Chi hội Win Hà Thành Tầng 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
ây zà. xe nhà em không chính chủ, cố tình đi vào những chỗ có xxx chốt mà chưa thấy bị rì. hehe...
nhà em vừa làm 1 chuyến phượt nho nhỏ text xe và thấy rằng em nó vẫn còn nuột lắm mặc dù độ bốc và tốc độ đã có phần bước sang giai đoạn tiền mãn .... kin....hehe
1 điều không tưởng làm em lăn tăn mãi, khả năng contermet xe nhà em sai. em đi 1 phát từ nhà ( văn điển ) đến đầu phố mới ( Bắc Ninh ) chính xác là đến đoạn rẽ của đường cao tốc HN Lạng Sơn với đường đi Phả Lại ấy ( khu bãi rác to tướng ý ) thì hết xăng, nạp 1 bình đầy hự rồi dông 1 mạch về Hạ Long, chơi chán Hạ Long rồi em lại ngược chính đường ấy về Hà Nội, hôm sau từ Hà Nội chạy 1 mạch theo đường Vĩnh Phúc Việt Trì em về ... thăm vợ thăm con ( đọc đến đây thì phải xin lỗi cụ chủ tịt Việt Trì nhé, em đi kết hợp công việc nên không qua thăm bác được, bác thông cảm ) thẳng đường quốc lộ dông về phía đoan Hùng , lúc hôm qua mò về tới Cây 7 mới hết xăng, đổ 1 phát 170.000d tiền xăng ( 7,2 lít ) và đo lại số km, lúc ở đầu phố Mới số contermet là 72830, lúc ở Cây 7 là 73352, trừ ngược đi có nghĩa là quãng đường em đi hết 522km với 1 bình xăng đầy. tính ra thì con Win nó xơi có 1,37931...Lít xăng / 100km thôi á?
nhưng tính ra cũng đúng, Hà Nội Quảng Ninh lượt đi lượt về + lang thang Hạ Long và về quê nội trong Đá Trắng - Hoành Bồ cũng rơi vào tầm hơn 350km rồi, số còn lại từ Hà Nội đi Thanh Ba rồi quay ngược về cây 7 chắc cũng tương đương với số km còn lại. lần đo cuối cùng cách đây hơn 1 năm em chạy cũng cung Hà Nội VĨnh Phúc Việt Trì Đoan Hùng Yên Bái là hết 1,52l/100km. chả lẽ giờ xe đểu hơn xuống cấp hơn lại ăn ít xăng hơn á?
đúng là trước khi đi em đã cho bảo dưỡng lại nhông xích, buzi thay mới, xúc xả lại chế hòa khí.... và trên đường đi hầu như chỉ duy trì ở tốc độ 40 50 60 70 km/h là kịch kim, không thốc ga bừa bãi....

ảnh vụ phượt này thì cho em nợ, tối em up hầu các cụ. các cụ râu dài đâu rồi vào phán cho em phát .....

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
làm trước mấy kiểu ảnh cho nó sinh động.hehe

Chỉnh sửa cuối:

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]

anh dự xe chú công tơ mét sai rồi à mà khả năng nó ăn tiết canh no rồi nên xăng nó ăn ít là phải chú em ợ, mà sau ba lô chú có cái bơm to nhể đúng là quan tử phòng thân. chú về hôm nào thế dạo này anh cũng bận suốt qua alo trc thì a mới ở nhà tiếp chú dc, cái cầu chú chụp hình như đoạn sắp vào thị xã phú thọ phải không, hôm chủ nhật làm chuyến tuor đạp xe 70km mệt quá, a cũng chạy qua đoạn này

Chỉnh sửa cuối:

Sonicvang

Xe tăng
29 Láng Hạ - Thành Công - Ba Đình - Hà Nội
Bố cu tí dạo này có thêm thú chơi tao nhã nhỉ,cần của bố cháu loại gì đấy,hôm nào rủ thêm cụ Son Vu nữa mấy anh em lên lòng hồ Hòa Bình thả câu nhỉ

win_100

Xe điện
Bá cá là tình hình du hí SG đã về đến HN ạ

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Bố cu tí dạo này có thêm thú chơi tao nhã nhỉ,cần của bố cháu loại gì đấy,hôm nào rủ thêm cụ Son Vu nữa mấy anh em lên lòng hồ Hòa Bình thả câu nhỉ
mụ này tinh ghê, thế mà có ông chủ Tich Việt Trì nào đó lại bảo đây là cái... bơm :P . nhà em vẫn hay đi câu cụ Sonic ạ nhưng mà amateur thôi, em có 1 cái cần rút 3,5m, 1 cái carbon rút 5,6m và cái cần máy trong ảnh là 3,6m + 50m dây số 5 ( 0,375mm) lưỡi số 6 + link + hạt, máy dạng bas dòng thôi chứ ko phải hàng quăng xa.... nói chung là toàn đồ nghề vớ vẩn rẻ tiền thôi cụ ạ, vui là chính. đồ nghề em chả có mấy. hôm bữa cố tình mang về để triệt hạ cá dưới ao nhà bố vợ, từ rô phi 3 đầu ngón tay đến chép gần 1kg, trôi hơn kg, trắm cỏ 4,5kg lên hết. hehe. nhưng cái đau thương là ông anh vợ kết quả cần kia quá, sau 1 chầu riệu quắc cần câu em lỡ mồm gật đầu cái rụp bảo để lại. xong phim......... thôi thì an ủi là em gái nhà người ta nuôi hai mươi mấy năm rồi gả cho thằng chả ra gì như em còn không tiếc, mình có cái cần câu còn tiếc thì chả ra cái thể thống éo gì.... hehe. vậy là sự tích đi câu mất cần lại ra đời đấy cụ Sonic ạ.
em sướng nhất là phục câu trê ta vào ban đêm. ngồi cả đêm chả chán.

