[Funland] Xả cặn téc nước bị dò và em xin 1 ít đất sét

giacmo4b

Xe tải
Nhục quá các cụ ạ, cái chỗ vặn ren xả cặn téc inox nhà em nó dò, lâu nay nó cứ vài giọt 1 thôi trông khó chịu.
Hôm qua em ngứa mắt mới cố vặn thêm 1 nhát, thì chắc cặn bẩn nó trôi đi nên nó rỏ tong tỏng luôn làm con gấu nhà em nó kêu suốt đêm.
Giờ chỗ này nó bị xoay cốt nên không thể vặn đc, để vặn chắc phải xả hết nước rồi chui vào bên trong mà giữ (chắc là cũng khó chui vừa).
Cho em hỏi các cụ trong nghề có cách gì xử lý được không ạ?
Hình như có loại đất sét có thể bịt từ ngoài được, ngay cả bề mặt ướt đang rỏ nước phải ko các cụ?
Không biết cửa hàng điện nước thông thường có bán ko, hay cụ nào mạn Cầu Giấy Từ Liêm có cho em xin 1 mẩu với ạ.
Cảm ơn các cụ!
Ảnh chống trôi thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

matizvan2009

Xe ba gác
Cụ để con gấu nó mắng suốt đêm là kém rồi. Bịt mồm nó lại chứ.

À kiểm tra ron-gioăng-vòng đệm cao su nữa, nó hỏng thì phải thay
Cái kia thì phải để nước hết rồi xử lý. Dùng teplon-băng tan gì gì đấy cuốn vào rồi vặn

matizvan2009

Xe ba gác
Nhục quá các cụ ạ, cái chỗ vặn ren xả cặn téc inox nhà em nó dò, lâu nay nó cứ vài giọt 1 thôi trông khó chịu.
Hôm qua em ngứa mắt mới cố vặn thêm 1 nhát, thì chắc cặn bẩn nó trôi đi nên nó rỏ tong tỏng luôn làm con gấu nhà em nó mắng cho suốt đêm.
Giờ chỗ này nó bị xoay cốt nên không thể vặn đc, để vặn chắc phải xả hết nước rồi chui vào bên trong mà giữ (chắc là cũng khó chui vừa).
Hình như có loại đất set có thể bịt từ ngoài được, ngay cả bề mặt ướt đang rỏ nước phải ko các cụ?
Không biết cửa hàng điện nước thông thường có bán ko, hay cụ nào mạn Cầu Giấy Từ Liêm có cho em xin 1 mẩu với ạ.
Cảm ơn các cụ!
Ảnh chống trôi thôi ạ.
klq nhưng 2 cái thanh inox kia dùng để làm gì nhỉ

giacmo4b

Xe tải
Cụ để con gấu nó mắng suốt đêm là kém rồi. Bịt mồm nó lại chứ.

À kiểm tra ron-gioăng-vòng đệm cao su nữa, nó hỏng thì phải thay
Cái kia thì phải để nước hết rồi xử lý. Dùng teplon-băng tan gì gì đấy cuốn vào rồi vặn
View attachment 5502836
Vầng em đang cố nghĩ cách để xử lý từ bên ngoài đc, vì nếu có khô ráo hết nước thì em cũng chưa biết làm sao để vặn chắc vào nếu ko chui vào trong đó để giữ.

vneseman

Xe lăn
Em e là cụ phải đợi hết nước mà chui vào vặn cho chặt thôi chứ chống dò ở ngoài thì chống sao được.
Cụ chụp cái ảnh cụ tỷ biết đâu có cụ nào có cao kiến, mô tả mồm khó hình dung.

kienvinh

Tháo bánh
Vầng em đang cố nghĩ cách để xử lý từ bên ngoài đc, vì nếu có khô ráo hết nước thì em cũng chưa biết làm sao để vặn chắc vào nếu ko chui vào trong đó để giữ.
À, lưu ý chỗ đấy ren ngược như cái núm giữ cánh quạt ấy nhé, vặn cùng chiều kim đồng hồ thì lại là vặn ra.

