[Funland] Xá lị tóc ??

khicon

Xe buýt
Thằng trọc Thích Tiền Mặt này rồi 1 ngày gần nhất cũng bị quật sập mả cho coi, cụ và em cứ chờ xem, ko bảo kê đc mãi đâu
mọi việc trên đời có nhân quả lo, việc của ta là bình thản, em đọc ở đâu đó.

khicon

Xe buýt

Tứ Vô Lượng

Xe container
Báo CA đây các cụ

Báo này là báo CA TPHCM ko phải CA TW. Cứ thong thả đợi Sứ quán VN tại Myanmar trả lời thế nào. Nhưng cái chính vẫn nghĩ là mỗi người, mỗi gia đình tự bảo vệ túi tiền và tinh thần của mình thôi. Sức đâu mà lo hết mọi chuyện.

Nếu hiểu đạo Phật thì tự nhiên không sa đà vào cúng dường cái ngoe nguẩy, giải oan giải hạn. Đạo Phật cũng vậy: TỰ LỰC không phải THA LỰC.

Tất cả dư luận xã hội hay nhà nước cũng chỉ là tha lực thôi

Chỉnh sửa cuối:

cubinyeuyeu

Xe hơi
Gia đình em giờ đang khốn khổ vì ông TM và mụ Yến, mẹ em giờ u mê, như bị tẩy não, chỉ cần nói động vào ông TM hay mụ Yến là bà nhảy dựng lên bênh .....

Đợt vừa rồi đi chiêm bái xá lợi tóc các cụ còn được phát 1 Viên Xá Lợi Phật mang về thờ ....
Giờ phân tích bà cũng không nghe, chỉ nhất nhất thầy đúng, tin tưởng thầy, rồi cứ để mà xem phật tử ngày càng đông ( bà còn dẫn chứng sau vụ oan gia trái chủ 2019 thì phật tử ngày càng đông..) ....
Bà luôn miệng nói chùa thầy to, thầy bị ghen ăn tức ở lại bị hại ( bà dẫn chứng đức phật còn bị hại ...) ....rồi chư tăng Myanmar quốc tế không ai họ lừa cả ....Giờ nhà em bất lực, con cái nói là xung đột. Cụ còn bảo sẵn sàng đứng lên bảo vệ thầy.
Giờ ngày nào các cụ già gần 70 mà vẫn phải họp zoom nghe tuyên truyền, tẩy não, nhồi sọ, cụ ôm điện thoại đến 11h-12h đêm. Ngày nào cũng bật mụ Yến, hoặc ông TM lên nghe, thật sự nhức óc ạ. Rồi suốt ngày cụ dọa: nghiệp, đọa địa ngục, oan gia trái chủ, cúng dường càng nhiều càng nhiều phước báu ....

Chán lắm, vụ này ông TM mà bình yên, rồi sám hội êm đẹp như 2019 thì không biết bao gia đình khổ vì ông TM và mụ Yến.

Chỉnh sửa cuối:

MeoZorba

Xe buýt
Gia đình em giờ đang khốn khổ vì ông TM và bà Yến, mẹ em giờ u mê, như bị tẩy não, chỉ cần nói động vào ông TM hay bà Yến là bà nhảy dựng lên bênh .....

Đợt vừa rồi đi chiêm bái xá lợi tóc các cụ còn được phát 1 Viên Xá Lợi Phật mang về thờ ....
Giờ phân tích bà cũng không nghe, chỉ nhất nhất thầy đúng, tin tưởng thầy, rồi cứ để mà xem phật tử ngày càng đông ( bà còn dẫn chứng sau vụ oan gia trái chủ 2019 thì phật tử ngày càng đông..) ....
Bà luôn miệng nói chùa thầy to, thầy bị ghen ăn tức ở lại bị hại ( bà dẫn chứng đức phật còn bị hại ...) ....rồi chư tăng Myanmar quốc tế không ai họ lừa cả ....Giờ nhà em bất lực, con cái nói là xung đột. Cụ còn bảo sẵn sàng đứng lên bảo vệ thầy.
Giờ ngày nào các cụ già gần 70 mà vẫn phải họp zoom nghe tuyên truyền, tẩy não, nhồi sọ, cụ ôm điện thoại đến 11h-12h đêm. Ngày nào cũng bật bà Yến, hoặc ông TM lên nghe, thật sự nhức óc ạ. Rồi suốt ngày cụ dọa: nghiệp, đọa địa ngục, oan gia trái chủ, cúng dường càng nhiều càng nhiều phước báu ....

