[Funland] Xác nhận tình trạng hôn nhân

thanhgamo

Xe container
Chưa đăng ký kết hôn lần nào cụ ạ.
Sống với nhau như vợ chồng, có con vẫn không được công nhận cụ nhé.
Thế mới khen mấy anh cộng sản quản lý tốt.
Thế kỷ 21 rồi mà cái kẹc gì cũng phải vác hộ khẩu lên phường, mà vẫn không xong =))

dongnat123

Xe container
Có tí của nả mà cũng mệt nhỉ, em trên răng dưới d.ái chẳng sợ gì :))

Mrlola

Xe máy
Cái này là do không có cơ sở dữ liệu chung để tra cứu đây mà. Hơi liên quan tí là sáng nay e mới đi nhận lại cái bằng lái xe bị CA thu từ 2 năm trước, e xin cấp lại ở sở GTVT, nếu có csdl đồng bộ thì chắc là k được rồi :P

bút hêt mực

Xe tăng
Có khi nào đang quảng cáo có nhà, chưa vợ để thả thính không nhể ;))

mazda3_pro

Xe lăn
Em đang bức xúc quá CCCM ạ

Em 7x, năm nay là O40 rồi. Em chưa đăng ký kết hôn lần nào.
Để em chuyển nhượng căn nhà giấy tờ mang tên em nên em phải có xác nhận tình trạng hôn nhân là độc thân.
Nhưng, UBND phường nơi em đang có hộ khẩu chỉ xác nhận cho em từ ngày em chuyển đến đây tới nay em không đăng ký kết hôn, còn các giai đoạn trước họ không xác nhận

Em phải về các phường mà em đã ở từ năm 18 tuổi đến nay để xác nhận.
Tuy nhiên, từ năm 18 tuổi đến nay là gần 30 năm, em chuyển hộ khẩu gần chục lần, đến 3 tỉnh thành phố khác nhau. Nhiều nơi ở cũ, bây giờ họ còn chẳng nhớ, biết em là ai mà xác nhận.

Hành dân quá mà
Y chang em, em sống hơn 10 nơi chứ chả phải chỉ 10 nơi như cụ. Tuy nhiên hộ khẩu thì em chỉ chuyển nhõn có ... 2 lần.
Em phải đến 2 cái phường có hộ khẩu để xác nhận, họ yêu cầu qua công an để xin xác nhận về thời gian cư trú vì bên công an quản lý về con người, trật tự. Qua đó nó lại hành chỉ quản lý trật tự và tội phạm. Bực quá qua quát bên phường 1 trận. Kêu: thế tóm lại là giờ xin cái giấy này thủ tục hành chính tên gọi là gì? quy định ở văn bản nào? luật nào? không làm cho đàng hoàng tao cho cái đơn tố cáo chết cả nút bây giờ (em đùa thôi cụ phải cười nói vui vẻ đại loại tạo điều kiện abc :D =)) )
Xong cán bộ phường kêu: em không biết anh sống ở đây từ lúc nào, cũng không trông thấy anh bao giờ nên không biết. Tuy nhiên anh xin xác nhận thì viết cái giấy cam kết anh từng sống ở đây thời gian từ 18 tuổi đến khi chuyển hộ khẩu đi và nói rõ anh chưa kết hôn.
Em viết xong đưa cho nó thế là nó ra cái giấy xác nhận từ 18 tuổi đến khi em chuyển đi chưa kết hôn với ai.
Giấy thứ 2 em lại qua 1 cái phường khác có hộ khẩu và lại làm tiếp sao cho đủ thời gian liên tục từ 18 tuổi cho đến giờ.
--------------------
Lưu ý là mua nhà thì đơn giản, vì cụ bỏ tiền ra nên cụ chả cần lừa ai nên chỉ cần 1 giấy là đủ, cán bộ không hạch sách. Còn bán nhà cần đầy đủ giấy tờ độc thân từ 18 tuổi cho đến hiện tại (nếu đang độc thân).

Tuan.Hnvn

Xe tải
Vẫn có cách mà cụ. Theo nguyên tắc Phường đấy ko thể xác nhận được luôn.
Phường đó phải gửi công văn đến toàn bộ những nơi mà cụ đã từng ở.
Nếu sau 1 khoảng thời gian e ko nhớ chính xác (hình như 15 ngày làm việc) mà phường kia ko có phản hổi
thì cụ làm 1 cái cam kết chưa kết hôn với ai rồi phường cụ đang cư trú có thể xác nhận "linh động" cho cụ con trinh =))

slaz8

Xe ba gác

Để em chuyển nhượng căn nhà giấy tờ mang tên em nên em phải có xác nhận tình trạng hôn nhân là độc thân.
Nhưng, UBND phường nơi em đang có hộ khẩu chỉ xác nhận cho em từ ngày em chuyển đến đây tới nay em không đăng ký kết hôn, còn các giai đoạn trước họ không xác nhận

Tuy nhiên, từ năm 18 tuổi đến nay là gần 30 năm, em chuyển hộ khẩu gần chục lần, đến 3 tỉnh thành phố khác nhau. Nhiều nơi ở cũ, bây giờ họ còn chẳng nhớ, biết em là ai mà xác nhận.

