[Funland] Xác minh thông tin 'bị đuổi khỏi quán phở vì ngồi xe lăn'

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ocdaonho

Xe tải
Em theo dõi thì nghĩ là bà chủ quán chắc ko phải kiểu niềm nở vui vẻ gì với ông xe lăn, vì đúng là với người già họ rất phiền, rất ko thích phải đứng bán hàng. Nhưng câu chữ của bà thì chắc ông kia nhét mồm bà nghe có vẻ gay gắt lên để tăng phần nghiêm trọng.
Ông kia đúng là khuyết tật tâm hồn khi chỉ nhăm nhăm vào tiêu cực nhằm hạ bệ người ta, kiếm sự thương hại.
Đầu tiên, nếu là sự thật thì chả có quán nào đuổi ông ấy cả. Quán đầu tiên đến người ta nói ko có người khiêng ông ấy thì đúng là như thế, người ta bán hàng ăn chứ có phải quán tử thiện, lúc nào cũng sẵn người để khiêng người khuyết tật đâu. Đi ăn thì phải biết chọn quán hợp với mình.
Quán thứ 2 giả sử bà già có hơi khó chịu thật, nhưng nó vẫn được tất cả nhân viên nhiệt tình nhớ mặt, dọn đường vào quán, bà già có chút ko vui vẫn dẹp rổ rá đứng bán hàng cho nó ngồi. Ngồi ăn bát phở còn quay video này kia ít cũng phải 20p, người ra đứng làm cho ông ăn thế kia…Ông ko thấy biết ơn, nhìn vào cái tích cực mà chỉ nhăm nhe vào cái khó chịu của người ta để câu view.

Nói chung tất cả cũng chỉ 2 chữ câu view, tự đem mình ra để mua sự thương hại của thiên hạ. Đây cũng là hệ quả của việc ẢO TƯỞNG SỨC MẠNH của một số ngưởi có tí nổi tiếng, lắm view lắm like trên mạng XH. Họ quen được khen ngợi, tung hô, ở ông này là quen được vuốt ve thông cảm thương hại rồi nên tưởng mình nói gì cũng được người ta thương như thế. Nhưng ông hơi nhầm khi động đến cả Hà Nội =)))
Đã thế còn ương, nhẽ ra giờ lên xin lỗi bảo quả thật cảm xúc hơi tiêu cực nên đã đẩy câu chuyện đi hơi xa. Đây còn đòi đối chất, làm đến cùng trong khi 99% XH nó đang sục sôi lên chả đứa nào nó tin mày nữa.

Chỉnh sửa cuối:

haiyen1012

Xe điện
Vụ này ông cháu định lợi dụng lòng thương của giang cư mận để kiếm like và follow cho mình nhưng lại dùng chiêu trò tạo toxic về Hà Nội.
Khuyết tật cơ thể người ta còn thương chứ khuyết tật lương tâm thì thôi bỏ đi

Luu Lehong

Xe container
Giờ cũng lắm dạng người! Đã khuyết tật thể xác mà còn khuyết tật cả tâm hồn, tính ác thế thì bỏ đi chứ ko làm người được!
Loại người thế này cũng sẽ phải trả nghiệp sớm thôi!

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Có vẻ anh chàng ngồi xe lăn này không chân thật.
Thằng cu này chắc đanh đá, chảnh, mà dịch vụ thì lại kém, nó lại là dân hay viết (nhại hay láo thì e ko rõ)

• Vodka
Reactions: MP3

Ocdaonho

Xe tải
Quán đã trích video, e ko nghe đc lời thoại nên chưa đưa ra nhận định. Có khi chỉ kẻ 8 lạng ng nửa cân.
Vấn đề là nó ko có “Bị đuổi vì là người khuyết tật” như nó tự rêu rao bác ạ.
Người ta có ko vui, khó chịu vì phải đứng bán hàng nhưng người ta vẫn dẹp chỗ cho nó ngồi, và rõ ràng nó ăn rất vui vẻ, còn quay video cười nói rộn ràng chứ ko “chan nước mắt” như nó nói. Người ta phải đứng để mình được ngồi ăn, ko biết ơn và nhìn vào cái tích cực mà chỉ nhăm nhe vào cái tiêu cực để câu view.
Là người khuyết tật, đừng mang cái khuyết tật của mình ra để bắt cả thiên hạ phải chạy theo hầu hạ, làm phiền người khác. Nếu được giúp đỡ thì hãy biết ơn mà nếu ko được thì phải tìm chỗ nào phù hợp với cơ địa của mình mà chơi, ăn. Chứ mang khiếm khuyết của mình ra để ăn vạ thì ko ai thông cảm được và người ta càng mất thiện cảm với những người như mình.

