[Funland] Xây nhà vườn ở quê cho bố mẹ

meomun346

Xe container
cụ có làm khung sắt không? nếu ko làm khung thì cụ làm thế nào để chống trộm ạ?
em mê cửa kính lắm nhưng ở nhà mặt đất thì ko an ninh chút nào. Dân tư bản sướng thật kính to chình ình ko phải lo nạn trộm cướp
Có kính cường lực đó cụ, chỉ hơi chát tí thôi.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
E vừa tạm chốt xong thiết kế phọt lên đây luôn để các cụ góp ý. Do đất ở quê nhà e hơi hẹp nên e xây chỉ đủ để ở . Tối ưu hoá diện tích sân vườn. Cửa nhôm thì của nhà trồng được nên e sẽ làm cửa full view với hệ nhôm cầu cách nhiệt xịn nhất sẽ là điểm nhấn của ngôi nhà.
Các cụ tư vấn giúp em xem có điểm nào bất hợp lý không ạ.
Thửa đất nhà e rộng 10.3m x dài 18m

meomun346

Xe container
Hoa sử quan tử ( hoa jun) đi cụ. Hoa đỏ đẹp nở quanh năm ko rụng lá
Nhà cháu trồng dây này đây, hoa có từ tháng 5, 6 đến tháng 11. lá mỏng, rụng dính xuống sân chỉ có nước bóc bằng tay nhá, quét nó dính ko đi:))

moongket

Xe điện

Em thấy mẫu này đẹp post cho các cụ chém

sactimtn

Xe tăng
Hôm trước em thấy có cụ nào khoe làm nhà bằng contenner lạnh ấy. Cả smarthome mà ngân sách chi ra có chưa đến 500

bluetooth

Xe buýt
E vừa tạm chốt xong thiết kế phọt lên đây luôn để các cụ góp ý. Do đất ở quê nhà e hơi hẹp nên e xây chỉ đủ để ở . Tối ưu hoá diện tích sân vườn. Cửa nhôm thì của nhà trồng được nên e sẽ làm cửa full view với hệ nhôm cầu cách nhiệt xịn nhất sẽ là điểm nhấn của ngôi nhà.

Theo em gian thờ chuyển lên phòng SHC tầng 2 cụ ạ

lamhaha191

Xe tăng
Góc nhà em ngày tết

Góc

Hollyone

Xe tăng
Có vẻ việc kê bộ sofa kiểu hiện tại sẽ khiến phòng khách bí hơn về không gian. Nếu chuyển phòng thờ lên tầng 2 thì cũng là một cách khiến không gian tầng 1 thoáng hơn

Cụ làm về nhôm kính, tiện cho em hỏi thêm chút 2 ý:

- Hệ nhôm cách nhiệt có đắt hơn hệ nhôm thường nhiều ko?

- Ở quê nếu làm cửa nhôm kính thì có cần làm chấn song (sắt) cửa không? Nếu ko làm có đảm bảo an toàn ko?

chungktvn

Xe tải
E vừa tạm chốt xong thiết kế phọt lên đây luôn để các cụ góp ý. Do đất ở quê nhà e hơi hẹp nên e xây chỉ đủ để ở . Tối ưu hoá diện tích sân vườn. Cửa nhôm thì của nhà trồng được nên e sẽ làm cửa full view với hệ
nhôm cầu cách nhiệt xịn nhất sẽ là điểm nhấn của ngôi nhà.

Cụ xem lại cái wc tầng 1, gầm thang ko đủ chiều cao để làm sen tắm bên trong. Wc tầng 2 chiều rộng nên nới thêm ra 1 chút.

huyluong

Xe container
Website
thanglongglass.vn
Có vẻ việc kê bộ sofa kiểu hiện tại sẽ khiến phòng khách bí hơn về không gian. Nếu chuyển phòng thờ lên tầng 2 thì cũng là một cách khiến không gian tầng 1 thoáng hơn

Cụ làm về nhôm kính, tiện cho em hỏi thêm chút 2 ý:

- Hệ nhôm cách nhiệt có đắt hơn hệ nhôm thường nhiều ko?

