[Funland] Xây nhà vườn ở quê cho bố mẹ

Đô Rê Ta

Xe tăng
Website
tula.com.vn
Cái món làm nhà ở quê này thì các cụ Bắc Ninh là hoành nhất. Em về Bắc Ninh thấy hầu hết là cứ phải to đẹp hết cỡ có thể, kể cả nhiều cụ vẫn đang ở nhà thuê tại HN nhưng vẫn làm hoành tráng ở quê và để đó cuối tuần về.
Cũng hay, nhưng cũng có cái dở là cứ phải gồng mình lên cố cho bằng làng bằng xóm. Món này Bắc Ninh và Nghệ An giống hệt nhau (em chỉ nói sự thật, ko phân biệt vùng miền nhé)
Em ở Nam Định và em cũng đang phải gồng mình xây nhà để sau này về già ở đây ạ :))

LD101

Xe hơi
Em có đất khoảng 700m2 ở quê, giờ làm nhà 1 tầng tầm 3-4 phòng ngủ thì hết chi phí khoảng bao nhiêu các cụ nhỉ.
Các cụ nhà em vẫn ở mặt đường đang kêu quá ồn ào nên đang tính chuyển nhà ạ :D.

danvungmo

Xe buýt
Em có đất khoảng 700m2 ở quê, giờ làm nhà 1 tầng tầm 3-4 phòng ngủ thì hết chi phí khoảng bao nhiêu các cụ nhỉ.
Các cụ nhà em vẫn ở mặt đường đang kêu quá ồn ào nên đang tính chuyển nhà ạ :D.
cụ bán đất mặt đường chắc xây nhà xong làm cho các cụ cái sổ tiết kiệm để các cụ đi du lịch nước ngoài cũng đủ luôn

DidiLe

Xe container
Người OF
á àh. Cụ nói làm em lên máu. Quê ngoại BN. Quê nội NA,

Cụ nói đúng!

Cái món làm nhà ở quê này thì các cụ Bắc Ninh là hoành nhất. Em về Bắc Ninh thấy hầu hết là cứ phải to đẹp hết cỡ có thể, kể cả nhiều cụ vẫn đang ở nhà thuê tại HN nhưng vẫn làm hoành tráng ở quê và để đó cuối tuần về.
Cũng hay, nhưng cũng có cái dở là cứ phải gồng mình lên cố cho bằng làng bằng xóm. Món này Bắc Ninh và Nghệ An giống hệt nhau (em chỉ nói sự thật, ko phân biệt vùng miền nhé)

huypham115

Xe hơi
Em đang ước mơ làm 1 cái ở gần HN ở Xuân Mai hoặc Sóc sơn, ở an nhàn có việc thì lại chạy xuống HN. Em dân làm MMO nên ở đâu cũng đc mà ở HN thấy bí quá ạ.

hoasuu88

Xe tăng
Nhà Cụ thiếu cây xanh và phải chi nhiều việc để đẹp ngôi nhà. Các lối đi không quy hoạch để che mưa nắng thì sau này đi lại sẽ bất tiện.

Cụ trang trí để đừng nhìn thấy bình nước Sơn hà.
cụ xem ảnh thiết kế bên trên với, cái này phát sinh :)

BẠCH MAO

[Tịch thu bằng lái]
Đua nhau thế này theo em rất tích cực! Đừng có thi nhau xây lăng mộ như một số nơi khác!

tung5917

Xe điện
Ở quê đất rộng, nên xây 1 tầng thôi ạ, em nghĩ đơn giá chỉ khoảng 3.5tr/m2 ạ
Em nghĩ cứ dự trù 5tr/m2 cho nó thoải mái. Phát sinh phần tường rào, cổng, sân vườn nhiều đấy cụ ạ.

LD101

Xe hơi
cụ bán đất mặt đường chắc xây nhà xong làm cho các cụ cái sổ tiết kiệm để các cụ đi du lịch nước ngoài cũng đủ luôn
Mặt đường thì nhà em lại chưa định bán cụ ạ, muốn xây nhà xong rồi chuyển vào ạ.
Nhà em mặt đường cũng có thể làm đẹp được bằng cách đập đi xây lại lùi hẳn vào sâu phía trong mà sợ tốn kém và phiền phức.

Htrc em tham khảo mấy nhà xây nhìn nhỏ nhỏ mà cũng hết khá nhiều tiền nên em đang cân nhắc cụ ạ :D, gần HN nên công xây cũng khá đắt đỏ :(.

Em muốn xây nhà vừa phải, dồn tiền đầu tư cây cối và vườn < nhà kính, tưới nước tự động > nên phải cân nhắc kỹ quá cụ ạ.

Tieububu

Xe tăng
Mặt đường thì nhà em lại chưa định bán cụ ạ, muốn xây nhà xong rồi chuyển vào ạ.
Nhà em mặt đường cũng có thể làm đẹp được bằng cách đập đi xây lại lùi hẳn vào sâu phía trong mà sợ tốn kém và phiền phức.

Htrc em tham khảo mấy nhà xây nhìn nhỏ nhỏ mà cũng hết khá nhiều tiền nên em đang cân nhắc cụ ạ :D, gần HN nên công xây cũng khá đắt đỏ :(.

Em muốn xây nhà vừa phải, dồn tiền đầu tư cây cối và vườn < nhà kính, tưới nước tự động > nên phải cân nhắc kỹ quá cụ ạ.
Cụ quê đâu ạ

xukute

Xe tăng

Ngôi nhà các cụ nhà em, cái này em tự thiết kế và tự thuê thợ làm từ A-Z....

Đô Rê Ta

Xe tăng
Website
tula.com.vn

BMW_X7

Xe điện
Em làm theo mẫu này cụ ạ. Lúc đầu định dán ngói nhưng phát sinh chi phí nhiều quá nên em đành cho lợp tôn coi như chỉ chống nóng thôi ạ. Giờ em đang lăn tăn cái khuôn viên đằng trước không biết nên lát sân hay trồng cỏ nữa. Có cái cây nhãn trước cửa che hết mà các cụ nhất định không chịu chặt phá đi.

em cũng thích ở kiểu này, đẹp đẽ thoáng mát, nhưng lăn tăn, em nó miếng đất ở phố định làm nhà thì chỉ được nhà ống, bán đivào xóm mua đc đất rộng thì đường xá đi lại khó khăn, đang lăn tăn quá
nhà cụ kiểu này quá đẹp rồi, còn cây nhãn vướng tý thì cụ thê người đào lên, chuyển dịch nó ra ngoài 2m nữa coi như làm cây bóng mát là đẹp thôi, ko chặt vừa ý các cụ mà cảnh quan nhà mình vẫn giữ được

xedithue

Xe tăng

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Góp vui với các Cụ đây là nhà cháu ạ.
Cái gì cũng có chỉ thiếu mỗi tiền thôi, cau, dừa, bơ, bưởi, cam, chanh, vú sữa, chè, chó gà đều đủ cả ạ.