Hành dân quá mà
Cụ kém quá lấy cái tờ chứng nhận cháu BH ra doạ nó sợ sun lun. Chả chứng thì cũng làm vội ;)

APhu9D

[Tịch thu bằng lái]
Có cách nào khác không?
Thế này thì đánh đố dân, nhiều phường do đã lâu rồi họ không biết và họ đòi chứng minh là mình đã ở đó từ nam bao nhiêu đến năm bao nhiêu, không có họ không xác nhận.
Tất nhiên cán bộ phường cũng có lý của họ... và muốn được việc/đỡ phiền hà thì Cụ tìm VP luật sư họ có dịch vụ xác minh nhân thân... Tốn chút xíu nhưng nhẹ đầu và dành thời gian làm việc khác hiệu quả hơn...!

mazda3_pro

Xe lăn
Ca này khó nhỉ, xác nhận bừa cho cụ nhỡ mấy hôm nữa vợ cụ ở đâu xuất hiện thì cq cũng toi :D
Họ bắt viết giấy cam đoan mà cụ :D nếu có chuyện gì cụ chịu trách nhiệm hoàn toàn trước pháp luật :D

Hành dân quá mà
Hơn bốn sọi mà chưa ĐKKH lần nào, nếu đồng nghĩa với việc chưa ăn ngủ với thím nào thì cũng hơi có vấn đề rồi đấy ợ ;))
Cụ chỉ ra phường đang có HKTT để xin xác nhận thôi.

mazda3_pro

Xe lăn

mazda3_pro

Xe lăn
Hơn bốn sọi mà chưa ĐKKH lần nào, nếu đồng nghĩa với việc chưa ăn ngủ với thím nào thì cũng hơi có vấn đề rồi đấy ợ ;))
Cụ chỉ ra phường đang có HKTT để xin xác nhận thôi.
Vấn đề là ổng chuyển khẩu cả chục lần, thế nó mới nan giải. Lại phải tìm đến chục chỗ cũ để xin từng giấy một cho đủ thời gian liên tục từ 18 tuổi cho đến nay, haizaaaa, nan giải =))

mazda3_pro

Xe lăn
Đệch. 18 lần thay đổi chỗ ở thì bố đứa nào dám xác nhận đơn chiếc
Duy nhất cách ra khoa Nam khoa or phụ sản xác nhận còn tờ rynh
Ra đó nó kiểm tra xong kết luận: hàng đã xài qua 100 lần thì ... bỏ mợ =))

Hoàng Trang

Xe ngựa

Hành dân quá mà
Cụ chịu khó làm thủ tục chuyển hộ khẩu nhỉ? :D.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Cái này là do không có cơ sở dữ liệu chung để tra cứu đây mà. Hơi liên quan tí là sáng nay e mới đi nhận lại cái bằng lái xe bị CA thu từ 2 năm trước, e xin cấp lại ở sở GTVT, nếu có csdl đồng bộ thì chắc là k được rồi :P
cái này ở nước ngoài nó có dữ liệu chung của tụi nó, mình có yêu cầu là email (có thể nộp lệ phí hoặc không tùy mỗi nước và tùy tình hình đóng thuế của người yêu cầu) là nó xuất dạng thư điện tử luôn, chả cần ký tá dấu má gì cả :D nhưng muốn kiểm tra thì bọn nó cứ căn cứ vào mã số định danh mà tra cứu thôi. Em dịch nhiều văn bản của tụi tây thì thấy là vậy, thậm chí chứng minh quốc tịch nó cũng chơi kiểu ấy, có mỗi tờ giấy đơn giản

Vấn đề là ổng chuyển khẩu cả chục lần, thế nó mới nan giải. Lại phải tìm đến chục chỗ cũ để xin từng giấy một cho đủ thời gian liên tục từ 18 tuổi cho đến nay, haizaaaa, nan giải =))
Ko cần đâu cụ ạ, có quy định đây nài, mỗi tội hơi mất thời gian thôi :) muốn nhanh gọn thì phải .........;))

Trường hợp người yêu cầu xác nhận tình trạng hôn nhân đã từng đăng ký thường trú tại nhiều nơi khác nhau, người đó có trách nhiệm chứng minh về tình trạng hôn nhân của mình. Trường hợp người đó không chứng minh được thì công chức tư pháp - hộ tịch báo cáo Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp xã có văn bản đề nghị Ủy ban nhân dân cấp xã nơi người đó đã từng đăng ký thường trú tiến hành kiểm tra, xác minh về tình trạng hôn nhân của người đó.

Trong thời hạn 03 ngày làm việc, kể từ ngày nhận được văn bản đề nghị, Ủy ban nhân dân cấp xã được yêu cầu tiến hành kiểm tra, xác minh và trả lời bằng văn bản cho Ủy ban nhân dân cấp xã yêu cầu về tình trạng hôn nhân của người đó trong thời gian thường trú tại địa phương.

Ngay trong ngày nhận được văn bản trả lời, nếu thấy đủ cơ sở, Ủy ban nhân dân cấp xã cấp Giấy xác nhận tình trạng hôn nhân cho người yêu cầu. Giấy xác nhận tình trạng hôn nhân có giá trị 06 tháng kể từ ngày cấp.

mazda3_pro

Xe lăn

Hành dân quá mà
Thế hồi xưa mua nhà cụ không có giấy độc thân thì sang tên kiểu gì? :D

Michael J

Xe điện

Captcha

Xe tải
Cụ làm chứng nhận độc thân trước thời điểm mua nhà, trong quãng đó cụ có hộ khẩu cư trú ở đâu thì đến đó làm, đến CA phường xác nhận. Hàng hiếm, hehe