mà hóa ra cụ cũng có thú vui be bé này à? cụ có những loại cần gì? cả cụ Sơn Vũ nữa.

ảnh ọt vụ phượt của em thì hơi nhiều, các cụ vào Facebook nhà em coi đỡ nhé.
http://www.facebook.com/media/set/?set=a.243910185736915.56601.100003538066428&type=3

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
xin chào ông e a lúc đới vừa đi nhậu về hoa cả mắt h prevew lại ô đúng cần câu thật a có cái cần đểu shimano malaysia dài hình như 4,5 m thì phải vứt góc nhà chú ko để ý à, có time c..ó đâu mà câu toàn mấy thằng e nó tha đi, hôm nọ gẫy mệ cái tay quay mất 150k roài dc cái câu dc cá ngon gọi a, hơ thế à choén thôi mai anh xuống có tý việc
@sonic: mai a xuống gắp chú chỗ cũ nhá

Chỉnh sửa cuối:

Sonicvang

Xe tăng
@Cảnh Kỳ:Cần của mụ to và dài thế mà chỉ câu được cá 4.5kg thôi á.
Cần em chỉ có 20cm mà em toàn câu cá 45kg cơ đấy.
Nói cho vui thôi chứ ở nhà em cũng có vài cái cần như cụ,to có, bé có.
Em cũng khoái câu trê ta lắm,nhưng số em thế nào toàn câu phải trê phi.
Hôm nào rảnh mềnh tổ chức buổi off tại Hồ Câu nào đấy nhỉ.Em thấy mạn Nguyễn Xiểng có mấy cái hồ nhiều người câu phết.Nhưng nói thật em thích câu hồ tự nhiên hoặc câu cá rô ta ở các mương,các hồ bé hơn.

Sonicvang

Xe tăng
xin chào ông e a lúc đới vừa đi nhậu về hoa cả mắt h prevew lại ô đúng cần câu thật a có cái cần đểu shimano malaysia dài hình như 4,5 m thì phải vứt góc nhà chú ko để ý à, có time c..ó đâu mà câu toàn mấy thằng e nó tha đi, hôm nọ gẫy mệ cái tay quay mất 150k roài dc cái câu dc cá ngon gọi a, hơ thế à choén thôi
Hôm nào có cá Sông Việt Trì anh ới em lên nhé.

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
@Cảnh Kỳ:Cần của mụ to và dài thế mà chỉ câu được cá 4.5kg thôi á.
Cần em chỉ có 20cm mà em toàn câu cá 45kg cơ đấy.
Nói cho vui thôi chứ ở nhà em cũng có vài cái cần như cụ,to có, bé có.
Em cũng khoái câu trê ta lắm,nhưng số em thế nào toàn câu phải trê phi.
Hôm nào rảnh mềnh tổ chức buổi off tại Hồ Câu nào đấy nhỉ.Em thấy mạn Nguyễn Xiểng có mấy cái hồ nhiều người câu phết.Nhưng nói thật em thích câu hồ tự nhiên hoặc câu cá rô ta ở các mương,các hồ bé hơn.
đuệch, đúng là các cụ nói cấm sai, xấu dây thì tốt củ. khục khục. 20cm kìa, quả này Lý Đức có gặp cũng khóc thét nèn nẹt. hehe. riêng vụ này em kết nhất cụ, em hay lang thang ôm cái cần 3,6m + lưỡi số 3 đi câu ngoài đồng ngoài mương thôi, em không thích đi câu hồ dịch vụ đâu, cảm giác giật con rô đồng to bằng 2 đầu ngón tay nó phê gấp bao nhiêu lần dòng con cá 4kg dưới ao. cái cần máy chỉ để câu ao với ra sông Hồng câu thôi cụ ạ, câu ngoài mương vướng lắm mà nó cứng thành ra không có độ vít vít mỗi khi giật như cần rút nhỏ. mà thú thật với cụ là trê phi em chưa câu được bao giờ.hehe. trê ta thì ối ra, chỗ nào ao tù nước đọng oánh tí thính vào chưa hút xong điếu thuốc thấy sủi tăm lên là y rằng.

cái cảnh câu bờ câu bụi nhà bọn em đây, mà quả thật câu con cá to cỡ dư thằng bạn em trong ảnh thì em cũng hiếm câu được lắm. hehe

