Đánh giá X3 vs XC60 vs Q5 2018

Thang N.

Xe tăng
À em cọc 1 em biển đầu 30E, sau đó mang xe đi check. Kết quả là xe có nhiều dấu hiệu bị ngâm nước: đĩa phanh, các con ốc đều bị gỉ. Thậm chí cốp xe cũng có con ốc bị gỉ luôn. Máy thì còn nguyên nhưng các con ốc xung quanh đều đã bị vặn ra.
Lúc đầu, cậu sale còn chối. Sau đó em trao đổi với showroom (showroom này mới nổi gần đây về bán xe sang lướt) thì lúc đầu họ cũng chối, sau chắc sợ em bóc phốt nên thừa nhận là xe mới đi nhưng đã phải thay cầu!!
Em đoán rằng có thể lô xe này bị ngâm mưa nắng trong lúc ở cảng chờ thông quan.
Cụ thật tỉnh. Chúc mừng cụ.

Toni Hoàng

Đi bộ
Haiz. Em cũng đang muốn thêm 1 em chân dài để thỉnh thoảng về quê cho sướng. Phân vân GLC với XC60 mãi. Quyết tâm được em XC60 vì mê cái khoang lái với cả options thì giờ thấy các cụ chê nhiều quá lại hoang mang thêm.

mazda6oct2014

Xe buýt
Haiz. Em cũng đang muốn thêm 1 em chân dài để thỉnh thoảng về quê cho sướng. Phân vân GLC với XC60 mãi. Quyết tâm được em XC60 vì mê cái khoang lái với cả options thì giờ thấy các cụ chê nhiều quá lại hoang mang thêm.
Tình hình này 1 là bmw x3 2019 all new 2 là q5 2018 thôi cụ

Nganha75

Xe buýt
Em biết Tuareg là 7 chỗ đủ, vì em đang hơi bí gầm cao, explorer em bỏ, subary ascent em sợ ko phối nên mới hạ xuống 5 chỗ x3, q5 hoặc xc60 như tiêu. Vì Tuareg là bình dân nên nếu 2,6-2,8 củ em nhắm mắt chứ 3,2 như đồn ở triển lãm xe rồi thì mua q7 x5 còn hơn.
Cái khó nó cứ bó bó, khó chịu quá cụ ạ!
Toureg hôm trước em ra hỏi thì nghe đồn là chuẩn bị đưa về bản 5 chỗ, chưa biết thế nào nhưng nhìn con Tiguan nhập Mexico thì chán luôn. Mỗi từ là nhìn Cheap.

mazda6oct2014

Xe buýt
Toureg hôm trước em ra hỏi thì nghe đồn là chuẩn bị đưa về bản 5 chỗ, chưa biết thế nào nhưng nhìn con Tiguan nhập Mexico thì chán luôn. Mỗi từ là nhìn Cheap.
Con tuoreg 7 thiết kế khá ok, em cũng trâm cứu rồi nhưng thấygias gần bằng q7 nên em cancel ko lăn một tý tăn, Tiguan thì chả phải cố vì quá cheap

Toni Hoàng

Đi bộ
Các cụ bàn tới những con này đều là những cụ thích lái. Trong các xe x3 cũ lái nó đã hơn glc, q5 hiện tại, Còn xc60 chạy dài mới đến với tới dc, đến xc 90 cảm giác lái còn lởm nữa là. Chắc 2019 TH nó sẽ nhập vè thôi. Bây giờ nếu máu cụ quất q5 rồi sang năm quất tiếp x3 mới trải nghiệm cũng hay.
Cụ lái XC60 thấy thế nào ạ. Em thấy xehay review mê quá

Minh Đào Quang

Đi bộ
Website
volvovn.com.vn
XC60 chê ở điểm gì cụ ơi, máy khỏe 320 mã lực Turbo + supercharged, công nghệ ổn và nhiều. Chạy thì ko sướng bằng Bim nhưng tựu chung là ok