Diep1979

Xì hơi lốp
Ông em này nhà cháu thấy kiếm view rồi, tiktoker, youtuer... dạo này ngáo quyền lực lắm.
Dự ông cháu này ăn bát phở giá 7,5 triệu thật ấy chứ

Pigwalk

Xe container
Giờ những việc ntn em chưa bình luận vội, nghe 2 bên nói đã.

thichrauxanh

Xe điện
Người ta có ko vui, khó chịu vì phải đứng bán hàng nhưng người ta vẫn dẹp chỗ cho nó ngồi, và rõ ràng nó ăn rất vui vẻ, còn quay video cười nói rộn ràng chứ ko “chan nước mắt” như nó nói. Người ta phải đứng để mình được ngồi ăn, ko biết ơn và nhìn vào cái tích cực mà chỉ nhăm nhe vào cái tiêu cực để câu view.
Là người khuyết tật, đừng mang cái khuyết tật của mình ra để bắt cả thiên hạ phải chạy theo hầu hạ, làm phiền người khác. Nếu được giúp đỡ thì hãy biết ơn mà nếu ko được thì phải tìm chỗ nào phù hợp với cơ địa của mình mà chơi, ăn. Chứ mang khiếm khuyết của mình ra để ăn vạ thì ko ai thông cảm được và người ta càng mất thiện cảm với những người như mình.
E ko qtam vụ này, nhưng nếu tò mò thì cứ phải nghe lời thoại đã. Ko đuổi bằng tay chân nhưng lời thoại nhiều khi lại bố đời.

Tlbooks

Xe buýt
Mình là khách, xác định vào quán ăn là mua một loại dịch vụ. Người bán hàng là người cung cấp dịch vụ và thu tiền, muốn nhiều tiền thì phải có nhiều khách. Muốn nhiều khách thì phải tử tế. Chửi khách, coi thường khách là tự giết chết mình.
Em đã ít nhất 2 lần "đập" bọn bán hàng.
Lần 1: Khi dịch covid19 bắt đầu xâm nhập HN (chưa bị dãn cách), nhưng bắt buộc phải đeo khẩu trang. Em dẫn con bé nhà em vào hàng trà sữa rất nổi tiếng. Hai bố con xếp hàng mãi, mà mấy cô nhân viên ở trong chẳng hỏi han gì, cứ vừa làm vừa cười đùa cợt nhả với mấy anh shiper (tay vẫn làm kem, miệng không đeo khẩu trang). Mấy anh shiper đến sau bố con em mà nhân viên nó cứ làm trước. Mãi sau nhân viên nó mới hỏi em cần mua gì. Lúc sau về, em chat thẳng với hãng nói về sự việc (nhấn mạnh thêm về việc nhân viên không đeo khẩu trang theo quy định rất gắt gao thời điểm ấy). Thế là sau đó, chủ shop gọi điện cho em xin lỗi các kiểu. Đến tối lại gọi cho em, bảo em nói lại với hãng, vì shop bị phạt và mấy nhân viên ca đó bị hãng dọa đuổi. Em cương quyết không nói giúp, vì lúc đó tình hình dịch căng thẳng tột độ, nếu bỏ qua, thì có thể xảy ra lây nhiễm từ cái shop này.
Lần 2, khá gần đây. Em là khách quen của một hiệu cafe cũng nổi tiếng, ở gần nhà. Hầu như ngày nào em cũng ngồi đó sau khi ăn sáng và trước khi vào làm. Mấy nhân viên quen thì chúng nó quá quen, thấy em vào là tự biết làm cafe gì rồi. Hôm đó là Chủ Nhật, rất đông khách, có nhân viên luân chuyển từ cơ sở khác qua. Em dẫn con gái đi học thêm gần đó, vào gọi đồ ăn sáng rồi cho cháu vào lớp. Em gọi set đồ hai bố con cả bánh mì que, trà sữa, cafe hơn 230k. Vì khách đông nên chờ cũng lâu, còn 5 phút nữa là đến giờ vào lớp, em mới ra quầy bảo cậu nhân viên mới là bánh chín chưa cho anh nhận trước để cháu ăn, vào lớp cho kịp, mấy món kia để sau cũng được. Em nói hoàn toàn lịch sự. Thế mà em nhận được là gì. Nó nổi cáu luôn, tay nó bật cái nắp lò nướng bánh mì rồi sập lại rất mạnh, miệng thì nói "bếp nó nướng chứ không phải em nướng... blabla...". Em bảo, anh hỏi thế thôi, sao mày cáu, chửi lại khách thế. Nó lại càng nói to. Em đứng dậy, dắt con bé đi ra. Sau khi cho con bé vào lớp mà chưa kịp ăn gì, em rút điện thoại ra gọi thẳng lên hãng, nói lại sự việc, địa điểm. Sau đó lãnh đạo hãng alo lại, xin lỗi, hứa hẹn và xin số TK chuyển trả 230k. Em chắc cậu nhân viên kia bị đuổi việc. Sau đó, em không bao giờ bước chân vào cái cửa hàng đấy nữa.
Làm dịch vụ mà bố láo thì chỉ có chết.
Và cũng về dịch vụ, thì trong Nam làm tốt, rất tốt. Còn miền Bắc hay cụ thể HN thì...
Trong nam, nhà hàng, quán nhậu - dù là bình dân, có văn hoá "tiền bo", khoản này cũng là một trong những nguồn thu nhập chủ đạo của nhân viên.
Nên chất lượng dịch vụ và thái độ nó khác rất nhiều...

