Xe 16 chỗ vượt Xe công- bị xe khách hất văng

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em hiểu ý cụ. Nhưng cụ nhầm cái là giả sử nếu con 16 chỗ nó ko vượt mà 1 cái xe chết máy nằm ở đó hoặc 1 xon bò đi qua đó. Lúc này lái xe khách cũng sẽ đạp phanh và điều tương tự xẩy ra. Như vậy kết luận là ông xe khách ko tưởng tượng ra rằng chỗ này nếu có chướng ngại vật sẽ xử lý ntn hoặc đinh ninh ở đây sẽ ko có chướng ngại vật. Từ lúc nhìn thấy chướng ngại vật, lái xe 45 chỗ đạp phanh là ko đủ thời gian cho xe dừng lại an toàn. Như vậy càng rõ là lái xe khách chạy quá nhanh nên ko thể xử lya dừng xe như ý muốn. Điều này xe khách sai hoàn toàn cụ ei.
Xe khách đã phanh ngay từ khi nhìn thấy con 16 chỗ rồi cụ ơi, vì khoảng cách quá gần. Từ lúc nhìn thấy lấp ló đầu con 16 chỗ cho đến lúc hai xe va nhau có tầm 4 giây thôi. Theo cụ thì nên phanh vào giây thứ mấy? Hay cứ giữ đúng làn mà đi?

Tình huống chỗ này nó là đầu dốc, cả hai xe cùng lên dốc nên đầu không thể quan sát thấy nhau từ xa được. Nhưng chỗ dư lày thì đừng bao giờ nên vượt, hoặc đi sai làn.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em hiểu ý cụ. Nhưng cụ nhầm cái là giả sử nếu con 16 chỗ nó ko vượt mà 1 cái xe chết máy nằm ở đó hoặc 1 xon bò đi qua đó. Lúc này lái xe khách cũng sẽ đạp phanh và điều tương tự xẩy ra. Như vậy kết luận là ông xe khách ko tưởng tượng ra rằng chỗ này nếu có chướng ngại vật sẽ xử lý ntn hoặc đinh ninh ở đây sẽ ko có chướng ngại vật. Từ lúc nhìn thấy chướng ngại vật, lái xe 45 chỗ đạp phanh là ko đủ thời gian cho xe dừng lại an toàn. Như vậy càng rõ là lái xe khách chạy quá nhanh nên ko thể xử lya dừng xe như ý muốn. Điều này xe khách sai hoàn toàn cụ ei.
Một vật nằm im khác với một vật đang phi đến, mà lại phi nhanh nữa cụ ạ.

Patriots

Xe lăn
tai nạn là đáng tiếc, ko có gì bù đắp dc.
Mình thử khách quan hơn để xem xét nhé.
Xe 16 “đi ẩu” nói vậy khá chung chung và mơ hồ. Xe 16 vượt có sai luật ko? KHÔNG.
xe giường nằm có sai luật ko? Qua clip thì thấy là có- bị giật mình phanh gấp, đường trơn nên văng lung tung do ko tập trung. Xe giường nằm khởi phát vụ đậm đụng liên hoàn.
Ko hiểu thằng xe giường nằm xử lý kiểu gì rất khó hiểu khi bẻ lái trường hợp này. Thông thường người ta sẽ giữ cứng lái và nhấp phanh mạnh dần đều... chấp nhận đâm trực diện nhưng nhẹ hơn rất nhiều.
chắc chắn đây là ko tập trung và giật mình nhảy đè lên bàn phanh + thói quen đè người khác, bẻ lái ngu ngốc.
Ra toà thì cũng chưa biết dc xe nào sai nhiều sai ít đâu.
Thằng kẻ vẽ đường cũng có tội liên đới ấy. Dốc khuất tầm nhìn mà nó vẫn cho phép vượt.
Thế cụ không nhìn thấy cái biển cấm vượt ở giây thứ 2 à?

SOC MI.

