[Funland] Xả cặn téc nước bị dò và em xin 1 ít đất sét

hahuanvn

Xe buýt
Đất rời cũng k hàn được bên ngoài nhá( vì áp lực nước từ bên trong lớn, nó đẩy khiến rò rỉ). Ngày xưa thời còn bể nước bằng gạch, mỗi lần rửa bể là em fai lấy đất hàn bên trong. Có hàn cả tạ đất bên ngoài nó vẫn rỉ.

Cách đơn giản nhất để đỡ phải thay nọ, thay kia, thì dùng đất hàn từ bên trong được( nhưng mỗi lần xả nước vặn nhẹ thôi nhá, không lại phải hàn lại. Mà mấy khi xả đâu, cả năm xả 1 lần, tiện chui vào rửa thể cũng được.

Hoặc mua lọ silicon, chui vào trong hàn, đợi nó khô rồi bơm nước vào. Silicon em chưa thử, nên không biết độ bền thế nào, không rõ được nó chịu nước lâu không.

giacmo4b

Xe tải
Cái rốn nó gồm những thành phần này nên chui vào trong bể cũng chả để làm gì.

Téc em nhìn xuyên qua nước thì hình như cái chụp kia nó lại xoáy ở trong ra. Để về em kiểm tra lại.
Còn nếu nó đúng như cái này thì chỉ giữ cái cốt vặn cái núm là được cụ nhỉ, thay cái gioăng cao su nữa.

giacmo4b

Xe tải
Đất rời cũng k hàn được bên ngoài nhá( vì áp lực nước từ bên trong lớn, nó đẩy khiến rò rỉ). Ngày xưa thời còn bể nước bằng gạch, mỗi lần rửa bể là em fai lấy đất hàn bên trong. Có hàn cả tạ đất bên ngoài nó vẫn rỉ.

Cách đơn giản nhất để đỡ phải thay nọ, thay kia, thì dùng đất hàn từ bên trong được( nhưng mỗi lần xả nước vặn nhẹ thôi nhá, không lại phải hàn lại. Mà mấy khi xả đâu, cả năm xả 1 lần, tiện chui vào rửa thể cũng được.

Hoặc mua lọ silicon, chui vào trong hàn, đợi nó khô rồi bơm nước vào. Silicon em chưa thử, nên không biết độ bền thế nào, không rõ được nó chịu nước lâu không.
Nước nó trì ngang rồi rỏ rỏ chút thôi cụ à, chắc là ko bị áp lực mấy, em chắc vẫn muốn kiếm ít đất nhét thử, lỡ đc thì nhàn quá.

mr.l0nely.184

Xe điện
Nhục quá các cụ ạ, cái chỗ vặn ren xả cặn téc inox nhà em nó dò, lâu nay nó cứ vài giọt 1 thôi trông khó chịu.
Hôm qua em ngứa mắt mới cố vặn thêm 1 nhát, thì chắc cặn bẩn nó trôi đi nên nó rỏ tong tỏng luôn làm con gấu nhà em nó kêu suốt đêm.
Giờ chỗ này nó bị xoay cốt nên không thể vặn đc, để vặn chắc phải xả hết nước rồi chui vào bên trong mà giữ (chắc là cũng khó chui vừa).
Cho em hỏi các cụ trong nghề có cách gì xử lý được không ạ?
Hình như có loại đất sét có thể bịt từ ngoài được, ngay cả bề mặt ướt đang rỏ nước phải ko các cụ?
Không biết cửa hàng điện nước thông thường có bán ko, hay cụ nào mạn Cầu Giấy Từ Liêm có cho em xin 1 mẩu với ạ.
Cảm ơn các cụ!
Ảnh chống trôi thôi ạ.
Chả đất nào giải quyết đc món này cả cụ ạh. Tất cả các ốc bắt vào bồn nước đều là ren ngược. Nếu ốc rốn cụ vặn mà chưa bị hỏng ren thì cụ cần thay cái zoăng cao su bên trong rồi xiết lại, còn hỏng rồi thì cụ ra hàng kim khí mua ốc mới, có luôn zoăng, độ vài chục k thôi. Chứ vị trí đó cụ có quấn thêm chục cuộn băng tan(cao su non/teflon) cũng vô nghĩa. E chưa bao h tốn 1 chút băng tan nào để làm kín cái đó cả. Cụ chưa rõ chỗ nào thì ib E hướng dẫn thêm.