- Ở quê nếu làm cửa nhôm kính thì có cần làm chấn song (sắt) cửa không? Nếu ko làm có đảm bảo an toàn ko?
Bộ sofa ở tầng 1 đúng là sẽ làm bí hơn về không gian, e cũng đang đau đầu việc này, chắc có lẽ cứ lên hình xong thì kiếm bộ ghế gỗ nào hợp lý thì kê vào chứ ở quê dùng sofa cũng dùng ko ok lắm.
- hệ cầu cách nhiệt đắt hơn ít hơn so với XXinfa cụ ạ, cơ bản nhà e vẫn dùng xingfa nhưng 1 vài vị trí cần nhấn e dùng cầu cách nhiệt thì bản to và hầm hố hơn xingfa nhiều ạ.
- ở quê chỗ cụ thì e ko biết chứ chỗ nhà e e ko làm chấn xong, cửa e dùng kính an toàn 8.38mm là khá ổn, những chỗ an nình ko tốt thì nên làm chấn song

huyluong

Xe container
Website
thanglongglass.vn
Cụ xem lại cái wc tầng 1, gầm thang ko đủ chiều cao để làm sen tắm bên trong. Wc tầng 2 chiều rộng nên nới thêm ra 1 chút.
vâng cái wc tầng 1 khả năng e phải đảo phía đặt sen, nhưng trần tầng 1 e để cao 4.25m nên điểmchui cầu thang chắc cũng tầm 2.5m rồi. WC tầng 2 thì nới thêm tầm 15cm nữa là ổn

chungktvn

Xe tải
vâng cái wc tầng 1 khả năng e phải đảo phía đặt sen, nhưng trần tầng 1 e để cao 4.25m nên điểmchui cầu thang chắc cũng tầm 2.5m rồi. WC tầng 2 thì nới thêm tầm 15cm nữa là ổn
Cụ làm 21 bậc. 4.25/21= 20 cm 1 bậc, e là ko bước nổi ah. Điểm thấp nhất là bậc thứ 11, nếu bậc cao tối đa 17cm thì trần wc còn 1.6m tại điểm đặt sen thôi ah.

huyluong

Xe container
Website
thanglongglass.vn
Cụ làm 21 bậc. 4.25/21= 20 cm 1 bậc, e là ko bước nổi ah. Điểm thấp nhất là bậc thứ 11, nếu bậc cao tối đa 17cm thì trần wc còn 1.6m tại điểm đặt sen thôi ah.
hi cụ tinh quá, bản này của e đang là bản bị lỗi, cao độ chỉ có 3.7m, đang điều chỉnh lại 1 chút, nếu bị thấp e đảo toàn bộ sang phía đối diện là có thể đặt sen thoải mái đúng ko ạ

chungktvn

Xe tải
hi cụ tinh quá, bản này của e đang là bản bị lỗi, cao độ chỉ có 3.7m, đang điều chỉnh lại 1 chút, nếu bị thấp e đảo toàn bộ sang phía đối diện là có thể đặt sen thoải mái đúng ko ạ
Ngày tết rảnh rỗi, cụ cho cái tổng mặt bằng và hướng vào bản vẽ em tư vấn thêm cho ah.

huyluong

Xe container
Website
thanglongglass.vn
Ngày tết rảnh rỗi, cụ cho cái tổng mặt bằng và hướng vào bản vẽ em tư vấn thêm cho ah.
cám ơn cụ
Nhà e hướng Chính Nam, e chỉ lăn tăn mỗi cái WC và vị trí từ phòng ăn sang phòng thờ, ( vị trí này e sẽ làm nan gỗ hoặc vách CNC ) cầu thang e đang đảo đi ngược chiều kim đồng hồ, . cụ tư vấn giúp e. cám ơn cụ

noithatkientruc

Xe điện

Grandtouring

Xe điện
cám ơn cụ
Nhà e hướng Chính Nam, e chỉ lăn tăn mỗi cái WC và vị trí từ phòng ăn sang phòng thờ, ( vị trí này e sẽ làm nan gỗ hoặc vách CNC ) cầu thang e đang đảo đi ngược chiều kim đồng hồ, . cụ tư vấn giúp e. cám ơn cụ

Em góp ý cho cụ chút, phòng ngủ 2 và wc nhỏ quá (thường thì phòng ngủ có wc riêng là phòng ngủ lớn, master). Theo em thì, cụ nên chuyển phòng thờ lên phòng sinh hoạt chung, biến đổi lại không gian tầng 1 cho rộng rãi hơn. Hiện, phòng thờ tầng 1 quá rộng so với các phòng còn lại.

trai3bua

Xe buýt
em sang năm làm lại cái nhà 5 gian - khuôn viên dien tích 500m2 nhìn ra sông ko biết có nên tôn nền cao bằng đê hay để thấp hơn đê các cụ nhỉ. em định làm 2 tầng. tầng 1 sinh hoạt tầng 2 làm nhà 3 gian để thờ. xin các cụ vài mẫu tham khảo :D