Được gửi từ iPhone 8 Plus - Otofun

Minh Đào Quang

Đi bộ
Website
volvovn.com.vn
Bẩm các cụ,
Chuyện nhà cháu là cháu muốn thêm gầm cao để đi chơi vs đi làm xa nên cân nhắc lúc đầu là Explorer hoặc Subaru Ascent, dưng vụ khí lạ lọt bin Explorer ko rõ ràng nên cháu ngại rồi, còn Ascent chả biết bao giờ và có phối ở Việt Nam không, nên cháu đành hạ xuống 5 chỗ, mà GLC lắm thắc mắc quá nên cháu cũng bỏ qua, nên chỉ còn lại 3 thằng này.
Xin các cụ cùng quan tâm hoặc nhiều trải nghiệm cho cái kiến, chủ quan cháu nhỉnh nhất XC60, nhì X3. Dưng cũng ngại Volvo ko phổ dụng tại Việt Nam!
Cháu hóng các cao kiến của các cụ vs vodka sẵn ạ!
XC60 ổn cụ ơi, giá thì hơi cao, ko cụ làm em XC40 cũng ok

Minh Đào Quang

Đi bộ
Website
volvovn.com.vn
Cụ lái XC60 thấy thế nào ạ. Em thấy xehay review mê quá
Cụ ghé Showroom Volvo chạy thử đi, em thấy ổn, cảm giác lái thể thao ko bằng BMW nhưng đi khá vút, cũng khó mà chê được gì trừ khi bác đi Porsche rồi mua thêm thoii

bangmoi

Xe tải
Đã lái bmw rồi thì không muốn chạy sang mer, audi đâu. Đã mê lái thì k chạy volvo, nó chỉ dành cho sự nhẹ nhàng thôi.

lê thị hiền

Xe đạp
Website
bmw-hanoi.net
Nhà cháu đang kết cặp: x3 và serie5, nếu giờ lấy q5 thì lại là phải đổi sang cặp q5 và mec E mà E cháu vẫn thích kiểu vuông vuồng giờ cứ tròn hết từ c đến s nên ko ưng lắm. Quan điểm của cháu gầm cao đi chơi và đi xa thôi, sedan đi city vs giao dịch nó sang hơn.
Nhà em đã có số đo 3 vòng của em series 5(520,530) các bác cần inbox để em cung cấp nhé.Em thấy nick bác quen quá cơ.

vietran

Xe ba gác
Câu hỏi của cụ chủ thớt cũng là câu hỏi của em. Em xin có một vài chia sẻ theo chủ quan của em.
3 xe này (X3, Q5, XC60) và cả GLC nữa đúng là cùng phân khúc. Em cũng đã chạy cả 4 loại này rồi.
Em cũng đồng ý với cụ chủ là loại con GLC ra khỏi list vì xe có quá nhiều lỗi vặt (tiếng kêu cửa lái, gạt nước, bóng hơi, nước vàocaiu,...) nhưng không thể giải quyết được, kể cả mang xe vào hãng. :-q

Trong 3 ứng cử viên, rất tiếc là thằng TH nó không chịu mang X3 mới về bán, vì thế nếu cụ đang so sánh với X3 hiện tại thì em xin phép cho ra khỏi list luôn vì con X3 mà TH đang bán là đời cũ, mặc dù vận hành vẫn chất nhưng model này đã lỗi thời, thiết kế, kiểu dáng quá cũ, nếu so sánh với X3 mới thì là quá xấu. Chưa kể đến chât lượng dịch vụ của TH quá tệ, vẫn mang tư duy làm xe cỏ vào làm dịch vụ xe sang.

