Weekend relax - Cucphuong resort

Thần Tài

Xe điện
;) Em đi Cúc Phương chủ yếu là cho F1 tắm bể bơi nước khoáng nóng.
Bên Emeralda thì bể bơi em tắm , thấy nhiều mùi Clo quá, với lại đấy ko phải nước khoáng nóng.
Về phòng ốc & phong cảnh thì Emeralda hơn hẳn CP .
Nếu để đi 2 vc thì em đi Emeralda .
Còn để đi gia đình chắc em vẫn phải vào CP. ( Chẳng còn điểm nào có thể đi , với phạm vi 100km từ Hà Nội )
Mợ nhỉ...
Khổ thế đấy, đôi khi biết là chuối mà vẫn phải đùng. Em là nhất định không quay lại đến khi nào các cụ nói đã có thay đổi.

Lovestory1008

Xe tăng
Khổ thế đấy, đôi khi biết là chuối mà vẫn phải đùng. Em là nhất định không quay lại đến khi nào các cụ nói đã có thay đổi.
Em hỏi tý, ở Hải Phòng, có tắm nóng Tiên Lãng phải ko cụ ?
TẮM BÙN KHOÁNG TẠI SUỐI KHOÁNG NÓNG TIÊN LÃNG-HẢI PHÒNG

Suzz

Xe điện
Người OF
bác nào định đi Cúc Phương Resort mùa hè thì em xin can luôn. Vouche thì có 800k thôi mà em toàn dành tặng khách hàng (khỏi bán) nhưng đi mùa này thì nóng kinh hoàng như luộc chín người luôn. Tầm tháng 9 đi trời mát mẻ thì mới bắt đầu đẹp nhé.
E chưa bao giờ được tặng Vouche, kụ tặng e cái e đi xem nào, keke

tunchit

Xe tải
bác nào định đi Cúc Phương Resort mùa hè thì em xin can luôn. Vouche thì có 800k thôi mà em toàn dành tặng khách hàng (khỏi bán) nhưng đi mùa này thì nóng kinh hoàng như luộc chín người luôn. Tầm tháng 9 đi trời mát mẻ thì mới bắt đầu đẹp nhé.
mợ tặng em đi để em làm khách của mợ keke

phongvan6688

Xe máy
nhà em cũng định đi cúc phưong resort mà nghe mợ nói vậy cũng đang suy nghĩ lại! tuy nhiên nhà em đi có thứ 7,cn nên cũng loay xoay quanh đi gần gần thôi chứ k đi xa được! cũng không biết nên đi đâu bây h

blue_tot

Xe máy
Website
www.cheaphotelvietnam.com.vn
nhà mẹ nó đi eureka linh trường ở Hải Tiến xem sao, mùa này chỉ đi biển thôi.
nhà em cũng định đi cúc phưong resort mà nghe mợ nói vậy cũng đang suy nghĩ lại! tuy nhiên nhà em đi có thứ 7,cn nên cũng loay xoay quanh đi gần gần thôi chứ k đi xa được! cũng không biết nên đi đâu bây h

camry2030

Xe buýt

Em không biết cái thảm cây xanh này là cây gì, chỉ biết rằng mùa đông nó vẫn xanh và mùa hè thì còn có hoa vàng li ti rất đẹp

Cái thảm hoa này bên em gọi là cỏ đậu, dùng để trồng trang trí rất đẹp, hoa cũng đẹp, mẫu lăn lê trên đấy cũng đẹp:))

GoldenPig

Xe tăng
nhà mẹ nó đi eureka linh trường ở Hải Tiến xem sao, mùa này chỉ đi biển thôi.
Nếu đi Eureka thì em nói thật là đi Cucphuong còn hơn. Eureka chưa có bể bơi, hiện trường thì ngổn ngang vôi vữa, cây cối không có, phòng ốc chưa dùng đã ọp ẹp.

Nếu T7 + CN thì cụ đi Cát Bà cũng được, vào sunrise hay island, vừa có biển vừa có bể.

Chỉnh sửa cuối:

Linh_nhat

Xe hơi
Bài viết của cụ hấp dẫn quá. Ảnh ọt rất là chi tiết. Tính Gấu nhà cụ hay nhỉ, rất là "quái tính". \:D/

springsea

Xe container
Em hỏi tý, ở Hải Phòng, có tắm nóng Tiên Lãng phải ko cụ ?
TẮM BÙN KHOÁNG TẠI SUỐI KHOÁNG NÓNG TIÊN LÃNG-HẢI PHÒNG
Cũng chỉ vì chữ spa & rì dọt nên e mới chui vào đấy 1 lần rồi. Túm lại kô có gì để níu kéo ở lại qua đêm cả chỗ này cả. Đi giữa mùa hè mà có mình nhà e 1 bể bơi và khu tắm bún :(. Chán vật mà vé tắm bùn cũng chả rẻ

Dung Savi

Xe tăng
Em nhìn thấy dân dã chán, mợ còn voucher cũng cho em xin luôn nhé thiết kế cho f1 và f2 nhà em đi ;))

Thần Tài

Xe điện
Cũng chỉ vì chữ spa & rì dọt nên e mới chui vào đấy 1 lần rồi. Túm lại kô có gì để níu kéo ở lại qua đêm cả chỗ này cả. Đi giữa mùa hè mà có mình nhà e 1 bể bơi và khu tắm bún :(. Chán vật mà vé tắm bùn cũng chả rẻ
Em ở Phòng mà em còn chả bước chân vào đấy.
Em nhìn thấy dân dã chán, mợ còn voucher cũng cho em xin luôn nhé thiết kế cho f1 và f2 nhà em đi ;))
Xin được thì em cũng cho người khác đi cho biết chứ em thì miễn hẳn.