mr.l0nely.184

Xe điện

Silicon thì cũng ổn nhưng vẫn phải làm từ phía trong chứ ở ngoài thì ba bảy hai mốt ngày nó cũng phá cụ ạh. Và cách này mất time chờ khô, lúc bơm silicon thì vị trí bơm cũng phải khô, mà làm k cẩn thận silicon nó nhoe nhoét ra thì ... :( . Nói chung đã chui đc vào trong thì thay cái zoăng là bền tới lúc thủng téc:D. Và cũng chỉ cách này mới bền, chứ năm chắp ba vá vài bữa lại mất công

hahuanvn

Xe buýt
Nước nó trì ngang rồi rỏ rỏ chút thôi cụ à, chắc là ko bị áp lực mấy, em chắc vẫn muốn kiếm ít đất nhét thử, lỡ đc thì nhàn quá.
Kể cả nước rỉ rất ít, cũng k thể hàn từ bên ngoài được. Không muốn phức tạp ren ren, ốc ốc thì cứ nhờ thằng bé nào chui vừa lỗ vào hàn. Đảm bảo k rỉ được nữa.

lekimcuong

Xe tăng
Nó bị xoay nên lỏng ren hãm thôi, em cũng đã gặp trường hợp như thế này, xử lý rất đơn giản.
1- Cần phải có 2 người lớn.
2- Một người dùng một cây gậy gỗ ấn mạnh vào miệng cút xả ở bên trong bể.
3- Một người dùng kìm mỏ quạ xiết thêm một chút con ecu hãm bên ngoài, xiết một chút thôi, không cần căng quá đâu.
4- Hai người đứng ngắm cả ngày cũng không thấy giọt nước nào

provtc

Xe container
Cụ nhấc máy nên alo cho đội bán téc nước đổi các làm con mới mà dùng cho yên tâm

giacmo4b

Xe tải
Nó bị xoay nên lỏng ren hãm thôi, em cũng đã gặp trường hợp như thế này, xử lý rất đơn giản.
1- Cần phải có 2 người lớn.
2- Một người dùng một cây gậy gỗ ấn mạnh vào miệng cút xả ở bên trong bể.
3- Một người dùng kìm mỏ quạ xiết thêm một chút con ecu hãm bên ngoài, xiết một chút thôi, không cần căng quá đâu.
4- Hai người đứng ngắm cả ngày cũng không thấy giọt nước nào
Vâng đúng là 1 cách hay cụ ạ, nhiều trường hợp em nghĩ là được, 2 vc em cũng hì hục cả đêm qua cách này nhưng vẫn chưa đc, chắc của em ren thì nó bị cứng rồi, nhưng cao su nó xẹp nên nó hở.

ExclMan

Xe điện
Nhục quá các cụ ạ, cái chỗ vặn ren xả cặn téc inox nhà em nó dò, lâu nay nó cứ vài giọt 1 thôi trông khó chịu.
Hôm qua em ngứa mắt mới cố vặn thêm 1 nhát, thì chắc cặn bẩn nó trôi đi nên nó rỏ tong tỏng luôn làm con gấu nhà em nó kêu suốt đêm.
Giờ chỗ này nó bị xoay cốt nên không thể vặn đc, để vặn chắc phải xả hết nước rồi chui vào bên trong mà giữ (chắc là cũng khó chui vừa).
Cho em hỏi các cụ trong nghề có cách gì xử lý được không ạ?
Hình như có loại đất sét có thể bịt từ ngoài được, ngay cả bề mặt ướt đang rỏ nước phải ko các cụ?
Không biết cửa hàng điện nước thông thường có bán ko, hay cụ nào mạn Cầu Giấy Từ Liêm có cho em xin 1 mẩu với ạ.
Cảm ơn các cụ!
Ảnh chống trôi thôi ạ.
Cụ lôi con gấu ra xả mạnh hơn cho nó ngủ sớm, chịu đựng quá

giacmo4b

Xe tải

giacmo4b

Xe tải
Nếu bác chủ biết móc cua thì em hướng dẫn cách làm đơn giản lắm!
Vâng móc cua cũng là 1 cách ạ, nhưng phải tháo hết nước trong téc, trước khi tìm cách chui vào em sẽ thử cách này.

binhsu7273

Xe cút kít
Nhiều ý kiến quá mà kết cục vẫn phải chui vào hay giữ vặn cho nước khỏi nhỏ giọt chỗ đó. [-([-([-(
Đơn giản là cứ xả hết nước trong bể đi là nó hết nhỏ giọt, chả phải vất vả gì. >:D<