tăng
Nhà pác GoldenPig giống hệt nhà iem, toàn quần đùi áo phông, mỗi iem xinh nhất. Định tính cái hĩm nữa dưng sợ lại là cu thì iem nát một đời hoa!!! b-(
Vâng, đúng rồi. Gấu nhà em xinh, xinh nhất nhà, xinh lắm ý, xinh thế này cơ mà

Nhưng mà nhiều khi nó cũng quá đáng... Em thì mải chơi và hay quên (mà ai chả thế), thế mà có lúc nó lại rít lên với em thế này "ôi zờii ơi, tôi tưởng tôi chỉ có 2 con hóa lại thành 3 hả zờii". Đấy, bác thấy không, chẳng gì em cũng thanh niên trai tráng, cân vội cũng ngót nghét 8 chục kí lô mà Gấu nó xếp em bằng hạng U30 kí lô như 2 thằng con em. Thật lắm lúc cũng bực!

GoldenPig

Xe tăng
Ối giời, cụ này tham quá, lấy chăn hạng Y rồi lại còn vớ cả cái chăn hạng C để gối đầu nữa cụ ạ, tham quá tham quá ........ hehe.
Ôi zời bác này, bác phải hỏi em trước khi phát biểu chứ. Em đã bảo một cái là bạn em cho, còn cái kia là Gấu nhà em nó mua đấy, hình như 80 hay 100K gì đó, bán trên mạng đầy mà (Gấu nó bẩu em thế). Của đáng tội là ngày xưa iem có lấy 1 cái (cách đây hàng chục năm ý) nhưng mà là em cho bà chị hồi bà mới sinh cháu chứ em có dám dùng đâu :P, xấu hổ chết..hehe

buffalo car

Xe điện
:)) Em cũng soi cái chăn của VN Airline nhưng cụ chuột soi trước rồi lên :))
Cụ Chủ thớt được gấu sắp xếp chuyến đi rất chuẩn đấy! :)) Ảnh đẹp quá ợ.

GoldenPig

Xe tăng
Đường từ sảnh về phòng

Đi qua bãi đá cổ

là đến nhà em. Mùa đông vắng khách nên nhà em ở phòng đầu hồi

Phòng không rộng lắm nhưng có vẻ ấm cúng

Giường bé xíu

Nhưng 2 F1 nhà em thích cái này
Phòng thì bé tẹo mà có những 2 chỗ bác có thể tắm được. Một là cái bồn này, hai là hiên gạch bên ngoài cửa kính thẳng cái bồn nhìn ra. Hiên bên ngoài khá rộng, thoáng, kể cả bác tắm thiên nhiên nhà bên cũng không nhìn thấy đâu, chắc mùa hè tắm ở đây thì khoái lắm. Em đi trời khá rét nên không dám tắm thử ở bên ngoài.

Còn đây là hiên trước nhà, nếu mùa hè chắc có thể ngồi ngắm cảnh và tâm tình với Gấu. Nhưng rét 13-14 độ thì chịu ah

Trong khu nghỉ còn có rất nhiều bụi lau như thế này, nhìn khá đẹp. F1 nhỏ nhà em gọi đó là cờ, còn cứ xin mẹ hái cho 1 lá cờ để chơi
F1 nhà em cực kỳ thích bơi. Anh lớn thì bơi tốt rồi, anh bé thì chỉ vầy nước thôi. Vì thế nên khi nghe em nói là ở đây có bể nước nóng thì 2 tình yêu của em nằng nặc đòi đi bơi dù lúc đó đã khoảng 11h trưa rồi. Ừ thì bơi... Đây, niềm đam mê của F1

Sảnh vào bể khoáng nóng trong nhà

Dọc hành lang này có khu Gym (miễn phí), tắm bùn, sauna (100K/người/bao lâu cũng được...hehe hoặc free nếu bác spa toàn thân)....trông khá sạch, gọn gàng. Khu locker nam và nữ khi thay quần áo bơi cũng rộng và sạch. Tiếc là em ko chụp những khu này vì tay lúc đó ướt.

Dù bố đã bảo nước nóng mà chúng còn không tin, hò nhau kiểm tra.Hừ...không biết từ bao giờ uy tín của mình với bọn trẻ lại xuống thấp thế

Đây là bể sục với khá nhiều bồn sục ở xung quanh bể, rồi vòi phun từ trên cao xuống

Tuy nhiên, vừa bật sục lên thì F1 bé khóc ré lên bắt tắt đi, thuyết phục thế nào cũng không được, thế là em đành ngậm ngùi tắt. F1 lớn nhảy ngay xuống nước
còn F1 bé thì thà chịu rét trên bờ đợi mẹ mới xuống chứ nhất định không xuống bể cùng bố và anh

Chỉnh sửa cuối:

Mon 29V

Xe điện
Nước ở cái bể này có nóng ko hả cụ? Hôm em đi (đầu tháng 11) thì xuống bơi vẫn hơi cóng, không được ấm lắm.

GoldenPig

Xe tăng
Từ bể bơi về thì đã quá trưa, nhà em thẳng tiến ra nhà hàng

Trời âm u, không nắng nên ảnh không được đẹp lắm
Cả nhà hàng có mỗi mình nhà em, vắng như chùa bà đanh luôn
Do không đặt trước nên phải mất 30' mới có đồ ăn...2 F1 nhà em kêu la ầm ĩ.
Bonus nốt cái ảnh trước khi nhà em về phòng. Cả chiều nhà em thăng, đến 7h tối mới dậy. Tỉnh dậy 2 F1 nhà em cứ ngơ ngác, tại sao ngủ dậy rồi mà trời vẫn tối...
Tối em cho các tình yêu của em khám phá cái bồn gỗ. Nhìn thì không có cảm tình lắm. Em đọc thì thấy bảo là nguồn nước khoáng nóng tự nhiên, thuần khiết..v...v. Chỉ có mỗi cái vòi xanh đằng sau, em vặn ra, một tí thì thấy nước nóng thật. Và nước trong veo, không có chút mùi gì. Sau khi F1 tắm thì em cũng thử, công nhận cái nước này rất thích.

Tắm mát, ấm áp rồi thì bọn nhỏ đọc truyện cho nhau nghe để cho bọn lớn đi tắm...hehe

Mon 29V

Xe điện
Cụ ăn ở trong Resort thì bị đợi lâu và ít đồ là đúng rồi. Nếu nhà cụ đi theo hướng ra Nho Quan cách Resort khoảng 2-3km có 1 quán ăn khá lớn, tương đối đủ các món dê, gà, nhím thì ngon lành hơn.