Thang máy ASAKY

Xe đạp
Website
thangmayasaky.vn
Cuộc đời có nhân quả không sai chút nào cụ nhỉ.

thichrauxanh

Xe điện
Trong nam, nhà hàng, quán nhậu - dù là bình dân, có văn hoá "tiền bo", khoản này cũng là một trong những nguồn thu nhập chủ đạo của nhân viên.
Nên chất lượng dịch vụ và thái độ nó khác rất nhiều...
E ngoài bắc nhưng ví dụ đi xe ôm 22 thì cũng trả cả 25, 26k trả cả 30. Đây đơn giản là cám ơn chứ cũng chẳng làm màu mè gì vs các bạn xe ôm. Mình càng ko giàu hay nghèo đi với vài k.

DeislerX

Xe tải
Khuyết tật cả tâm hồn. Chắc cu này trong lòng từ trước đến nay ngoài mặc cảm về việc ngồi xe lăn, còn mặc cảm vì là người "quê" thêm quả tự ti nữa nên ra Hà Nội tìm cách trả thù.

Nhìn mặt cũng không được sáng sủa lắm!

cuongtelecoms

Xe buýt
Qua những vụ thế này chúng ta thấy được rõ mặt trái của mạng xã hội. Người ta bất chấp tất cả để nổi tiếng, câu view, kiếm tiền và vì thế có thể sinh ra một xã hội đôi khi bị méo mó.

Hastamanana

Xe buýt
Em hóng thôi ;))

echnikj

Xe container
Nó cop nguyên cái content cũ rồi edit tí cụ ạ, ae làm content đọc cái nghi ngay + thêm quán bác này rất nhiều khách quen “xịn” và ngay dưới phần bình luận có hẳn khách chứng kiến sự việc. :)

Đợt này rộ lên kiểu tiktok phân biệt vùng miền và tập trung vào Hanoi, thằng này tưởng theo trên được nhưng ẩu nên bị bóc trong vòng nốt nhạc, cụ để ý phần share ấy, toàn post fb họ chửi cho là chính. :)

1 cái ghi là vừa post 4p , 1 cái là 2 ngày. Làm sao để biết cái cách 4 phút kia là post trước vậy cụ? Sao mất công chụp màn hình mà người ta lại ko chụp cùng lúc cho dễ so sánh nhỉ?

ung_sung_tu_tai

Xì hơi lốp
Dạ.
Các cụ có thông tin gì cập nhật về vụ xe lăn không ạ ?
Hôm qua hôm kia hùng hổ thế mà hôm nay xẹp ạ ?
Trên ộp cũng xóa mất thớt ạ ?

Rivers

Xe container
Có khi đây là một chiêu pr cũng nên :))

Trạng thái
Thớt đang đóng