[Funland] Xăng rẻ đây mấy anh!

vo nho

Xe điện
Vầng. Xăng cao kp liên quan đến sản xuất!
Chả ai nói là ko liên quan nhưng cụ kia đổ cho xăng lên giá nên dân ta buôn đất buôn chứng... Em mới nói.
Lúc xăng rẻ nhà nhà vẫn buôn đó thui... Ơ kìa

vo nho

Xe điện
Nó có trợ giá của chính phủ cụ ạ.
Thêm nữa họ cũng khai thác, cũng lọc hoá dầu đủ trong nước. Petronas lại là tập đoàn nhà nước nên chính phủ họ có thể điều tiết được.
Giờ làm như Malay thì tiền ngân sách lấy đâu mà bù vào. Cái gì cũng muốn thị trường những giá phải rẻ... 🙄🙄🙄

Kia_fote

Xe điện
Nói chung cứ phải cái gì mà nhà trồng được thì hãy nghĩ đến chuyện rẻ.
Xăng VN cũng trồng đc nhiều chứ cụ. Còn lí do rẻ hay đắt thì nó cũng phức tạp lắm =))

poiuy

Xe cút kít
Xăng VN cũng trồng đc nhiều chứ cụ. Còn lí do rẻ hay đắt thì nó cũng phức tạp lắm =))
Trồng được và trồng được dư thừa nó khác nhau cụ ạ. Trông được 1 nửa còn 1 nửa phải đi mua thì giá vẫn đắt mà thôi.

Kia_fote

Xe điện
Trồng được và trồng được dư thừa nó khác nhau cụ ạ. Trông được 1 nửa còn 1 nửa phải đi mua thì giá vẫn đắt mà thôi.
Lí do to hơn lí trấu hết thôi cụ. Cam nó có sx được ô tô đâu mà sao ô tô bên đó rẻ thế :)). Rất nhiều lí do tưởng như hợp lý, nhưng toàn là lí trấu cả!

poiuy

Xe cút kít
Lí do to hơn lí trấu hết thôi cụ. Cam nó có sx được ô tô đâu mà sao ô tô bên đó rẻ thế :)). Rất nhiều lí do tưởng như hợp lý, nhưng toàn là lí trấu cả!
Có 1 lý trấu là Cam nó không phải lo giữ đảo cụ ạ, nên CP nó cũng không khát tiền. Tiếp nữa nó cũng cho đánh bạc tương đối thoải mái, lại có tiền thu ngân sách.
Em mà có quyền quyết, em cũng cho mở sòng thoải mái cho dân chơi, tiền phế thu về em bù bỏ hết các loại thuế phí xăng dầu luôn cho máu.

Kia_fote

Xe điện
Có 1 lý trấu là Cam nó không phải lo giữ đảo cụ ạ, nên CP nó cũng không khát tiền. Tiếp nữa nó cũng cho đánh bạc tương đối thoải mái, lại có tiền thu ngân sách.
Em mà có quyền quyết, em cũng cho mở sòng thoải mái cho dân chơi, tiền phế thu về em bù bỏ hết các loại thuế phí xăng dầu luôn cho máu.
Vầng, cụ lĩnh lương tháng hay sao mà trả lời nhanh thế ạ. Em ko cần cụ giải thích đâu =))

Vn nó áp giá xăng như giá đất, giá vàng, chỉ có lên méo có xuống. DCMCN

hoviethung

Xe lăn
ko phải cõng các loại phí,thuế, hoa hồng, tham ô, hối lộ thì 13k/l vẫn đắt.
Chính xác?

inovavgj

Xe container
Malay nó có nhiều tập đoàn khai thác dầu mỏ lớn , mỏ dầu của họ trữ lượng cũng nhiều

vangtienluc0do

[Tịch thu bằng lái]
Chính xác?
hơ, thế lại phải giải trình lại ah, em tưởng là bộ thương phải nắm rõ nhất rồi chứ nhể,tham tám thương mại hàng ngày vẫn đi rồi đổ mà không báo cáo về ah.