Chán lắm, vụ này ông TM mà bình yên, rồi sám hội êm đẹp như 2019 thì không biết bao gia đình khổ vì ông TM và bà Yến.
Nguy hiểm quá cụ nhờ! :(

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Một số nhà báo họ rất muốn đập 3G từ khi Thị Yến tuyên truyền giải vong mê tín, nhưng có vẻ khầy vẫn bình yên cụ ạ.
Mấy năm trước báo Lao Động ra đòn nặng mà 3G có ảnh hưởng gì mấy đâu Cụ , dân ta còn nhiều người U mê lắm :(

fanmu1234

Tháo bánh
giờ có bác nào hack dc mấy camera tại chùa quay lại cảnh "hồi hương" của 'Xá lị" nhể, có khi lấy từ nơi "triển lãm" rồi vào thùng rác cũng nên. thà các bác để nguyên còn đỡ, lại còn bảo "xá lị" chuyển động, rồi sờ, rồi quay clip thì ắc ặc quá. mong chờ kết luận "xá lị" giả hay thật mà mãi không thấy đâu các cụ ạ
Ban TGCP công bố rồi, rút kinh nghiệm thôi

Mytv

Xe điện
Gia đình em giờ đang khốn khổ vì ông TM và mụ Yến, mẹ em giờ u mê, như bị tẩy não, chỉ cần nói động vào ông TM hay mụ Yến là bà nhảy dựng lên bênh .....

Giờ ngày nào các cụ già gần 70 mà vẫn phải họp zoom nghe tuyên truyền, tẩy não, nhồi sọ, cụ ôm điện thoại đến 11h-12h đêm. Ngày nào cũng bật mụ Yến, hoặc ông TM lên nghe, thật sự nhức óc ạ. Rồi suốt ngày cụ dọa: nghiệp, đọa địa ngục, oan gia trái chủ, cúng dường càng nhiều càng nhiều phước báu ....

Chán lắm, vụ này ông TM mà bình yên, rồi sám hội êm đẹp như 2019 thì không biết bao gia đình khổ vì ông TM và mụ Yến.
Kinh khủng. Gđ nào có ngừoi bị tẩy não ntn mới mong tống cổ thằng trọc & con mất dạy này vào tù.

Bò lốp

Xe lăn

Khổ thân cụ, ae xa nhà em cũng có 1 người dính thằng trọc này, may mà ở xa QNinh cũng đỡ, chứ gần gần chắc loạn cmnr

doctor76

Xe ba gác
Mấy năm trước báo Lao Động ra đòn nặng mà 3G có ảnh hưởng gì mấy đâu Cụ , dân ta còn nhiều người U mê lắm :(
Chính xác cụ ạ, một là dân tình nhiều người cực kỳ u mê, hai là khầy có chống lưng khá chắc, chính bạn em nhà báo LĐ giờ vẫn 🌶.

ldvie39

Xe tải
Thầy mạnh thật.

Thôi, ai khôn thì sống, ai dại thì chết.

The Avenue

Xe buýt
Có vẻ khầy đã thoát ,nên vẫn livestream như bình thường, với hàng ngàn đệ tử tham dự, những bình luận chê lập tức bị xóa ngay.
Ngồi trong này nghe Hiếu trọc chém gió thì hàng tháng phải đóng quỹ bao nhiêu các cụ biết ko ạ

WonJinEng

Xe tải
Tóm lại Hiếu cũng chỉ là ceo cho một nhóm cổ đông đứng sau thôi. Quan trọng là vẫn còn được việc nên hội đồng quản trị vẫn chưa sa thải. :)