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
@ anh Hùng: cần Shimano mà của malay xịn thì cũng thuộc dòng dùng được rồi, nhưng chủ yếu cũng do máy 1 phần nữa, ngoài ra còn cước, Link.... phải đúng cỡ đúng cách chứ không suốt ngày nổ cước tụt lưỡi gãy Link thôi. có cái máy đắt hơn cả cần đấy. nhà em chỉ toàn dùng máy mấy trăm lắp vào cái cần mấy trăm và mấy thứ đồ bèo nhèo thôi ạ, câu cho vui giải trí là chính thôi.
mà cái tay quay của máy sao lại gẫy ạ? câu cá hay phang cá mà lại.... hehe. cái cần của bác là dùng lưỡi đơn hay dùng Lục? em ghét nhất dùng lục vì nó không được liệt vào dạng câu cá mà được gọi là ĐÁNH CÁ thì đúng hơn. còn cần máy em chỉ thích dùng loại tầm 3,6m thôi, không nhất thiết là dài quá. quan điểm của em là cần máy mà càng dài thì càng vướng và yếu. ( nhưng cũng có khả năng là do em chỉ dùng loại cần rẻ tiền nên nó yếu là đúng thôi )

Chỉnh sửa cuối:

Sonicvang

Xe tăng
@sonic: mai a xuống gắp chú chỗ cũ nhá
Anh đã tìm thấy người xưa chưa?
Kính thưa các cụ em xin trích nguyên văn cái này của cụ Hùng pots bên Quán Cà Phê nhé.
"tìm 1 người bạn làm giáo viên ở thái nguyên
kính các cụ chuyện là thế này: năm 1997 e có đưa thằng e trai đi thi tại trường dh công nghiệp thái nguyên có quen 1 bạn gái nhà ở tổ 26 phường phú xá tên là dương thị hiếu bây h hình như làm gv ở phường trung thành dạy môn giáo dục công dân bây h gọi là môn j e ko biết, hôm nay ngày 20-11 tự nhiên nhớ tới bạn, cuj nào ở thái nguyên giúp e vụ này với nhá
"

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
xời, nói trắng phớ ra là mụ ấy tìm lại người xưa để hỏi xem vụ hoa hồi ấy có đậu quả không hay lại là hoa đu đủ đực rụng hết xuống gốc..... hehe. anh không phải tìm đâu, dạo ấy mà là hoa cái nó đậu quả thì 18 năm sau ( tính từ hồi ấy nhá ;)) ) nó khắc tìm đến địa chỉ nhà cụ thôi.hehe. ôi một mối tình thật là lãng mạn, em hâm mộ anh quá anh Hùng ạ. keke

ngochuyen71

Xe hơi
@ anh Hùng: cần Shimano mà của malay xịn thì cũng thuộc dòng dùng được rồi, nhưng chủ yếu cũng do máy 1 phần nữa, ngoài ra còn cước, Link.... phải đúng cỡ đúng cách chứ không suốt ngày nổ cước tụt lưỡi gãy Link thôi. có cái máy đắt hơn cả cần đấy. nhà em chỉ toàn dùng máy mấy trăm lắp vào cái cần mấy trăm và mấy thứ đồ bèo nhèo thôi ạ, câu cho vui giải trí là chính thôi.
mà cái tay quay của máy sao lại gẫy ạ? câu cá hay phang cá mà lại.... hehe. cái cần của bác là dùng lưỡi đơn hay dùng Lục? em ghét nhất dùng lục vì nó không được liệt vào dạng câu cá mà được gọi là ĐÁNH CÁ thì đúng hơn. còn cần máy em chỉ thích dùng loại tầm 3,6m thôi, không nhất thiết là dài quá. quan điểm của em là cần máy mà càng dài thì càng vướng và yếu. ( nhưng cũng có khả năng là do em chỉ dùng loại cần rẻ tiền nên nó yếu là đúng thôi )
Mình cũng chỉ dùng cần rút 3,6 m thôi,câu rô đồng rất khoái!

khanh_8830

Xe máy
chào các cụ

hôm nay em cả gan bổ máy thay mấy cái lá côn do khi đang đi mà cần về số thì rất là rai
giờ em muốn hỏi các cụ vì em là gà mờ :
1 mấy cái lá côn có chữ FCC,cái bát nhôm cũng thế và có thêm vài chữ số nữa.vậy có phải là hàng hịn không ạ
2 cái như con sao biển ấy nó có 1 vòng bi (bi côn)thì lắp cho hướng của vòng bi vào bên trong (gần các lá côn) hay hứong ra ngoài (gần lắp máy)
3 cái bát nhôm hay bát côn (gọi đúng ntn thì em chệu) em thấy nó bị lõm vào theo chiều văng của lá côn chỗ sâu nhất là khoảng 1mm.vậy với mức đó đã phải mài,hàn đắp chưa các cụ ( em tự nhận thấy máy xe em chưa hú (hay réo) lắm)EM CŨNG CHƯA LẬT MẶT 2 NHÔNG HÚ Ạ

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng