[Funland] Xác minh thông tin 'bị đuổi khỏi quán phở vì ngồi xe lăn'

Trạng thái
Thớt đang đóng

minhhai985

Xe lăn
Cũng như khổ dâm xếp hàng để ăn suất thức ăn nhanh Mc Donal thôi. Quán này cao tay mỗi ngày bán được 300 bát phở( vì có mỗi bà già 70 tuổi bán). Khách toàn khách quen. Nên nói chung là cụ có thể nói là ăn kiểu đấy có cho cụ cũng không ăn nhưng bà già kia có thể chua lại là chó tao còn chưa cho ăn free huống chi là người. Kaka.
Thì cũng như a què, nói thế nào để giờ các cụ bảo a ấy què cả nhân cách. Đúng câu miếng ăn là miếng tồi tàn :D

minhhai985

Xe lăn
Khách ok là dc thôi cụ. Ăn uống thì theo gu. Em thì thái độ phục vụ ko ra gì là ko dc.
Hè xưa ở Lương Định Của có quán bia. Quán chật nên chiều mỗi ông 1 ca bia + vốc lạc or đồ nhắm mag đi. Lang thang quanh đấy uống. Bia thì 1/3 là bọt. Lần đầu e “hống hách” : gọi chủ quán mày ra đây, rót bia như này à?. Nv : chủ quán e rót đấy anh. Hix. Lại cắm mặt ăn, uống ko dám ý kiến. Vui mà 😂😂😂
Vâng. Nét riêng của mỗi người, nói chung e đi làm ruộng thì cũng ngồi xổm bê bát bún mà ăn thôi, chứ làm gì có bàn :D

titit2023

Xe tải
Nhiều người bị phản ứng giống cụ lắm, nhưng mì chính không độc hại và được phép dùng chứ còn nhiều thứ điều vị nguy hiểm khác họ có cho mình cũng không biết ý cụ. Nhưng ăn phở em sợ nhất phở Nam định, cái nước dùng nó hôi hôi ngai ngái gọi phở Lâm bằng cụ nên dù bà Thu có gườm gườm nhìn em cũng vẫn chọn quán bà ý thôi.
E ăn quen vị quán gần nhà. Dc cái tiện, lại hàng xóm. Nên ít ăn ở xa.

Xechaybangcom

Xe điện
Đúng là mỗi người một khẩu vị cụ nhỉ, nên hà nội mới có rất nhiều rất đa dạng quán phở với nét độc đáo khác nhau + với tập khách hàng khác nhau, em nghĩ có khi có đến hàng trăm quán với các khẩu vị khác nhau.

Riêng bò thì đã có bò tái, gầu, tái chín, gân sốt vang với đủ thương hiệu Nam Định, Thìn, Nhất, Cồ, Bát Đàn. Rồi gà, ..vv và một số loại độc lạ như bát đá, gan cháy..vv

Có lẽ em là dân bình dân, lao động nên thích đầy đặn, ăn đủ no và rẻ. Phở 13 Lò Đúc gần như chỉ bán món xào lăn, rất nhiều thịt, nước đục (do lấy nước xào lăn cho vào cùng), có thể béo - nên phù hợp với dân lao động/ sức ăn nhiều như em,

Dạo gần đây, em hay ăn phở Long Bích - ở đầu Tam Trinh. Ở thời điểm này, 1 bát tái to ú ụ, với đủ loại gia vị ớt tỏi ngâm, quất chanh, tương ớt đầy ắp mà chỉ có 35k/bát. Cứ làm 01 bát với đĩa quẩy 5k = 40k là no luôn, ngon bổ rẻ,
Đúng là tùy khẩu vị. Ngày trước em làm gần Lò Đúc, có 3 - 4 lần ra đó ăn cùng với đồng nghiệp nhưng em không thích vị và lần nào cũng phải dặn nước trong nhé. Lần cuối cùng ăn phở Thìn mà em quyết định chia tay từ đấy vì nước dùng nó béo kinh khủng, lại đúng hôm trời lạnh chưa kịp ăn lớp mỡ đã váng thành tảng, ghê luôn.

Mí lại em vẫn thích vào quán nó sạch sẽ, phở Thìn Lò Đúc bao nhiêu lâu chả chịu tu sửa cho nó sạch sẽ. Vào ăn cứ cảm giác bẩn bẩn ghê ghê thế nào ấy.

Marda49

Xe buýt
Em cũng ko khoái món mì chính đấy. Chọn đc vài quán vừa miệng, ko mì chính, là cứ thế đến ăn cho lành.
Mấy quán nó có tệp khách quen là thế mà cụ! Ví như cụ là tìm được quán không cho mì chính vào là hợp mấy cái khác có thể du di.
Bởi vậy mới có câu: vì yêu cái nụ cười mà phải lấy nguyên 1 con người. Kaka.

toyennha

Xe lăn
Chài ơi, e mong MIN MOD reset quá luôn. Vì ham mê cá độ mà e âm gần triệu mã, còm tới khi nào về bờ đây:((:((:((
Cụ âm quá. Em âm 50k. Được các cụ cút "net" quá sự giới thiệu của Manhpd . cụ yên tâm Manhpđ ko có ăn cò đâu giờ cụ thấy em hoành chưa :D

Marda49

Xe buýt
Đúng là tùy khẩu vị. Ngày trước em làm gần Lò Đúc, có 3 - 4 lần ra đó ăn cùng với đồng nghiệp nhưng em không thích vị và lần nào cũng phải dặn nước trong nhé. Lần cuối cùng ăn phở Thìn mà em quyết định chia tay từ đấy vì nước dùng nó béo kinh khủng, lại đúng hôm trời lạnh chưa kịp ăn lớp mỡ đã váng thành tảng, ghê luôn.

Mí lại em vẫn thích vào quán nó sạch sẽ, phở Thìn Lò Đúc bao nhiêu lâu chả chịu tu sửa cho nó sạch sẽ. Vào ăn cứ cảm giác bẩn bẩn ghê ghê thế nào ấy.
Mấy quán ba Tàu trong SG cũng bẩn thỉu nhếch nhác bà cố luôn, giá thì cao khỏi nói nhưng chủ nó dell sửa sang lại gì cả. Hỏi ra thì đa số bọn nó nói là phong thủy. Nhiều quán đang bẩn bẩn xấu xấu thì đông khách, sau khi sửa sang làm đẹp thì ế chỏng vó!

minhmo

Xe cút kít
Tiên sư... Thằng ấy thì khả năng cao là nó cắn chứ ko gãi :)) :)):))
Họ cắn cũng thanh nịch thôi, cụ cứ phải no :))
Thồi, nghe đâu hắn mới cắn nhau với con cún dại mà ba ngày sau cún chết, tông môn.... Em hãi lắm =)) :-o:-o
Toàn các cụ to mồm nhưng...sợ chết.;)
Thấy bẩu cắn thanh nịch thì sợ chóa giề.:)):)):))

114hangbong

Xe lăn
Không nhọc đâu! Có mỗi 1 mình, sức người có hạn. Mấy bà kiểu này kiểu bán 1 ngày bao nhiêu đó, hết sớm nghỉ sớm.
Cụ đúng là chém nhiều mà chả đúng phát nào. Quán này họ chia ca ra, bà cụ này bán sáng, cháu dâu bán **** chiều, cô khác bán tối. Không có chuyện 1 bà già 70 bán đến hết là nghỉ đâu cụ ạ.
Lần sau nói hay viết về cái gì cụ đến tận nơi cảm nhận nhé đừng đoán mò.

DurexXL

Xe lăn
Việc quán phở ngon hay không ngon thì tùy khẩu vị

Nhưng Thớt này có chủ đề về việc 1 thằng đến ăn 1 quán phở, post lên mạng xã hội bêu xấu về 1 số hành vi của người bán, và bây giờ sau khi trích xuất camera thì nội dung nó bêu xấu lên là không chính xác

Thằng này cơ thể bị tàn tật, nên nếu hành xử bình thường, thì sẽ cùng hòa nhập đúng như mọi người trong cộng đồng, cùng lắm thì sẽ được cộng đồng đặc cách cho 1 số ưu tiên dành cho người tàn tật theo quy định. Nhưng khi thể hiện tàn tật về mặt nhân cách thì nó không xứng đáng.

Nói thêm về tàn tật: Đất nước chúng ta, thế hệ cha anh thương tật khi chiến đấu bảo vệ, giải phóng đất nước rất nhiều
Cũng không thiếu những tấm gương của những người tàn tật nhưng sống tốt, nghị lực, đóng góp cho xã hội trên các lĩnh vực như : Nghệ sỹ Văn Vượng guitar (khiếm thị), Thầy giáo Nguyễn Ngọc Ký (liệt 2 chân) ...

Còn cái thằng lãm hờ này nó bị tại nạn què chân, nghị lực vươn lên thì đáng ghi nhận nhưng cũng chỉ đang kiếm ăn bỏ vào mồm nó, đã làm được cái lồng gì cho xã hội đâu mà đòi này đòi nọ

Giờ kiếm ăn la liếm câu view còn tuột ra cái nhân cách què quặt nữa

ĐM

toyennha

Xe lăn
Việc quán phở ngon hay không ngon thì tùy khẩu vị

Nhưng Thớt này có chủ đề về việc 1 thằng đến ăn 1 quán phở, post lên mạng xã hội bêu xấu về 1 số hành vi của người bán, và bây giờ sau khi trích xuất camera thì nội dung nó bêu xấu lên là không chính xác

Thằng này cơ thể bị tàn tật, nên nếu hành xử bình thường, thì sẽ cùng hòa nhập đúng như mọi người trong cộng đồng, cùng lắm thì sẽ được cộng đồng đặc cách cho 1 số ưu tiên dành cho người tàn tật theo quy định. Nhưng khi thể hiện tàn tật về mặt nhân cách thì nó không xứng đáng.

Nói thêm về tàn tật: Đất nước chúng ta, thế hệ cha anh thương tật khi chiến đấu bảo vệ, giải phóng đất nước rất nhiều
Cũng không thiếu những tấm gương của những người tàn tật nhưng sống tốt, nghị lực, đóng góp cho xã hội trên các lĩnh vực như : Nghệ sỹ Văn Vượng guitar (khiếm thị), Thầy giáo Nguyễn Ngọc Ký (liệt 2 chân) ...

Còn cái thằng lãm hờ này nó bị tại nạn què chân, nghị lực vươn lên thì đáng ghi nhận nhưng cũng chỉ đang kiếm ăn bỏ vào mồm nó, đã làm được cái lồng gì cho xã hội đâu mà đòi này đòi nọ

Giờ kiếm ăn la liếm câu view còn tuột ra cái nhân cách què quặt nữa

ĐM

Em xem trên báo mới nói rồi cụ

duytrong

Xe lăn
Nay e xem vtv còn có quán ko có bàn, mỗi người cái ghế nhựa bưng bát bún xì xụp ăn, e thì có cho e ko ăn kiểu đấy nhưng vẫn đông và phóng vấn vài người thì họ bảo ăn kiểu này có nét riêng :))
Ờ mình không ăn thì thôi, ai thích thì kệ kẻo lại đụng chạm cụ ạ.

cogang

Xe tăng
Cụ âm quá. Em âm 50k. Được các cụ cút "net" quá sự giới thiệu của Manhpd . cụ yên tâm Manhpđ ko có ăn cò đâu giờ cụ thấy em hoành chưa :D
Uầy, cô thương thì làm người thường cũng khó cụ nhể. Vừa thấy 1 cụ huy chương vàng với hơn 4 triệu mã âm :))

toyennha

Xe lăn
Trạng thái
Thớt đang đóng