Lovestory1008

Xe tăng
Vậy là điểm ko thú vị .
Phạm vi 100km .
Cụ nào đi V-Resort (Hòa Bình ) chưa ạ ?
Cách HN ~ 70km !
Em chưa đi , đang định đi .

GoldenPig

Xe tăng

Mon 29V

Xe điện
Vậy là điểm ko thú vị .
Phạm vi 100km .
Cụ nào đi V-Resort (Hòa Bình ) chưa ạ ?
Cách HN ~ 70km !
Em chưa đi , đang định đi .
V-Resort chả có gì hay để qua đêm đâu. EM đánh giá Emeralda NB và Cúc Phương Resort đáng để đi hơn.

Lovestory1008

Xe tăng
V-Resort chả có gì hay để qua đêm đâu. EM đánh giá Emeralda NB và Cúc Phương Resort đáng để đi hơn.
;) Nếu có F1 thì em nghĩ Cúc Phương nên đi hơn .
- Rẻ hơn .
- CÓ khu vui chơi , bể bơi nước nóng .
- Bể bơi Cúc Phương đảm bảo hơn ở Emeralda ( Nhiều Clo )
- Cúc Phương có nước nóng thiên nhiên . ( Tốt cho trẻ )

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
úi giời ơi, lần theo Linh Wtt mới beiets mẹ golden pig là DH2004 ạ. khách hàng nhà em !!! hehe. Em vẫn khuyên mọi người là cúc phương thì nên đi xuân thu ma chứ hè đi có mà luộc như tôm tươi. Nhưng dược cái rẻ bù lại. Nhưng ăn uống thì phải nói không tiện bằng emeralda ninh bình. nếu ở emeralda thì em sang vân long ăn, đây là khu du lịch cũng có lâu rồi và toàn đưa các tour vào ăn nên chát lượng ăn uống ok ạ. Còn nếu đi Cúc phương tì cái nà hàng lâm thúy em khuyên mọi người là chả có con thú rừng đâu nhá, còn thịt thú gì... tì em không biết ạ. hii

. à thôi tiếp luôn là quán ăn thịt dê thì là Đức Dê nhé - gần bái Đính tràng an cơ.
và quán cháo chim trời ở thị trấn Me ăn đặc sản chim trời của nhà hàng Bình Dũng.

Mai em đi tiền trạm cùng mấy bác offer nhà mình tình hình có gì mới thì bao cáo các bác nhé. Bên cúc phương đang bề bộn lắm vì thay đổi nhân sự 01 loạt.

Chỉnh sửa cuối:

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Em vừa đi cái này về hôm 3 Tết, đọc bài của cụ xong là em hí hửng lắm ... dưng mà !!! đi về cảm nhận rất chi là thất vọng ạ
Phòng 100U/1 đêm (do charge thêm phí Tết 20U/1 đêm), nhưng phải nói là với cái giá 80U/1 đêm thì chất lượng ở cái resort này còn lâu mới xứng được vì một số lí do như sau:
1. Chuột chạy rầm rập trên mái cả đêm, chúng nó còn đánh nhau chí chóe nhộn nhịp lắm
2. Phòng vệ sinh rất hôi
3. Phòng tắm và thay đồ cách bể bơi khoảng 30m, ngoi dưới bể bơi lên rét run cầm cập, vào phòng tắm ở bể bơi thì chả có nước nóng để tắm, về bungallow thì nước cũng chỉ hơi âm ấm, thành ra ở resort mà cả nhà không được tắm, đành chấp nhận ở bẩn
4. Tắm thuốc bồn gỗ cạnh bể bơi 800k/1 bồn 2 người, bồn family 4 người 1.600k, ối giời, em về Hà Nội đi Tài Thu 200k bét nhè (chưa kể bo)
Em quyết định đi chỗ này chỉ vì nó có cái bể bơi nước nóng và tắm khoáng, thế nhưng đến nơi chả tắm được, thế là cả đoàn dắt nhau về (cho dù đã book phòng 2 đêm)
Cảnh quan bài trí cũng lởm, chả có gì, hay em đi vào mùa đông cây cỏ chết cả rồi, cảnh quan nó còn tệ hơn cả V resort cơ, nói chung là với cái giá ấy thì em chỉ đến đấy 3 lần thôi ạ (lần đầu tiên, lần cuối và lần duy nhất)
úi giùi ui, đến chết với mấy cái lần cảu bác vannhi. Em đã cản báo bác rùi mà.