Thảo luận Xe bán tải ranger xlt có khói ở nắp đổ dầu động cơ

Tony Vũ 280591

Xe đạp
Thưa các bác, tình hình là em chưa mua xe nhưng cũng nhiều lần đi soi các xe thực tế, rồi lên youtube xem. Thấy đổ hơi ở trên nắp đổ dầu động cơ là đoán máy bị lọt hơi, hoặc mòn xéc măng.
Nhưng vừa rồi em được đánh chiếc ranger xlt 2016 của thằng bạn mang đi sửa tại nơi quen của nó, đổ hơi ầm ầm vậy mà anh gara đọc bệnh là : lỏng gioăng chân kim phun
Cách xử lý là: thay cả 4 gioăng (long đen) kim phun là hết bệnh
Vậy làm sao có thể đoán đc bệnh như thế mà ko lầm tưởng sang vấn đề phải làm lại máy

HaH

Xe tăng
Man Auto & Mobiles - Check Xe Uy Tín Hà Nội
Thưa các bác, tình hình là em chưa mua xe nhưng cũng nhiều lần đi soi các xe thực tế, rồi lên youtube xem. Thấy đổ hơi ở trên nắp đổ dầu động cơ là đoán máy bị lọt hơi, hoặc mòn xéc măng.
Nhưng vừa rồi em được đánh chiếc ranger xlt 2016 của thằng bạn mang đi sửa tại nơi quen của nó, đổ hơi ầm ầm vậy mà anh gara đọc bệnh là : lỏng gioăng chân kim phun
Vậy làm sao có thể đoán đc bệnh như thế mà ko lầm tưởng sang vấn đề phải làm lại máy
Nếu bị lọt hơi thì khi cụ tháo que thăm dầu động cơ nó cũng có hơi lọt ra cụ nhé.

luckyman81hp

Xe hơi
Cụ chỉ giúp địa chỉ gara xử lý ca này với. Thợ đoán bệnh quả này siêu quá

jakiroo0o

Xe hơi
848 Bạch Đằng, P. Thanh Lương, Q. Hai Bà Trưng, Hà
Website
kuchen.com.vn
Để đưa ra chuẩn đoán chính xác về vấn đề của động cơ, các kỹ thuật viên cần phải dựa trên nhiều yếu tố khác nhau, bao gồm việc kiểm tra và phân tích các triệu chứng, sử dụng các công cụ đo lường và chẩn đoán, và kinh nghiệm của họ trong lĩnh vực này.

Việc đổ hơi ở trên nắp đổ dầu động cơ có thể có nhiều nguyên nhân khác nhau, và không nhất thiết là do máy bị lọt hơi hoặc mòn xéc măng. Để chẩn đoán chính xác nguyên nhân của vấn đề này, các kỹ thuật viên cần phải tiến hành các bước kiểm tra và phân tích khác nhau.

Trong trường hợp của chiếc Ranger XLT 2016 mà bạn đã đề cập, đổ hơi ầm ầm được xác định là do lỏng gioăng chân kim phun. Việc này có thể được xác định bằng cách sử dụng các công cụ chẩn đoán như máy đo áp suất hoặc máy quét. Tuy nhiên, các kỹ thuật viên thường cần phải dựa trên kinh nghiệm và kiến thức để chẩn đoán và giải quyết vấn đề một cách chính xác và hiệu quả.

Do đó, đối với các vấn đề liên quan đến động cơ xe hơi, nếu bạn không có đầy đủ kiến thức và kinh nghiệm, nên đưa xe đến các cơ sở sửa chữa uy tín và chuyên nghiệp để được chẩn đoán và sửa chữa đúng cách.