cubinyeuyeu

Xe hơi
Dạ, việc liên quan tâm linh em không dám đem ra chém gió, đấy là những gì đang thực sự diễn ra trong gia đình em cụ ạ. Hiện tại bà nhà em đang chiến tranh lạnh với tất cả các con chỉ vì các con có phân tích vấn đề ông Minh và mụ Yến (các anh em trong nhà chỉ phân tích không to tiếng hay nói nặng lời bà), nhưng bà bảo không nghe, không xem mấy cái tin ấy, bảo bọn không được xúc phạm bậc chân tu, khẩu nghiệp đọa địa ngục ......
Hôm trước trên group faceboook "OFFB Sub em thấy có 1 cụ nói về tình trạng mẹ cụ ấy cũng giống bà nhà em, mà trong đấy có rất nhiều cụ mợ có phụ huynh đi chùa 3 Gold như em bức xúc ...Nhưng bài ấy được mấy ngày thì bay rồi.
Các cụ trong đây có phụ huynh hay người nhà đi chùa 3 Gold rõ nhất, họp zoom hàng ngày luôn, như hệ thống đa cấp luôn ...Ăn không ăn tiêu không tiêu, có lương con cháu biếu tiền hàng tháng mà dạo này hay kêu hết tiền. Vì suốt ngày bà nói: cúng dường càng nhiều càng nhiều phước, và cúng cho chân sư như thầy TM mới nhiều phước đức .....nên rất quan ngại cụ ạ.
Bà nhà em đi mấy năm nay rồi, thời gian đầu bà đi nhà em không thích ông TM nhưng nghĩ bà già nên kệ bà đi cho thoải mái. Ai ngờ càng ngày càng mệt mỏi, tệ hại nhất là vụ Xá Lợi Tóc Phật, và đợt lên chiêm bái Xá Lợi Tóc vừa rồi mỗi phật tử được phát 1 Viên Xá Lợi Phật mang về thờ mới thấy như tà đạo.
Nói chung nhà em giờ potay chỉ đợi Nhân Quả đến như lời ông TM dạy: nhân quả sẽ đến với kẻ lừa lọc, kẻ ác phá hoại sự yên bình của bao nhiêu gia đình

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

doctor76

Xe ba gác
Ngồi trong này nghe Hiếu trọc chém gió thì hàng tháng phải đóng quỹ bao nhiêu các cụ biết ko ạ
Theo như điều tra của một số pha tê bốc thì nó có các " gói" như đa cấp ấy cụ ạ. Thấp là 5,7 củ...

doctor76

Xe ba gác
Sáng nay, câu lạc bộ Cúc Vàng, là cơ quan thuộc quyền điều hành của Thị Yến, long-trọng tổ chức buổi lễ phóng sinh ngày mùng 1.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Dạ, việc liên quan tâm linh em không dám đem ra chém gió, đấy là những gì đang thực sự diễn ra trong gia đình em cụ ạ. Hiện tại bà nhà em đang chiến tranh lạnh với tất cả các con chỉ vì các con có phân tích vấn đề ông Minh và mụ Yến (các anh em trong nhà chỉ phân tích không to tiếng hay nói nặng lời bà), nhưng bà bảo không nghe, không xem mấy cái tin ấy, bảo bọn không được xúc phạm bậc chân tu, khẩu nghiệp đọa địa ngục ......
Hôm trước trên group faceboook "OFFB Sub em thấy có 1 cụ nói về tình trạng mẹ cụ ấy cũng giống bà nhà em, mà trong đấy có rất nhiều cụ mợ có phụ huynh đi chùa 3 Gold như em bức xúc ...Nhưng bài ấy được mấy ngày thì bay rồi.
Các cụ trong đây có phụ huynh hay người nhà đi chùa 3 Gold rõ nhất, họp zoom hàng ngày luôn, như hệ thống đa cấp luôn ...Ăn không ăn tiêu không tiêu, có lương con cháu biếu tiền hàng tháng mà dạo này hay kêu hết tiền. Vì suốt ngày bà nói: cúng dường càng nhiều càng nhiều phước, và cúng cho chân sư như thầy TM mới nhiều phước đức .....nên rất quan ngại cụ ạ.
Bà nhà em đi mấy năm nay rồi, thời gian đầu bà đi nhà em không thích ông TM nhưng nghĩ bà già nên kệ bà đi cho thoải mái. Ai ngờ càng ngày càng mệt mỏi, tệ hại nhất là vụ Xá Lợi Tóc Phật, và đợt lên chiêm bái Xá Lợi Tóc vừa rồi mỗi phật tử được phát 1 Viên Xá Lợi Phật mang về thờ mới thấy như tà đạo.
Nói chung nhà em giờ potay chỉ đợi Nhân Quả đến như lời ông TM dạy: nhân quả sẽ đến với kẻ lừa lọc, kẻ ác phá hoại sự yên bình của bao nhiêu gia đình
Thật khủng khiếp, quote lại cho nhiều cụ đọc.