Moriarty

Xe container
Chính xác?
Giải trình cái đ.éo gì nhỉ, cả cái bộ to như cái tổ bố thằng ăn mày ko biết dùng google à?

Ếch

Xe tăng
Hehe cháu vừa chỉ đạo kiểm điểm mấy cậu phát ngôn láo nháo đấy.

Vn nó áp giá xăng như giá đất, giá vàng, chỉ có lên méo có xuống. DCMCN
Vỗ vào não trước khi nói, vỗ vào mồm trước khi chửi, ko lại chế tài 7 củ rưỡi đấy. Giá vàng và giá xăng dầu nằm trong nhóm rất ít mặt hàng có lên có xuống. Thử nhìn giá những món thiết yếu khác như y tế, thực phẩm, giáo dục... có bao giờ thấy xuống không.

Không bàn đến đắt rẻ, nhưng cách tính giá xăng dầu hiện nay có tính công khai nhất (và có thể là duy nhất) tại VN.

fundraiser

Xe container
Thực tế giá xăng ở Malay cũng xấp xỉ gần 30k 1 lít, nhưng CP Malay bỏ ra tỷ đô la 1 năm để trợ giá, như vậy giá nó mới thế.Ở VN muốn giá xăng như Malay, phải bỏí nhất cỡ 20-25 tỷđô la 1 năm, bằng mẹ 6% thu nhập cả năm rồi, ai dám làm thế
Hơn nữa nó ko phải nhập xăng, đương nhiên sẽ ko phải chịu thuế tiêu thụ đặc biệt, thuế nhập khẩu hay bất kỳ thứ thuế nào.
Rẻ là đương nhiên. đừng so
Giá nhập là 20k, thuế phí nữa là 31.5k/lít. Thế giờ bán có 20k/lit thì trợ giá cái gì ? chỉ là ko thu đc thuế chứ nhà nước có phải bỏ gì ra cho dân đâu mà trợ giá?

Zainor Dean

Xe tải
Đang thuế xăng mà sao nhảy sang thuế ô tô thế bác? Cái này là triệu chứng đuối lý nè.

Zainor Dean

Xe tải
Hỏi thứ các bác: Ở ngoài biển, PVN khai thác được 10 triệu tấn mà chỉ khai hồ sơ chỉ 5 triệu thì có khó gì đâu nhỉ?
Có đồng hồ hệ thống đo đếm hết, có inspector bên thứ ba kiểm soát, lại liên doanh quốc tế nữa, khó khai gian lắm bác.

Hơn nữa khai gian rồi số còn lại dùng làm gì? Dầu thô ko đốt thay dầu máy đc nên ko bán nhỏ lẻ đc. Bán lớn thì lộ ngay vì tàu lạ cập bến, hệ thống ghi lại nhật ký xuất hàng.

Có đợt nhập về thất thoát nhiều quá, phải ra kiểm tra cả tháng nhưng cũng ko ra đc vết gì.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Đang thuế xăng mà sao nhảy sang thuế ô tô thế bác? Cái này là triệu chứng đuối lý nè.
Giống đấy chứ. ;))
Cam thuế oto thấp => giá oto thấp.
Việt thuế xăng mà thấp => giá xăng cũng sẽ thấp.(giảm thuế MT, thuế TTDB)

Oto thuế cao mà xăng cũng cao nốt thì ai chơi lại? ;))

bimbim5656

Xe container
Thực tế giá xăng ở Malay cũng xấp xỉ gần 30k 1 lít, nhưng CP Malay bỏ ra tỷ đô la 1 năm để trợ giá, như vậy giá nó mới thế.Ở VN muốn giá xăng như Malay, phải bỏí nhất cỡ 20-25 tỷđô la 1 năm, bằng mẹ 6% thu nhập cả năm rồi, ai dám làm thế
Hơn nữa nó ko phải nhập xăng, đương nhiên sẽ ko phải chịu thuế tiêu thụ đặc biệt, thuế nhập khẩu hay bất kỳ thứ thuế nào.
Rẻ là đương nhiên. đừng so
VN cũng là nước xuất khẩu dầu. Tiền lãi ròng từ xuất khẩu dầu đâu, sao k mang ra trợ giá.