Như thế chỉ còn lại Q5 và XC60.
Ngồi vào XC60 thì quả thật là bị choáng ngợp, quá nhiều option và cảm giác cao cấp, đơn giản nhưng tinh tế. Xét về động cơ và option thì XC60 là đỉnh nhất phân khúc. Kiểu dáng thiết kế, tùy vào mắt mỗi người, em thấy nó đẹp. Nhưng, lại nhưng :(, cá nhân em đánh giá XC60 vẫn chưa đến tầm của xe sang, hơi đuối nếu đặt cùng mâm với mấy ông xe Đức. Thực ra XC60 đang cố ngoi lên cạnh tranh với đội xe Đức bằng lợi thế về option, kiểu dáng, giống cách mà xe Hàn đang đấu với xe Nhật. Tuy nhiên để đạt được đến tầm của xe Đức thì XC60 chưa tới, chưa kể là hệ thống phân phối + bảo dưỡng của Volvo tại VN đang là quá ít, quá thưa thớt, em chưa có xe Volvo để kiểm chứng chất lượng dịch vụ và giá thành linh kiện nên không dám phán. :-@
Còn lại Q5, Q5 thì sao?:-??.Q5 đang được phân phối ở VN thực sự kg có quá nhều điểm mạnh để cạnh tranh, thực ra là toàn điểm yếu: giá đắt, option nghèo nàn, một số trang bị toàn là dạng thấp cấp (màn hình MMI 7 inc, kg có touch pad, đông hồ anolog,...). Tuy nhiên Q5 vẫn là Audi, Q5 vẫn có chất Đức, động cơ 252 mã lực lái rất phê, hệ dẫn động và khung gầm tốt vận hành rất thích, cuối cùng là kiểu dáng cũng đẹp.
Tóm lại, vì không có X3 mới, em đánh giá Q5 là ứng cử viên số 1 tại VN trong phân khúc này.

Nếu cụ chủ chờ được, giống em, thì cố chờ X3 hoặc X4 mới. Với thiết kế mới của X3, ngoại thất kg quá thay đổi, nhưng nội thất thì tuyệt vời, nếu TH nó chịu mang xe về và nó giữ đc các option tốt của X3 em tin rằng X3 là mạnh nhất trong phân khúc. Tất nhiên là giá bán cũng phải cạnh tranh. Chứ như con X2 mới nó mang về, định giá 2,1tỷ :-o (bó tay :-t). Không biết nó bán được cái nào chưa, em chưa nhìn thấy xe nào chạy ngoài đường, với giá đấy em nghĩ nó chỉ mang xe về để trưng bầy thôi.
Cá nhân em cố chờ đến hết tết xem TH nó có động tĩnh gì với X3, X4 không. nếu nó kg đưa xe về thì em cũng sẽ quất Q5 Sport. no choice :-??.
Cụ này oánh giá chuẩn
Sau khi đi xem bọn cùng phân khúc thì em thấy vậy
À cụ còn đánh giá thiếu thằng lếch N300 trong cùng phân khúc

vietran

Xe ba gác
Vâng, đúng là khó chịu cụ ạ.
Em đang tính, nếu bọn xe Đức nó đỏng đảnh không thèm bán hàng thế mình lại mua xe Nhật.
Em thấy NX300 nó hơi nhỏ trong phân khúc của Q5, X3, giá 2,45 tỷ, định giá lại cao nhưng bản 300 này em thấy option khá ổn, tốt hơn nhiều bản 200t. Được cái lại giữ giá tốt, mai sau có khi dùng chán bán đi + thêm chút quay lại mua X3 hay Q5 cũng đc.

Nếu kg thì cố thêm tí làm con RX200t --> RX300, hơn 3 tỏi. Nó vẫn như Rx200t, thay mỗi bộ đèn full led 3 bóng như bản RX350. 5 chỗ, động cơ 2.0, 6 số, 245 mã, như Nx300, đc cái rộng rãi hơn. Con này dùng chán, bán đi đảm bảo vẫn đủ tiền quất X3, Q5.

Cụ thấy em tính thế có ổn không.

Mà nói chung xe gì thì cũng kg có hàng trước tết đâu cụ ạ. phải ra tết với có xe. ở cái xứ thiên đường này thị trường méo mó hêt cả. Khó chịu thật.
À đây, cụ có đánh giá N300, em thấy cũng hợp lý

mazda6oct2014

Xe buýt
Sao cụ lại loại em nó
K phải tự nhiên mà rất nhiều người chuộng lex, các đại đại gia k ngoại lệ, cái gì cũng có giá của nó đấy, k chỉ bền và giữ giá đâu
Em Ko có ý chê các cụ đi lex là Ko biết tiêu tiền ạ chỉ là em thích xe đức nhưng giờ mới có xèng, em vẫn có xe nhật để đi mà