Không chui vào bể được đâu. Vặn từ ngoài thôi. Bác hoàn toàn có thể tự làm mà không cần thuê thợ vì thợ đến cũng chỉ lựa lựa xoay xoay... có khi kê chân bể lên 1mm bằng cách đóng một cái chêm vào thì nó lại hết.

vt2phuc

Xe điện
Trước em đã từng làm. Vì có lần thay đoạn ống dẫn bị hỏng dẫn tới xê dịch bể, cái ốc nó kênh ra dẫn tới rò rỉ.
Em là em tháo hết nước ra,vệ sinh bể inox luôn. Sau đó tháo hẳn ra, quấn băng tan và siết lại ốc. Người có thể chui được nhé. Nhưng để dễ dàng và an toàn cho bể thì người nhỏ thôi. Và trường hợp của em là vật hẳn cái bể đứng nằm ra rồi chui vào cho dễ. Tuy nhiên cần 2 người thao tác, 1 người trong giữ và 1 người ngoài siết.

VCHDHN

Xe container
Nhờ 1 thằng nhóc người nhỏ nhắn nào đó vào trong bể giữ, cụ ở ngoài tháo hẳn ra quấn băng tan rồi xiết lại:))

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Nếu bác chủ biết móc cua thì em hướng dẫn cách làm đơn giản lắm!

kienvinh

Tháo bánh
Cái rốn nó gồm những thành phần này nên chui vào trong bể cũng chả để làm gì.

refineman79bqt

Xe tải
Điện nước thì ko thể làm qua loa đc, kiểu gì cụ cũng phải xả cạn nc trong téc để làm lại.
1. Thay ốc, thay gien
2. Thay cốt
3. Thay gấu (nói nhiều quá rồi)
4. Thay téc

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua em ngứa mắt mới cố vặn thêm 1 nhát, thì chắc cặn bẩn nó trôi đi nên nó rỏ tong tỏng luôn làm con gấu nhà em nó mắng cho suốt đêm.
Hình như có loại đất set có thể bịt từ ngoài được, ngay cả bề mặt ướt đang rỏ nước phải ko các cụ?
Cảm ơn các cụ!
Ảnh chống trôi thôi ạ.
Tôi bị tương tự (gấu chưa mắng).
Hóng các bác chỉ dẫn.

matizvan2009

Xe ba gác
Em giúp cụ chủ: cụ có cần thay cái này (ảnh dưới) thì dùng một sợi thép fi2-3 mm xỏ từ nắp bồn nước xuống lỗ, sau đấy cho cái phụ kiện kia trượt theo sợi thép thì lắp nó dễ hơn nhiều, đỡ phải lọ mọ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
À, lưu ý chỗ đấy ren ngược như cái núm giữ cánh quạt ấy nhé, vặn cùng chiều kim đồng hồ thì lại là vặn ra.

Không chui vào bể được đâu. Vặn từ ngoài thôi. Bác hoàn toàn có thể tự làm mà không cần thuê thợ vì thợ đến cũng chỉ lựa lựa xoay xoay... có khi kê chân bể lên 1mm bằng cách đóng một cái chêm vào thì nó lại hết.
Chỗ đó Ren ngược à bác???

formen

Xe lăn
cụ mua mấy cái ốc vặn mà cc cồng trên
xả hết nước và
dụng cụ kèm theo là kìm mỏ quạ, không cần chui vào trong bình đâu ạ.

refineman79bqt

Xe tải
Cái rốn nó gồm những thành phần này nên chui vào trong bể cũng chả để làm gì.

Em giúp cụ chủ: cụ có cần thay cái này (ảnh dưới) thì dùng một sợi thép fi2-3 mm xỏ từ nắp bồn nước xuống lỗ, sau đấy cho cái phụ kiện kia trượt theo sợi thép thì lắp nó dễ hơn nhiều, đỡ phải lọ mọ
View attachment 5503106
Chỗ xả cặn như cụ thớt mô tả nó là một con ốc bịt kín lỗ, khi nào xả thì mở ra. Cụ thớt vặn chặt quá nó bung hoặc trờn gien rồi, e đoán thế.