Xe máy
Giả sử bác đang lái 1 con cont chở nặng, lên dốc, bác có muốn giảm tốc để nhường đường cho con 16 chỗ ko, bác sẽ bị mất đà chứ. Đành rặng nên nhường vì họ là xe khách.

Tài cont ngồi cao hơn, và có thể thuộc đường, biết sắp tới đỉnh đèo, nên ko nhường. Có thể anh 16 chỗ ít đi đường này nên chưa thuộc đèo, hơn nữa đang lên dốc, họ ko muốn giảm tốc để nhường đường.
Vụ này có chết người, xe 16 văng vào xe cont nên lái xe cont cũng rắc rối phết, tốt nhất nhường nếu có thể.

techallinone

Xe buýt
Vụ này xem ra xử ko khoé lại giống vụ inova

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ có chắc là như vậy không? xe 16 có văng trúng xe cont đấy, có người chết nên cũng phiền lắm.
Con công bị lỗi gì vậy cụ? Không chịu dừng hẳn lại khi có xe xin vượt ạ?

SOC MI.

Xe máy
Con công bị lỗi gì vậy cụ? Không chịu dừng hẳn lại khi có xe xin vượt ạ?
Không có lỗi nhưng cũng rắc rối, cũng giống như xe cụ đang đi có thằng tự tử nhảy vào chết cụ có rắc rối không?

caisua

Xe lăn
Báo nói tai nạn do xe 16c vượt ẩu nhưng trong tình huống này xe nào chả vượt khi xe công gần như đỗ mà đường lại thoáng

Patriots

Xe lăn
Biển cấm vượt mà sao đoạn sau nó lại để vạch đứt để ông 16 chỗ vượt nhỉ?
Vì hai cái đó có ý nghĩa khác nhau cụ ạ, cấm vượt là cấm vượt ô tô, nhưng vượt xe ngựa, máy keo chẳng hạn, chỗ đó vẫn ra vượt được. Còn vạch liền không có nghĩa là cấm vượt, cụ vượt mà an toàn cho cụ và người bị vượt không đè vạch liền thì vẫn được vượt, ví dụ vượt xe đạp, xe máy

Hieumos

Xe container
Xe 16 chỗ sai lè ra rồi, ngay từ đầu clip đã có biển cấm vượt và đến đoạn xảy ra tai nạn thì vẫn chưa hết hiệu lực. Nhiều cụ xem clip chắc chỉ vội tua đến đoạn đâm nhau để xem nên bỏ qua tình tiết quan trọng này.

techallinone

Xe buýt
Xe 16 chỗ sai lè ra rồi, ngay từ đầu clip đã có biển cấm vượt và đến đoạn xảy ra tai nạn thì vẫn chưa hết hiệu lực. Nhiều cụ xem clip chắc chỉ vội tua đến đoạn đâm nhau để xem nên bỏ qua tình tiết quan trọng này.
Cơ mà em nghĩ ông xe khách là bị loạng choạng xl không tốt chứ quả đó cứ đi thẳng thì ông 16 vẫn né được.

Hieumos

Xe container
Cơ mà em nghĩ ông xe khách là bị loạng choạng xl không tốt chứ quả đó cứ đi thẳng thì ông 16 vẫn né được.
Xe khách cũng có lỗi là không làm chủ tốc độ trong tình huống trời mưa, đường trơn trượt. Tình huống này quá bình thường, nhưng ông xe khách xử lý kém quá, có lẽ là giật mình.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác

bagac_fun

Xe tăng
Vì hai cái đó có ý nghĩa khác nhau cụ ạ, cấm vượt là cấm vượt ô tô, nhưng vượt xe ngựa, máy keo chẳng hạn, chỗ đó vẫn ra vượt được. Còn vạch liền không có nghĩa là cấm vượt, cụ vượt mà an toàn cho cụ và người bị vượt không đè vạch liền thì vẫn được vượt, ví dụ vượt xe đạp, xe máy
Vâng cụ, đúng là chưa có biển kết thúc cấm vượt